หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 103

กระทู้: เกิดอุบัติเหตุจนเกือบเสียชีวิต!!หลังจากนำรถเข้าไปใ ช้บริการที่ศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3

Magatron
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เกิดอุบัติเหตุจนเกือบเสียชีวิต!!หลังจากนำรถเข้าไปใ ช้บริการที่ศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดกับผมและภรรยา เป็นอุบัติเหตุที่เกิดหลังจากเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์มิตซู สิทธิผล สาขาพระราม3 จนเกือบจะเสียชีวิตจึงอยากนำข้อมูลมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ เพราะเหตุการณ์ครั้งนั้นถ้าเกิดผมเสียชีวิตไปก็คงสันนิฐานกันว่าขับรถโดยประมาทจึงอยากนำเรื่องจริงมาแจ้งให้ทุกท่านทราบ

ผมใช้รถMitsubishi Pajerosport และได้เข้ารับการตรวจเช็คตามระยะที่กำหนดกับศูนย์บริการมาตลอด เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2553 ได้ทำการตรวจเช็คตามระยะตามปกติ 40,000 กม. โดยมีเลขระยะทางอยู่ที่ 37,202 กม. และในการตรวจเช็คดังกล่าวได้มีการสลับล้อ และตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ซึ่งปรากฏตามใบเสร็จที่แนบมาด้วย

ต่อมาเมื่อวัน 27 พฤศจิกายน 2553 ผมและภรรยา ขับรถคันดังกล่าวไปทำธุระที่ที่พัทยา ในเวลาประมาณ 7:00 น. ระหว่างทางขับรถมาถนนกรุงเทพ-พัทยาปรากฏว่ามีเสียงดังกึกกึกผิดปรกติที่ช่วงล่าง จึงจอดดูข้างทางครั้งแรกเข้าใจว่ายางแบน แต่เมื่อลงมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติกับยาง จึงได้ขับต่อสักระยะก็มีเสียงดังขึ้นอีก จึงจอดรถดูข้างทาง ครั้งที่สองคิดว่ามีอะไรติดที่ช่วงล่าง แต่ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติ ขึ้นรถแล้วขณะที่ขับออกมาได้โทรเข้าไปสอบถามกับศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3 เมื่อเจ้าหน้าที่รับสายก็เลยแจ้งถึงอาการว่ามีสียงดังด้านล่าง เจ้าหน้าที่ก็แนะนำให้จอดรถแล้วเหยียบคันเร่งดู แต่ขณะที่คุยได้ยินเสียงดังมากจากด้านล่างของรถทันใดนั้นรถก็เสียการทรงตัวพวงมาลัยล๊อกไปทางด้านซ้ายและไม่สามารถเบรคเพื่อหยุดรถได้ เป็นเหตุให้รถเสียหลักหมุนไปชนเสาไฟฟ้าตกลงข้างทางแล้วพลิกคว่ำทำให้รถยนต์ได้รับความเสียหาย(ตามภาพถ่ายที่แนบ)

