หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

มาตรฐาน จะวางเครื่องดีแมกซ์

เบื่อเครื่องไทรทันแล้ว

ที่ไหนรับวางเครื่องข้ามสายพันธ์ดีๆ บ้างครับ

เทิร์นเครื่องเก่าเพิ่มเงินเท่าไหร่ ใครพอรู้บ้างครับ

ค่าใช้จ่ายอะไรเงี้ย พอดีอยากได้เครื่องดีแมกซ์แต่ชอบบอดี้ไทรทัน

ยังไงโพสไว้ครับ ทำไทรทันเหนื่อยจริงๆ ทำยังไงก้อสู้ไม่ได้แย่จัง

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: จะวางเครื่องดีแมกซ์

ลองหาเครื่อง 4m-41did t'c i'c ในไตรตัน ยังครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน Re: จะวางเครื่องดีแมกซ์

ไทรทัน...อ่อนนนนน...กว่ายี่ห้ออื่น..?..คริๆ

User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

อยากได้เป็น เครื่อง ตัวปี 07 อ่า น่าจะเวิร์ค เพิ่มเงินสัก 2 หมื่น ยอม

ดีกว่าเสียเงิน 3 หมื่นเพื่อเปลี่ยนกล่องหลักเพื่อที่จะไม่ดรอปแรงดันในรอบปลาย

User ID
    4225
    Status
    โพส
    83

ขอเสียของไทรทันคือเวลาลงกล่องทองแล้วน้ำดันคับแต่มีวิธีแก้แล้วตอนนี้แต่ถ้าพี่อยากวางเครื่องใหม่3000+กล่องทองecu+อินเตอร์ ก็เดาๆดูประมาน70000+80000มั้งคับลองดูนะคับพี่นะคับ

User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

เพราะตอนแรกกะจะขายแล้วออกเชพป้ายแดงเลย

แต่ทิ้งไทรทันไม่ได้ เสียดาย

เอาเครื่องดีแมกลง เครื่อง 3000 หรือ 2500 ก้อได้

เซตโบ 3000 อินเตอร์ กล่อง เต็ด ใช้ของเดิม แล้วเบิกเกียร์ Vg มาใส่ น่าจะเวิก

ด้วยรูปทรงของไทรทัน คงได้เปรียบ ในด้านอากาศพลศาสตร์มากกว่ารุ่นอื่นๆ ผมว่าน่าลอง

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongboat32 ดูโพส
    เบื่อเครื่องไทรทันแล้ว

ที่ไหนรับวางเครื่องข้ามสายพันธ์ดีๆ บ้างครับ

เทิร์นเครื่องเก่าเพิ่มเงินเท่าไหร่ ใครพอรู้บ้างครับ

ค่าใช้จ่ายอะไรเงี้ย พอดีอยากได้เครื่องดีแมกซ์แต่ชอบบอดี้ไทรทัน

ยังไงโพสไว้ครับ ทำไทรทันเหนื่อยจริงๆ ทำยังไงก้อสู้ไม่ได้แย่จัง
    ใจเย็นๆก่อน อย่าใจร้อน รู้ทั้งรู้ว่าเเต่งเคื่องสู้เขาไม่ใด้ ก็ยังสู้ผมรู้ว่าน้าใจเต็มร้อย บ้างสิ่งบ้างอย่างต้องรอเวลาบ้าง ไม่ใช้วางเคื่องอีชุชุดีเเมกซ์เเล้วจะชะนะทุกนัด ก็ไม่ใช้ เเต่ถ้ามีเงินก็ทำไป

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

วางเครื่องอีสุ เตรียมเงินเปลี่ยนก้านซิ่งได้เลยครับ อิอิ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    วางเครื่องอีสุ เตรียมเงินเปลี่ยนก้านซิ่งได้เลยครับ อิอิ
    ซิ่งสบายจร้า เน๊อะเล้งคุง คริๆๆๆ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

วางเครื่องทั้งที ทำไมวาง Dmax ล่ะ
    Dmax ก้ใช่ว่าจะแรงกว่า Triton สักเท่าไหร่ อดใจรอเครื่อง 2.5 VN Turbo ของ Mitsu... อีกนิดน่า...น้า ผมว่าครั้งนี้ น่าจะมีดีให้เห็น..

