หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน ติดกันโคลงหน้าให้เจ้าเหมียว โดยร้านจิ้งเซ้งโคราช

ในวันเดียวกันกับไปติดถังดักไอน้ำมัน
    ได้ไปติดกันโคลงกับร้านจิ้งเซ้งโคราช
    ร้านนี้เขาเชี่ยวชาญเรื่องอุปกรณ์ช่วงล่าง
    เป็นผู้ผลิตชิ้นส่วนช่วงล่างหลายรายการ
    เช่น กันโคลงหน้า หลัง Super Arm ชุดลูกหมาก โตงเตงอัจฉริยะ แหนบเสริม เป็นต้น

ติดในราคา 3800 บาท ใช้เวลาติดตั้ง 45 นาที

หลังติดตั้งก็จัดการไปลองที่สะพานต่างระดับ
    พบว่าใช้ความเร็วได้เพิ่มขึ้น การสั่นสะเทือนของช่วงล่างแน่นขึ้น
    เข้าโค้งได้ดีกว่าเก่ามากๆ

ถ้าสนใจก็ลองติดต่อได้ หรือจะสั่งผ่านน้าพรตแห่ง พีพียานยนต์ก็ได้
    ส่วนโทรของร้าน แบบว่าลืมขอมา
    สนใจลองโทรถาม 1133 ดูเองแล้วกัน
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มาตรฐาน Re: ติดกันโคลงหน้าให้เจ้าเหมียว โดยร้านจิ้งเซ้งโคราช

อยากได้มั่ง พลัสผมใส่หลังคามาโคลงมากเลยคับ..คงต้องรบกวนน้าพรตแล้วล่ะงานนี้.

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: ติดกันโคลงหน้าให้เจ้าเหมียว โดยร้านจิ้งเซ้งโคราช

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    อยากได้มั่ง พลัสผมใส่หลังคามาโคลงมากเลยคับ..คงต้องรบกวนน้าพรตแล้วล่ะงานนี้.
    น้าน้ำหวาน ของน้าถ้าเป็นพลัสมีกันโครงหน้ามาจากโรงงานแล้วครับ ลองดูครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    น้าน้ำหวาน ของน้าถ้าเป็นพลัสมีกันโครงหน้ามาจากโรงงานแล้วครับ ลองดูครับ
    ถูกต้องครับ ตัว 116 ม้าเท่านั้นที่ไม่มีกันโคลง
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

แต่ด้านหลัง ของ plus ไม่มีนะครับ ต้องไปใส่เพิ่มครับท่าทางจะหนืบดี

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

โทรไปแล้วป๋า 1133 เค้าไม่รู้จักกันโคลงอ่ะ รู้จักแต่ จูนอัพ กันมาวว คริๆ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tomtam ดูโพส
    แต่ด้านหลัง ของ plus ไม่มีนะครับ ต้องไปใส่เพิ่มครับท่าทางจะหนืบดี
    ด้านหลังใส่แล้ว เข้าโค้งดีคับ เรื่องหนึบ ผมว่าโช๊คมากกว่าที่ทำให้หนึบ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

ร้านอยู่ส่วนไหนของโคราชครับป๋า

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pphundongyang ดูโพส
    ร้านอยู่ส่วนไหนของโคราชครับป๋า
    อยู่ตรงข้ามศูนย์มิตซูปฐพีทอง มิตรภาพครับ

ตรงอักษร B ครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ป๋าดู diy. ตามเก็บทุกกระทู้เลยนะ....ป๋า
    เดี๋ยวดูผมทำให้น้ายุท...บ้างนะป๋า

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

น่าสนๆ งานเรียบร้อยดี ราคาส่งให้เท่าไหรกันเนี่ย อยู่แพร่ไกลแต่ใจรัก ยังไงมีราคาพร้อมส่งตอบด้วย phurephat@windowslive.com ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ป๋าครับ เจ้ซา เจ้าของร้าน น่ะ ใจดี๊ ดี เด่ะ ครับ ถ้าจากโนนดินแดงอ่ะ เต็มที่เลยครับ ขอบอก

