หน้า 63 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,241 ถึง 1,260 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

หวัดดีน้าเมทเหนื่อยกันงานแต่งลูกสาว มีอ.ต้นกับต๋อมและ กอ๊ปและไกด์มาวันแต่งเหนื่อยมากแต่คำชมทำให้หายเหนื่อยครับ วันเริ่มงานสวดมนต์เย็นแขกร่วมงานเกือบ100คนทำอาหารไว้เกือบไม่พอวันแต่งที่อ.ต้นไปแขกร่วมงานโต๊ะจีน16โต๊ะไม่พอตอนเย็นเลี้ยงโต๊ะจีน65 เพิ่มอีก2โต๊เพื่อนลูกสาวและลูกเขยไม่มีโต๊ให้นั่งอีกเกือบ100 แต่กำลังใจมาเต็ม100 ส่งแขกมีแต่คนชม ทั้งดนตรีทีเล่นสดแบบไม่ใช้คอมแสดงดีมากมางานผมมีคนติดต่อ2รายไปแสดงในงานของเขาดว้ยครับ "วงหว้ยไผ่คอมโบ้"จากราชบุรี และโต๊จีนเยี่ยมมากก็ค่อยหายเหนื่อยครับงานวันพฤหัส-วันศุกร์ แต่วงเหล้าเริ่มเมาตั้งแต่วันอังคารเลยครับแต่ละคืนเกินเที่ยงคืนครับ งานนี้เจ้า vg-turbo เหนื่อยมากๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    หวัดดีน้าเมทเหนื่อยกันงานแต่งลูกสาว มีอ.ต้นกับต๋อมและ กอ๊ปและไกด์มาวันแต่งเหนื่อยมากแต่คำชมทำให้หายเหนื่อยครับ วันเริ่มงานสวดมนต์เย็นแขกร่วมงานเกือบ100คนทำอาหารไว้เกือบไม่พอวันแต่งที่อ.ต้นไปแขกร่วมงานโต๊ะจีน16โต๊ะไม่พอตอนเย็นเลี้ยงโต๊ะจีน65 เพิ่มอีก2โต๊เพื่อนลูกสาวและลูกเขยไม่มีโต๊ให้นั่งอีกเกือบ100 แต่กำลังใจมาเต็ม100 ส่งแขกมีแต่คนชม ทั้งดนตรีทีเล่นสดแบบไม่ใช้คอมแสดงดีมากมางานผมมีคนติดต่อ2รายไปแสดงในงานของเขาดว้ยครับ "วงหว้ยไผ่คอมโบ้"จากราชบุรี และโต๊จีนเยี่ยมมากก็ค่อยหายเหนื่อยครับงานวันพฤหัส-วันศุกร์ แต่วงเหล้าเริ่มเมาตั้งแต่วันอังคารเลยครับแต่ละคืนเกินเที่ยงคืนครับ งานนี้เจ้า vg-turbo เหนื่อยมากๆครับ
    สวัสดีครับน้าchaiyos ยินดีอีกครั้งสำหรับงานใหญ่ที่ผ่านไปด้วยดี ตื่นเต้นแทนครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับน้าchaiyos ยินดีอีกครั้งสำหรับงานใหญ่ที่ผ่านไปด้วยดี ตื่นเต้นแทนครับ
    ผมรอนัาเมท น้าเมทก็ไม่มา รถผมได้ป้ายแล้ว 1 กค 7522 กทม ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

