หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: จะวางเครื่องดีแมกซ์

โบ๊ตครับ สู้ๆต่อไปครับ ตราบใดที่ใช้ไทรทัน อิอิ

ส่วนเทอร์โบ3000 ถ้าหามาได้ก็มาติดที่ ร้านกาหลง สาย 3 ก็ได้ครับ
    ค่าติดตั้งรวมแปลง ท่อไอเสีย ท่อน้ำมัน ท่อปากเทอร์โบ น๊อต เข็มขัดรัดใหม่
    ใช้กับเขาไอเสียเดิมไทรทัน
    ประมาณ 3000-3500 ครับ งานละเอียดใช้ได้เหมือนกันครับผม

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: จะวางเครื่องดีแมกซ์

อาการน้ำดัน ตอนนี้ผมเองยังไม่หายครับ กลับมาสระบุรีขับมาได้ครึงทางมั้ง
    กับโบ 04 บูส 15 ปอนด์ พักเดียวความร้อนวิ่งไป 100 องศา น้ำดันออกมาอีกตามเคยครับ
    กลับไปคราวนี้ผมว่าจะไม่ทดลองทำอีกแล้วครับ

แก้น้ำดัน กำเงินไปหาช่างเบริ์ด 9000 บาท ทีเดียวจบเลยดีกว่า เค้าการันตีว่าจบแน่ๆ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ดีแม็กก้านสูบอ่อนมากคับ คตกันบ่อยๆที่ซิ่งกัน ยิ่งตัว2.5นะทำครั้งนึงหนักกว่าเราอีกคับลูก ก้าน เสื้อสูบ เครื่องตั้นเต็มที่ก็แค่น้ำดันแต่ก้อแก้ได้คับ ถ้าน้าคิดจะเปลี่ยนเครื่องข้ามสายพันเพราะเรื่องดร็อปน้ำมัน ผมว่าลองคิดดูดีๆก่อนนะคับ น้าไม่ลองถามข้อมูลของ ECUTEK ดูล่ะคร๊าปผมว่าเค้าแก้ปัญหาตรงนี้ได้ (ลองดูรถน้าเต้ยสิคับ ผมไม่เห็นว่าเค้าจะเป็นไรเลย แถมยังขึ้นนำได้ถ้วยมากมายอีกต่างหาก) เพราะเค้าจูนที่กล่องหลักอยู่แล้วอะไรที่มันล็อคก้อน่าจะแก้ได้นะคับ ราคา20000 ถูกกว่าที่น้าจะไปเปลี่ยนกล่องของดีแม็กอีกตามที่น้าบอกไว้ กล่องหลักเราดีแล้วคับ ทั้งตัวไอซี(ประมวณผลได้ไวมากๆคับ) และการวางโปรแกรมอันฉลาดของทางมิสซูเอง อีกอย่างเค้าจะทำของตัวเองด้อยกว่าเครือข่ายลูกอย่างค่ายที่น้ากะลังจะไปข้ามสายพันธุ์หรอคับ ลองศึกษาดีๆนะคับกับเจ้าตั้น ถ้าทำอย่างถูกต้องและครบครันผมว่าก้อไม่แพ้ค่ายอื่นๆหรอกคับ ยังไงก้อขอให้น้าหาทางออกกับตั้นเราได้ไวๆนะคับ....สู้ๆ

ปล.ผมเองก้อเคยคิดแบบน้าเหมือนกันคับ แต่คิดอีกทีว่าทำไมเราไม่แก้ปัญหากับมัน มันผูกได้ก็ต้องแก้ได้ซิ! ผมว่าน้าน่าจะได้ยินจากปากค่ายอื่นมาบ้างว่า "กล่องไทรตั้นมั้นฉลาดสุดๆ"
    เห็นด้วยครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    อาการน้ำดัน ตอนนี้ผมเองยังไม่หายครับ กลับมาสระบุรีขับมาได้ครึงทางมั้ง
    กับโบ 04 บูส 15 ปอนด์ พักเดียวความร้อนวิ่งไป 100 องศา น้ำดันออกมาอีกตามเคยครับ
    กลับไปคราวนี้ผมว่าจะไม่ทดลองทำอีกแล้วครับ

แก้น้ำดัน กำเงินไปหาช่างเบริ์ด 9000 บาท ทีเดียวจบเลยดีกว่า เค้าการันตีว่าจบแน่ๆ
    ยังไม่หายอีกหรอคับน้าเล้ง หรือว่าเสื้อสูบมันโก่งน้าเล้งเคยใสยังเอ่ย แต่ผมว่ากำเงินไปให้เค้าแก้แหละน่าจะดีกว่าคับถ้าเค้ายืนยันว่าจบแน่ๆ เอาใจช่วยคับ สู้ๆ...............

