หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 51 จากทั้งหมด 51

กระทู้: เสียงดังแกร๊กๆๆ ที่หน้าเครื่องหลังจากสตาร์ทรถตอนเช้าๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

มาตรฐาน ตอบ: เสียงดังแกร๊กๆๆ ที่หน้าเครื่องหลังจากสตาร์ทรถตอนเช้าๆ

ของผม42000โลเเล้วยังไม่ได้เช็คเลย กะว่าจะเอาไป0วิภาพรุ่งนี้ ความเสียหายมีค่อนข้างเยอะ 1. พัดลมเเอร์เจ๊ง 2 น้ำยาฉีดกระจก
    ไม่ทำงาน 3.ไฟเครื่องโชว์ 4.วูบตอน 2000 รอบ .................ไทรทันเราปัณหาค่อนข้างเยอะชักอยากจะเปลี่ยนค่าย

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: เสียงดังแกร๊กๆๆ ที่หน้าเครื่องหลังจากสตาร์ทรถตอนเช้าๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ FRONTLINES ดูโพส
    ของผม42000โลเเล้วยังไม่ได้เช็คเลย กะว่าจะเอาไป0วิภาพรุ่งนี้ ความเสียหายมีค่อนข้างเยอะ 1. พัดลมเเอร์เจ๊ง 2 น้ำยาฉีดกระจก
    ไม่ทำงาน 3.ไฟเครื่องโชว์ 4.วูบตอน 2000 รอบ .................ไทรทันเราปัณหาค่อนข้างเยอะชักอยากจะเปลี่ยนค่าย
    ใจเย็นครับ ค่ายอื่นก็เป็นปัญหาเหมือนกัน ผมว่าอยู่ที่การแก้ไขแล้วหละ ของผมเข้าปีที่ 5 ยังไม่เคยเจอปัญหาจุกจิกไรเลย รถวูปอันนี้ก็รู้ว่าเกิดจากตัวเองจูนกล่องไว้เยอะ รถใช้ทุกวันอย่างน้อยวันละ 14 โล เดือนนึงออกต่างจังหวัดไม่น้อยกว่า 3-5 ครั้ง ไม่เคยเกเร มีเสียงดังออดๆแอดๆบ้าง อันนี้เข้าใจว่าตัวผมเองคงไปงัดเขาไว้เยอะแล้วคงใส่ไรไม่สนิทซักอย่าง แต่ที่แน่ๆผมขับไททั่นที่ 160 แล้ววมั่นใจกว่าทุกยี้ห้อ

TTC 2464 TTC-Member
    User ID
    11668
    Status
    โพส
    802

ของผม แสนสองหมื่นโลแระครับ ก็โอเคดีครับไม่มีปัญหาไรจุกจิก ก็ดุและตามระยะไรเสียก็เปลี่ยน ใช้งาน วันละสองร้อยโล โดนประมาณ ยังดีอยู่ครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: Re: เสียงดังแกร๊กๆๆ ที่หน้าเครื่องหลังจากสตาร์ทรถตอนเช้าๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ถ้าเลยแสนกิโล หมดประกันครับน้า ไปหาร้านเช็คปั๊มครับประมาณ 3000 กว่า ๆ
    ขอบคุณครับน้า

User ID
    6446
    Status
    โพส
    49

มาตรฐาน ตอบ: Re: เสียงดังแกร๊กๆๆ ที่หน้าเครื่องหลังจากสตาร์ทรถตอนเช้าๆ

ของผมแจ้งช่างตั้งแต่ไม่หมดประกัน หลายครั้ง ช่างศูนย์บอก ปกติ เป็นหลายคัน พอซักพัก หล่อลื่นเข้าที่มันจะเงียบเอง(ปีแรกๆไม่เห็นมันดัง)หรือให้รอหมดประกัน ..อีกอัน ตอนสตาร์ทควัณขาวออกมา แต่ตอนใช้งานก็ไม่มีนะครับ..ผมว่าน่าจะเป็นโอริงที่หัวฉีดมันเสื่อมเลยรั่ว บอกตั้งแต่ยังไม่หมดประกันจนหมดประกัน ตอนนี้ก็ยังไม่หาย ว่าจะเอาไปเช็คกับมืออาชีพข้างนอกดีกว่าครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tritonmhs : 14-06-2011 เมื่อ 09:27

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มันน่าสงสัยตรงที่ มันดังเฉพาะตอนเปิดแอร์น่ะปิดแอร์ไม่ดังและดังเฉพาะตอนเช้าเท่านั้น

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    มันน่าสงสัยตรงที่ มันดังเฉพาะตอนเปิดแอร์น่ะปิดแอร์ไม่ดังและดังเฉพาะตอนเช้าเท่านั้น
    ก็อย่าเปิดแอร์ซิหลวงพี่ จะได้ไม่สงสัย 55555555555555+

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    ก็อย่าเปิดแอร์ซิหลวงพี่ จะได้ไม่สงสัย 55555555555555+
    ไม่ใช่รถผมครับ หลวงตา

User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ช่างโทรมาเเจ้งเเล้วครับว่าอาการพัดลมเเอร์ดังเกิดจากหนูเข้าไปทำรังเเละเอาเศษอาหารเข้าไปด้วยทำให้โบเวอร์พังต้องเปลี่ยนใหม่พันกว่าบาท ตอนนี้ค่าเสียหายเบื้องต้นน่าจะสี่พันกว่าบาทเเล้ว รอรับรถพรุ่งนี้ .........รักนะไทรทันเเต่อย่าเกเรนักสิลูกกกก....*-*

User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

รับรถมาเเล้วค่าเสียหาย 4956 บาท เคลม scv ไปด้วยถ้าไม่เคลมน่าจะเกือบ7000 ...ตอนนี้รถขับดีเร่งเเซงทันใจเเต่สงสัยเดือนนี้ต้องผัดมาม่ากินซะเเล้ววว

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ลองไปทำดูครับน้า ถ้าเป็นเหมือนผมนะ น่าจะหาย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=30179

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้