หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 44 จากทั้งหมด 44

กระทู้: "ใบสั่ง" เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร....!!!!!!!!!

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน Re: "ใบสั่ง" เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร....!!!!!!!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vasin2523 ดูโพส
    สวัสดีครับ ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

ผมเบื่อพวกที่เปิดไฟตัดหมอกหลังมากกว่าครับ มันแทงตามากเลยเวลาขับตาม

รถเก๋งรุ่นใหม่นี่ ติดมาหลายรุ่นเลยครับ
    ไม่ทราบว่าในกรุงเทพนี่ หมอกคงลงจัดมองทางไม่เห็น
    พวกนี้ถึงเปิดไฟตัดหมอกหน้า/หลัง หรือของมีต้องใช้นะ

เริ่มที่พวกเรา สมาชิก ThaiTritonClub ดีกว่า
    รณรงค์ใช้ไฟตัดหมอกให้ถูกวิธี
    รักษากฎจราจร ขับรถอย่างมีมารยาท
    เพื่อให้ถนนบ้านเราเป็น ถนนสีขาว
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

มาตรฐาน Re: "ใบสั่ง" เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร....!!!!!!!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ไม่ทราบว่าในกรุงเทพนี่ หมอกคงลงจัดมองทางไม่เห็น
    พวกนี้ถึงเปิดไฟตัดหมอกหน้า/หลัง หรือของมีต้องใช้นะ

เริ่มที่พวกเรา สมาชิก ThaiTritonClub ดีกว่า
    รณรงค์ใช้ไฟตัดหมอกให้ถูกวิธี
    รักษากฎจราจร ขับรถอย่างมีมารยาท
    เพื่อให้ถนนบ้านเราเป็น ถนนสีขาว

รับแซบคร๊าบป๋า

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

ความคิดเห็นส่วนตัวนะไฟตัดหมอกมันแยงตาตรงไหนอะมันอยู่ต่ำกว่าไฟหน้าอีก
    นอกจากจะไปติดซีนอลมา
    ปล.คนอะคิดไปเองมากกว่าสงสัยเพราะชื่อมันมากกว่า
    ตำรวจผมว่าเอาเวลาไปจับอย่างอื่นดีกว่า
    ยาบ้าเยอะแยะมาจับไฟตัดหมอก

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ผมเปิดประมาณเดือนละครั้ง...ก่อนออกรถเมื่อเคลื่อนตัวก็ปิด แค่ดูว่าหลอดขาดหรือยัง..

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้