หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน เรียนถามภูทับเบิก

ปีใหม่มีโปรแกรมว่าจะไปเที่ยวที่ภูทับเบิกกับที่เขาค้อ ไม่ทราบว่าที่ภูทับเบิกขึ้นไปสามารถกางเต๊นท์ได้เลยหรือเปล่าหรือต้องจองก่อน ส่วนที่เขาค้อปีที่แล้วไปมาแล้ว เล็งที่พักไว้แล้วคิดว่าจะไปนอนที่เดิมที่พระตำหนัก แต่ปีนี้จะมีคนแก่กับเด็กไปด้วย ช่วยแนะนำเรื่องที่พักด้วยครับ เป็นห่วงเรื่องห้องน้ำครับ (แล้วที่ภูทับเบิกทางเป็นไงบ้างรถโหลดพอขำๆ ไปได้หรือเปล่าครับ)

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: เรียนถามภูทับเบิก

..ปีใหม่สงสัยจะกระอักครับ รถโหลดขึ้นได้ครับ ขึ้นทางหล่มเก่าหรือทาง อ.นครไทยก็ได้มีทางขึ้น2ทาง แต่ทาง อ.นครไทยต้องเสียค่าธรรมเนียมอุทยานฯภูหินล่องกล้า /ลองขึ้นไปก่อนก็ได้ ถ้าไม่ไหวก็ออกมากลับเข้าไปเสียค่าธรรมเนียมกางเต๊นท์ที่ภูหินล่อกล้าเลยก็ได้ ห้องน้ำเพียบ อาหารพร้อม/ ส่วนสภาพสะถานที่บนทับเบิกลอง พิมย์ ทับเบิก เข้าไปค้นดูใน google ครับ
    ..ลองดูอันนี้ก่อน http://www.weekendhobby.com/camp/web...page=2&id=4363

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

ขอบคุณครับที่ชี้แนะ

cct
    ผู้เยี่ยมชม

เขาค้อที่พักมีให้เลือกเยอะครับตั้งแต่ราคาหลักร้อยกลาง ๆ ถึงหลายพันบาทแล้วแต่ความดังและค่านิยมของคนที่ไปพัก ผมไปพักมาเมื่อตอนปลาย ๆ ตุลาคม ชื่อบ้านภูผาหมอกหลังละ 1200 ก็คุ้มค่าและรับได้นะครับ เห็นทะเลหมอกแค่เอื้อม ส่วนภูทับเบิกต้องแล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคลครับ ส่วนตัวผมชอบกับถนนที่ขึ้นไปภูทับเบิก แต่ขึ้นไปแล้วเจอแต่กะหล่ำปลีทั้งดอย ถ้าคิดว่าขึ้นไปแล้วจะได้สัมผัสบรรรยากาศป่าเขาล่ะก็คงต้องมองหาที่อื่นครับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

ภูทับเบิกเป็นยอดเขาโล่งๆปลูกกะหล่ำปลี อากาศดีครับ ขาขึ้นผมขึ้นทางเพชรบูรณ์ ส่วนขาลงผมลงทาง
    ภูหินล่องกล้า ส่วนตัวผมว่าวิ่งทางภูหินล่องกล้าสบายกว่ามาก ส่วนที่พักแนะนำให้จองล่วงหน้าครับ
    ช่วงเทศการค่อนข้างหายาก.

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อัพข้อมูลครับ ระยองจะไปปลายเดือน 27/มกราคม /2554ครับ
    พี่น้องท่านใดสนใจร่วมทริปลงชื่อที่บ้านระยองครับ หรือใครจะมิตติ้งตามจุดที่พักยินดีต้อนรับเสมอครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=24388

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อย่าไปเลยน้าบอล มีคนแก่ด้วย

ไม่ดี ภูทับเบิกปีที่แล้วนะ

ห้องน้ำ น้ำไม่ไหล ต้องรอคิว

หนาวอะหนาว พูดเป็นไอเลยทุกคำพูดด้วย

คือบรรยากาศดีแต่ สถานที่ยังไม่สามารถรองรับคนได้เยอะๆ แต่คนไปเยอะ

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส

หนาวอะหนาว พูดเป็นไอเลยทุกคำพูดด้วย

คือบรรยากาศดีแต่ สถานที่ยังไม่สามารถรองรับคนได้เยอะๆ แต่คนไปเยอะ
    แล้วพอจะมีที่อื่นแนะนำอีกหรือเปล่าครับ รบกวนจัดเป็นทริป สามวันสองคืนให้หน่อยครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส

ใช่ครับ ปีที่แล้วผมไปมาวันที่ 456 ธันวา อากาศดี แต่ห้องน้ำ ระบบสุขาไม่พอจริงๆ ครับ ต้องแย่งกันขี้ แย่งกันเยี่ยวครับ อาจจะไม่สะดวกสำหรับพวกผู้หญิง แต่อย่างเราผู้ชายมันสบายง่ายๆ ตรงไหนก็ได้
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ใช่ครับ ปีที่แล้วผมไปมาวันที่ 456 ธันวา อากาศดี แต่ห้องน้ำ ระบบสุขาไม่พอจริงๆ ครับ ต้องแย่งกันขี้ แย่งกันเยี่ยวครับ อาจจะไม่สะดวกสำหรับพวกผู้หญิง แต่อย่างเราผู้ชายมันสบายง่ายๆ ตรงไหนก็ได้
    ด้วยความเคารพครับ...

