หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

กระทู้: ทริปอรกที่ลืมกล้องครับ ม่อนกิ่วลม+หน่วยพิทักษ์น้ำตกแม่ปาน อินทนนท์

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ทริปอรกที่ลืมกล้องครับ ม่อนกิ่วลม+หน่วยพิทักษ์น้ำตกแม่ปาน อินทนนท์

.ภาพก็ตามที่เห็นนี่ละครับ เสียเบลอซะส่วนมาก เอาไปครบทุกอย่างทั้งขาตั้งที่ชาร์ไฟ สมาชิกในบ้านลืมคว้ากล้องให้ซะ ไปมาเมื่อ4-5ธค.53
    .จากกทม.เลี้ยวออกเส้นแม่สอด ผ่านแม่ระมาด อ.ท่าสองยาง เลี้ยวขวาเข้า อช.แม่เมย นอน1คืนที่ม่อนกิ่วลม เช้ามาเจอชาวไทรทั่นคลับ4x4 โดยไม่ได้ตั้งใจ กำลังเดินทางไปบริจากของด้านในลึกเข้าไปอีกเห็นว่าจากม่อนกิ่วลม20กว่าโล บรรทุกสิ่งของกันเต็มท้ายเลย
    .(ขออนุญาต เจ้าของแผนที่เดิมที่เราเอามาแก้ไขด้วยครับ)ตามแผนที่ครับน้า newton123 ลากมาจากระทู้ทับเบิกป๋าอลงกรณ์ ดีกว่้าไปป่วนท่านมาเมื่อวาน http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=25130 ละเลงสีแดงๆไว้ซะเระเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

มาตรฐาน Re: ทริปอรกที่ลืมกล้องครับ ม่อนกิ่วลม+หน่วยพิทักษ์น้ำตกแม่ปาน อินทนนท์

หมดแล้วเหรอป๋า...........ทำไมน้อยจัง

อืมมมมม ชื่อกระทู้บอกว่าลืมกล้องนี่หน่า

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ทริปอรกที่ลืมกล้องครับ ม่อนกิ่วลม+หน่วยพิทักษ์น้ำตกแม่ปาน อินทนนท์

น่าไปบ้างครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อย่างนี้ต้อง B12 บำรุงสมองครับป๋า

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ที่นี่ทะเลหมอกสวยมากครับ (ถ้าเจอนะ)
    ม่อนพูนสุดากับม่อนอะไรสักอย่างที่เดินขึ้นไป 3-4 ชม.อ่ะ ม่อนปุยหมอกหรือเปล่าหว่า

ตอนเพื่อนไปหมอกสุดยอดทีผมไปบ้างไม่มีแม้แต่น้ำค้างเซ็ง
    เลยซัดแต่ลีโอเพลินไป

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เอามือถือถ่าย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    หมดแล้วเหรอป๋า...........ทำไมน้อยจัง

อืมมมมม ชื่อกระทู้บอกว่าลืมกล้องนี่หน่า
    อีกแระ ตั้งกระทู้ที่ำไรพิมย์ผิดทุกกระทู้ซะ ว้าเซ็งค์ ทริปอรก(แรก)ที่ลืมกล้องครับ ม่อนกิ่วลม+หน่วยพิทักษ์น้ำตกแม่ปาน อินทนนท์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    น่าไปบ้างครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    อย่างนี้ต้อง B12 บำรุงสมองครับป๋า
    สงสัยต้องเอามาลงไปนอนแช่แล้วละตาปอง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ที่นี่ทะเลหมอกสวยมากครับ (ถ้าเจอนะ)
    ม่อนพูนสุดากับม่อนอะไรสักอย่างที่เดินขึ้นไป 3-4 ชม.อ่ะ ม่อนปุยหมอกหรือเปล่าหว่า

ตอนเพื่อนไปหมอกสุดยอดทีผมไปบ้างไม่มีแม้แต่น้ำค้างเซ็ง
    เลยซัดแต่ลีโอเพลินไป
    ..จากที่ทำการ ก็มีม่อนครูบาใส 7กม. ม่อนพูนสุดา7.5กม.ม่อนกิ่วลม12กม.ครับ ต่อมีอีกนิดหน่อย หมอกมีครับฟ้าไม่เปิดจน9โมงเช้า นักท่องเที่ยวเฝ้ากันจนเซ็งค์
    ..มีที่ว่างให้ลงเต๊นท์ตรงจุดเด่นตรงนี้พอดีเลยยึดซะ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