ผู้ขับขี่และผู้โดยสารได้รับบาดเจ็บ ตัวผมศรีษะฟาดด้านข้าง โดนกระจกบาดที่หน้าและศีรษะ ภรรยาเจ็บที่คอและหลัง ขาด้านซ้ายโดนกระจกเป็นแผลและช้ำ เมื่อได้สติจึงลงจากรถ ไม่เห็นล้อหลังด้านซ้าย คนที่เห็นเหตุการณ์ณืได้บอกว่าได้เห็นล้อหลุดห่างออกไปจากตัวรถตกอยู่ในพงหญ้าข้างทาง ไกลจากตัวรถพอประมาณ หลังจากนั้นก็โทรเข้าไปที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขา... อีกครั้งว่าในขณะที่คุยกันสักครู่นี้รถได้เกิดอุบัติเหตุเกิดแล้ว จากนั้นผมและภรรยาก็ถูกนำส่งโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด(โรงพยาบาลอ่าวอุดม) เอ็กซเรย์ ทำแผลเบื้องต้น เมื่อตรวจเช็คเสร็จก็กลับมาที่เกิดเหตุ
    โดยที่เจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู...(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)และเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู อีก2ท่าน ได้เดินทางมายังที่เกิดเหตุและรับทราบถึงเหตุการณ์ดังกล่าว โดยที่เลขระยะทางของรถขณะนั้นอยู่ที่ 38,004 กม. และทาง(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)ได้เสนอที่จะขอนำรถกลับไปตรวจสอบที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขาแต่ผมต้องการที่ไปลงบันทึกประจำวันและให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจโดยเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซูบิชิสาขา... ได้นำล้อที่หลุดมาใส่กลับเข้าที่เดิมแล้วนำน๊อตจากที่เหลือใน3 ล้อมาแบ่งใส่ แล้วนำรถลากไปไว้ที่ สน. ภูธรหนองขามโดยขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์พิสูจน์หลักฐาน2ชลบุรี สำนักงานวิทยาการตำรวจตรวจสอบอยู่

เบื้องต้นเจ้าพนักงานตำรวจสัญนิฐานว่า เกิดจากน็อตล้อหลุดทำให้ล้อหลังด้านซ้ายหลุดทำให้รถเสียหลักทำให้เกิดอุบัติเหตุดังกล่าว ปรากฏตามภาพถ่ายและบันทึกประจำวันที่แนบท้าย

ล่าสุด!!ผลการพิสูจน์ของตำรวจออกมาแล้ว สรุปได้ว่า เกลียวน็อตล้อค่อยๆคลายจนหลุดออกไป ขณะที่รถใช้ความเร็ว อันเนื่องมาจาก การขันน็อตไม่แน่น จึงทำให้ล้อหลุดและเกิดอุบัติเหตุดังกล่าว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Magatron : 13-01-2011 เมื่อ 18:57

Magatron
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เกิดอุบัติเหตุจนเกือบเสียชีวิต!!หลังจากนำรถเข้าไปใ ช้บริการที่ศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3

ภาพต่อ

Magatron
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เกิดอุบัติเหตุจนเกือบเสียชีวิต!!หลังจากนำรถเข้าไปใ ช้บริการที่ศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3

ภาพต่อ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แล้วทาง0เขาว่าอย่างไร มีความรับผิดชอบอย่างไรบ้าง

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ตัวไม่เจ็บมากก็ดีแล้วครับน้า ตัวเราและลูกเมียสำคัญกว่ารถ..แล้วศูนย์ว่าไง-รับผิดชอบยังไงครับน้า
    ..ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งปันครับ..ขอบคุณมาก.

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ขอให้หายไวๆครับ..

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

แล้วตอนนี้ทางศูนย ์มิตซู สิทธิผล สาขาพระราม3 ได้ดำเนินการอย่างไรบ้างครับน้า
    อย่าให้เพียงเหตุการณ์นี้เป็นเพียงบดเรียนนะครับ ผมว่าต้องเอาเรื่องกับทาง ศูนย์ ด้วย
    เอาให้ถึงที่สุดเลยครับ.....เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

เป็นอะไรที่แย่มาก ๆ เลย ทำไมศูนย์ฯไม่รอบคอบขนาดนี้เนี่ย..

อาใจช่วยขอให้หายไว ๆ นะคะ ทั้งคนทั้งรถ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายไวๆ ครับผม
    ขอเอาใจช่วยครับ