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ครับน้า ผมยนังไม่จบเลย ส่วนเสื้อสูบผมยังไม่เคยไสเลย
    ไม่รู้ปัญหาเส้นผมบังภุเขาป่าวเนี่ย แต่ก็ไม่อยากลองแล้วครับ
    เดือนหน้าผมเข้าอู่ช่างเบริ์ดเลยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ครับน้า ผมยนังไม่จบเลย ส่วนเสื้อสูบผมยังไม่เคยไสเลย
    ไม่รู้ปัญหาเส้นผมบังภุเขาป่าวเนี่ย แต่ก็ไม่อยากลองแล้วครับ
    เดือนหน้าผมเข้าอู่ช่างเบริ์ดเลยครับ
    สงสัย...ปาดเสื้อ....อย่างที่เคยทำแน่ๆเลย...น้องเล้ง

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ผมก้อว่าน่าจะเป็นเช่นนั้นนะ เพราะทำมาทุกอย่างแล้วเหลืออย่างเดียวที่ยังไม่ได้ทำ ยังไงเข้าอู่ไปแล้วผลเป็นไงมาเล่าให้ฟังมั้งนะคับน้าเล้ง ปีใหม่แล้วยังไงก้อขอให้อาการน้ำดันจงหายไปนะคับ..........หายไวๆนะคับ สวัสดีปีกระต่ายคับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ขอบคุณมากครับน้า ผมหวังว่าคราวนี้หายดันแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปรับรถแล้วครับ
    จอดครบอาทิตย์พอดีเลย
    <<หวัดดีปีใหม่เช่นกันครับ มีความสุขมากๆนะครับทุกคน>>

User ID
    8090
    Status
    โพส
    210

แล้วจะมีtritonเพื่อ.....(เสียของ)

User ID
    32087
    Status
    โพส
    5

มาตรฐาน ตอบ: Re: จะวางเครื่องดีแมกซ์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bird3255 ดูโพส
    ตอนนี้เรื่องแรงดันด็อป ตอนปลาย มีกล่องที่จะจัดการกับเจ้าตั้นเราได้แล้วน่ะครับ
    ไม่ต้องคิดที่จะไปเปลี่ยนเครื่องหรอก
    กล่องอะไรคับทำได้ที่ไหน

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ตอบ: จะวางเครื่องดีแมกซ์

อ้าวมิตซุเราไม่ดีหรือนิ ผมว่าถ้าเข้าใจปัญหา ก็ไม่หน้าจะยาก
    ไม่รู้ว่า ก้านสูบ เรามันไม่ทนหรือคับ

TTC-2028 TTC-Member
    User ID
    13783
    Status
    โพส
    792

มาตรฐาน ตอบ: จะวางเครื่องดีแมกซ์

ได้ความรู้บานเลยอิอิ แอบดูเค้าแรงกันคริ ๆๆๆๆ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    อ้าวมิตซุเราไม่ดีหรือนิ ผมว่าถ้าเข้าใจปัญหา ก็ไม่หน้าจะยาก
    ไม่รู้ว่า ก้านสูบ เรามันไม่ทนหรือคับ
    รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อก็มีปัญหาแตกต่างกันไป ไทรทันมีปัญหาอยู่เรื่องเดียวครับ ก้านสูบไทรทันแข็งแรง ครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ตอนนี้ vg แรงสุดในบรรดากระบะ น้าว่าไงครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ luftwaffe ดูโพส
    ตอนนี้ vg แรงสุดในบรรดากระบะ น้าว่าไงครับ
    กด like เลยครับ

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อีผุผุของเพื่อนผมเครื่อง3000 เดิมๆ มาท้าแข่งกับผมอยู่ เอาไงดีเนี่ยกลัวเสียเพื่อน(เคยสวนมาแล้วกับอีผุผุ 3000 4d แต่เพื่อนไม่รู้)
    ชิชิ จะมาเล่นกับวีจีซะแล้ว

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p_siri ดูโพส
    อีผุผุของเพื่อนผมเครื่อง3000 เดิมๆ มาท้าแข่งกับผมอยู่ เอาไงดีเนี่ยกลัวเสียเพื่อน(เคยสวนมาแล้วกับอีผุผุ 3000 4d แต่เพื่อนไม่รู้)
    ชิชิ จะมาเล่นกับวีจีซะแล้ว
    จัดเลยครับถ้าเดิมๆด้วยกัน (ไทรทันพลัส140กับอีสุvgs3000 เล่นกัน5รอบที่เทพนคร โดนไทรทันทั้ง5รอบ เลยครับเดิมๆทั้งคู่เมื่อ4ปีที่แล้ว)

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

เจ้าของกระทู้ขายรถไปแล้วเล่นเชพ ชื่อน้องโบ้ท อีจีอาร์ เดิมๆ วีจีไม่เปนลองใคร อิอิ ขอเก็บขอมูลครับเพื่อจะแรงกะเค้าบ้าง แรงหน้าตั้ง พังหน้าซีด(กลัวๆ)

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    เจ้าของกระทู้ขายรถไปแล้วเล่นเชพ ชื่อน้องโบ้ท อีจีอาร์ เดิมๆ วีจีไม่เปนลองใคร อิอิ ขอเก็บขอมูลครับเพื่อจะแรงกะเค้าบ้าง แรงหน้าตั้ง พังหน้าซีด(กลัวๆ)
    อยากเห็น คันใหม่ของน้า เจ้าของกระทู้ครับ มีรูปไหมครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

แล้วข้อดีด้านเครื่องไทรทันมีไรดีมั่งคับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้