สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4825
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน รบกวนสอบถามหน่อยครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ
    มีปัญหามารบกวนผู้รู้ช่วยตอบครับ
    สีบเนื่องจากสายที่ใช้ชาร์ทกับรถของ GPS รุ่น PND-B80E ที่แถมมาเสีย ก็เลยไปซื้อสายชาร์ทเส้นใหม่มา ยี่ห้อ Commy ราคา 299 บาท มาใช้ มีปัญหาดังนี้
    1. เวลาเสียบชาร์ท ที่หน้าจอ GPS จะขึ้นคำว่า กำลังชาร์ท และจะมีสัญลักษณ์ USB ขึ้นตลอดเวลาที่ชาร์ท ทำให้ไม่สามารถมองเห็นเส้นทางที่จอ GPS ได้

ซึ่งสายชาร์ทที่แถมมา เวลาเสียบชาร์ทก็จะเห็นเส้นทางที่จอGPSปกติ
    อยากถามน้าๆท่านไหนมีวิธีแก้ไขให้หน้าจอ GPS เป็นปกติเวลาเสียบชาร์ทบ้างครับ แบบว่าจำเป็นต้องใช้ GPS เวลาเดินทางเพราะไม่ชำนาญเส้นทางอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12515
    Status
    โพส
    420

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับ

รอผู้รู้มาให้ความกระจ่างคับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับ

จริงๆไม่ได้ใช้รุ่นเดียวกันนะครับน้า แต่ของผมก็เคยพังแล้วซื้อของโทรศัพท์มาใส่เหมือนกัน มันจะมีเมนูขึ้นมา2โหมดให้จิ้ม โหมดแรกจะเป็นชาจ โหมด2จะเป็นเชื่อมต่อผ่านพอร์ท USB ปัจจุบันสั่งของตรงรุ่นมาใช้ไม่ได้กดยากเลยครับ(เอามาเผื่อสำรองไว้2ตัวแน่ะ) ลองดูครับ

ข้อมูลกระทู้