สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13144
    Status
    โพส
    91

มาตรฐาน พักกลาง

อยากทราบข้อดีข้อเสียของการเอาหม้อพักกลางออกครับ (เบนซิน 2.4) ออกเฉพาะพักกลางน่ะครับ แคทฯยังอยู่ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

มาตรฐาน Re: พักกลาง

เอาอะไรออก หลือยัง ขอถามหน่อย รถน้าใช้งานเเบบใหน รถช่วงยาว สองปะตู เเคบ หลือสี่ปะตู ติดเเก๊ต หลือยัง เอาพักกลาง ออก เพื่ออะไร ต้องการเสียงดังหลือต้องการใด้วิ่งดีโล้ง สุดท้ายใช้รถเกรียร์อะไรครับน้า

User ID
    13144
    Status
    โพส
    91

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    เอาอะไรออก หลือยัง ขอถามหน่อย รถน้าใช้งานเเบบใหน รถช่วงยาว สองปะตู เเคบ หลือสี่ปะตู ติดเเก๊ต หลือยัง เอาพักกลาง ออก เพื่ออะไร ต้องการเสียงดังหลือต้องการใด้วิ่งดีโล้ง สุดท้ายใช้รถเกรียร์อะไรครับน้า

2.4 เบนซิน แคปเกียร์ธรรมดา ติดแก็สหัวฉีด LPG ตอนนี้วิ่งได้ 3,500 กม.อุด EGRแล้วครับ เอาพักกลางออกแล้วใส่ปลายใส่ตรงหนึ่งใบ วิ่งโล่งดี เสียงเพราะ ขับสนุก ต้นมาเร็วดีแต่ปลายยังไม่ได้ลองครับ เลยอยากมาทราบข้อดีข้อเสียครับ ช่างที่ทำเค้าบอกว่าจะวิ่งดีขึ้น แต่จะเปลืองเชื้อเพลิงขึ้นครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Vampires007 ดูโพส
    2.4 เบนซิน แคปเกียร์ธรรมดา ติดแก็สหัวฉีด LPG ตอนนี้วิ่งได้ 3,500 กม.อุด EGRแล้วครับ เอาพักกลางออกแล้วใส่ปลายใส่ตรงหนึ่งใบ วิ่งโล่งดี เสียงเพราะ ขับสนุก ต้นมาเร็วดีแต่ปลายยังไม่ได้ลองครับ เลยอยากมาทราบข้อดีข้อเสียครับ ช่างที่ทำเค้าบอกว่าจะวิ่งดีขึ้น แต่จะเปลืองเชื้อเพลิงขึ้นครับ
    ผมว่าไม่ มี ผลเสียอะไรมาก หลอกครับ ทื่ช่างเขาบอกว่าจะเปลืยงเชื้อเพิลงนั้นจริงครับ เเต่ต้องใช้ความเร้วสูงยาวๆ(ผมหมายถึงเทียบกับท่อเดิมติดรถมาจะปะหยัดกว่า)เเต่น้าต้องระวังท่อเเคคให้ดีเพราะรถใช้เเก๊สท่อจะร้อนกว่าใช้น้ำมันมากเเละจะทำให้ท่อเเคคเเตกตันใด้

User ID
    13144
    Status
    โพส
    91

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ผมว่าไม่ มี ผลเสียอะไรมาก หลอกครับ ทื่ช่างเขาบอกว่าจะเปลืยงเชื้อเพิลงนั้นจริงครับ เเต่ต้องใช้ความเร้วสูงยาวๆ(ผมหมายถึงเทียบกับท่อเดิมติดรถมาจะปะหยัดกว่า)เเต่น้าต้องระวังท่อเเคคให้ดีเพราะรถใช้เเก๊สท่อจะร้อนกว่าใช้น้ำมันมากเเละจะทำให้ท่อเเคคเเตกตันใด้

แล้วถ้าเอาแคทออกด้วย จะมีผลดีผลเสียยังไงบ้างครับ

User ID
    5246
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน ตอบ: Re: พักกลาง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Vampires007 ดูโพส

น้าเอาพักกลางออกแล้วใส่หม้อพักแทนป่าวครับ หรือใส่ท่อตรงแทนเลยครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ ทำที่ไหน ผมใช้เบนซินเหมือนกัน กำลังอยากทำบ้าง

User ID
    12876
    Status
    โพส
    87

มาตรฐาน ตอบ: พักกลาง

อถามน้าปรีชาน่อยคับ ของผม 2500 แคปดีเซลอยากเอาพักกลางออกแล้วต่อท่อยิงหน้าเพลา
    มีประโยชน์มั้ยคับแล้วเสียงเป็นไงบ้างคับ(รถเดิมๆอุดมาอย่างเดียว)

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: พักกลาง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ civilneer39 ดูโพส
    อถามน้าปรีชาน่อยคับ ของผม 2500 แคปดีเซลอยากเอาพักกลางออกแล้วต่อท่อยิงหน้าเพลา
    มีประโยชน์มั้ยคับแล้วเสียงเป็นไงบ้างคับ(รถเดิมๆอุดมาอย่างเดียว)
    เสียงโบได้ยินชัดขึ้นรอบช่วงต้นมาไวครับ

ข้อมูลกระทู้