วันนี้กล่องดันราง jumper hose ได้ย้ายไปประจำการในไทรทั่นของลูกสาว และในไทรทั่น VGของผมได้ฤกษ์ขุมกำลังดันรางตัวใหม่ที่โปรแกรมโดย "อ.ต้น"3สเตป 1 สแตนดาษ 2 สปอต3 เรซิ่ง+ไฮโดรเจน เป็นกล่องของ I-FRITที่เปลี่ยนโหมดได้เลยตามตัองการโดนไม่ต้องจดอรถ ขับมันส์มากโหมดสปอต ตำแหน่งคันเล่ง ความเร็ว100ที่ 38 สรุปได้ว่าการจูนกล่องดันรางกล่องนี้ดีมากจูนได้ระเอียดมากๆสามารถเพิ่มบูสได้ถึง27สวิง28ปอนครับได้ความแรงและความประหยัดควบคู่กันไปสนใจติดต่อ อ.ต้นได้ครับ
    Attached Images Attached Images    

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ผมรอนัาเมท น้าเมทก็ไม่มา รถผมได้ป้ายแล้ว 1 กค 7522 กทม ครับ
    สวัสดีครับน้าchaiyos งวดนี้จัดไปเลยครับ สาธุๆ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

วันนี้กล่องดันราง jumper hose ได้ย้ายไปประจำการในไทรทั่นของลูกสาว และในไทรทั่น VGของผมได้ฤกษ์ขุมกำลังดันรางตัวใหม่ที่โปรแกรมโดย "อ.ต้น"3สเตป 1 สแตนดาษ 2 สปอต3 เรซิ่ง+ไฮโดรเจน เป็นกล่องของ I-FRITที่เปลี่ยนโหมดได้เลยตามตัองการโดนไม่ต้องจดอรถ ขับมันส์มากโหมดสปอต ตำแหน่งคันเล่ง ความเร็ว100ที่ 38 สรุปได้ว่าการจูนกล่องดันรางกล่องนี้ดีมากจูนได้ระเอียดมากๆสามารถเพิ่มบูสได้ถึง27สวิง28ปอนครับได้ความแรงและความประหยัดควบคู่กันไปสนใจติดต่อ อ.ต้นได้ครับ
    สวัสดีครับน้าchaiyos เป็นดันรางที่ได้หลากหลายอารมณ์ตามใจจริงๆครับ เหมาะสำหรับ สมช ที่สนใจยังไม่ได้ลองติดตั้งส่วนผมขอใช้กล่องคันเร่งไฟฟ้า เหมือนเดิมครับ อนาคตก็ว่ากันไปตามเงินที่มีครับ ขอบคุณสำหรับสิ่งใหม่ๆที่มานำเสนอครับ น้าchaiyos อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ดันราง +กล่องคันเล่งไฟฟ้าโปรแกรมโดยอ.ต้น +เซพพลัส +ไฮโดรเจน +ท่อพี่ปรีชาคลอง4 เล่นแค่สูตรนี้ก่อนครับ ได้ผลจะแจ้งให้ทราพครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 18-12-2012 เมื่อ 08:03

User ID
    28384
    Status
    โพส
    103

ดันราง +กล่องคันเล่งไฟฟ้าโปรแกรมโดนอ.ต้น +เซพพลัส +ไฮโดรเจน +ท่อพี่ปรีชาคลอง4 เล่นแค่สูตรนี้ก่อนครับ ได้ผลจะแจ้งให้ทราพครับ
    ยังเหลือสูตรให้น้าเล่นอีกหรือครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ narin ดูโพส

ยังเหลือสูตรให้น้าเล่นอีกหรือครับ
    นี่แหละสูตร VG 178HP 4WD ของอ.ต้นตัวใหม่ครับผมจะตามเป็นเงาของอ.ต้นครับ แค่ดันราง+กล่องคันเล่งไฟฟ้า+เซพพลัส ไทรทั่นพลัส4dVG คันที่ลูกเขยขับยังได้ตั้ง 16km/lครับ

Tritonio
    ผู้เยี่ยมชม

ขออนุญาติถามหน่อยครับ พอดีผมพยายามหาดูข้อมูลย้อนหลังไปในกระทู้ หาไม่พบครับ
    คือ มีท่านใดที่เป็น Triton Plus 2012 178 ม้า แล้วติดแก๊สบ้างไม๊ครับ แล้วผลเป็นอย่างไรบ้าง

