หน้า 53 จากทั้งหมด 58 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,041 ถึง 1,060 จากทั้งหมด 1141

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน ตอบ: ผมเพื่อนยุทธ

รบกวน น้ายุทธ น้าแมว น้าชาญ และน้าๆทุกท่าน ที่ใช้ชุดยก ของทาง btv ว่าหลังจากติดตั้งแล้ว จะต้องเจอปัญหาอะไรตามมาแล้วแก้ไขยังไงครับ ตอนนี้มัดจำชุดยกไปแล้ว

7 นิ้ว btv 116

1.จำเป็นต้องใส่ยอย 8 ทิศไหม ทาง btv มีไหม
    2.ล้อที่น้ายุทธใส่ขอบ 15 ออฟเท่าไรครับ แล้วลองสเปเซอร์ไหม
    3.โช๊คที่มองไว้เป็น robust ซับแท้ง ติดได้ไหม ความยาวยืดสุด-ยุบสุด เท่าไร
    4.ใช้สปริงหน้าเดิมได้ไหม ที่ทราบคือด้านหน้าต้องเบิ้ลโช๊ค
    5.เห็นน้ายุทธบอกว่าแต่งสปริงอีก 1 นิ้วเลยกลายเป็น 8 นิ้ว ค้องทำยังไง
    6.เฟืองท้ายเดิมๆ ต้องทดไหม ยาง 33
    7.ล้อหลังของน้ายุทธที่เลื่อนมาด้านหน้ามากไป แก้ไขยังไงครับ
    8.อะไรๆอีกที่ผมควรรู้ครับ
    9.งบประมาณ 1 แสน บาท เอาอยู่ไหมครับ ผบ.อนุมัติมาแค่นี้

User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

แล้ว บริการหลังการขาย เป็ยยังไงบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    รบกวน น้ายุทธ น้าแมว น้าชาญ และน้าๆทุกท่าน ที่ใช้ชุดยก ของทาง btv ว่าหลังจากติดตั้งแล้ว จะต้องเจอปัญหาอะไรตามมาแล้วแก้ไขยังไงครับ ตอนนี้มัดจำชุดยกไปแล้ว

1.จำเป็นต้องใส่ยอย 8 ทิศไหม ทาง btv มีไหม
    2.ล้อที่น้ายุทธใส่ขอบ 15 ออฟเท่าไรครับ แล้วลองสเปเซอร์ไหม
    3.โช๊คที่มองไว้เป็น robust ซับแท้ง ติดได้ไหม ความยาวยืดสุด-ยุบสุด เท่าไร
    4.ใช้สปริงหน้าเดิมได้ไหม ที่ทราบคือด้านหน้าต้องเบิ้ลโช๊ค
    5.เห็นน้ายุทธบอกว่าแต่งสปริงอีก 1 นิ้วเลยกลายเป็น 8 นิ้ว ค้องทำยังไง
    6.เฟืองท้ายเดิมๆ ต้องทดไหม ยาง 33
    7.ล้อหลังของน้ายุทธที่เลื่อนมาด้านหน้ามากไป แก้ไขยังไงครับ
    9.งบประมาณ 1 แสน บาท เอาอยู่ไหมครับ ผบ.อนุมัติมาแค่นี้
    1. ยก 7 นิ้วต้องใส่ยอย 8 ทิศคับ BTVไม่มีคับ น้าใหม่ไปใส่ที่ ศรีสัมพันธ์ก้อได้ครับ แถวๆนวนตร
    2.ล้อลบ 25 ของผมรองสเปเซอร์ 5 mm. เพราะติดเบรคคับ
    3.ใส่ได้เลยคับ ถ้าขนาดแกน 15 mm. ความยาวเท่าเดิม
    4..ใส่สปริงเดิมได้ครับ ส่วนโช๊ค สำหรับผมว่าต้องเบิ้ลครับสำหรับด้านหน้า
    5.ใช้สปริงยกก้อได้คับ ราคา 8000-9000 แต่งบน้อยก้อใช้สเปเซอร์รองหัวโช๊คของชุดยก 1 นิ้ว แต่ต้องเป็นเหล็กนะครับ ใช้เชื่อมติดเลยครับ
    6.เฟื่องท้ายทด 4.22 เหมาะกับยาง 33 พอดีเลยครับ
    7.ล้อหลังผมเลื่อนออกมาเท่าเดิมครับ ยกจาก BTV ถูกเลื่อนเข้า 1-2 นิ้ว
    8.ใส่ยาง 33 เลี้ยวซ้ายติดครับ
    9.งบแสนพอครับสำหรับรายการที่บอกมา
    นึกไม่ออกว่ามีอะไรบ้าง สงสัยโพสต์ถามได้เลยคับน้าใหม่ คริๆ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส

ห่วยครับ หรือเรียกว่าไม่มี ก่อนติดตั้งพูดจาโอเค หลังติดหน้ามือเป็นหลังมือ รวมถึงท่าทาง

