สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ กับระบบเบรค

เมื่อวันที่2มี.คผมกลับบ้านที่ จ.นครสวรรค์ เจอปัญหาอีกหนึ่งปัญกับระบบเบรค ผมใช้ความเร็วที่160-175พอเยียบเบรค(ค่อยๆเยียบ)มันสู้เท้าครับผมหมายถึงมันดึงยึกๆ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการถ่วงล้อมั๊ยครับเพราะพวงมาลัยมีอาการสั่นนิดๆเมื่อใช้ความเร็ว120ยังไม่ใด้แก้ไข เห็นเขาบอกว่าต้องจี้ล้อในตัวรถ ยางผมใช้ของ FALKEN ZIEX S/T Z04 255/55R18 กับล้อแม๊กLANSO รถผมไม่เคยลุยครับขับอย่างทณุถนอมมากส่วนมากวิ่งทางไกล ระยะทางตอนนี้อยู่ที่21000กิโลรถ10เดือนtriton plus 2500 อ้อมีอีกหนึ่งอาการครับ ผมกลับบ้าน จ.นครสวรรค์ช่วงบ่ายอากาศร้อนมากเวลาเยียบคันเร่งเครื่องยนต์ตอบสนองไม่ค่อยดี สัก1ทุ่มผมขับกลับกรุงเทพสภาพอากาศเย็น แตะคันเร่งรถพุ่งดีมากครับ 2อาการนี้เพื่อนๆพี่ๆเป็นกันบ้างมั๊ยครับและควรแก้ไขด้วยวิธีใหนครับ

wiroon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ กับระบบเบรค

จานไม่เรียบคับเบรคเลยมีอาการสู้เท้าคับ

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ กับระบบเบรค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiroon ดูโพส
    จานไม่เรียบคับเบรคเลยมีอาการสู้เท้าคับ
    ถูกต้องที่สุดครับ

ข้อมูลกระทู้