หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    106
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน แหนบดังอีกแล้วครับ

อยากสอบถามสาเหตุว่าเกิดจากอะไร
    และวิธีแก้ปัญหา เนื่องจากเปิดกระทู้เก่าไม่ได้
    แคลมได้ไหมครับเพราะตอนนี้วิ่งไป 80000 โลแล้วครับ

kokoko
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ดัง เพิ่ง 20000 โลเอง ดังตั้งแต่หมื่นนิด ๆ แล้ว แก้แล้วก็ไม่เห็นจะหาย
    วิธีแก้ปิดกระจก เปิดเพลงดังขึ้นครับ

555 รอผู้รู้ครับ ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน

ผมใช้ sonax พ่นเข้าไปที่แหนบเลยพอดังอีกก็ฉีดอีก
    เข้าศูนย์ก็เหมือนเดิมเลยใช้วิธีนี้ครับ

แรตน้อย
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ดังครับไปที่ศูนย์ เขาติดต่อศูนย์ใหญ่ที่ กทม. เขาก็ส่งพลาสติกรองหูแหนบมาให้ใส่ ข้างละ 6 ชิ้น วิ่งได้ 2-3 วันดังอีกแล้ว เลยให้ช่างที่ศูนย์ดูอีก เขาก็เลยง้างหูแหนบออก หายครับ

แรตน้อย
    ผู้เยี่ยมชม

80,000 กม. ยังอยู่ในระยะรับประกันครับ แต่ต้องดูระยะเวลาในคู่มือไม่ให้เกินนะครับ:d

User ID
    128
    Status
    โพส
    70

ผมเจอตอน เกือบ 10,000 โลเข้าศูนย์ รอนานโขทีเดียว ซักพักได้ยินเสียงช่างเอาฆ้อนเหล็ก โครมๆหลายครั้ง ใจผมแทบสลาย ใช้วิธีนี้กันเลยรึ โมโหมากเหมือนกัน แต่ก็แปลกจนป่านนี้จะ 20,000 โลแล้ว เสียงหายไปแล้วครับท่าน โอ จ๊อด,,, นายแน่มาก หรือดวงผมดีกันแน่

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

ผมก็ดังเหมือนกัน รอศูนย์โทรแจ้งว่ามีของมาจากศูนย์ใหญ่หรือยังแต่ก็นานแล้วเหมือนกันหายเงียบไปเลย

รอ คร้าบ

พ่อน้องกีต้าร์
    ผู้เยี่ยมชม

รอเวลาเมื่อไหร่จะดังบ้าง
    เพิ่งจะ 13000 โลเอง..แต่ถ้าไม่ดังคงจะดีกว่านะ

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ดังเหมือนกัน เคยเข้าศูนย์แล้ว หายได้เป็ปเดียว แล้วก็กลับมาเป็นใหม่
    ทางช่างบอกว่าเป็นที่ ตัวยึดแหนบ เอายางรองแล้วหาย ไม่เห็นหายเลย เฮ้อ!เซ็ง

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

Exclamation ทัมใจ

ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง เวลาได้ยินเสียงเอี้ยดๆ คิดว่าปกติไปแล้ว ขี้เกียจเข้า 0 ไปแก้ไข เพราะทั้งซ่อมและเปลี่ยน มันก็ยังดังเหมือนเดิม เลยปล่อยเลยตามเลย กลัวไปแล้วแก้ไม่หาย เสียค่าน้ำมันกับเวลาป่าวๆ เปิดเพลงดังๆ ช่วยแก้ได้หลายอาการเลย :d

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

นี่ก็คือวิธีแก้อีกแบบที่น่าจะได้ผลครับ คุณyut

User ID
    677
    Status
    โพส
    20

รถผม 27,000 โล ดังแล้วครับ เครียด......

User ID
    130
    Status
    โพส
    59

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a_hypersony ดูโพส
    ผมก็ดังเหมือนกัน เคยเข้าศูนย์แล้ว หายได้เป็ปเดียว แล้วก็กลับมาเป็นใหม่
    ทางช่างบอกว่าเป็นที่ ตัวยึดแหนบ เอายางรองแล้วหาย ไม่เห็นหายเลย เฮ้อ!เซ็ง
    เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เข้าศูนย์เพราะเรื่องแหนบเนี่ยเกิน 4 ครั้ง ครั้งล่าสุดเปลี่ยนตัวรัดแหนบใหม่ ตอนจะออกจากศูนย์ขึ้นไปกระโดดบนกระบะไม่ดังก็เลยโอเค แต่พอผ่านลูกระนาดก่อนออกจากรั้วศูนย์มันดังขึ้นมาเลยค่ะ บอกได้คำเดียวว่าเซ็ง

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

ไปแก้ใขมาวันนี้เองครับพร้อมกับเช็ค40000โล ไม่รู้ว่าจะเงียบได้กี่วัน

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

ทำที่ศูนย์ปราณบุรีครับ เครมได้ไม่เสียตังค์ รู้สึกว่าผมจะเป็นคันแรกของศูนย์ปราณบุรีที่เขามาใส่ตัวซับเสียง ขอแนะนำว่าควรอยู่คุมงานด้วยตนเองครับ เพราะถ้าช่างไม่เคยใส่อาจจะงงและช้า ก็เข้าใจอ่ะครับ ของผมทีแรกช่างแกไม่ได้ถอดชุดแหนบออกมาทำให้ใส่ยากและเสียเวลา สรุปทำไปทำมาต้องถอดออกใหม่ทั้งหมดเลย แต่ไหนๆถอดแล้วเลยหาแหนบรองมาใส่เพื่อให้รถไม่กระด้างมากซะเลย ไม่แน่ใจว่าใส่แล้วจะมีผลเสียอะไรมั่งต้องลองใช้งานดูก่อน ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

ลืมรูปครับ

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

อีกรูปครับตอนใส่เสร็จแล้ว

User ID
    118
    Status
    โพส
    236

ผมลองให้คนขย่มแล้วมุดเข้าไปฟังเสียง เสียงมาจากตัวรัดแหนบ ของผมข้างซ้ายดังเพราะตัวรัดมันติดกับแหนบ ข้างขวาไม่ดังเพราะมันไม่ติดกับแหนบห่างประมาณ 2 มม. ใช้น้ำยา Sonex ฉีดหายครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

Question

ของผมเอาเข้าศูนย์ ช่างก็ใช้ฆ้อนเหล็กตีตรงที่หูของที่รัดแหนบ เพราะเป็นที่มาของเสียง เพื่อนลองก้มลงไปดูก็ได้ครับ จะเห็นว่าหูแหนบจะเบียดกับแหนบ ตั้งแต่เอาไปทำมา ยังไม่มีเสียงแหนบดังอีกเลย แต่ปัญหาของผมที่แก้ไม่ตกคือ พวงมาลัยดังครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้