หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

กระทู้: มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์+ประกันศรีเมือง ช่วยปรับปรุงการบริการด้วยคร้าบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5180
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์+ประกันศรีเมือง ช่วยปรับปรุงการบริการด้วยคร้าบ

หายเงียบเลยคนไฟแรง

User ID
    14049
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน Re: มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์+ประกันศรีเมือง ช่วยปรับปรุงการบริการด้วยคร้าบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์ อีกแล้วเหรอ
    ....น้าtewin ใช้เจ้าเหมียว116สีดำล้อดำยกสูงป่าวครับที่ทำงานอยู่ปิ่นทอง
    ซ.มหาวงษ์สำโรง เจอบ่อยๆแต่ไม่มีโอกาศทัก ผมทำงานอยู่ U Mold
    Triton Plus บรอนซ์เงิน 6850 กทม.
    ..สัปดาห์หน้าจะย้ายไปเวลโกว์แล้ว(ได้งานใหม่)...

User ID
    14049
    Status
    โพส
    73

...ตอนนี้เปลี่ยนประกันใหม่แล้วตั้งแต่เดือน ธค.53 ยังไม่มีเวลาไปเคลม
    กับประกันบริษัทนี้ เพราะต้องใช้รถขับไปทำงานทุกวัน ทนให้เจ้าตั้นท้ายบุบไปก่อน
    กะว่าไกล้จะต่อประกัน แล้วค่อยไปทำทีเดียว แรกๆก็กลัวรถไม่สวย แต่เดี๋ยวนี้ชินแล้ว เพราะถ้าไม่สังเกตุก็มองไม่เห็นรอยบุบ...

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

เพิ่งเข้าไปเคลมท้ายมาเมื่อ8/3/54 0บอกรออนุมัติประมาน1อาทิตย์ หลังจากนั้นก็สั่งของรออีกประมาน1-2อาทิตย์ ซึ่งระหว่างแต่ละขั้น0บอกจะโทรมาแจ้งเองคับ ส่วนหลังเอารถเข้าทำแล้วไม่รู้ว่าจะต้องรออีกกี่วันคับ

User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

0 นี้ต้องโทรจิกครับ ไม่งั้นจะไม่ได้เรื่อง ผมก็เคยส่งเคลม ส่งไปสองอาทิตย์ไม่ได้โทรบอกผมเลยว่าได้หรือไม่ได้ ต้องโทรถามเอง พอถามเค้าก็บอกให้เอารถเข้าไปได้เลย ผมเลยเออ รอไปเถอะ เปลี่ยน 0 ดีกว่า

สรุป ผมแจ้งเคลม 2 ที่ แต่อยู่ที่ว่า จะเข้าซ่อมที่ไหน สะดวกที่ไหนแจ้งใหม่ เข้าซ่อมที่ใหม่ สบายใจ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มาตรฐาน ตอบ: มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์+ประกันศรีเมือง ช่วยปรับปรุงการบริการด้วยคร้าบ

ร้องเรียนศูนย์นี้กันเยอะแล้วไม่รู้ว่าทางศุนย์จะแก้ไขไหมเนี่ย

flank
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs down ตอบ: มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์+ประกันศรีเมือง ช่วยปรับปรุงการบริการด้วยคร้าบ

พึ่งไปรับรถมาครับ สีหกเลอะเต็มกระบะ ต้องหาทินเนอร์มาเช็ดเองกับละอองสีที่เลอะบริเวณชิ้นส่วนอื่นรอบแผล เฮ้อเหนื่อยใจ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

มาตรฐาน ตอบ: มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์+ประกันศรีเมือง ช่วยปรับปรุงการบริการด้วยคร้าบ

ร้องเรียนกันเยอะแล้วทางศูนย์จะหาทางแก้ไขไหม หรือว่าจะแก้ตัว เวรกรรม

User ID
    22021
    Status
    โพส
    18

0.mrc 0ไม่ห่วยนะครับเบ็น0ใหญ่มีหลายสาขาแต่พนักงานห่วยๆ..เป็นบางคนผมโดนมากับตัวเองเมื่อไม่นานมานี้เองต้องโทรจิกโทรตามเองตลอดทำเรื่องเคลมรอเป็นเดือน..ประกอบกลับไขน็อตไม่สนิทต้องมาทำเองที่บ้านว่าจะเข้าเช็ค40000โลไกล้จะถึงนี้ขอคิดดูก่อนหากมีมี0ไหนบริการดีๆแนะนำด้วยนะครับโซนสมุทรปราการครับ.ปล..เมื่ไหร่จะมีการปรับปรุงเปลื่ยนแปรงบางก็ไม่รู้ฝากด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย piyawut : 01-10-2011 เมื่อ 00:16

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ศูนย์นี้ต้องระวังให้ดีนะครับผมโดนมาแล้ว

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ตอนนี้ผมกำลังโดนครับ
    เซ็งมากกับบริการต้องโทรตามตลอด ไม่โทรถามก็ไม่รู้หรอกว่าประกันอนุมัติแล้ว
    ห่วยมากเลย 0 นี้ กรรม

User ID
    17001
    Status
    โพส
    57

แย่มากคับโดนมากับตัวอย่างห่วงคับ(ขั้นเทพทางแย่คับ)

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

แจ้งความคืบหน้าครับ ไปทำสีมาแล้ว ผลงานออกมา ok. เลยครับ
    แต่การบริการแย่มากๆต้องให้คอยโทรถามตลอดไม่มีการโทรแจ้งเลย
    รับปากว่าจะโทรแจ้งก็ไม่โทร การบริการแย่จริงๆ ขอบอก

