หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 45 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: มารยาทในการขับรถยนต์

ขอบคุณครับป๋าแม้จะเขียนลงมานานแล้ว แต่เพิ่งได้อ่านและเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม
    หวังเป็นอย่างยิ่งว่า สมาชิกของชมรมนี้จะอ่าน ทำความเข้าใจและใช้จิตสำนึกของตัวเองพิจารณาครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: มารยาทในการขับรถยนต์

ขอบคุณนะครับน้าที่นำความรู้ดีๆใกล้ตัว มาฝากกัน.....

ผมถ้าใครเปิดไฟเสี้ยวขอทางผมยอมให้แทรกได้ แต่คันไหนไม่เปิดผม ไม่ยอมครับ ผมจะขอทางจะดันเปิดไฟเสี้ยวซะนิดก็ไม่ได้ เคยมีเหตุการณ์ประมาณนี้เหมือนกันครับจะแทรกให้ได้แต่ไม่ยอมเปิดไฟเสี้ยว ไม่ทราบว่าดันไฟเลี้ยวนี่มันยุ่งยากตรงไหนกัน ผมก็ไม่ยอมครับ สุดท้ายพี่ท่านแกจอดเข้าไม่ได้ พอรถผมขยับ คันหลังก็ไม่ให้เหมือนผม แกก็ยังไม่เปิดไฟเลี้ยวอีก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 22-04-2011 เมื่อ 11:08

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: มารยาทในการขับรถยนต์

ผมเคยเจอแต่เคทแบบนี้ครับ เจอบ่อยๆด้วย ขับออกมาจากซอยเพื่อจะออกทางซ้ายจากซอย มองทางขวาเพื่อดูรถที่จะมาจากทางตรง พอเจอวิ่งมาเราก็ไม่กล้าออก กลัวไปตัดหน้าเขา เพราะเขามาทางตรง แต่พอถึงปากซอยเราปั๊บ เขาก็ชลอแล้วเลี้ยวเข้าซอยเราเฉยเลย ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด สรุปเราก็จอดเอ๋อสิครับ แทนที่จะเปิดไฟเลี้ยวมาแต่ไกลให้สัณญานเรา เราก็นึกว่าจะตรงไปไม่กล้าออกไป ที่แท้เลี้ยวเข้าซอยเรา ปล่อยให้เราจอดชลอ เพราะนึกว่าเขาจะตรงไป แต่ดันมาเลี้ยวเข้าซอยเรา ไฟเลี้ยวมีแต่ก็ไม่เปิด เห้อๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    17552
    Status
    โพส
    129

ข อ บ คุ ณ ค รั บ

002634 TTC-Member
    User ID
    16622
    Status
    โพส
    219

ขอบคุณมากค่ะ เป็นประโยชน์อย่างมาก เคยเจอแบบขับไปโทรไปคุณพี่ก้อโงนเงนโงนเงนอยู่กลางถนนเจอทั้งรถยนต์และมอไซด์ช่างไม่เกรงใจชาวบ้านเค้าบางเลยน่าจะจอดคุยกันให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยขับรถต่อ น้าๆเห็นด้วยไหมค่ะ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้