หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

กระทู้: พิชิตมาได้สำเร็จอีก1ดอยในฝัน.สันป่าเกี๊ย แม่ตะมาน.แบบเข้าผิดทางครับ แฮะๆ.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาตรฐาน Re: พิชิตมาได้สำเร็จอีก1ดอยในฝัน.สันป่าเกี๊ย แม่ตะมาน.แบบเข้าผิดทางครับ แฮะๆ.

ขอบคุณภาพสวยๆๆครับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน Re: พิชิตมาได้สำเร็จอีก1ดอยในฝัน.สันป่าเกี๊ย แม่ตะมาน.แบบเข้าผิดทางครับ แฮะๆ.

เี่ที่ยวเก่งจังครับป๋า สวัสดีปีใหม่นะครับ เสียดายผมไปช่วงงาน5ปี ตั้ง 8 วัน ไม่ยอมหนาว
    ตอนนี้พักก่อน เก็บตังลงเลนส์ครับ กะว่าดูๆทางใต้ไว้ไม่ได้ไปนานแล้ว ขอบคุณที่เอารูปมาฝากด้วยนะครับ ที่สวยๆ ปลอดผู้คนและยากๆ กว่านี้มีอีกมั๊ย 555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ไปมาเหมือนกันค่ะ ไม่เห็นเจอป๋าเลยอะ ฝากรูปให้ดูค่ะ ถ่ายเมื่อ 2 เดือน 1 ปี 2552 ค่ะ
    ไปอีกก็ได้ครับเจ้มด สถานที่น่าจะยังสวยกว่าเดิม ให้น้ายุทธลองทางใหม่ๆเล่นมั่ง55+มันที่สุดครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ขอบคุณภาพสวยๆๆครับ
    ขอบคุณครับน้าจ่า กล้องผมมันกระป๋องไปแล้วครับน้าจ่า..
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    เี่ที่ยวเก่งจังครับป๋า สวัสดีปีใหม่นะครับ เสียดายผมไปช่วงงาน5ปี ตั้ง 8 วัน ไม่ยอมหนาว
    ตอนนี้พักก่อน เก็บตังลงเลนส์ครับ กะว่าดูๆทางใต้ไว้ไม่ได้ไปนานแล้ว ขอบคุณที่เอารูปมาฝากด้วยนะครับ ที่สวยๆ ปลอดผู้คนและยากๆ กว่านี้มีอีกมั๊ย 555
    ก็อยากได้กล้องชุดใหม่มั่งเหมือนกันครับน้าJui แต่อิอิ หมดเป๋าแล้วลูกเบิกไปเป็นค่าเรียนกันหมด / ยากๆเพียบครับ แต่หมดปัญญาที่จะไปรถแมงแกรบแบบเราต้องพอดีตัวครับ 55+ท่องเที่ยวแบบครอบครัว
    ///////////////////////
    .
    มาต่ออีกแล้วกันครับชุดที่6
    .ชวนเที่ยวครับสถานที่ใหม่ๆของ อ.ไชยปราการ ไม่รู้ถูกปิดซ่อนมานานเท่าไหร่ ผมไม่ทราบ
    .รูปสวนผักเชิงเขา อันนี้ผมเลยเป้าหมาย กลับออกมาเลยถ่ายมาดู
    .ป้ายที่ในศูนย์บริการ ถ่ายมาจะได้รู้ว่าเปิดเมื่อไหร่
    .เทียบสัดส่วนความใหญ่โตอัศจรรย์ กับลูกศรด้านบน กับรั้วกันคนตก ว่าใหญ่แค่ไหน
    .เดินมารอบๆลงมาตามทางเดินบรรได ลงมาที่ด้านล่างซึ่งเป็นทางเดิน วนออก(2รูปนี้ขอใหญ่หน่อยครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 07-01-2011 เมื่อ 15:32

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

สงสัย....ต้องยกจริงๆสะแร้ว..........

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

*ไม่ได้นะน้าวุฒิ เดี๋ยวไม่มีผู้นำกลุ่มตัวต่ำเตี้ยครับ*
    ------------------------
    .รูปกาดฯอีก2รูปครับ
    .ชื่อว่าต้น กระทงลาย มะแตก
    .ใครแวะมาเที่ยว ก็จอดที่หน้าศูนย์บริการนี้ แล้วเข้าไปในนี้เดินออกด้านซ้ายไปตามทางขึ้น หรือจะเข้าไปชมด้านล่างไปทางลงก็ได้ ถ้าเป็นที่ร่างกายผู้อ่อนแอ
    .
    กลับออกมาจะไปนอนที่ อช.ดอยเวียงผาต่ออีก1คืน(1-01-54) ตรง3แยกช่วงกลางถนนนี้ มีทางลัดหน่อยๆตัดไปยังทางเข้า อช.ดอยเวียงผาได้เลย ไม่ต้องย้อยกลับออกมาถนนหลักหรือจะย้อนก็ไม่ไกลแต่เราเลือกวิ่งทางแปลกๆใหม่ๆที่ไม่เคยวิ่งดู.

