สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10098
    Status
    โพส
    58

มาตรฐาน ขอปรึกษาครับ ช่วงวันหยุด แก้มยางฉีก (เบียดบ่อพัก)

ขอปรึกษาครับ ช่วงวันหยุดที่ผ่านมา แก้มยางฉีก (เบียดบ่อพัก) อยากทราบว่าผมต้องทำอย่างรัยดีครับ ถ้าผมนำยางอะไหล่มาใส่แทนยางที่ฉีกได้ไหมครับ(ล้อหลัง) แล้วค่อยนำยางไปเคลมทีหลัง จะได้ไหมครับ ป.1 ศรีเมือง ขอคำแนะนำด้วยครับ ประกัน จะหมด 31 มค. 54 นี้แล้วครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน Re: ขอปรึกษาครับ ช่วงวันหยุด แก้มยางฉีก (เบียดบ่อพัก)

แจ้งเคลมทางโทรศัพไว้ก่อนครับ แล้วลองปรึกษา จนท.ดู ให้ดีถ่ายรูปที่เกิดเหตุชัดๆไว้ด้วยครับ แต่ว่าเคลมยาง เราจ่ายครึ่งนึงด้วยนะครับ

TTC-000935 TTC-Member
    User ID
    9454
    Status
    โพส
    442

มาตรฐาน Re: ขอปรึกษาครับ ช่วงวันหยุด แก้มยางฉีก (เบียดบ่อพัก)

รอฟังครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

แจ้งเคลมด่วนครับ
    เพราะเบียดบ่อพักแบบนี้ประกันไม่จ่ายครับ
    ต้องเกิดความเสียหายต่อแมกซ์ด้วย เขาถึงจะยอมจ่าย
    เช่นกรณีของผมที่เพิ่งเกิดเมื่อ 3 ธันวาคม
    ประกันบอกว่า ในกรณีนี้ เกิดความเสียหายต่อแมกซ์ด้วย
    เขาจะจ่ายค่ายางครึ่งหนึ่ง พร้อมค่าซ่อมล้อแมกซ์

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=24987
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10098
    Status
    โพส
    58

ผมได้โทรศัพท์ แจ้ง เคลม ไปแล้วกับทาง ศรีเมือง ตอนนี้ได้เลขแจ้งเคลมแล้ว ทางศรีเมืองแจ้งว่าให้นำรถ เข้า ศูนย์ได้เลย และเก็บยางที่ฉีกไว้เป็นหลักฐาน
    อยากทราบว่ากรณีนี้ต้องจ่ายครึ่งหนึ่งของราคายางไหม ศรีเมืองต้องแจ้งเราก่อนไหม ว่าต้องจ่ายครึ่งหนึง (ก่อนได้เลขเคลมศรีเมืองไม่ได้แจ้งเรื่องนี้ครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cowboy.ce : 07-01-2011 เมื่อ 10:26

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cowboy.ce ดูโพส
    ผมได้โทรศัพท์ แจ้ง เคลม ไปแล้วกับทาง ศรีเมือง ตอนนี้ได้เลขแจ้งเคลมแล้ว ทางศรีเมืองแจ้งว่าให้นำรถ เข้า ศูนย์ได้เลย และเก็บยางที่ฉีกไว้เป็นหลักฐาน
    อยากทราบว่ากรณีนี้ต้องจ่ายครึ่งหนึ่งของราคายางไหม ศรีเมืองต้องแจ้งเราก่อนไหม ว่าต้องจ่ายครึ่งหนึง (ก่อนได้เลขเคลมศรีเมืองไม่ได้แจ้งเรื่องนี้ครับ)
    วัสดุที่เสื่อมสภาพเร็ว เขาเคลมแค่ครึ่งเดียวครับ ถ้าให้ทางประกันเปลี่ยนราคาจะแพงกว่าปกติ ทำให้เราต้องเสียเงินมากกว่าปกติด้วย
    แต่ถ้าเราไปใส่เองจะได้ราคาที่ถูกกว่า แต่เราต้องจ่ายไปก่อนแล้วรอเคลียเงิน ซึ่งอาจได้นานๆๆๆๆ หน่อย
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

ข้อมูลกระทู้