หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

hachi11
    ผู้เยี่ยมชม

Arrow Plus ใส่โช๊คอะไรดีครับ แนะนำหน่อยคับ

Plus ใส่โช๊คอะไรดีครับ แนะนำหน่อยคับ
    ตอนนี้มีปัญหา
    หน้าค่อนข้างจะนิ่มยวบ
    หลังเวลาไม่บรรทุกของท้ายจะดีดมาก

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: Plus ใส่โช๊คอะไรดีครับ แนะนำหน่อยคับ

..มีเยอะครับ สมาชิกเราก็ใส่กันไปแทบทุกยี่ห้อ แต่ส่วนตัวถ้างบพอก็อยากเล่น WEST COAST ครับ ลองอ่านหรือโทรติดต่อดูเอาครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20808
    ..แต่ของเดิมเก็บมาลองทำเล่นดูก็ได้ ไม่ต้องรีบทิ้งมันไป ตอนนี้ผมก็ยังใช้มันอยู่ ดีกว่ากันเยอะ (ไม่ได้มาโพสรับทำให้ใครนะครับ แค่เอามาแบ่งปันกัน) http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=24483

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน Re: Plus ใส่โช๊คอะไรดีครับ แนะนำหน่อยคับ

ถ้ามีเงินเล่น ฮอตบิท สิครับ เสียทีเดียวจบแน่นอนครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อัดน้ำมันใหม่ ถูกกว่าน่ะครับ แต่หาร้านดีๆ นี่ยากน่าดูครับ ถามน้า coppy42 ดีกว่าน่ะครับ อิอิ ถ้าโช๊คใหม่มีหลายยี่ห้อ ลองศึกษาดูครับไม่เกินความสามารถครับ ถ้าเงินถึง ...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ส่วนใหญ่เห็นใช้กัน
    1.Robust
    2.Winner
    3.Amanda
    3ตัวนี้ราคาไม่แพงมากแต่ก็ไม่ถูกเหมือนค้ายาบ้า

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

โรบัสตอบปัญหาได้ แต่ผมว่ามันก้อยังไม่จบ

ตัวซับแยกไม่แน่ครับ

แต่ตอนนี้ผมอยากเล่น ฮอตบิท ครับ

อันนี้จบแน่นอนครับ

hachi11
    ผู้เยี่ยมชม

เล็งตัว Bilstein อยู่คับไม่ทราบว่ามีใครเคยลองใช้ไหมคับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มีกระทู้เรื่องโช้คเยอะมาก ลองไปค้นดูยังครับ

ขออภัยน้าๆที่ต้องบอกตามจริงว่า แม้โช้ค hotbit แพงสุด มาใส่ก้อยังไม่จบ ถ้ายังใช้สปริงเดิม แหนบเดิมครับ

ถ้าจะยอมเชื่อผมที่ผมลองเปลี่ยน ลองใส่มาหลายยี่ห้อยอดนิยมแล้ว
    มาชอบใจที่ ระบบโช้คของ robust เป็นโมโนทิวป์
    ทำงานเร็วกระชับ ไม่แข็ง ไม่นุ่ม แม้ไม่ได้ดีที่สุด แต่มันคุ้มค่าครับ

ถ้าอยากนุ่ม ยังไงก้อต้องเล่นกับแหนบครับ

ดูคร่าวๆตามรูปครับ แหนบบรรทุก เอาให้ออกจากแหนบรับน้ำหนักให้ได้อย่างในรูป นุ่มไม่ดีดแน่ครับ แต่มันจะมาพร้อมกับความยวบโยน คราวนี้ หน้าที่หยุดการโยน จะเป็นหน้าที่ของโช้คเต็มๆครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ในรูปเหมือน amanda x ปรับ 9 ระดับเลยอะ

hachi11
    ผู้เยี่ยมชม

พอมีร้านแนะนำเรื่องแหนบไหมคับ
    ผมเล็งๆ ตัว Bilstein ไว้อยู่คับ

User ID
    8723
    Status
    โพส
    84

ร้านทำแหนบข้าง Makroรังสิต ส่วนBilstein ที่ vvp. ก็มีขายครับ

hachi11
    ผู้เยี่ยมชม

โดนมาแล้ววันนี้ที่ V.v.p
    หน้า Bilstein
    หลัง Rancho Rs9000
    ไม่ต้องยุ่งกะแหนบเลยคับ แหล่มมากๆ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hachi11 ดูโพส
    โดนมาแล้ววันนี้ที่ V.v.p
    หน้า Bilstein
    หลัง Rancho Rs9000
    ไม่ต้องยุ่งกะแหนบเลยคับ แหล่มมากๆ
    ราคาเท่าไหร่ครับ น้า hachi11 ขอดูรูปประกอบด้วยครับบบบ

