สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    560
    Status
    โพส
    684

มาตรฐาน **ไปมาแล้วจ้า ^ภูทับเบิก^ มือเดียวตลอดสาย**

ก่อนปีใหม่ ขอไปเที่ยวไกล ๆ อีกสักหน เพราะวางแผนไว้ว่า ปีใหม่คงไม่ไปไหนไกลแล้ว ... เหนื่อย และตังค์จะหมด ฮิๆๆๆๆ ........ฉลองคริสมาสบนภูดีก่า
    304 ปราจีน – ภูทับเบิก – เขาค้อ ไปกลับรวมระยะ 948 กิโล จากการวัดไมล์ ค่าน้ำมัน กะความสิ้นเปลืองไม่คิด ด้วยใจรักการเดินทาง เคยไปเขาค้อแค่ครั้งเดียวเอง แต่คราวนี้ขอขึ้นทับเบิกด้วยดีกว่า......
    ออกเดินทางเช้า กับ 5 คนในรถ กะแล้วว่ามื้อเที่ยงต้องไก่ย่างวิเชียรบุรี แหม ถึงที่แล้วมองซ้าย-ขวา ข้างทาง ไม่เห็นมี เลยต้องแวะร้านไก่ย่างบัวตอง ที่วิเชียรบุรี ลองท้องไปก่อน แล้วเผื่อที่ไว้สำหรับขนมจีนหล่ม ที่ว่าขึ้นชื่อนักขึ้นชื่อหนาด้วยนะ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

มาตรฐาน Re: **ไปมาแล้วจ้า ^ภูทับเบิก^ มือเดียวตลอดสาย**

อิ่มท้องเรียบร้อย คิดไม่ตกว่าจะไปไหนก่อน เขาค้อ รึภูทับเบิกดี เพื่อนรุ่นน้องที่รักโทรหา.... บอกด้วยความหวังดีว่า อย่านะ อย่าขึ้นทับเบิกทางหล่ม ให้ไปทางนครไทย โห .... แม่เจ้า จากนี้ไปทางโน้นมันตั้ง 100 กิโล ไม่ใช่หรอ แต่ทางหล่มเค้าเขียนแค่ 30 กว่าโลเอง ตรูจะเชื่อมันดีมั้ยนี้ บ่ายกว่าแล้ว ทางนี้แหละเอาใกล้ว่า เราเชื่อในฝีมือเราเอง...5555....

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

มาตรฐาน Re: **ไปมาแล้วจ้า ^ภูทับเบิก^ มือเดียวตลอดสาย**

กว่าจะถึงจุดนี้ได้ เราคนขับต้องคอยระวังมาตลอดทาง ใช้ได้ ๆ .....แต่อย่างนี้มันน้องๆ ทางขึ้นแม่ฮ่องสอนน่ะ และเราเชื่อมั่นในเจ้าตันของเรา พวกผู้โดยสารในรถสุดแสนจะ ชื่นชมบรรยากาศข้างทางอย่างสนุกสนาน อื่อ สวยจ้าสวย........(ตรูเจอสวยก่านี้มานักต่อนักแล้ว....) ...

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

ถึงจุดยอดฮิตของนักท่องเที่ยว ที่จะต้องมาโพลส์ท่าถ่ายรูปกัน อ่ะอ่า...ชั้นละคนหนึ่งที่มาถึงที่นี้แล้ว.....

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ทำไมไม่มาแวะ หระรี ด้วยหล่ะ ป้าตู่

หนีเที่ยวอีกแล้ว

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

คนเยอะ รถเยอะ ซ้าย-ขวาไปทางไหนดี คงต้องหาที่พัก แบบลุย ๆ ลงไปเลยที่.....ภูทับเบิก....
    เฮ้อ .... ขนาดไม่ใช่เทศกาลนะเนี่ย รถและคนยังขนาดนี้ เลยไปหาที่พักแบบมั่ว ๆ นี้เลยคับท่าน ไร่ลุงท้ายโฮมสเตยย์ เจ้าของคนพื้นที่ ได้ภรรยาคนเชียงราย แหม เราเลยได้พวกชาวเหนือเหมือนกันนิ….อู้กั่นม่วนชื่น....

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

ลุงปลูกผักผสมผสานไปเรื่อย มีทั้ง กระหล่ำ (ของฮิตที่นี่) ผักกาด ผักชี มันฝรั่ง แครอท แบบอยากได้ไปหาขุดเอง 555 แถมมีสวนสตรอเบอรี่แปลงน้อย ๆ อีกด้วยนะ แบบปลูกเล่น ๆ ง่ะ ขายกันเอง
    ดอกไม้แถบนี้ มีดอกกระดาษแปลงเล็ก ๆ มองไปไกล ๆ เห็นนางพญาเสือโคร่งหลงเหลืออยู่บ้าง (หมดหน้ามันแล้วง่ะ)....

