หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

intorrachit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ได้ tv turnner มาแล้ว ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมได้ tv turner zulex มาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ติดเลย รบกวนบอกวิธีการแกะหน้ากากและติดตั้ง tv turner ให้ด้วยครับ เอาแบบมีรูปประกอบเลยยิ่งดีคับ คิดว่าหลายๆคนในคลับเรานี้คงอยากทำเหมือนผม ใครทำแล้วช่วยโชว์หน่อยครับ

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ได้ tv turnner มาแล้ว ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมก็ซื้อยี่ห้อนี้แหละ 1200 บ. มาติดเหมือนกัน พอดีมีพี่เป็นช่างเลยสบายในการติดตั้ง ผมซื้อเสาแบบบูตเตอร์ใช้ไฟ12vเลี้ยงมาเปลี่ยน ชัดแจ๋วเลย เพราะหมุนหาคลื่นได้รอบทิศ แบบที่มากับเครื่องปรับได้แบบเดียว คือ ดึงออกยาวๆ ผมให้พี่เอาตัวจูนเนอร์เก็บไว้ในคอนโซลหลังจอ dvd เลยแล้วดึงตัวรับรีโมทมาติดไว้ข้างนอก และทำสวิทซ์ตัวจูนเนอร์ไว้ข้างนอกด้วย เพราะจูนเนอร์รุ่นนี้ต้องเปิดสวิทซ์ก่อนจึงทำงานรีโมทได้ คุณภาพเยี่ยมมากครับ

intorrachit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ได้ tv turnner มาแล้ว ช่วยแนะนำด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aodd ดูโพส
    ผมก็ซื้อยี่ห้อนี้แหละ 1200 บ. มาติดเหมือนกัน พอดีมีพี่เป็นช่างเลยสบายในการติดตั้ง ผมซื้อเสาแบบบูตเตอร์ใช้ไฟ12vเลี้ยงมาเปลี่ยน ชัดแจ๋วเลย เพราะหมุนหาคลื่นได้รอบทิศ แบบที่มากับเครื่องปรับได้แบบเดียว คือ ดึงออกยาวๆ ผมให้พี่เอาตัวจูนเนอร์เก็บไว้ในคอนโซลหลังจอ dvd เลยแล้วดึงตัวรับรีโมทมาติดไว้ข้างนอก และทำสวิทซ์ตัวจูนเนอร์ไว้ข้างนอกด้วย เพราะจูนเนอร์รุ่นนี้ต้องเปิดสวิทซ์ก่อนจึงทำงานรีโมทได้ คุณภาพเยี่ยมมากครับ
    เสาแบบบูตเตอร์ใช้ไฟ 12v. ซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่ารัย บอกหน่อยนะครับ

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ intorrachit ดูโพส
    เสาแบบบูตเตอร์ใช้ไฟ 12v. ซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่ารัย บอกหน่อยนะครับ
    ซื้อที่ไหนครับ อยากได้จัง ราคาไม่แพงด้วยครับ

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

เสาบูตเตอร์ 500 บาทครับ ซื้อตามร้านแต่งรถยนต์ หรือร้านขายเครื่องเสียงรถยนต์

intorrachit
    ผู้เยี่ยมชม

เพื่อนๆครับ ไม่มีใครทำเลยหรือครับ ช่วยบอกหน่อยครับ ทำที่ไหนดี กลัวช่างจะงัดจนพังน่ะครับ ถ้าเรารู้ไว้บ้างจะได้ให้ช่างเขาระวัง ....ไอ้เจ้าพวกตัวเล็กๆที่บ้าน เขาเรียกร้อง อยากดูทีวีเวลานั่งรถน่ะครับ

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

รูป.................................