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    ป๋าครับ เจ้ซา เจ้าของร้าน น่ะ ใจดี๊ ดี เด่ะ ครับ ถ้าจากโนนดินแดงอ่ะ เต็มที่เลยครับ ขอบอก
    เจ้แกอัธยาสัยดีมากครับ แต่เฮียแกเขี้ยวยาววววววปายนิด อิอิอิ
    ตอนนี้ติดชุดกันโคลง เข้าโค้งได้แซบอีหลี

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

ลองสั่งมาทดลองแล้วคับ บ้านไกลไปหน่อยเลยต้องอาศัยเจ๊แกอนุเคราะห์แต่คงไม่คุ้นการส่งของเล่นเอารอกันไปเป็นอาทิตย์เลย พอได้ของมาก็เห็นเป็นของ JS WORKS THAILAND พร้อมคู่มือการติดตั้ง งงมากเพราะในเว๊ปไม่เจอเลย ทั้งๆที่เป็นบริษัทเดียวกับที่ทำกันโคลงหลังของ APACHE ให้ร้านที่ติดตั้งให้โทรถามเพราะที่ร้านเค้าก็ขาย APACHE อยู่ เซลล์ยังดันไม่รู้เรื่องอีก ทั้งๆที่หัวกระดาษคู่มือการติดตั้งก็พิมพ์ชื่อบริษัทชัดเจน งงงงงง
    ไม่เป็นไรเมื่อได้ของมาก็ติดตั้งกันเลย ไม่ยากคับ ขอให้มีประแจขัน ลูกหมูตัดแต่งกันแคร้งค์ สว่านเจาะปีกนกยึดลูกหมาก แต่ที่สำคัญต้องติดตั้งในขณะที่รถจอดในระนาบปกติ หรือไม่งั้นก็ต้องเป็นแบบยกทั้งล้อ เลยให้ร้านติดตั้งดีกว่า พร้อมทั้งตั้งศูนย์มันซะเลย
    ผลที่ได้น่าพอใจระดับนึง เพราะการเอียงตัวเมื่อเข้าโค้งน้อยลง ความกะชับของช่วงล่างดีขึ้น อาการที่ได้เป็นกลางคับ เพราะถ้ากันโคลงหน้าแข็งเกินไปอาการอันเดอร์เสตียร์มาแน่ ข้อมูลทั่วไปของรถเพื่อประกอบความเห็นนะคับ ก็เปลี่ยนโช๊คน้ำมันMAXTER R 4ตัว กลับแหนบบรรทุกหลัง ยาง ARORA RH8 255/55/18 นอกนั้นเดิมๆไม่ได้โหลด ต่อไปกะลองใส่กันโคลงหลังอีกซักอัน แล้วจะมารายงานให้ทราบในโอกาศต่อไปคับ