User ID
    3061
    Status
    โพส
    238

ท่านใดอยากมาเที่ยวชวนคนเชียงดาวบ้างเด้ออยากไปด้วย 084-3665506

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

เห็นน้าๆ ไป แล้วอยากไปมั่งจัง ไปคันเดียวก็เด๋วหลงทางแน่ๆ จะมีใครจัดทริป ไปอีกมั้ยครับ สนใจอย่างแรง

User ID
    36
    Status
    โพส
    467

ไปมานานมากแล้วครับ ที่นี้ทางขึ้นจะมีรถมาเกรดทางใหม่ทุกปี ถ้าเลยขึ้นจะเป็นทางเดินขึ้นสู่ดอยหลวงเชียงดาว หน่วยเด่นหญ้าขัด ตอนนั้นต้นนางพญาเสือโคร่งยังต้นเล็กอยู่เลย....นึกถึงอดีต

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สมบัติ ดูโพส
    ท่านใดอยากมาเที่ยวชวนคนเชียงดาวบ้างเด้ออยากไปด้วย 084-3665506
    เสียดาย เลยไม่ได้แวะคารวะเจ้าของพื้นที่เลยครับ ใครจะไปโทรติดต่อน้าบัติ เจ้าของพื้นที่เชียงดาวเลยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    เห็นน้าๆ ไป แล้วอยากไปมั่งจัง ไปคันเดียวก็เด๋วหลงทางแน่ๆ จะมีใครจัดทริป ไปอีกมั้ยครับ สนใจอย่างแรง
    ส่วนตัวผม จบทริปสิ้นปีแล้วครับน้าแมว คงต้องตั้งหลักกันใหม่หนาวๆปีหน้าครับ คงต้องคิดค้นต่อไปว่าที่ไหน น่าไปเปิดปอดฟอกอากาศครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mu57 ดูโพส
    ไปมานานมากแล้วครับ ที่นี้ทางขึ้นจะมีรถมาเกรดทางใหม่ทุกปี ถ้าเลยขึ้นจะเป็นทางเดินขึ้นสู่ดอยหลวงเชียงดาว หน่วยเด่นหญ้าขัด ตอนนั้นต้นนางพญาเสือโคร่งยังต้นเล็กอยู่เลย....นึกถึงอดีต
    มีรูปปากทางอยู่รูปนึงครับน้ามู ฝากให้แก้คิดถึงครับ ลุยเดี่ยวยังไม่กล้าเข้าครับ 55+
    **
    **
    งั้นก็ขอต่ออีกสัก2ชุดเลยแล้วกันจะได้จบทริปนี้ไป
    .ย้ายสังขาร มาหาที่สวยเรียบๆเนียนๆสงบๆกันที่นี่ครับ อช.ดอยเวียงผา
    .คืนของวันที่01-01-54มีมาพักกัน11คัน สถานที่เหลือ เลยหาที่สงบๆห่างๆกันไป
    .ผมว่า อช.ดอยเวียงผา ที่นี่จัดการสนามหญ้าได้สวยที่สุด เท่าที่เคยพบมา สวยสะอาดเนียนตาจริงๆครับ
    .

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ขอจบที่ชุดนี้ครับ
    *
    .น้ำพุกลางสระ
    .พื้นที่สำรองมีอีกเหลือๆลานกว้างๆด้านหน้า
    .
    ออกมาจากอ.ช. มาเวะเข้าหาเที่ยวโป่งน้ำร้อนอาบแช่สักหน่อย แต่มาเจอที่นี่ครับ
    .ตามป้ายบอกว่าน้ำรูพยานาค เลยเข้ามาดู แต่ในนี้ป้ายเป็นแบบนี้ครับ
    .ไม่ต้องบอกนะว่าต้นอะไร ใหญ่มากๆ
    *ขอบคุณที่ตามชมครับ ขอจบทริปสิ้นปี53+ต้นปี54ครับ*
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 09-01-2011 เมื่อ 22:01

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ขออีกนิดครับจบแล้ว
    .ตามป้ายบอกว่าน้ำรูพยานาค เลยเข้ามาดู แต่ในนี้ป้ายเป็นแบบนี้ครับ
    .ชาวบ้านบอกว่ารูน้ำนี้ลึกมาก ผมดูจากสีน้ำน่าจะมาจากน้ำโป่งน้ำร้อนแน่ๆ แต่ลองลงไปจุ่มดู เย็นเจี๊ยบเลย
    .กิ้งก้านไม่ต้นนี้นี้ ก็เหมือนพยานาคจริงๆ
    *ขอจบทริปสิ้นปี53+ต้นปี54 ขอบคุณที่ทรมานมาชมกันครับ*
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 09-01-2011 เมื่อ 22:04

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Gps นำทางให้ป๋าลุย อยากเห็นทางที่ป๋าไปลุยจัง อาจจะแอบไปลุยมั้ง

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ WE ARE TRITON ดูโพส
    Gps นำทางให้ป๋าลุย อยากเห็นทางที่ป๋าไปลุยจัง อาจจะแอบไปลุยมั้ง
    ไม่มีใครวิ่งเลยครับน้าWE ARE TRITON เค้าเลยกันไปอีกหน่อย ไปเข้าทาง(A)กันผม งง เองเห็นมีป้าน รร.แม่แนะ ที่จริงมันต้อง รร.แม่นะเข้าไปตอนแรกเป็นคอลกรีต ยิ่งไปยิ่งเสียว เปรี่ยวด้วยไม่กล้าจอดถ่ายรูปเลยครับ ครึ่งทาง หิน ดิน กับเหวฝั่งซ้าย จนผบ.ร้องตลอดว่า ชิดขวาไปซิๆๆ แต่ก็ยังติดใจทางนี้อยู่เหมือนกัน ถ้าไปน่าจะสัก2-3คันละดีหน่อยครับ อิอิ จะได้ไม่ค่อยวังเวงครับ ทางบริสุจน์ดีจัง แต้เค้าว่าทาง(C)ก็โหดครับทางออฟระดับยากๆเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 09-01-2011 เมื่อ 23:42

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้