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

ผมต่อสายบูตเตอร์ให้เป็นหัวเสียบกับที่ต่อบุหรี่ แล้วคราวนี้ก็เปิดจอเลยครับ

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

ผมต่อสายบูตเตอร์เป็นหัวแจ็คเสียบไฟกับที่ต่อบุหรี่ ทีนี้ลองเปิด tv ดู

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

ผมซื้อสวิตซ์ไฟขอทางที่ศูนย์ 300 กว่าบาท มาประยุกต์ใส่เพราะเห็นมันว่างๆดีการทำสวิตซ์แบบนี้มันเป็นแบบสัมผัสนะไม่ใช่สวิตซ์ปิ๊ก-แป๊ก (พยายามคบช่างอิเลคไว้)

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

กดเครื่องเสียงไปที่ aux 2 เพื่อฟังเสียง แล้วกดรีโมทเปิดช่องทีวี (เห็นไหมสานรีโมทที่ผมดดึงออกมา)

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

พิมพ์ตกๆหล่นๆต้องขออภัย กล่องจูนเนอร์ผมเอาไว้ข้างในคอนโซลเลย ต้องลองหากระทู้ที่มีวิธีแกะคอนโซลดูเอาเอง พอดีตอนผมแกะคอนโซลไม่ได้ถ่ายรูปไว้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

เข้ามายืนยันอีกครั้งหลังจากติดแล้ววูบไปให้ช่างที่ติดแก้ไขให้แล้วช่างถอดตัวจูนเนอร์ที่ซ่อนไว้ออกมาดูบอกว่าสายแจ๊คมันหลุดเลยเอาสายไฟมัดยึดไว้กับตัวเครื่องเลยเห็นแล้วปลงครับ ส่วนอาการภาพล้มเป็นระยะตอนรถวิ่งนั้นช่างบอกว่าเป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้ครับแก้ไขไม่ได้ต้องทำใจอาศัยตอนขับฟังเสียงเอาครับ ตอนแรกนึกว่าจะเอาไว้อวดคนที่บ้านแต่ตอนนี้อายเค้าครับคุณภาพตามราคาจริง ๆ เห็นด้วยกับที่คุณsak บอกไว้ครับ ยังไงถ้าได้รุ่นที่ดีมีคุณภาพช่วยโพสมาส่งข่าวด้วยนะครับ จะได้รื้อของเก่าทิ้งติดไว้ก็อายลูกครับ

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่มีจูนเนอร์ตัวไหนหรอกครับที่ภาพจะไม่ล้ม ขนาดบนรถทัวร์เขาติดแผงเสาอากาศไว้บนหลังคาเวลาขับรถไปภาพก็ล้มเช่นกัน เพียงแต่ใครจะล้มมากล้มน้อย อันนี้ขึ้นอยู่กับเทคนิคการติดตั้ง ส่วนตัวผม ผมพอใจในระดับหนึ่ง คือ เวลาจอดรอแฟนก็ยังมี่ทีวีดูชัดแจ๋วทุกช่อง ฆ่าเวลา และเวลาขับในเมืองก็ดูได้ชัด เพียงแต่ถ้าขับรถออกนอกเมืองก็ฟังแต่เสียงเอา

ปล.การติดบูตเตอร์สายสัญญาณต้องฉีกแยกกับสายไฟเพราะถ้าเดินคู่กันไปสัญญาณไฟฟ้าจะกวนสัญญาณภาพ

aodd
    ผู้เยี่ยมชม

อย่างนี้ชัดแน่ประมาณ 3 หมื่นบาท ตาม link ไปดูกัน
    http://www.ctesat.com/index.php?lay=...ge=1&No=379940

7610
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไม่แน่ใจ ว่าจะติด จูนเนอร์ดี หรือกล้องมองหลังดีครับพี่

sak
    ผู้เยี่ยมชม

ยืนยันครับ tuner tvbox ราคา1000 ลงที่พูดถึงกัน คุณภาพไม่ดีครับ สู้tunnerที่ติดมาพรัอมกับจอtv ราคาถูกที่ขายอยู่ทั่วไปไม่ได้เลยครับ ผมเคยติดใช้ ทั้งสองแบบครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้