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

VNจะแก้ปัญหา เรื่องน้ำดันมาป่าวเนี่ยค๊าบทอคขนาดนั้น ม้าประมาณนี้

User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

ทีมงานน้ำดัน 55

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

น้าก็ขายแล้วไปออก ดีแมกซ์ เลยไม่ดีก่าเหรอคร้่าบบ
    จะได้ไม่เสียค่ายด้วยยย ...เตรียมรอดูผลงาน

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

เครื่องดีแม๊กซ์ ก็ไม่ใช่ว่าจะทนนะครับ ระวังเรื่องก้านสูบและหลายๆอย่างครับ ไม่เปลี่ยน ได้ยกเครื่อง เปิดฝาแน่นอนครับ เครื่องเจ้าตั้นเราอึดและทนสุดแล้วครับ ปัญหาเรื่องแรงดันปลายอันนี้มันเกิดที่กล่องหลัก มันจับได้ครับ ต่อให้หลอกเท่าไรมันก็จับได้ สมองกล ปัญหาตรงนี้ผมว่า แค่เปลี่ยนกล่องก็ได้ เอาของดีแม๊กโกซีลี่ มาใส่ แล้วเดินสายไฟใหม่ ปลั๊กเซนเซอร์ แค่นี้ ก็วิ่งกระฉูดแล้วครับ หมดปัญหาเรื่องกล่องด๊อป ไม่จำเป็นต้องไปยกเครื่องใหม่หลอกครับ ลองดูครับน้า หรือโทรคุยกันก็ได้ครับ ผมพอมีทางออกให้ครับ

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    เครื่องดีแม๊กซ์ ก็ไม่ใช่ว่าจะทนนะครับ ระวังเรื่องก้านสูบและหลายๆอย่างครับ ไม่เปลี่ยน ได้ยกเครื่อง เปิดฝาแน่นอนครับ เครื่องเจ้าตั้นเราอึดและทนสุดแล้วครับ ปัญหาเรื่องแรงดันปลายอันนี้มันเกิดที่กล่องหลัก มันจับได้ครับ ต่อให้หลอกเท่าไรมันก็จับได้ สมองกล ปัญหาตรงนี้ผมว่า แค่เปลี่ยนกล่องก็ได้ เอาของดีแม๊กโกซีลี่ มาใส่ แล้วเดินสายไฟใหม่ ปลั๊กเซนเซอร์ แค่นี้ ก็วิ่งกระฉูดแล้วครับ หมดปัญหาเรื่องกล่องด๊อป ไม่จำเป็นต้องไปยกเครื่องใหม่หลอกครับ ลองดูครับน้า หรือโทรคุยกันก็ได้ครับ ผมพอมีทางออกให้ครับ
    ชัดเจนดีครับ

User ID
    3090
    Status
    โพส
    406

ตอนนี้เรื่องแรงดันด็อป ตอนปลาย มีกล่องที่จะจัดการกับเจ้าตั้นเราได้แล้วน่ะครับ
    ไม่ต้องคิดที่จะไปเปลี่ยนเครื่องหรอก

User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

เปลี่ยนกล่องหลักงบ 3 หมื่นกลาง ไม่น่าจะไหวอ้ะัครับ ตอนนี้กำลังรอเซ็ตโบดีแมก3000 อยู่ครับ

