หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    131
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

หลังจากได้โทรพูดคุยกับสะมะเมื่อวันก่อน ก็เลยได้ข้อสรุปคร่าวๆครับ จะมีมี๊ตติ้งกันวันอาทิตย์ที่ 13 ก.พ.54 (กำหนดให้เองครับ เพราะสะมะจะว่างหลังจากตรุษจีน) กิจกรรมนอกจากพบปะสังสรรค์ และกินอาหารกันนั้น ผมเสนอว่าเราไปไหว้พระ 9 วัดกันไหมครับ ตั้งแต่เช้าจนบ่าย และเย็นก็นั่งกินข้าว+จิบเบียร์เย็นๆกันไป เรื่องการกินนั้นสะมะแจ้งว่าไปที่ร้านน่าจะดีกว่าไปที่บ้านเขาครับ เพราะสถานที่ๆบ้านไม่สะดวก ทั้งเรื่องที่จอดรถ สถานที่รับรอง

ใครมีความคิดเห็นอย่างไรก็ว่ามาครับ

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน รายชื่อวัดที่เราจะไปไหว้กันครับ

ถ้าหากตกลงแล้วเราจะไปไหว้พระ 9 วัดกันก็จะมีกำหนดการตามนี้เลยครับ
    - 08:30 น. พร้อมกันที่บ้านผมซอยหัวหิน 74
    - 09:00 น. สักการะหลวงพ่อนาค ณ วิหารหลวงพ่อนาค "วัดหัวหิน"
    - 09:30 น. สักการะหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์ ณ "วัดไกลกังวล"
    - 09:55 น. สักการะหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ณ "วัดเขาตะเกียบ"
    - 10:15 น. สักการะรพะนอน ณ "วัดถ้ำเขาเต่า"
    - 11:00 น. สักการะหลวงปู่ทวด (สก.) ณ "วัดห้วยมงคล"
    - 11:30 น. รับประทานอาหารกลางวัน อาหารป่าหม่อนไหม (แชร์กันครับ)
    - 12:45 น. สักการะพระใหญ่ ณ "วัดอิติสุขโต"
    - 13:15 น. สักการะพระพุทธ ณ "วัดเขาน้อย"
    - 13:40 น. สักการะพระพุทธ ณ "วัดเจ้าสำราญ"
    - 14:30 น. สักการะพระพุทธ ณ "วัดบ่อฝ้าย"
    จากนั้นพักผ่อนตามอัธยาศรัย และพบกันอีกครั้งที่ร้านอาหาร ตามที่เวลาและร้านที่น้าสะมะจะมาแจ้งอีกครั้งหนึ่งนะครับ
    **หมายเหตุ เวลาและวัดอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ ตามความเหมาะสม และความคิดเห็นเสนอแนะจากเพื่อนๆ น้าๆทุกท่านครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย EKAPONG : 14-01-2011 เมื่อ 03:25

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

Smile Re: รายชื่อวัดที่เราจะไปไหว้กันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EKAPONG ดูโพส
    ถ้าหากตกลงแล้วเราจะไปไหว้พระ 9 วัดกันก็จะมีกำหนดการตามนี้เลยครับ
    - 08:30 น. พร้อมกันที่บ้านผมซอยหัวหิน 74
    - 09:00 น. สักการะหลวงพ่อนาค ณ วิหารหลวงพ่อนาค "วัดหัวหิน"
    - 09:30 น. สักการะหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์ ณ "วัดไกลกังวล"
    - 09:55 น. สักการะหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ณ "วัดเขาตะเกียบ"
    - 10:15 น. สักการะรพะนอน ณ "วัดถ้ำเขาเต่า"
    - 11:00 น. สักการะหลวงปู่ทวด (สก.) ณ "วัดห้วยมงคล"
    - 11:30 น. รับประทานอาหารกลางวัน อาหารป่าหม่อนไหม (แชร์กันครับ)
    - 12:45 น. สักการะพระใหญ่ ณ "วัดอิติสุขโต"
    - 13:15 น. สักการะพระพุทธ ณ "วัดเขาน้อย"
    - 13:40 น. สักการะพระพุทธ ณ "วัดเจ้าสำราญ"
    - 14:30 น. สักการะพระพุทธ ณ "วัดบ่อฝ้าย"
    จากนั้นพักผ่อนตามอัธยาศรัย และพบกันอีกครั้งที่ร้านอาหาร ตามที่เวลาและร้านที่น้าสะมะจะมาแจ้งอีกครั้งหนึ่งนะครับ
    **หมายเหตุ เวลาและวัดอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ ตามความเหมาะสม และความคิดเห็นเสนอแนะจากเพื่อนๆ น้าๆทุกท่านครับ
    จัดไปเลยน้า

