สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

มาตรฐาน ช่วยแนะนำอู่ในระยองหน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมใช้ TRITON PLUS 4Door มีรถถอยชนหน้ารถผม และผมเป็นฝ่ายถูก และประกันคู่กรณีออกใบเครมให้แล้ว รถผม"LMG"และคู่กรณี "กรุงเทพ"เป็นประกันชั้นหนึ่งทั้งคู่ ผมใช้รถอยู่ที่ระยอง ผมต้องการคำแนะนำจากน้าผู้มีประสบการณ์เรื่องซ่อม และแนะนำอู่ด้วยครับ เนื่องจากผมโทรเข้าศูนย์ระยองบอกไม่รับซ่อม แล้วแนะนำผมเข้าอู่ศูนย์ปะผุเล็กๆข้างทาง แถวบ้านฉาง ซึ่งผมจ่ายประกันชั้นหนึ่งซ่อมห้าง จ่ายแพงมากควรจะบริการดีกว่านี้ (ผมยอมรับบริการแบบนี้ไม่ได้) รายการความเสียหายดังนี้

1 กันชนหน้าสี ถลอก คลิบลอ็ค ขันสกรู น่าจะแตก เพราะลองกดแล้วยุบ==>คำถาม ต้องเปลี่ยนหรือซ่อมครับ
    2 โคมไฟหน้าด้านซ้าย ถลอกเป็นรอยลึก ขาลอ็คสกรูน่าจะแตก==>คำถาม ขอเปลี่ยนเลยได้ไม๊ครับ
    3. คิ้วซุ้มล้อหน้าซ้าย ถลอกเล็กน้อย ==>เปลี่ยนหรือซ่อมสีครับ

ผมรับบริการอู่ศูนย์ไม่ได้ จึงโทรถามอู่ในเครือของประกัน LMG เค้าแนะนำให้เข้าศูนย์ที่ชลบุรี แต่ผมสะดวกในระยองจึงขอรายชื่ออู่ในระยอง น้าผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรเข้าอู่ใหนดี ตามรายการเลยครับ
    1 ระยองออโต้เพ้นท์
    2 พิชัยการช่าง
    3 มาย เฟรน
    4 พรดิเรก การช่าง
    5 ควิก แอนด์ ควอลิตี้ เซอร์วิส
    6 ปราโมทย์ ออโต้ เซอร์วิส

ขอบคุณครับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำอู่ในระยองหน่อยครับ

ปราโมทย์ ออโต้ เซอร์วิสก็น่าโอนะครับแต่ไม่เคยเข้าแต่ได้ยินชื่อมานานแล้วงานก็น่าจะดี
    มีคอนแทรกกับอู่สมปองแถวสองพี่น้องไหมครับผมเคยทำเป็นอู่มาตรฐานงานออกมาดีครับ
    ก็มีเท่านี้และครับแล้วแต่สะดวกเข้าทีไหนต้องลองเลือกใช้บริการดูเอาครับ

User ID
    722
    Status
    โพส
    43

มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำอู่ในระยองหน่อยครับ

ระยองออโต้เพ้นท์นี่ใช่แถวๆ อบต.เชิงเนินหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คืออู่เดียวกันกับ S.r. Rap งานสีดีมากครับ เฮียสมชายแกก็พูดคุยจริงใจดี งานสีมีหลายเกรดนะครับต้องคุยกันดีๆว่าจะให้อู่ใช้สีเกรดไหนเพราะรับประกันต่างกันและราคาก็ต่างกันครับ แต่เรืองเคลมนี่แกจะให้เราเป็นฝ่ายเคลมเองติดต่อศูนย์เองเพราะแกบอกว่าถ้าลูกค้าติดต่อเองเรื่องจะเร็วกว่าอู่ติดต่อ (ทั้งๆที่เป็นอู่ในเครือของประกัน) แต่อะไหล่บางชิ้นก็ไม่เปลี่ยนให้นะครับเพราะประกันไม่ให้เปลี่ยนยังงัยก็ต้องตามเรื่องบ่อยๆว่าได้เปลี่ยนหรือเปล่า อย่างของผมผมไปซื้อที่ศูนย์มิตซูระยองมาเปลี่ยนเองครับ แต่ของน้าประกันซ่อมห้างธรรมดาจะต้องเปลี่ยนทุกชิ้นส่วนที่เสียหายนะครับเพราะเบี้ยแพงกว่าชั้น 1 ทั่วไป

User ID
    722
    Status
    โพส
    43

ส่วนอู่พรดิเรก เนี่ยถ้าน้าไม่ติดภาพลักษณ์ว่าอู่ดีต้องดูดีและดูมีมาตรฐานแล้วล่ะก้อ ฝีมือแจ๋วเลยล่ะครับ ผมเอา part ต่างๆ

User ID
    722
    Status
    โพส
    43

ขอโทษทีครับมือมันไปโดนให้ส่งข้อความยังไม่จบเลย ต่อนะครับ
    ผมเอา part ต่างๆ ไปทำสีมาหลายชิ้นแล้วครับ มีคิ้วล้อทั้ง 4 ชิ้น ขอบกระบะทั้ง 2 ข้าง กันชนหลัง ผมเอาไปให้ทำเป็นสีเดียวกับรถ และเคยทำสีเฉพาะจุดแก้มซ้ายหน้า และสีเฉพาะจุดด้านข้างกระบะท้าย ทำมา 3 ปีกว่าแล้วสียังไม่เพี้ยนเลยครับ เนียนมากๆ และราคาไม่แพงครับ แต่ข้อเสียคือ อู่ยังดูไม่เป็นมาตรฐานเท่าไรนัก ประกันทั้งหลายถึงไม่รับเป็นอู่ในเครือ เฮียอำนาจแกก็ติดต่อไปหลายแห่งแล้วก็ยังไม่ผ่านซักที

User ID
    722
    Status
    โพส
    43

ส่วนอู่ปราโมทย์ ออโต้ เซอร์วิส เนี่ยใช่ที่อยู่ข้างๆอัมรินท์คาเฟ่ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่
    อู่นี้มีชื่อเสียงมานาน แต่ตอนนี้ป๋าปราโมทย์แกไม่ได้ทำเองแล้วครับ ต้องยอมรับว่าเมื่อก่อนหลายสิบปีที่แล้วฝีมือป๋าดีมาก แต่ตอนนี้ผมว่าตกไปเยอะ เมื่อก่อนพ่อผมเคยเอารถไปทำสีใช้ได้ดีไม่มีปัญหาจนขายเปลี่ยนใหม่ แต่เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมเอารถไปเก็บสี 3-4 จุดปรากฏว่าประมาณปีเดียวสีเริ่มมีปัญหา อาจเป็นเพราะว่าผมชอบเอาไปเครมช่วงใกล้หมดประกันซึ่งเป็นหน้าฝนทุกปี ช่วงที่เขาทำสีฝนอาจตกก็ได้ครับ แต่ตอนนี้ผมเอาไปเก็บใหม่ที่ SR RAP เรียบร้อยหมดแล้ว มันจะเป็นรอยเดิมๆ เกิดจากท่าน ผบ. (ผู้บัญขาการที่บ้าน) ขับไปครูดที่เดิมประจำทุกปี

ส่วนที่เหลือ no comment ครับ ยังไม่เคยใช้บริการ รอให้ผู้เคยใช้บริการมา comment ต่อครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ตามน้าๆเลยครับ ผมคอมเม้นที่บ้านระยองแล้วครับ

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

ขอบคุณน้าๆ ทุกท่าน ครับที่ให้คำแนะนำ

ข้อมูลกระทู้