สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน เรื่องเสียงใต้ท้องรถ

เมื่อวาน พาเจ้าเข้ม ไปหาคุณหมอ ที่ศูนย์ รุ่งเจริญ หนามแดง ถ.เทพารักษ์มาครับ
    อันเนื่องมาจาก รถผมเวลาวิ่ง ประมาณ 40-60 แล้วปล่อยไหล หรือเคลื่อนที่ช้าๆ ถอยหลัง จะได้ยินเสียง แอ๊กๆๆๆ แอ๊กๆๆ แบบนี้ ดังมานานมาก
    ก็เลยเอาไปเช็ค ปรากฎว่า พอคุณหมอ ( ช่าง ) ได้ยินเสียงก้เป็นอันวินิฉัยได้ว่า

เสียงที่เกิดขึ้นนั้นเป็นเสียงของ อะไหล่ 2 ตัว ที่เสท่อมสภาพ เนื่องจากอาจะเกิดจาการแห้ง
    และเสื่อมตาอายุของ

กากบาทเพลากลาง 1 ตัว และ ตุ๊กตา อะไรนี่แหละครับ
    ซึ่งคุณหมอ (ช่าง ) บอกว่า เสียงจะค่อยๆดังขึ้นเรื่อยๆ แต่ไม่ได้เสียหายต่อรถรุนแรงมาก
    ที่จะกระทบแน่ๆคือ รำคาญคนขับนั่นเอง ซึ่งก็จริงครับ ขนาดคนรับรถ
    ที่ยืนอยู่ข้างนอกยังบอกว่าดังมากเลย แล้วข้างในรถจะเหลือหรือครับ

สอบถามการเปลี่ยนอะไหล่ตรงนี้คิดมาคร่าวๆ

กากบาทเพลากลาง 1,000 กว่าบาท 1 ตัว
    ตุ๊กตา 1,000 กว่า บาท 4ตัว
    ค่าแรงหมอ (ช่าง ) 8 ร้อยกว่าบาท

ราคาทั้งหมด ไม่รวม Vat

ก็เลยยังไม่เปลี่ยนครับ

กะว่าจะลองไปหาซื้ออะไหล่ข้างนอก แล้วจ้างช่างเปลี่ยนน่าจะถูกกว่านี้ ถ้าต่างกันซัก 2000 ผมทำข้างนอกดีกว่าไม๊

ใครๆที่มีอาการลักษณะนี้ ลองเช็คดูนะครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: เรื่องเสียงใต้ท้องรถ

แอ๊กๆๆๆ แอ๊กๆๆ กากบาท ถูกเเล้วครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: เรื่องเสียงใต้ท้องรถ

น้าไปเช็คราคาอะไหล่ ร้านข้างนอกดูครับ อาจถูกกว่า

ส่วนค่าแรง อาจเท่าๆกันครับ

ทำข้างนอกน่าจะถูกกว่าครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มันอัดจาระบีได้นี่ครับ ไอ้กากบาท2บาทเพลากลางเนี่ย ผมยังให้ช่างที่0อัดมาเลยตอน55,000โลก่อนลุยเหนือ แม่ระมาดแม่สะเรียงเมื่อ5ธค.นี่เอง อัดแล้วอุ่นใจขึ้น
    น้าไม่ลองอัดจาระบีดูก่อนเหรอครับน้า

User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

แล้วไหง 0 ไม่ยอมให้ลองอัดจารบีก่อนล่ะเนี่ย โห
    เอะอะ ก็จะให้เปลี่ยนอย่างเดียวเลย ไรกัน

ไม่รู้ว่าจะเป็นทุก 0 หรือเปล่า

แล้วถ้าให้ร้านข้างนอกอัดจารบี เขาจะรับทำมั๊ยครับ
    ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ พอทราบมั๊ย

User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มันอัดจาระบีได้นี่ครับ ไอ้กากบาท2บาทเพลากลางเนี่ย ผมยังให้ช่างที่0อัดมาเลยตอน55,000โลก่อนลุยเหนือ แม่ระมาดแม่สะเรียงเมื่อ5ธค.นี่เอง อัดแล้วอุ่นใจขึ้น
    น้าไม่ลองอัดจาระบีดูก่อนเหรอครับน้า

ทำที่ 0 ไหนครับ ผมจะได้ไปอัดบ้างครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ลองถามอู่ทั่วๆไปก็ได้ครับ ที่เค้าซ่อมช่วงล่างก็จะถนัดที่สุด จุดที่เราจะให้เค้าอัดมีจุดเดียวเอง ส่วนคันผมมันมี2เพลา หลังกับหน้าเพราะมันเป็นขับ4
    แต่ทุก0ก็อัดได้ครับ บางอย่างเราต้องเดินไปจี้สั่งเอาเองครับ

ข้อมูลกระทู้