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

กลางวันร้อนโคตร แต่พออาทิตย์ตกดิน แหม มาเชียวความเย็น แบบไม่ต้องเชิญ แผนจะนอนดูดาวถูกตัดออกไป นอนในเต็นส์ดีกว่า เพราะมองไปไกลริบ ๆ แสงนีออนเพียบ.... แถมบนยอดภู มีการแสดง กระจายเสียงตามสายลั่นเขาอีกด้วย เฮ้อ อุตสาห์หนีมานอนในป่าในดอยแล้วนะเนี่ย...
    ทะเลหมอกที่นี่ หน้านี้ไม่ค่อยเห็น ไม่เหมือนทางเหนือ เช้ามาแอบไปเช็คอุณหภูมิ ได้ 10 องศาตอนพระอาทิตย์ยังไม่ขึ้น แล้วเมือคืนล่ะ ถึงว่า แม่ลูกสาว 2 ตัวดึงผ้าห่มกันไปมาทั้งคืน....555
    เช่นเคย พอพระอาทิตย์ขึ้น ความร้อนก็เข้ามาแทนที่ทันที
    รายการอาหารของไร่นี้ เป็นเช่นนี้แหละพี่น้อง

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ดีจังน้าได้เที่ยว
    แต่ผมอดครับ เพราะแม่บ้านไม่หยุดค้าบ
    แถมต้องเข้าเวรรักษาความปลอดภัยบนท้องถนน
    ให้พ่อแม่พี่น้องครับ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

กะไม่บรรทุกอะไรแล้วเชียว แต่ไหนๆ ติดไม้ติดมือไปบ้างสักนิดก็ดี เช้ามาพ่อลูกอ่อนเลยต้องกระเตงกันไปเก็บกระหล่ำที่เหลือในไร่ให้ น้องสมรักษ์นี้ถ้าปล่อยให้นั่งเฉย ๆ จะแหกปากร้อง.....แบบดังมากกกก ต้องกระเตงกันไปอย่างนี้แหละ....

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    ดีจังน้าได้เที่ยว
    แต่ผมอดครับ เพราะแม่บ้านไม่หยุดค้าบ
    แถมต้องเข้าเวรรักษาความปลอดภัยบนท้องถนน
    ให้พ่อแม่พี่น้องครับ
    ดีจังมีผู้ดูแลความปลอดภัยเช่นนี้....
    ต่อเลย.......8 โมงกว่า เดินทางกลับ ก็กลับกันทางเดิมนั้นแหละ คุยกับลุงท้ายเจ้าของไร่เรื่องทาง เค้าเล่าว่า ทางไหนๆ มันอันตรายรึไม่ ขึ้นอยู่กับคนขับแหละหนู ขึ้นช้าลงช้า ไม่รีบไม่ซิ่งซะอย่าง ปลอดภัยทุกราย แถมบอกไว้ ล่าสุดนี้ 3 ศพ ซิ่งลงผ่าเสาไฟฟ้าหักหลายท่อน แถมรถยับซะไม่มีดี เถ้าแก่เจ้าของรถรวยเละ แถมเพื่อนฝูงรวยกันทั่วหน้า กับ 3 ตัวบน 380.....

ขึ้นเขาค้อ แวะวัดผาซ่อนแก้ว ที่เค้าว่าสวยงามกัน ขอให้เห็นกับตาทีเถอะ......แหม สมคำรำลือแท้.....

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

อันนี้ไม่เคยแวะ เลยขอแวะชมนิด กับไร่ บี เอ็น ..... อื่อ รถเยอะเช่นเคย ดูๆ แล้วไม่ใช่แบบที่เราต้องการหรอก....ไปดีกว่าหาซื้อผัก ไม้ ข้างทางถูกกว่าเนอะ....

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

สุดท้ายบนเขาค้อ ขอแวะก่อนลงเขา......

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

เรื่อย ๆ เรียง ๆ แวะไก่วิเชียรบุรี อีกสักมื้อก่อนถึงบ้าน กับไก่ย่างลุงเล็ก (แหม....น้ำจิ้มไม่แซบเท่าบัวตอง แต่ปลาร้า .... กลิ่นสุดยอด....เฮือก...น้ำลายหก).....
    ถึงบ้านแบบสบาย ๆ 8 ทุ่ม ได้เตรียมตัวพักผ่อน ตื่นเช้าไปโรงเรียน กันต่อไป....
    แล้วทริปต่อไปของเรา จะเป็นที่ไหนดีนะ........
    ภาพมีมากมาย บรรยายไม่หมด....จึงขอฝากภาพสวยๆไว้อีกห้องนึ่งนะจ๊ะ.....
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?p=407011&posted=1#post407011
    ขอบคุณทุกท่านที่ตามติด เข้ามาชม.....

User ID
    7292
    Status
    โพส
    635

รถน้าใช้ล้อใช้แม็กขนาดเท่าไรครับ ภาพสวยดีครับผมก็ไปมาครับพึ่งกลับมาครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมไปมาแล้ว ให้รางวัลกับชีวิตบ้างก้อดีครับ แล้วผู้พันฉีผมอยู่ไหนนิ

TTC-000935 TTC-Member
    User ID
    9454
    Status
    โพส
    442

อยากไปจังเลยครับ แต่ยังไม่ได้ไปซักทีครับ ขอบคุณสำหรับภาพสวย บรรยากาศดี

ข้อมูลกระทู้