สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5013
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้ว

ผมได้ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้กับเฟืองท้ายมาแล้วที่ศูนย์มิตซู นครชัย รัตนาธิเบศร์ หมดไปพันห้าร้อยกว่า แต่ที่ได้มาด้วยคือกรองน้ำมันดีเซล + อัพโปรแกรม และเหล็กตัวยู มันเกิดจากที่ผมอ่านในเว็ปเรื่องเคลมกรอง ก็เลยถามดู ที่แรกเจ้าหน้าที่บอกว่าเปลี่ยนให้ไม่ได้เนื่องจากผมซื้อมือสองมา ผมก็เลยไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่แล้วเจ้าหน้าที่บอกใหม่ว่า ตกลงเดียวจะเคลมให้ ก็เลยได้มาอีกสามอย่าง แต่ที่สำคัญคือ เห็นเพื่อนๆ บอกว่ามันมีปัญหา คืออัพโปรแกรม V7 แล้วกินน้ำมันมากๆ เลยอยากทราบว่าเป็นไงบ้างสำหรับคนที่อัพมา ส่วนผมก่อนที่จะอัพผมได้อุด Egr และรองแหวนแล้วไปอัพก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้ว

ดีเลยครับแบบนี้ มือ2ศูนย์ยังจัดให้เค้าต้องการดึงลูกค้าอยู่ด้วยไง บริการดีไว้ใจได้เราก็ฝากรถเค้าได้ครับ รถน้าพลัส รุ่นปีอะไรครับ08หรือ09m10 กินไม่กินต่างกันไม่มากครับ แล้วแต่เท้าเรา ลองเติมเต็มถัง ใช้ๆไปแล้วเติมเต็ม จดลิตร จดกิโล เอามาลบมาหารกันดู ถ้าได้ 14/ลิตรก็ใช้ได้แระ

User ID
    5013
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน Re: ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้ว

ปี 07 ครับ ก่อนหน้าไปทำขับรถไปเชียงใหม่มาได้ 11-12 โลลิตรเองครับ ใช้ความเร็วที่ 90-120 บางช่วง130-160 บ้างครับ ส่วนโปรแกรมที่อัพมาเดียวขอลองดูก่อนครับว่ากินต่างกันไหม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ผม2.5ออโตขับ4ได้10.กลางๆเองแบบมีใต่โฟรโลลุยเขาบ้าง /ขับทางขึ้นเขาท่องเที่ยวเหนือ ไม่ต้องห่วงครับ จากกำแพงเพชรไป ทางไต่ขึ้นตลอด กินกระจาย มาประหยัด ขากลับจากลำปางมา ทางจะลงไล่ต่ำลง จะกินน้อย / ครับลองใช้ทั่วไปดู

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

12 13 กิโล ก็สุดๆแล้วครับน้า รถผม 08 ก็ประมาณนี้ครับ แต่ชอบที่กดเมื่อไหร่ มาทันใจเห็นชอบมาก triton

ข้อมูลกระทู้