สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน รายงานราคา เปลี่ยนยางกันฝุ่นครับ

เปลี่ยนมาแล้วครับ ตะกี้นี้เอง
    เปลี่ยนทั้งหมดเลย ยกชุด ยางกันฝุ่นตัวใน ตัวนอกของ RIB 1,400 บาท คูณ 2 ข้าง = 2,800 บาท
    จารบี ตรา Moly land(ตราจระเข้ กะปุกเขียว) สองกะปุก = 400 บาท
    ค่าแรง 500 บาท ใช้เวลา ชั่วโมงครึ่งครับ
    3,700 บาท สบายเป๋าไป...(แต่ถ้าเข้า 0 คิดคร่าวๆ ไม่ต่ำกว่า 6,500 นะ)

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

มาตรฐาน Re: รายงานราคา เปลี่ยนยางกันฝุ่นครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    เปลี่ยนมาแล้วครับ ตะกี้นี้เอง
    เปลี่ยนทั้งหมดเลย ยกชุด ยางกันฝุ่นตัวใน ตัวนอกของ RIB 1,400 บาท คูณ 2 ข้าง = 2,800 บาท
    จารบี ตรา Moly land(ตราจระเข้ กะปุกเขียว) สองกะปุก = 400 บาท
    ค่าแรง 500 บาท ใช้เวลา ชั่วโมงครึ่งครับ
    3,700 บาท สบายเป๋าไป...(แต่ถ้าเข้า 0 คิดคร่าวๆ ไม่ต่ำกว่า 6,500 นะ)
    ชื่นใจไหมจ๊ะ

มาตรฐาน Re: รายงานราคา เปลี่ยนยางกันฝุ่นครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    หลวงตาไปเปลี่ยนเป็น 4x4 เลย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ปีกนกชันๆน่ะ เตรียม(ตัง)ไว้เลย

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

[quote=indy72;393875]ปีกนกชันๆน่ะ เตรียม(ตัง)ไว้เลย[/quote
    ซวยแล้ว ปีกนกเราก็ชัน แล้วอาการเป้นไงบ้างคับ แล้วใช้นานใหมละถึงเปลี่ยน
    อยากรู้ ปีกนนกชันเหมือนกัน (มีวีธีแก้ปีกนกชันเปล่าคับ)

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

[QUOTE=kob1;393884]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ปีกนกชันๆน่ะ เตรียม(ตัง)ไว้เลย[/quote
    ซวยแล้ว ปีกนกเราก็ชัน แล้วอาการเป้นไงบ้างคับ แล้วใช้นานใหมละถึงเปลี่ยน
    อยากรู้ ปีกนนกชันเหมือนกัน (มีวีธีแก้ปีกนกชันเปล่าคับ)
    มันไม่มีอาการอะไรครับ มันขาดเฉยๆ ถ้าเราปล่อยทิ้งไว้ ฝุ่นทรายก้เข้าไปในเบ้าเฟืองขับ บดบี้กัน งานใหญ่ครับ คงได้เปลี่ยนชุดเพลาขับ งานช้าง บานตะโก้แน่
    ดร็อปเพลาครับ ทางออกสุดท้าย

User ID
    6462
    Status
    โพส
    153

ของผมก็พึ่งเปลี่ยนไปทั้งสองข้างนอกและก็ใน ของ Rbi พร้อมจารบีเหมือนของน้า รวมค่าแรงผมหมดไปแค่ 1300 เองอ่ะ ทำไมของน้าแพงจังหรือว่ายางคนล่ะยี่ห้อหว่า

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    เรือหางยาวของหลวงตา ขับสี่รึเปล่า รึขับคนเดียว?

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sktriton ดูโพส
    ของผมก็พึ่งเปลี่ยนไปทั้งสองข้างนอกและก็ใน ของ Rbi พร้อมจารบีเหมือนของน้า รวมค่าแรงผมหมดไปแค่ 1300 เองอ่ะ ทำไมของน้าแพงจังหรือว่ายางคนล่ะยี่ห้อหว่า
    สงสัยผมหน้าอ่อนน่ะครับ ช่างเลยฟันซะ
    แต่ผมก็เคยซื้อนะยางกันฝุ่น RIB เนี่ย มันก็อันละ 360 บาทเอง (นี่เขาคิดผม น่าจะอันละ 700 แน่ะ) แต่อย่างว่าแหละ เราทำเองไม่เป็นนี่นา เลยทำงงๆ ยอมๆไป ให้เป็นขวัญกำลังใจช่างละกัน