ที่ไหนทำได้ถูกกว่า 12000 บ้างครับ

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

ผมมีความเชื่อว่าสักวันมิตซูจะกลับมาครับคงจะจำกันได้มั้งครับตอนไซโคลนออกมาใหม่ๆ(ตอนนั้นเค้าไม่นิยมติดเทอร์โบกันเต็มที่ก็ใส่เฮดเดอร์+แต่งปั้ม)ตอนนั้นเจ้าไซโคลนสู้ใครไม่ได้เลยไม่ว่าจะทำเท่าไรก็สู้มังกรทองและบิ๊กเอ็มไม่ได้เลยและเมื่อมาถึงระยะนึงตอนเทอร์โบฮิตสุดๆเจ้ามิตซูไซโคลนได้กลับมาทวงบัลลังโดยเป็นรถเทพแห่งวงการทั้งแรงและทนสุดๆและผมจำได้ตอนนั้นไซโคลนสวนเครื่องจีโบและก็เครื่องเจโบ ตามลำดับ....งงๆๆครับว่าดีเซลทำได้ไงและคำตอบก็คือมิตซูบิชิเท่านั้นที่ทำได้และทน+อึดจนได้ฉายยาในวงการว่า.....ไซโคลนนรก เจ้าแห่งพลังบูส กระบะเทพ แต่งนิดหน่อยบูสสบายๆ50-60psi up. และผมก่อนที่จะมาใช้เจ้าตั้นก็ใช้ไซโคลนมาก่อนแต่งนิดหน่อย แค่ 13 วินาที ปลายๆที่402เมตรที่ยางเรเดียล โดยช่างชาวบ้านธรรดาๆอย่างผมเองแต่ถ้าเป็นรถร้านวิ่ง11วินาทีมีให้เห็นแน่นอนครับ สุดท้าย...........จงเชื่อในสิ่งที่เฮด..เฮดในสิ่งที่เชื่อ......จงระวังสักวันมันจะกลับมา

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ดีแม็กก้านสูบอ่อนมากคับ คตกันบ่อยๆที่ซิ่งกัน ยิ่งตัว2.5นะทำครั้งนึงหนักกว่าเราอีกคับลูก ก้าน เสื้อสูบ เครื่องตั้นเต็มที่ก็แค่น้ำดันแต่ก้อแก้ได้คับ ถ้าน้าคิดจะเปลี่ยนเครื่องข้ามสายพันเพราะเรื่องดร็อปน้ำมัน ผมว่าลองคิดดูดีๆก่อนนะคับ น้าไม่ลองถามข้อมูลของ ECUTEK ดูล่ะคร๊าปผมว่าเค้าแก้ปัญหาตรงนี้ได้ (ลองดูรถน้าเต้ยสิคับ ผมไม่เห็นว่าเค้าจะเป็นไรเลย แถมยังขึ้นนำได้ถ้วยมากมายอีกต่างหาก) เพราะเค้าจูนที่กล่องหลักอยู่แล้วอะไรที่มันล็อคก้อน่าจะแก้ได้นะคับ ราคา20000 ถูกกว่าที่น้าจะไปเปลี่ยนกล่องของดีแม็กอีกตามที่น้าบอกไว้ กล่องหลักเราดีแล้วคับ ทั้งตัวไอซี(ประมวณผลได้ไวมากๆคับ) และการวางโปรแกรมอันฉลาดของทางมิสซูเอง อีกอย่างเค้าจะทำของตัวเองด้อยกว่าเครือข่ายลูกอย่างค่ายที่น้ากะลังจะไปข้ามสายพันธุ์หรอคับ ลองศึกษาดีๆนะคับกับเจ้าตั้น ถ้าทำอย่างถูกต้องและครบครันผมว่าก้อไม่แพ้ค่ายอื่นๆหรอกคับ ยังไงก้อขอให้น้าหาทางออกกับตั้นเราได้ไวๆนะคับ....สู้ๆ

ปล.ผมเองก้อเคยคิดแบบน้าเหมือนกันคับ แต่คิดอีกทีว่าทำไมเราไม่แก้ปัญหากับมัน มันผูกได้ก็ต้องแก้ได้ซิ! ผมว่าน้าน่าจะได้ยินจากปากค่ายอื่นมาบ้างว่า "กล่องไทรตั้นมั้นฉลาดสุดๆ"

User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

ฉลาดเกินไป กลับกลายเป็นไม่ดี

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้