User ID
    9069
    Status
    โพส
    175

ตัวน้าไม่เจ็บมากก็ดีแล้วครับ....ขอให้หายไวๆนะครับ

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

น่ากลัวมากครับตัวเรากับครอบครัวไม่เป็นไรมากก้อดีเเล้วครับขอให้หายไวๆๆน่ะครับทั้งคนทั้งรถ

didE1234
    ผู้เยี่ยมชม

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

TTC-02066 TTC-Member
    User ID
    13801
    Status
    โพส
    69

ขอให้หายไวๆครับน้า

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เรื่องช่วงล่างผมล่ะเสียวกะศูนย์มากๆครับ เช็คระยะอย่างอื่นพอได้แต่ช่วงล่างไว้ใจไม่ได้จริงๆครับ ต้องพึ่งร้านข้างนอกตลอด
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้คนปลอดภัยก็ดีมากแล้วครับ หายไวไวครับ
    เรื่องศูนย์ เราสามารถเอาผิดเรียกร้องค่าเสียหายได้เลยครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ
    น้า ผมว่าขายซากออกใหม่ดีกว่าครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ(เสียใจกะรถ) แต่ดีใจมากที่น้าและน้าผู้ ญ ปลอดภัย ถ้าน้ามีความคืบหน้ายังงัย มาเล่าให้ฟังต่อด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.บอกได้เลยครับ ผมนี่ละเข้าที่นี่ตั้งแต่ออกมาป้ายแดง ซื้อก็ที่นี่เที่ยวลุยเข้าป่า ไปคันเดียวมาทั่ว ดังรูปที่ลงมาตามห้องท่องเที่ยวออกเที่ยวก็ไกลๆ ทำไมรถผมไม่มีอะไรผิดเพี้ยนครับ
    .แล้วก็ขอบอกครับว่า สาเหตุคือร้านรับตั้งถ่วงล้อครับ ที่ศูนย์เอาออกไปจ้างทำข้างนอก เพราะในศูนย์ไม่มีเครื่องตั้งถ่วงล้อ ผมไม่เคยสั่งศูนย์ทำเกี่ยวกับเรื่องยาง สลับยางก็ยังไม่เคยสั่งให้ทำเลยครับ แต่โดยรวม ยังไงศูนย์ก็ต้องรับผิดชอบ รู้สึกว่าศูนย์นี้น่าจะไม่กินเส้นกับปาเจโร่สปอร์ตซะจริงๆแล้วละ
    .แต่ท่านเจ้าของกระทู้ก็เพิ่งจะมาสมัครเวปไทรทั่น เพื่อจะมาโพสกระทู้นี้โดยจำเพาะ ทั้งหมดมีกระทู้เดียว วันที่สมัคร: 05-01-2011.-
    .ก็ขอให้เจ้าของรถรวมทั้งครอบครัวและรถ สมบูรณ์กลับมาดีอย่างเดิมครับ .

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ขอให้หายเจ็บโดยเร็วทั้งคนทั้งรถนะครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

น้าครับ ล้อรถเปลี่ยนล้อมาใหม่ มันมีปัญหาเกี่ยวกับล้อหรือป่าวครับ
    เพราะที่จริงเวลาขันน๊อตเค้าน่าจะต้องกวดปอนด์อยู่แล้วครับ ให้ได้ค่า 1200 ทุกตัว
    แต่ผมไม่แน่ใจว่าทุกศูนย์ทำแบบนี้หรือป่าว??

อย่างไงขอให้เคลียปัญหาจบ ลงตัวแล้วกันครับ คนไม่เป็นไม่ไรมากก็ดีแล้วน้า สู้ๆครับ^^

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    เรื่องช่วงล่างผมล่ะเสียวกะศูนย์มากๆครับ เช็คระยะอย่างอื่นพอได้แต่ช่วงล่างไว้ใจไม่ได้จริงๆครับ ต้องพึ่งร้านข้างนอกตลอด
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้คนปลอดภัยก็ดีมากแล้วครับ หายไวไวครับ
    เรื่องศูนย์ เราสามารถเอาผิดเรียกร้องค่าเสียหายได้เลยครับ
    อย่ายอม อย่าให้อภัยครับ อย่าให้โอกาส
    ถ้าเราเป็นอะไรไป ใครจะให้โอกาสเราครับ

ส่วนตัวผมจะไปอยู่กับรถตลอดการซ่อมครับโดยเฉพาะในศูนย์

หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้