ของผมติดตั้งไม่ถึง 7 นิ้ว จำไม่ได้กี่นิ้ว ติดตั้งมาสักพัก มีเสียงดังแอ๊ดๆ เวลาเบรคขึ้นลูกระนาด หรือเวลารถวิ่งช้าแล้วหมุนพวงมาลัย เอาเข้าไปให้ดู บอกปกติ ธรรมดาของรถยก ผมเลยต้องไปให้ช่างช่วงล่างแถวบ้านดู ทั้งๆที่ไม่ได้ทำหรือติดตั้งให้ เค้ากับกุลีกุจอดูให้ จนผมสาเหตุ คือ หนวดกุ้งข้างขวา มันขยับตัวได้ และอีกหลายอย่าง

แต่ทุกปัญหามีทางแก้ ถ้าเจอ น้ายุทธ กับ น้าชาญ ผู้มีประสบการณ์การเจ็บตัวมาก่อน

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

ผมว่า น้ายกหน้ารองสเปเซอร์ 1-8" ได้ความสูง 3 นิ้วนิดๆ เตี้ยกว่าพลัส ครึ่งถึง 1 นิ้ว หลังใส่แหนบแอด โตงเตงหลัง 9 นิ้ว ก้อได้ใกล้เคียงกับพลัสแล้วคับ ใส่ยาง 31 นิ้ว เพิ่มความสูงด้วยยาง ดูๆไม่สังเกตุก้อพลัสแล้วครับ[/QUOTE]

น้ายุท ผมทำตามสเตปนี้แล้ว ใส่ยาง 30 mud แต่เวลา ชะลอรถหรือกำลังจะจอด รถมันสั้นดังลันจนคอนโซลหน้าสะเทือนเลย จะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้าวครับน้า

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NOPSS ดูโพส
    ผมว่า น้ายกหน้ารองสเปเซอร์ 1-8" ได้ความสูง 3 นิ้วนิดๆ เตี้ยกว่าพลัส ครึ่งถึง 1 นิ้ว หลังใส่แหนบแอด โตงเตงหลัง 9 นิ้ว ก้อได้ใกล้เคียงกับพลัสแล้วคับ ใส่ยาง 31 นิ้ว เพิ่มความสูงด้วยยาง ดูๆไม่สังเกตุก้อพลัสแล้วครับ

น้ายุท ผมทำตามสเตปนี้แล้ว ใส่ยาง 30 mud แต่เวลา ชะลอรถหรือกำลังจะจอด รถมันสั้นดังลันจนคอนโซลหน้าสะเทือนเลย จะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้าวครับน้า[/QUOTE]
    ค่อยหาสาเหตุคับน้านพ ผมก้อไม่มั่นใจมาจากสาเหตุอะไร แต่ไงขอให้หายไวไวนะคับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ลองพิจารณาชุดยกของ SUN 5 นิ้ว หน่อยดิครับ 29k บวกลบนิดหน่อย

ยาง 30 ใส่สบาย 33 น่าจะได้นะ มาตรฐานดีกว่า ยอย8ทิศ ก้อไม่ต้องใส่

หรืออีกทางเลือก

วางคานครับ จบ ได้ โฟ ด้วย แต่ตามมาด้วยราคา 15-18k ไม่รวมยาง ถ้ารักด้านนี้จัดเลยครับ.....

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.jungle4x4group.com/webboa....php?board=2.0

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    น้ายุท ผมทำตามสเตปนี้แล้ว ใส่ยาง 30 mud แต่เวลา ชะลอรถหรือกำลังจะจอด รถมันสั้นดังลันจนคอนโซลหน้าสะเทือนเลย จะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้าวครับน้า
    ค่อยหาสาเหตุคับน้านพ ผมก้อไม่มั่นใจมาจากสาเหตุอะไร แต่ไงขอให้หายไวไวนะคับ[/quote]

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ denso-jibun ดูโพส
    ลองพิจารณาของชุดยก sun 5 นิ้ว หน่อยดิครับ 29k บวกลบนิดหน่อย

ยาง 30 ใส่สบาย 33 น่าจะได้นะ มาตรฐานดีกว่า ยอย8ทิศ ก้อไม่ต้องใส่

หรืออีกทางเลือก

วางคานครับ จบ ได้ โฟ ด้วย แต่ตามมาด้วยราคา 15-18k ไม่รวมยาง ถ้ารักด้านนี้จัดเลยครับ.....

