หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

august1907
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมแก้ไขเพิ่มพลาสติก 6 ชิ้น หลังจากเข้าแก้ไขใหม่ 2 ครั้ง ไม่หายเช่นกัน เพียง 1-2 วัน หลังแก้ไข ก็เป็นอีกแล้ว ก่อนปีใหม่เลยตัดสินใจลองเปลี่ยนศูนย์บริการ นำเข้าศูนย์ฯ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง และให้แก้แหนบดังด้วย พี่ท่านเล่นเสียน้ำมันเยิ้มแหนบเลย มาจอดที่บ้านนึกว่า น้ำมันเครื่องที่เพิ่งเปลี่ยนมารั่ว หลังจาก 1 วัน จัดการเปลี่ยน โช๊ค คู่หลัง นำรถไปร่อนแถวภาคเหนือ ช่วงปีใหม่ ตอนนี้ยังไม่มีเสียงดังเลย แต่ไม่รู้ว่าหายเพราะโช๊ค หรือน้ำมันที่พรมใส่แหนบกันแน่......สำหรับผมจะหงุดหงิดมากกับเสียงแหนบดังโดยเฉพาะตอน รถป้ายแดง...วิ่งผ่านทางหลุม บ่อ ช้าๆ เสียงดังไม่จืดเลยครับ..

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ไอ้ที่ว่าดังเนี่ย.....ย

ดัง " เอียด ๆ ๆ " ใช่มั๊ยครับ ?

ถ้าใช่.... ผมก็ดังครับ

แต่ผมกลับรู้สึกว่ามันเป็นธรรมดา ๆ ของเหล็กถูกัน

แถมยังให้ความรู้สึก " ดิบ ๆ " ดีอีกด้วย

ไม่เคยอายเลยที่รถใหม่ แต่มีเสียงดังแบบนี้

หรือว่าเราแปลกแยก...... ?

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jakkua ดูโพส
    อยากสอบถามสาเหตุว่าเกิดจากอะไร
    และวิธีแก้ปัญหา เนื่องจากเปิดกระทู้เก่าไม่ได้
    แคลมได้ไหมครับเพราะตอนนี้วิ่งไป 80000 โลแล้วครับ
    ---------------------------
    เคยอ่านผ่านเห็น น้ากาโม่ บอกว่าให้ใช้สเปร์ฉีดโซ่มอเตอร์ไซค์ ฉีดที่แหนบแล้ว
    ไม่พบว่าแหนบดังอีก....ลองทำดูครับ...
    ส่วนของผมก็เคยดัง...เข้าไปแก้ที่สำนักงานใหญ่ใช้เวลาประมาณ 4 ชม.ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาครับ..

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน เข้าศูนย์มาแล้ว เคลมเลยครับ

ของผมดังตั้งแต่ 2000 โลแรกเลยครับ ยังป้ายแดงอยู่เลย แต่ตอนนี้เคลมมาแล้วหายดังแล้วครับ แต่ทำนามมากๆๆๆๆๆๆๆ เกือบ 4 ชั่วโมงแนะ และก็หวังว่าคงจะไม่กลับมาดังอีกนะครับพี่น้อง

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แหนบดังอีกแล้วครับ

ของผมใช้ น้ำมันเครื่องที่เหลืออยู่ ฉีดเข้าไปทั่วทั้งแหนบ ตอนนี้เสียงหายขาดแล้วครับ
    น้ำมันเครื่องรถยนต์หรือมอเตอร์ไซร์ก็ได้ ดีกว่า sonex อีก ใช้ sonex ฉีด ไม่กี่วันก็ดังใหม่
    ฉีดมาครึ่งเดือนแล้ว ยังไม่มีเสียงมากวนใจเลย นี่กะว่าจะฉีดทุกอาทิตย์ เป็นการตรวจช่วงล่างไปในตัวด้วย
    (เอาน้ำมันเครื่องเทใส่กระป๋องฉีดน้ำรีดผ้าแล้วฉีดให้ทั่วทั้งแหนบ)

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

มาตรฐาน Re: แหนบดังอีกแล้วครับ

ผมดังมาตั้งแต่ป้ายแดงยัน 17000 โล วันนี้เอาเข้าศูนย์เคลม จัดหนบและใส่สายรัดแหนบใหม่ เงียบสนิท ขึ้นขย่มก็ยังเงียบครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้