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ราคาขึ้นดีจัง ซื้อช่วงเดือน มิย.2553 ยี่ห้อ Rbi เมดอินไทยแลนด์ คู่ล่ะ 140฿ (ตัวนอก+ตัวในพร้อมเข็มขัด)
    จารบีเพลาขับจำยี่ห้อไม่ได้ กระป๋อง 110฿
    สองอย่างนี้ ซื้อที่ร้านขายอะไหล่ครับ

ค่าแรง ช่วงประะมาณนี้ 500฿

RBI ตัวละ 120 บาท ของ Sidken ตัวละ 210 บาท
    แต่แนะนำให้ใช้ของ sidken ดีกว่าและทนกว่ามากครับ
    แต่จะให้ดีเบิกศูนย์ แต่ไปเอาที่วรจักรก็ 1002 บาทรวม vat
    ของหมูหยองเปลี่ยนมาหลายรอบแล้วครับ แต่เปลี่ยนเองเลย
    ไม่ชีเรียสเวลามันขาด ใช้เวลาเปลี่ยนข้างละชั่วโมงประมาณนั้น

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

ช่วยบอกรายระเอียดหน่อยครับว่าของน้าเปลี่ยนตอนเลขไมเท่าไหร่ หรือควรจะต้องเปลี่ยนทุกๆกี่กิโล แล้วไอ้อาการปีกนกชันๆสังเกตยังไง เพื่อคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถจะได้คอยระวังจะได้ไม่เกิดปัญหาตามหลังโดยที่เราไม่รู้สาเหตุเลยว่าเป็นที่อะไร พอเข้าร้านจะได้ไม่โดนฟันหัวแบะ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    ช่วยบอกรายระเอียดหน่อยครับว่าของน้าเปลี่ยนตอนเลขไมเท่าไหร่ หรือควรจะต้องเปลี่ยนทุกๆกี่กิโล แล้วไอ้อาการปีกนกชันๆสังเกตยังไง เพื่อคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถจะได้คอยระวังจะได้ไม่เกิดปัญหาตามหลังโดยที่เราไม่รู้สาเหตุเลยว่าเป็นที่อะไร พอเข้าร้านจะได้ไม่โดนฟันหัวแบะ
    ตัวเตี้ย ไม่ต้องกลัวครับ ไม่มีเพลาขับหน้าครับ

ขับ 4 เท่านั้น ที่ต้องระวังครับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ประมาณ แสนสองหมื่น กม. (ได้เปลี่ยนจารบีคุณสมบัติดีๆ บ้างใช้งานพอควรแล้ว) หรือ ตามสภาพการใช้งานครับ

ที่ขาดบ่อย ก่อนอันควร ส่วนใหญ่เป็น ขาลุย กับ ขายก (สองนิ้วขึ้น ที่ไม่ได้ดรอปเพลา) ครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    RBI ตัวละ 120 บาท ของ Sidken ตัวละ 210 บาท
    แต่แนะนำให้ใช้ของ sidken ดีกว่าและทนกว่ามากครับ
    แต่จะให้ดีเบิกศูนย์ แต่ไปเอาที่วรจักรก็ 1002 บาทรวม vat
    ของหมูหยองเปลี่ยนมาหลายรอบแล้วครับ แต่เปลี่ยนเองเลย
    ไม่ชีเรียสเวลามันขาด ใช้เวลาเปลี่ยนข้างละชั่วโมงประมาณนั้น
    รู้งี้ รอให้น้าหมูหยองมาอุบลฯ แล้วรบกวนให้เปลี่ยนให้ดีก่า ถูกกว่าเยอะเลย(เด๋วจัดเบียร์วุ้นไว้ล้างมือด้วยครับ)

รู้งี้ รอให้น้าหมูหยองมาอุบลฯ แล้วรบกวนให้เปลี่ยนให้ดีก่า ถูกกว่าเยอะเลย(เด๋วจัดเบียร์วุ้นไว้ล้างมือด้วยครับ)
    ไปทุกอาทิตย์ล่ะครับ ค่าแรงไม่เสียแต่ค่าน้ำล้างมือมันจะแพง 555

ข้อมูลกระทู้