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

แล้วทางศูนย์จะรู้ไหมว่าการบริการห่วยมากมาย กรรมของผู้บริโภค เซ็งจิต

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

โหผมได้ยิน ชื่อเสีย...........ง มาตั้งแต่ซื้อรถ จน บัดนี้ จะ สี่ ปียังไม่เปลี่ยนแปลง เขาก็อยู่ได้ นะ แน่นอนจริง

เราอคติ หรือ คนซื้อคนใหม่ไม่รู้เรื่องราว ของเขา

จากคนที่มีประสบการณ์ จาก 0 ชื่อนี้

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ในความคิดผมน่ะครับ ผมว่า + ประกันศรีเมือง + ห่วยแตกที่สุดครับ เคยเจอมากับตัวเอาเต็มๆๆเลย เอาแบบย่อๆๆน่ะครับ

เมื่อก่อนครับ พีรัน เคยโดน ไทรทัน เบียดเอา เรียกมาเลยครับ + ประกันศรีเมือง + ผมบอกว่ารถกำลังจะขายไม่ซ่อม จะเอาเป็นเงินแทนไปซ่อมเอง

ผ่านไปประมาน 3 เดือนถึงจะได้เงินประกัน กำไม่ล่ะครับ โครตนาน ทางผ่านบ้านไปที่ทำงาน ผมแวะถามทุกอาทิตย์ ยังนานขนาดนี้ ถ้าไม่แวะถามเลยน่ะ

ไม่ต้องพูดถึง พอมาใช้ ไทรทัน ว่าจะไม่เอา +ประกันศรีเมือง+ เค้าบอกไม่ได้ครับก้อเลยต้องจำใจ

User ID
    18575
    Status
    โพส
    375

ถ้านานแบบนี้ต้องโทรไปถามที่ประกันครับไม่เกี่ยวกับศูนย์ครับ
    ผมเคยโทรถามแล้ว แต่ประกันมันช้า
    พอเรื่องมาถึงศูนย์ ศูนย์ก็ไม่โทรบอกด้วยต้องโทรถามตลอดเลย กำกำ

User ID
    20995
    Status
    โพส
    78

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaitw ดูโพส
    เมื่อกลางเดือน พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ผมถอยกลับรถไปชนรั้วฝากระบะท้ายบุบ โทรแจ้งเคลมประกันศรีเมือง ทางประกันได้ส่งหมายเลขรับแจ้ง ทางMessage ให้นำรถไปทำสีที่ 0 และ0มิตซูรุ่งเจริญก็ได้ถ่ายรูป และให้รอโทรนัด ผ่านมา 3สัปดาห์
    ...เงียบ..โทรไปถาม0 ทาง0 เช็คข้อมูลบอกไม่มีประวัติเดี๋ยวตามเรื่องให้จะโทรบอก...และ จนถึึงวันนี้ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ขอความเห็นจากน้าๆ ด้วยครับว่าเป็นเพราะประกันที่แถมมากับรถไกล้จะหมด(30ธค.53) แล้วไม่ต่อกับเจ้าเดิม หรือว่า 0 กับประกันมัน ห่วยกันแน่ครับ ถ้าเป็นอย่างหลัง...ปรับปรุงด่วนครับเพราะผมซื้อรถ
    ที่ 0 ของคุณ..ผมคือลูกค้าของคุณนะคร้าบบบบ
    โดยทั่วไป และตามที่เคยเคลมมา หากประกันศูนย์(ซ่อมห้าง) กรณีเชี่ยวชนไม่มากหรือเล็กน้อยไม่มีคู่กรณี เราสามารถแจ้งเคลมประกันได้เลย ดังนี้ครับ
    - หลังจากได้รับแจ้ง ประกันจะแจ้งให้เอารถเข้าไป "ทำเคลม" ที่ศูนย์ที่ติดต่อไว้ หรือที่เราสะดวก (ไม่เกี่ยวว่าซื้อที่ศูนย์ไหน)
    - เจ้าหน้าที่ของศูนย์ที่รับผิดชอบการเคลม ตรวจสอบความเสียหาย โดยบันทึกรายละเอียดจุดที่เคลมในใบเคลม และถ่ายรูปปรพกอบ พร้อมทั้งขูดหมายเลขตัวถังติดใบเคลม
    - ส่งหลักฐานการเคลมให้บริษัทประกัน และสำเนาให้เจ้าของรถ แล้วรอการอนุมัติการซ่อมประมาณ 3-5 วัน แล้วแจ้งเจ้าของรถทราบ จะนัดหมายเอารถเข้ามาซ่อมอีกที
    - โดยการนัดหมายจะขึ้นอยู่กับเจ้าของรถว่าสะดวกวันไหน แล้วเอารถเข้าไป(เจ้าของรถต้องแจ้งการนัดหมายเพื่อทางศูนย์จะได้จัดคิวครับ) และรับแจ้งกำหนดเสร็จ
    - อายุการเคลมนับจากวันทำเคลม ไม่ต่ำกว่า 6 เดือน หรือ 1 ปี แล้วแต่บริษัทครับ กรณีความเสียหายเกิน 10,000 บาท(แล้วแต่ระบุในกรมธรรย์) ต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรก(เอ็กเซฟ)ครับ
    กรณีนี้สำหรับเล็กน้อยไปทำเคลมเอง แต่ถ้าประกันแบบซ่อมอู่ น่าจะทำไม่ได้ครับ และไม่เกี่ยวกับรถชนกันครับ
    ความคิดเห็นนี้เพื่อให้เกิดความเข้าใจถึงวิธีและขั้นตอนเท่านั้น ไม่ได้บอกว่าใครผิด-ถูกนะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้