ลำบากขนาดนั้น สงสัยต้องยืมสุขาเคลื่อนที่ ของป๋าอ่ำไปด้วย
    คงจะสะดวกกว่ากันเยอะ ว่าไงคับป๋า

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส

ลำบากขนาดนั้น สงสัยต้องยืมสุขาเคลื่อนที่ ของป๋าอ่ำไปด้วย
    คงจะสะดวกกว่ากันเยอะ ว่าไงคับป๋า
    จัดไปครับน้าวิน แต่ผมว่าถ้ามีส้วมกล่องกระดาษพกติดไปด้วยน่าจะเข้าท่ากว่าครับแต่ต้องหาที่กั้นห้องเอาเองหรือว่าจะขี้ในเต๊นท์ก็ได้นะแต่ต้องเก็บกลิ่นหน่อย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    จัดไปครับน้าวิน แต่ผมว่าถ้ามีส้วมกล่องกระดาษพกติดไปด้วยน่าจะเข้าท่ากว่าครับแต่ต้องหาที่กั้นห้องเอาเองหรือว่าจะขี้ในเต๊นท์ก็ได้นะแต่ต้องเก็บกลิ่นหน่อย

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

แหม ก็ต้องทำใจครับถ้าไปเที่ยวช่วงเทศกาล ก็เป็นอย่างนี้เกือบทุกที่แหละครับ ที่ภูทับเบิกสวยมากนะครับ อากาศดี(หนาวมาก) มีหมอกสวยๆ วิวดีมากๆครับ ปีนี้ผมไปมา 3 ครั้งแล้ว ส่วนรถโหลดก็ขึ้นได้สบายมากครับ รถเก๋งเล็กอย่าง vios เขายังขึ้นสบายๆเลย

User ID
    2346
    Status
    โพส
    26

จะมากางเต็นท์เองผมแนะนำทุ่งแสลงหลวงอีกที่ครับ เข้าทางอำเภอเขาค้อ ห่างจากเขาค้อประมาณ 20 กม. ช่วงวันหยุดยาวๆคนคงมาเที่ยวกันเยอะครับเป็นเรื่องปกติ บรรยากาศดี แต่ปีนี้ที่เพชรบูรณ์อากาศไม่เย็นเหมือนปีที่แล้วครับ ไม่รู้เพราะอะไร หรือผมอยู่ที่นี่จนชินแล้วก็ไม่รู้อ่ะครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ทับเบิกแห้งแล้งครับ
    มีแต่ฝุ่น

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coco ดูโพส
    จะมากางเต็นท์เองผมแนะนำทุ่งแสลงหลวงอีกที่ครับ เข้าทางอำเภอเขาค้อ ห่างจากเขาค้อประมาณ 20 กม. ช่วงวันหยุดยาวๆคนคงมาเที่ยวกันเยอะครับเป็นเรื่องปกติ บรรยากาศดี แต่ปีนี้ที่เพชรบูรณ์อากาศไม่เย็นเหมือนปีที่แล้วครับ ไม่รู้เพราะอะไร หรือผมอยู่ที่นี่จนชินแล้วก็ไม่รู้อ่ะครับ
    ทุ่งสแลงหลวงก็บรรยากาศดีนะครับ......แต่ถ้ารถเตี้ยก็จะลำบากหน่อยครับ...แต่ก็พอไปได้ครับต้องค่อยๆหย่อดหน่อย.....ไม่งั้นท้องลายแน่ครับ ไปช่วงเทศกาลก็ดีครับแต่ถ้าไม่ใช่เทศกาลตอนกลางคืนบรรยากาศวังเวงดีครับ......ห้องน้ำมีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เรียนถามภูทับเบิก

-----------------------

คุณ ภูทับเบิก มาตอบด้วยคร้าบบบบบบบบ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

คุณ ภูทับเบิก มาตอบด้วยคร้าบบบบบบบบ

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำหนาวก็น่าสนนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ..ปีใหม่สงสัยจะกระอักครับ รถโหลดขึ้นได้ครับ ขึ้นทางหล่มเก่าหรือทาง อ.นครไทยก็ได้มีทางขึ้น2ทาง แต่ทาง อ.นครไทยต้องเสียค่าธรรมเนียมอุทยานฯภูหินล่องกล้า /ลองขึ้นไปก่อนก็ได้ ถ้าไม่ไหวก็ออกมากลับเข้าไปเสียค่าธรรมเนียมกางเต๊นท์ที่ภูหินล่อกล้าเลยก็ได้ ห้องน้ำเพียบ อาหารพร้อม/ ส่วนสภาพสะถานที่บนทับเบิกลอง พิมย์ ทับเบิก เข้าไปค้นดูใน google ครับ
    ..ลองดูอันนี้ก่อน http://www.weekendhobby.com/camp/web...page=2&id=4363
    อุ่ยยยยย แล้วตาคนนี้เค้าชื่อไรเนี่ย ตอบไม่ดูชื่อเลย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

เอาซะดอกนึงแระ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้