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.jungle4x4group.com/webboa....php?board=2.0

ขอบคุณครับน้า yut,denso-jibun ชุดยก sun 5 นิ้ว ผมก็มองๆอยู่ครับหาจังหวะอีกซักนิดครับ

น้าyut ถ้ามีโปรแกรมออกเที่ยว ประกาศในเวปด้วยก็จะดีมากเลยครับ

User ID
    6320
    Status
    โพส
    45

รถเพื่อนครับ116 ยก7นิ้วที่btvฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับชื่อ:  ___.JPG
ครั้ง: 1608
ขนาด:  129.8 กิโลไบต์

User ID
    11653
    Status
    โพส
    1,132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NOPSS ดูโพส
    ผมว่า น้ายกหน้ารองสเปเซอร์ 1-8" ได้ความสูง 3 นิ้วนิดๆ เตี้ยกว่าพลัส ครึ่งถึง 1 นิ้ว หลังใส่แหนบแอด โตงเตงหลัง 9 นิ้ว ก้อได้ใกล้เคียงกับพลัสแล้วคับ ใส่ยาง 31 นิ้ว เพิ่มความสูงด้วยยาง ดูๆไม่สังเกตุก้อพลัสแล้วครับ

น้ายุท ผมทำตามสเตปนี้แล้ว ใส่ยาง 30 mud แต่เวลา ชะลอรถหรือกำลังจะจอด รถมันสั้นดังลันจนคอนโซลหน้าสะเทือนเลย จะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้าวครับน้า[/QUOTE]
    ให้ไปดูเฟื่องท้ายคับ ว่ามันเอียงขึ้นตามเพลากลางรึป่าวคับ เพราะบ้างที่ช่างที่ใส่แหนบแอดแล้วไม่ปรับองศาเฟืองท้ายให้เอียงขึ้นตามความชันของเพลากลาง ทำให้เพลามันงัดกันคับ เป็นต้นเหต่ให้เพลาสั่นคับผม

User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ไม่ทราบว่าเปิดรับสมัคร สมาชิก ผมเพื่อนยุทธ เพิ่มอีก คนรึเปล่าครับ จบที่ sun 5" ครับน้ายุทธ

User ID
    12984
    Status
    โพส
    24

ผมสมัครเข้าทีมด้วยครับน้า เปิดรับหรือเปล่า
    ผมใสชุด btv 7 นิ้ว ก็เอามาจากน้าชาญนั่นแหล่ะครับ
    เจอปัญหาตรงเวลาออกตัวครั้งแรกๆ จะมีเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆ แก้ยังไงดีครับ

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

ค่อยหาสาเหตุคับน้านพ ผมก้อไม่มั่นใจมาจากสาเหตุอะไร แต่ไงขอให้หายไวไวนะคับ

ขอบคุณครับน้า yut,denso-jibun ชุดยก sun 5 นิ้ว ผมก็มองๆอยู่ครับหาจังหวะอีกซักนิดครับ

น้าyut ถ้ามีโปรแกรมออกเที่ยว ประกาศในเวปด้วยก็จะดีมากเลยครับ[/QUOTE]

จบแล้วครับ เปลี่ยนเป็นยาง ALL 31x15 เงียบกริบ ครับปวดหัวมานาน

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

น้ายุทธ ตอนนี้ใส่เต็ดหรือเปล่าครับ แล้วดีกว่าเดิมเยอะไมครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DENSO-Jibun ดูโพส
    น้ายุทธ ตอนนี้ใส่เต็ดหรือเปล่าครับ แล้วดีกว่าเดิมเยอะไมครับ
    ใส่นานแล้วครับ ก่อนเอาตัวรอดมาได้ 2-3ครั้งแล้วครับ คริๆ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ไม่ทราบว่าเปิดรับสมัคร สมาชิก ผมเพื่อนยุทธ เพิ่มอีก คนรึเปล่าครับ จบที่ sun 5" ครับน้ายุทธ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phon ดูโพส
    ผมสมัครเข้าทีมด้วยครับน้า เปิดรับหรือเปล่า
    ผมใสชุด btv 7 นิ้ว ก็เอามาจากน้าชาญนั่นแหล่ะครับ
    เจอปัญหาตรงเวลาออกตัวครั้งแรกๆ จะมีเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆ แก้ยังไงดีครับ
    ยินดีเลยครับ แล้วอย่าลืมไปเที่ยวด้วยกันบ้างนะ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ยินดีเลยครับ แล้วอย่าลืมไปเที่ยวด้วยกันบ้างนะ
    ผมขอสมัครด้วยได้ป่าวครับ แล้วผมยก 2 นิ้วไปเที่ยวด้วยได้ป่าวอ่ะครับ คริๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เที่ยวนนท์มั๊ยคร้าบบน้ายุทธ
    กระสอบทรายยังอยู่อีกเยอะ 55555+....จุ๊บบ จุ๊บบบ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beejle ดูโพส
    ผมขอสมัครด้วยได้ป่าวครับ แล้วผมยก 2 นิ้วไปเที่ยวด้วยได้ป่าวอ่ะครับ คริๆ
    ต้อง 4 นิ้วขึ้นไปคับพี่เจิ้น 55

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    เที่ยวนนท์มั๊ยคร้าบบน้ายุทธ
    กระสอบทรายยังอยู่อีกเยอะ 55555+....จุ๊บบ จุ๊บบบ
    ไวท์เฮ้าส์ก้อรออยู่ ขนกันหมดแรงทุกวันเลย คริๆ

หน้า 53 จากทั้งหมด 58 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้