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hachi11 ดูโพส
    พอมีร้านแนะนำเรื่องแหนบไหมคับ
    ผมเล็งๆ ตัว Bilstein ไว้อยู่คับ
    ร้านเมิส4*4 รามอินทรา ผมใช้อยู่ชุดหน้า หนึบ แบบspot

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    มีกระทู้เรื่องโช้คเยอะมาก ลองไปค้นดูยังครับ

ขออภัยน้าๆที่ต้องบอกตามจริงว่า แม้โช้ค hotbit แพงสุด มาใส่ก้อยังไม่จบ ถ้ายังใช้สปริงเดิม แหนบเดิมครับ

ถ้าจะยอมเชื่อผมที่ผมลองเปลี่ยน ลองใส่มาหลายยี่ห้อยอดนิยมแล้ว
    มาชอบใจที่ ระบบโช้คของ robust เป็นโมโนทิวป์
    ทำงานเร็วกระชับ ไม่แข็ง ไม่นุ่ม แม้ไม่ได้ดีที่สุด แต่มันคุ้มค่าครับ

ถ้าอยากนุ่ม ยังไงก้อต้องเล่นกับแหนบครับ

ดูคร่าวๆตามรูปครับ แหนบบรรทุก เอาให้ออกจากแหนบรับน้ำหนักให้ได้อย่างในรูป นุ่มไม่ดีดแน่ครับ แต่มันจะมาพร้อมกับความยวบโยน คราวนี้ หน้าที่หยุดการโยน จะเป็นหน้าที่ของโช้คเต็มๆครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ในรูปเหมือน amanda x ปรับ 9 ระดับเลยอะ
    แต่มันคือ Rancho RS9000 X ครับ เป็นตัวน้ำมันปรับระดับได้ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส

...ว้าวววว กูรู เรื่องโช๊คและช่วงล่างมาเองเลยนะเนี่ยยยยยยยยยย...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ถ้าจะว่ากันเรื่องโช๊คอัพ...
    100 คน 100 อารมณ์ครับ
    ยี่ห้อไหนก็ดีครับ..
    แต่..ยี่ห้อไหนตอบโจทย์ความพอใจ ของใครได้นั่นคือความสำคัญครับ
    ถ้าเปรียบเทียบระบบภายใน ทั่วไปเป็นระบบโมโน
    ส่วนโช๊คที่ผมใช้อยู่นั้น เป็นระบบถุงลม+วาวล์2ชั้น(ระบบเดียวกับโอลินซ์)
    ทีนี้มาดูการบริการหลังการขาย...ถามว่า มีกี่ยี่ห้อที่
    สามารถปรับโช๊คตามอารมณ์ ของแต่ละคนได้
    ตอบว่า...มีน้อย(หรือไม่มีเลย)
    เพราะ...แทบจะทุกยี่ห้อ ผลิตเป็นจำนวนมาก เป็นกลางๆ เพราะฉะนั้นโช๊คที่คุณนำไปใช้ ก็จะเป็นอารมณ์กลางๆ ถ้าพอใจก็จบ ถ้าไม่พอใจทำไงดีล่ะ(ก็หายี่ห้อใหม่ต่อไป)เสียตังค์อีก รวมๆแล้วน่าจะแพงกว่าโช๊คที่ผมใช้อยู่ครับ(โดนมาแล้ว 3ชุดก่อนจะเจอยี่ห้อนี้)
    ........แล้วยี่ห้อนี้ชื่ออะไร ฮอทส์บิทส์ ครับ.........
    นักแข่งแต่ล่ะท่านก็เช่นกัน อารมณ์เยอะ ต้องการมากมายหลายอย่าง
    ต้องหนึบนะ ต้องนิ่งนะ ต้องทนนะ ต้องเข้าโค้งแม่นยำนะ
    นั่นคือรถแข่ง
    แล้วคนทั่วไป ต้องการอะไรครับ....ราคา 38000 แพงมั๊ย กับการไม่ต้องลองต่อไปแล้ว จบเลยจร้า
    นอนแช่น้ำดีกว่า คริๆๆๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ถ้าจะว่ากันเรื่องโช๊คอัพ...
    100 คน 100 อารมณ์ครับ
    ยี่ห้อไหนก็ดีครับ..
    แต่..ยี่ห้อไหนตอบโจทย์ความพอใจ ของใครได้นั่นคือความสำคัญครับ
    ถ้าเปรียบเทียบระบบภายใน ทั่วไปเป็นระบบโมโน
    ส่วนโช๊คที่ผมใช้อยู่นั้น เป็นระบบถุงลม+วาวล์2ชั้น(ระบบเดียวกับโอลินซ์)
    ทีนี้มาดูการบริการหลังการขาย...ถามว่า มีกี่ยี่ห้อที่
    สามารถปรับโช๊คตามอารมณ์ ของแต่ละคนได้
    ตอบว่า...มีน้อย(หรือไม่มีเลย)
    เพราะ...แทบจะทุกยี่ห้อ ผลิตเป็นจำนวนมาก เป็นกลางๆ เพราะฉะนั้นโช๊คที่คุณนำไปใช้ ก็จะเป็นอารมณ์กลางๆ ถ้าพอใจก็จบ ถ้าไม่พอใจทำไงดีล่ะ(ก็หายี่ห้อใหม่ต่อไป)เสียตังค์อีก รวมๆแล้วน่าจะแพงกว่าโช๊คที่ผมใช้อยู่ครับ(โดนมาแล้ว 3ชุดก่อนจะเจอยี่ห้อนี้)
    ........แล้วยี่ห้อนี้ชื่ออะไร ฮอทส์บิทส์ ครับ.........
    นักแข่งแต่ล่ะท่านก็เช่นกัน อารมณ์เยอะ ต้องการมากมายหลายอย่าง
    ต้องหนึบนะ ต้องนิ่งนะ ต้องทนนะ ต้องเข้าโค้งแม่นยำนะ
    นั่นคือรถแข่ง
    แล้วคนทั่วไป ต้องการอะไรครับ....ราคา 38000 แพงมั๊ย กับการไม่ต้องลองต่อไปแล้ว จบเลยจร้า
    นอนแช่น้ำดีกว่า คริๆๆๆ

...เป็นไรมากป่าวไปเอาไข่แช่น้ำ สงสัยคงจะต้องถึงเวลานัดกอบกู้สถานภาพมิตรกันอีกหลายๆครั้งละมั้งเราตาโจ้ เห็นหลายๆคนร่ำร้องเหลือเกิน ใครว๊อนยกมือขึ้น ลุงนวยๆๆๆๆ5555...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

กระทู้โช๊คมาอีกแล้วเหรอน้าอ้ะช่วยกันตอบหน่อยเร็ว ตามกระเป๋าเลยนะน้าตามใจคนขับด้วยอยากได้อันไหนเลือกเอา

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เป็นไรมากป่าวไปเอาไข่แช่น้ำ สงสัยคงจะต้องถึงเวลานัดกอบกู้สถานภาพมิตรกันอีกหลายๆครั้งละมั้งเราตาโจ้ เห็นหลายๆคนร่ำร้องเหลือเกิน ใครว๊อนยกมือขึ้น ลุงนวยๆๆๆๆ5555...
    ใช่ๆๆๆๆ มาๆๆๆ น้าหนุ่ม ตาโจ้ ร้านลุงนวยๆๆๆๆๆๆๆๆ ใกล้บ้านผมด้วย มาๆตาโจ้ ตาวินิจ น้าเชษก็อยู่ใกล้ๆ แถวนี้นี่เอง มาๆๆๆๆ ฉันก็คิดถึงแกหว่ะตาโจ้
    ด้วยความเคารพครับ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้