หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

มาตรฐาน Re: สวัสดีครับทุกท่าน ไปจองมาแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LEOMASTER ดูโพส
    พรุ่งนี้ได้ฤกษ์รับรถแล้ว 21/12/2010 09:09 อิอิ

ออกที่กวงไถ่ เลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา ช่วงระหว่างลาดพร้าว-เกษตรนวมินทร์

กับเซลล์สาวสวย ผมมีข้อสงสัยนิดนึงครับ

- ออกมาแรกๆสามารถวิ่งเร็วได้เลยมั้ยครับ ถ้าไม่แล้วควรวิ่งเท่าไหร่ดี
    - แม็กซ์ติดรถ เอาไปเทิร์นแม็กซ์ใหม่ ได้เท่าไหร่ครับ

ต่อไปจะได้เป็นสมาชิกเต็มตัวซักที สติกเกอร์ชมรมและคาดหน้าก็พร้อมแล้ว

ตื่นเต้นจัง
    แม็กซ์เดิมน่าจะเทิร์นได้ตั้งแต่ 9,000 - 11,000 มั๊งครับ บวกลบไม่น่าจะเกิน 500 บาท (แล้วแต่ร้านอ่ะครับ)

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับราคาแม็กซ์ที่เราจะไปซื้อใหม่ด้วยครับ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

มาตรฐาน Re: สวัสดีครับทุกท่าน ไปจองมาแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LEOMASTER ดูโพส
    เลขทะเบียนรถนี่เราเลือกได้ใช่มั้ยครับ แล้วต้องทำยังไงครับ
    ยังตอบทันมั้ยเนีย

ขั้นตอนการจองทะเบียน

1. โทรเช็คกับกรมขนส่ง ( จตุจักร โทร. 02-272-5486 )
    ว่าตอนนี้เปิดให้จองทะเบียนรถหมวดตัวอักษรไหนถึงเลขอะไรแล้ว

2. ถ้าอยู่ในหมวดตัวอักษร และเลขที่เราต้องการ
    ให้ไปที่กรมขนส่งจตุจักร ตั้งแต่เวลา 7.30 น. อาคาร 2 ชั้น 4 กรอกแบบฟอร์ม
    ใส่เลขทะเบียนที่ต้องการ10 หมายเลข และเข้าแถวรับบัตรคิว (ให้จดเลขที่เราชอบไปจากบ้านเลย สัก 10-20 เลข แล้วเวลาแจ้งเจ้าหน้าที่ ก้เรียงจากที่ชอบมากไปหาน้อย)

3. พอถึงคิวยื่นเอกสารทั้งหมด ให้เจ้าหน้าที่ ทำการตรวจเช็คหมายเลขทั้ง 10 หมายเลข
    เจ้าหน้าที่จะแจ้งว่า หมายเลขใด ใช้ได้หรือใช้ไม่ได้

4. เลือกเลข แล้ว จนท. จะออกใบจองทะเบียนรถให้

** ทุกขั้นตอนไม่เสียค่าใช้จ่าย!! ( เว้นแต่ การประมูลเลขทะเบียน )
    ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาทีก้เสร็จ

เอกสารที่ใช้ในการจอง สำหรับ
    - บุคคลธรรมดาทั่วไป
    บัตรประจำตัวประชาชน และสำเนา 1 ชุด

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ยินดีด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5268
    Status
    โพส
    40

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ วันนี้ไปรับมาแล้ว ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้