รบกวนด้วยครับ ถ้าอาจารย์ต้นมีข้อมูล หรือท่านใดมีข้อมูล รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonio ดูโพส
    ขออนุญาติถามหน่อยครับ พอดีผมพยายามหาดูข้อมูลย้อนหลังไปในกระทู้ หาไม่พบครับ
    คือ มีท่านใดที่เป็น Triton Plus 2012 178 ม้า แล้วติดแก๊สบ้างไม๊ครับ แล้วผลเป็นอย่างไรบ้าง

รบกวนด้วยครับ ถ้าอาจารย์ต้นมีข้อมูล หรือท่านใดมีข้อมูล รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ
    มีหลายคันครับคุณ high way_ man พี่แกก็VGครับสีดำ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 21-12-2012 เมื่อ 17:10

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

4x4 vg +lpg+hydrogen by-ton_gas

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ความประหยัดพอได้ครับตามไมล์ ชุดhydrogen +saveplus+ดันรางi-fritโปรแกรมโดย อ.ต้น+กล่องคันเล่งไฟฟ้าspeed tuner+ท่อพี่ปรีชา พอไหวครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 13-01-2013 เมื่อ 14:01

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ความประหยัดพอได้ครับตามไมล์ ชุดhydrogen +saveplus+ดันรางi-fritโปรแกรมโดย อ.ต้น+กล่องคันเล่งไฟฟ้าspeed tuner+ท่อพี่ปรีชา พอไหวครับ
    สวัสดีครับน้าchaiyos สุดๆจริงๆครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ไม่ดมแก๊สซะทีล่ะน้า หรือรอประกันหมดก่อน

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ไม่ดมแก๊สซะทีล่ะน้า หรือรอประกันหมดก่อน
    ตอนนี้เล่น hydrogen ไปพลางๆก่อนครับพอรับได้แต่ความแรงนี่ซิเหลือ รับ ทาน ครับ ถาม อ.ต้นได้ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับน้าchaiyos สุดๆจริงๆครับ
    กล่องดันรางตัวนี้ช่วยได้เยอะครับน้า

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อาจารย์ต้นยังอยู่ที่เดิมไหมครับ ผมไม่ได้เข้าเวบมาเป็นปีแล้ว...

ว่าจะถามว่า ติดแก๊สร่วมมาหลายปีแล้ว วิ่งแบบผสมมาแสนกว่ากิโล ต้องเช็คอะไรบ้างไหมครับ หรือตอนนี้มีของเล่นอะไรใหม่ๆบ้างหรือเปล่าครับ อิอิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    อาจารย์ต้นยังอยู่ที่เดิมไหมครับ ผมไม่ได้เข้าเวบมาเป็นปีแล้ว...

ว่าจะถามว่า ติดแก๊สร่วมมาหลายปีแล้ว วิ่งแบบผสมมาแสนกว่ากิโล ต้องเช็คอะไรบ้างไหมครับ หรือตอนนี้มีของเล่นอะไรใหม่ๆบ้างหรือเปล่าครับ อิอิอิ
    ยังวิ่งดีอยู่ผมว่าไม่ต้องทำอะไรหรอกแรงดีไม่มีตกแสดงว่าวาวล์ยังไม่ยันขับต่อไป(ผลงานใหม่ของอ.ต้นในหัวขอ้อ.ต้นโกอินเตอร์)ครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ยังวิ่งดีอยู่ผมว่าไม่ต้องทำอะไรหรอกแรงดีไม่มีตกแสดงว่าวาวล์ยังไม่ยันขับต่อไป(ผลงานใหม่ของอ.ต้นในหัวขอ้อ.ต้นโกอินเตอร์)ครับ
    ขอบคุณครับน้า ผมเข้าไปดูละ มีของเล่นใหม่จริงด้วย

หน้า 63 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้