นอนไม่ดี มีลงเหว //

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    .ภาพก็ตามที่เห็นนี่ละครับ เสียเบลอซะส่วนมาก เอาไปครบทุกอย่างทั้งขาตั้งที่ชาร์ไฟ สมาชิกในบ้านลืมคว้ากล้องให้ซะ ไปมาเมื่อ4-5ธค.53
    .จากกทม.เลี้ยวออกเส้นแม่สอด ผ่านแม่ระมาด อ.ท่าสองยาง เลี้ยวขวาเข้า อช.แม่เมย นอน1คืนที่ม่อนกิ่วลม เช้ามาเจอชาวไทรทั่นคลับ4x4 โดยไม่ได้ตั้งใจ กำลังเดินทางไปบริจากของด้านในลึกเข้าไปอีกเห็นว่าจากม่อนกิ่วลม20กว่าโล บรรทุกสิ่งของกันเต็มท้ายเลย
    .(ขออนุญาต เจ้าของแผนที่เดิมที่เราเอามาแก้ไขด้วยครับ)ตามแผนที่ครับน้า newton123 ลากมาจากระทู้ทับเบิกป๋าอลงกรณ์ ดีกว่้าไปป่วนท่านมาเมื่อวาน http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=25130 ละเลงสีแดงๆไว้ซะเระเลย
    สังขารไม่เอื้ออำนวยแต่ใจรักคร้าบบบ ป๋าผม ดันลืมกล้องซะนี่......อิิอิ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ตามมาแล้วครับ...ขอบคุณมาก...ปีนี้กะว่าจะไป...อินทนนท์ >>> แม่แจ่ม >>> สเมิง >>> บ้านวัดจันทร์ >>> ขุนแม่ยะ (หรือม่อนอังเกตุ) >>> วนออกปางอุ๋ง และจะลงมา อช.แม่เมย ออกแม่สอด ..หุหุหุ..เดินทางวันพุธ นี้ละครับ....เหมียวเดิมๆๆ เครื่องเบนซิน...ไปไหวเปล่านิ...หุหุหุ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    ดูซะ ปั๊าดดดด ป๊อดทั้งปี ตกค้างไปก่อนแล้วกันเต๊นท์ที่ไปสอยมานะคุณวินเอ้าท์ดอร์ คริคริ นี่เป็นไง เอาไป2รูป ส่องมาเห็นคนข้างล่างทำไรกัน เอิ๊กๆๆ วิวดีจาตายป่ะ อยู่ที่สูง ใครทำไร ตรงไหนกัน เห็นหมด กร๊ากกกกก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    สังขารไม่เอื้ออำนวยแต่ใจรักคร้าบบบ ป๋าผม ดันลืมกล้องซะนี่......อิิอิ
    ของใจที่ชม อีนี่เดี๋ยววิ๊งซะเลย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    ตามมาแล้วครับ...ขอบคุณมาก...ปีนี้กะว่าจะไป...อินทนนท์ >>> แม่แจ่ม >>> สเมิง >>> บ้านวัดจันทร์ >>> ขุนแม่ยะ (หรือม่อนอังเกตุ) >>> วนออกปางอุ๋ง และจะลงมา อช.แม่เมย ออกแม่สอด ..หุหุหุ..เดินทางวันพุธ นี้ละครับ....เหมียวเดิมๆๆ เครื่องเบนซิน...ไปไหวเปล่านิ...หุหุหุ
    โหน้า แต่ละที่ เด็ดๆสุดทั้งนั้น เวลาละครับจะไปได้ไม่ครบละป่าว ม่อนอังเกตุผมว่าไม่ขับ4ถ้าจะยุ่งครับ แหะๆ มันยังคงเป็นที่ในฝันของผมต่อไป ขาดเพื่อนร่วมทาง
    .3 กำลังจัดขอเก็บขึ้นรถเตรียมจะกลับลงมา บังเอิญเจอสมาชิกคลับ4มาขึ้นไปถ่ายหมอกกันเพียบ ลงมากจากม่อน ก็มาจอดท้าย หันใส่ กลุ่มชาวคลับ4เค้าจะเข้า เราจะกลับออก
    .4 น้าท๊อปเดินมาอุ้มไปแนะนำกับสมาชิกคลับ4ได้เจอตัวเป็นๆกับน้าลักษ์และอีก4-5ท่าน ชาวเขาต้องเดินทางไปมอบของกันละ แน่นท้ายไปทุกๆคัน ส่วนชาวเรา สุดทางแล้วครับ หันหัวกลับจะลง
    .5ป้ายบอกระยะ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

บินเดี่ยวอีกแล้วป๋า

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ไม่เหงาบ้างเหรอป๋า555555555555555555