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ภูรีภัทร ดูโพส
    ลองสั่งมาทดลองแล้วคับ บ้านไกลไปหน่อยเลยต้องอาศัยเจ๊แกอนุเคราะห์แต่คงไม่คุ้นการส่งของเล่นเอารอกันไปเป็นอาทิตย์เลย พอได้ของมาก็เห็นเป็นของ JS WORKS THAILAND พร้อมคู่มือการติดตั้ง งงมากเพราะในเว๊ปไม่เจอเลย ทั้งๆที่เป็นบริษัทเดียวกับที่ทำกันโคลงหลังของ APACHE ให้ร้านที่ติดตั้งให้โทรถามเพราะที่ร้านเค้าก็ขาย APACHE อยู่ เซลล์ยังดันไม่รู้เรื่องอีก ทั้งๆที่หัวกระดาษคู่มือการติดตั้งก็พิมพ์ชื่อบริษัทชัดเจน งงงงงง
    ไม่เป็นไรเมื่อได้ของมาก็ติดตั้งกันเลย ไม่ยากคับ ขอให้มีประแจขัน ลูกหมูตัดแต่งกันแคร้งค์ สว่านเจาะปีกนกยึดลูกหมาก แต่ที่สำคัญต้องติดตั้งในขณะที่รถจอดในระนาบปกติ หรือไม่งั้นก็ต้องเป็นแบบยกทั้งล้อ เลยให้ร้านติดตั้งดีกว่า พร้อมทั้งตั้งศูนย์มันซะเลย
    ผลที่ได้น่าพอใจระดับนึง เพราะการเอียงตัวเมื่อเข้าโค้งน้อยลง ความกะชับของช่วงล่างดีขึ้น อาการที่ได้เป็นกลางคับ เพราะถ้ากันโคลงหน้าแข็งเกินไปอาการอันเดอร์เสตียร์มาแน่ ข้อมูลทั่วไปของรถเพื่อประกอบความเห็นนะคับ ก็เปลี่ยนโช๊คน้ำมันMAXTER R 4ตัว กลับแหนบบรรทุกหลัง ยาง ARORA RH8 225/55/18 นอกนั้นเดิมๆไม่ได้โหลด ต่อไปกะลองใส่กันโคลงหลังอีกซักอัน แล้วจะมารายงานให้ทราบในโอกาศต่อไปคับ
    ว่าจะลองกันโคลงหลังเช่นกันครับ แต่ขอเวลานิ๊ดนึง หาเงินซ่อนคนใช้ก่อน

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

น้าข่วยหาเบอร์ติดต่อทางร้านให้หน่อยดิ ผมอยากใด้แต่ไกลจัง

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

ผมใด้เบอร์ทางร้านมาแล้ว ติดต่อแล้ว ทางร้านบอกว่าไม่ต้องเจอะ ติดตั้งใด้เลย ราคา 3200 พร้อมส่ง แต่ทำไมน้าภูรีภัทร ถึงต้องเจอะ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong8201 ดูโพส
    ผมใด้เบอร์ทางร้านมาแล้ว ติดต่อแล้ว ทางร้านบอกว่าไม่ต้องเจอะ ติดตั้งใด้เลย ราคา 3200 พร้อมส่ง แต่ทำไมน้าภูรีภัทร ถึงต้องเจอะ
    1.เจาะที่ปีกนกล่างครับ
    2.เจาะเว้าที่แคร้งค์กันกระแทกครับ ไม่เจาะเว้าใส่ไม่ได้แน่นอน ไม่มากครับประมาณ3"x2" ตัวนี้เป็นสินค้าของ Js Works Thailand ที่ขายกันโคลง Apache Super Space Arm นั่นล่ะครับ
    ลองสอบถามที่อื่นดู แต่ก็ถูกกว่าไม่มากครับ 2900 พร้อมติดตั้ง แต่ที่โดนมา ของ3500 ใส่อีก200 เจ็บตับเลย

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ภูรีภัทร ดูโพส
    เจาะเว้าที่แคร้งค์น้ำมันเครื่องครับ ไม่เจาะเว้าใส่ไม่ได้แน่นอน ไม่มากครับประมาณ3"x2"
    ถ้าวางตำแหน่งแบบที่รถของป๋า ผมว่าไม่ต้องเจาะ เพราะอยู่ด้านหลังปีกนก ถ้าใส่แบบอยู่หน้าปีกนกไงก้อต้องเจาะครับ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ถ้าวางตำแหน่งแบบที่รถของป๋า ผมว่าไม่ต้องเจาะ เพราะอยู่ด้านหลังปีกนก ถ้าใส่แบบอยู่หน้าปีกนกไงก้อต้องเจาะครับ
    ดูรูปเป็นแนวทางหน่อยครับ ยังไม่เคยเห็น

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้