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

รบกวนแจ้งชื่อไว้ได้เลยนะครับ
    1.น้าสะมะ
    2.น้าเอก
    3.น้องแทน
    4...........
    5..........
    ร่วมทำบุญและสังสรรค์กันหน่อยครับ อิอิอิ

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

มาตรฐาน Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

12-13 กพ.2011ต้องไปงานโรงเรียนลูกที่ลาซาลครับซื้อบัตรไว้แล้วครับ อดเลย อยากไปจังเลยครับ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

Talking Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EKAPONG ดูโพส
    1.น้าสะมะ
    2.น้าเอก
    3.น้องแทน
    4...........
    5..........
    ร่วมทำบุญและสังสรรค์กันหน่อยครับ อิอิอิ
    4.โต๋ ไตตั้น(ผมชื่อวิทย์นะ โต๋น่ะลูกชาย ยืมชื่อเขามาใช้อิอิ)

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dan2521 ดูโพส
    12-13 กพ.2011ต้องไปงานโรงเรียนลูกที่ลาซาลครับซื้อบัตรไว้แล้วครับ อดเลย อยากไปจังเลยครับ
    งานมีตอนไหนครับน้าแดน ถ้าช่วงเย็นว่างก็มาแจมได้นะครับ ขากลับบางสะพานไง

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

ถ้ากลับมาทันนะครับ แต่ใจจริงๆอยากไปไหว้พระครับ งานนี้น่าจะได้บุญดีครับแล้วก็ได้เที่ยวหลายที่ด้วย

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ตอนเย็นไปด้วยจ้า....แต่ไหว้พระยังแน่ใจนะ อยากไปแต่ต้องดูเวลาและงานก่อนครับ แล้วจะให้คำตอบทีหลัง

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Talking Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

ขอไปด้วยคนจิ...อายุเยอะแระ อยากเข้าวัดทำบุญกะเค้ามั่ง

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

Smile Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    ขอไปด้วยคนจิ...อายุเยอะแระ อยากเข้าวัดทำบุญกะเค้ามั่ง
    ยินดีต้อนรับครับ

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

1.น้าสะมะ

2.น้าเอก
    3.น้องแทน
    4.น้าโต๋
    5..........
    6..........
    ร่วมทำบุญและสังสรรค์กันหน่อยครั

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

Up ไปขอให้มากันเยอะๆครับ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

Wink Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dan2521 ดูโพส
    Up ไปขอให้มากันเยอะๆครับ
    ดูรายชื่อแล้ว สงสัยไม่ต้องใช้รถนําขบวนนะน้าแดน

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

[quote=โต๋ ไตตั้น;417840]ดูรายชื่อแล้ว สงสัยไม่ต้องใช้รถนําขบวนนะน้าแดน ไม่เป็นไรครับรถนำขบวนน้าแทนรับหน้าที่นี่ครับ.....

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ง่ะ ชนกะมิตติ้งโคราชอ่ะ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

Wink Re: มาแล้วมี๊ตตี้งหลังปีใหม่

[quote=dan2521;418455]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โต๋ ไตตั้น ดูโพส
    ดูรายชื่อแล้ว สงสัยไม่ต้องใช้รถนําขบวนนะน้าแดน ไม่เป็นไรครับรถนำขบวนน้าแทนรับหน้าที่นี่ครับ.....
    งั้นผมขอปิดท้ายขบวนนะ อิอิ

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

ดันไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

ขออนุญาตเปลี่ยนแปลงวันนะครับ เด่วรออัพเดทกับน้าแดนก่อนว่าเขามาได้วันไหน แล้วจะมาแจ้งอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เอ้า.....รอกำหนดวันแน่นอนแล้วกัน

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้