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    บินเดี่ยวอีกแล้วป๋า
    แหะๆๆ มันเคยแล้วมั้งครับน้ายุทธ ก็ไปมาแบบนี้20กว่าปีแล้วอ่ะ เรามีสิทธิเปลื่ยนแผนได้ทันทีไม่ต้องบอกใคร 55+
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ไม่เหงาบ้างเหรอป๋า555555555555555555
    ชวนไปไม่มีใครไปครับ น้าจ่า ไม่ลองแอบไปเหงาบ้างเหรอครับ โลกนี้เป็นของเรา55555+
    มาลงต่ออีกหน่อย
    ..ออกมาจาก อช.แม่เมย เลี้ยวขวาจะไปแม่สะเรียง พอดีเห็นหน่วยใหญ่ของกรมทางหลวงแม่เมย มีป้ายติดว่าจุดชมวิวแม่น้ำเมย เลยเลี้ยวซ้ายเข้าไป เดินสำรวจ โหแจ่มเลยครับ ห้องน้ำ สวยสะอาด บริการประชาชนฟรี เลยยึดทั้งหลังอาบน้ำกันที่นั่น สวย สะอาด ใครผ่านลองดูครับ
    ..ตลอนๆมาแวะกินอาหารที่แม่สะเรียง เลี้ยวซ้ายเข้าไปตรงสุดแล้วเลี้ยวขวาเลาะๆไปตามทางคู่แม่น้ำ ประมาณ300เมตร หาร้านอาหารกิน เจอร้าน ชื่อร้านอาหารครัวกันเอง บอกได้เลยไม่แพงครับ ที่นี่มีปลาสาระวินให้สั่ง ลองหากันดูครับตัวคงไม่เล็ก เพราะก้างดุ้นบะเริ่มเทิ่ม
    ..กินเสร็จ ออกมาทางเส้นแม่สะเรียง ฮอด มาเลี้ยวเข้าทางแม่แจ่ม ขึ้นไปนอนที่ หน่วยพิทักษ์น้ำตกแม่ปาน อยู่ข้างๆดอยอินทนนท์ (ภาพเบลอๆไปครัีบ) ครั้งนี้นอนฟรีครับ ไปมา3หนแล้วครั้งนี้เค้าปิดปรับปรุงไม่รับจองทางเนท คงเปิดให้แต่คนที่ไป พักกันได้

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เช้า(ที่พัก12องศา)ได้เวลากลับเข้าป่าคอลกรีตอีกแล้ว เฮ้อออ เลยออกมาเลี้ยวซ้ายขึ้นยอดดอยซะหน่อย (บนยอดดอยที่ร้านค้าสวัสดิการ ทอ.3.2องศา)ไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แระ
    ลงมาจากที่อินทนนท์ มีโปรแวะไหว้พระธาตฺ ตามบัญชา ผบ.ใหญ่คับรถ เจดีย์พระธาตุหริภุญชัย ลำพูน ต่อมาก็ วัดพระบรมบรมธาตุ(พระธาตุบ้านตาก) ที่อ.บ้านตาก(หลวงพ่อทันใจ) แถมผ่านสะพาน200ปีอีกรูป จบทริปแห่งการเที่ยวฟอกปอดไหว้พระธาติแบบไม่มีกล้อง

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

แถมอีกนิด จบแล้ว ขอบคุณครับที่ทนดูกัน 55+

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ช่ายยย ดอยสุเทพ ไหว้พระ เดินเวียนเทียนมาแระ แต่เสียดายเวลาน้อยอ่ะ เลยไม่ค่อยได้เที่ยวไหน

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มีรูปผมด้วยหรือป๋า ขอบคุณสำหรับมิตรภาพ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ดูรูปต่อดีๆซิ จากมุมสูง เค้าปรับพื้นไว้ให้เป็นขั้นๆ ป๊อดตลอด คนดอยน่านนี่ขี้กลัวจริงๆ .
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    มีรูปผมด้วยหรือป๋า ขอบคุณสำหรับมิตรภาพ
    ขอบคุณเช่นกันครับน้าท๊อป ที่พาผมไปแนะนำตัวกับชาวคลับ4 / เสียดายมากเลยครับน้าท๊อป กล้องที่ใช้ประจำ ลืมเอาไปซะได้ เลยไม่มีรูปของขบวนที่ขนของไปกันมาโชว์ / รูปเลยได้มาจากมือถือของลุก แล้วไม่ค่อยจะชอบถ่ายที่ต่างๆให้ซะด้วย

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เช้า(ที่พัก12องศา)ได้เวลากลับเข้าป่าคอลกรีตอีกแล้ว เฮ้อออ เลยออกมาเลี้ยวซ้ายขึ้นยอดดอยซะหน่อย (บนยอดดอยที่ร้านค้าสวัสดิการ ทอ.3.2องศา)ไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แระ
    ลงมาจากที่อินทนนท์ มีโปรแวะไหว้พระธาตฺ ตามบัญชา ผบ.ใหญ่คับรถ เจดีย์พระธาตุหริภุญชัย ลำพูน ต่อมาก็ วัดพระบรมบรมธาตุ(พระธาตุบ้านตาก) ที่อ.บ้านตาก(หลวงพ่อทันใจ) แถมผ่านสะพาน200ปีอีกรูป จบทริปแห่งการเที่ยวฟอกปอดไหว้พระธาติแบบไม่มีกล้อง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ช่ายยย ดอยสุเทพ ไหว้พระ เดินเวียนเทียนมาแระ แต่เสียดายเวลาน้อยอ่ะ เลยไม่ค่อยได้เที่ยวไหน
    ดอยสุเทพ ผมมีที่รูปตรงไหนฟร๊ะ ไม่อ่านเลยอีเอ๋นี่เค้าตรูละกลุ้ม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้