หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

มาตรฐาน Re: ฟังข่าว พวกแก้งมิชฉาชีพบ่อยๆๆ วันนี้โดนกะตัวเอง

สุดยอดจิงๆ ตำรวจไทย ยังไงขอให้ร้านขายของได้เยอะๆ นะครับ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

มาตรฐาน Re: ฟังข่าว พวกแก้งมิชฉาชีพบ่อยๆๆ วันนี้โดนกะตัวเอง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์จะได้บอกญาติๆและพวกๆระวังไว้

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    ถ้ามันพูดอย่างงี้ก็ไม่ต้องไปแจ้งมันหรอกครับ วันหลังก็ฝากบอกว่างั้นGooขอเงินเดือน...ึงที่มาจากภาษีกูเปนค่าเดินกับค่าน้ำมันวนหาโจรละกัน

ทีจับประชาชนทำผิดเล็กๆน้อยๆบนท้องถนนมากันอย่างกับว่าขนมากันทั้งโรงพัก ทีให้จับโจรแหม๋บอกให้ไปขับรถหาเอาแล้วมาแจ้ง...เจริญๆๆนะครับชาติไทย
    555....+1+1และก็+1เจอเป็นประจำครับช่วงนี้ รอเจ้าเหมียว vg อยู่ ออกมาชนิดว่าไม่กลัวรถชนเลย

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ผมมีแสบกว่านั้นอีกครับ ผมเปิดร้านขายมือถือ แล้วมีโจรมาขอดูโทรศัพท์ แล้วมันก็ถือวิ่งหนีไปเลย ผมก็วิ่งตาม เหนื่อยที่สุดในชีวิต แล้วมันก็ไปหลบอยู่หลังร้านขายดอกไม้ หาตั้งนานกว่าจะเจอ พอเจอ จัดซะชุดใหญ่ เล่นมันซะเอ๋อ ไปเลย จัดเสร็จเต็มคราบแล้ว โทรเรียกตำรวจมาเอาตัวไปโรงพัก ลงบันทึกการจับกุม ตำรวจว่าไงรู้ไหมครับ "ผมขอลงว่าผมเป็นคนจับกุมนะครับ" ผมนั่งงงอยู่พักนึง เออเอาหน้า กันด้านๆ เลยวุ้ย ทั้งๆที่เราตามจับมันเองแท้ๆ เหนื่อยก็เหนื่อย ถ้าคุณ ตร. มาจับ จะจับมันทันไหมเนี้ย
    และร้านผม โดนโขมยงัดร้าน ประมาณ 7-8 ครั้งแล้ว จับไ่ม่ได้สักที ได้แต่ลงบันทึกประจำัวันกะมาตรวจที่เกิดเหตุ จนครั้งหลังไม่ไปแจ้งแล้วเสียเวลา วงจรปิดก็มีนะครับแต่มัีนไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่เพราะมันเป็นของตึกถ่ายไกล

User ID
    14411
    Status
    โพส
    190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    .ใครคิดจะเปิด หรือเปิดแล้วร้านขายของเบ็ดเตร็ด(ใหม่ๆ) ผมฝากไว้อีกเรื่องนึงนะ
    ..แถวบ้านโดนกันหลายรายแล้ว มันเอาผลประโยชน์มาล่อ ว่าลิโพกระทิงแดง ม่ามา มันเอาของหลักๆมาคุยว่าส่งถูกกว่าห้าง หรือร้านขายส่งลังนึงตั้ง20-30บาท แล้วก็เป็นของแท้ด้วย แต่อย่างอื่นที่มันยัดใส้มา มันจะขายแบบยกเซ็ทรวมๆต้องเหมามัน7-8พัน(มีรายการมาเป็นบิลแผ่นชีส แต่จะไม่ยอมส่งให้เราแค่กางๆให้ดุ) ของที่ยัดเยียดส่งมา เกินราคาแล้วยังมีของที่ยี้ห้อที่ไม่มีใครรู้จักด้วย เช่นยกมาสักชนิดนึงนะ แป้งบ้าอะไรกระป๋องละ35บาทยี่ห้อก็ไม่มีในโลกนี้ ระวังกันด้วยครับ มันล่อด้วยผลประโยชน์ที่เป็นไปไม่ได้ มาเป็นทีม3คนรีบจ่ายเงินแล้วรีบออกรถเจ้าของร้านตรวจสอบไม่ทัน เพราะมันจะเลือกมาตอนลูกค้าวุ่นวาย ถนนที่แคบๆจอกรถยากๆร้านเปิดใหม่ๆ ทะเบียนรถ ปลอมครับ..
    เฮ้อ ..... ที่บ้านผมโดนแบบนี้ไปแล้วครับ ตอนเริ่มเปิดร้านใหม่ หมดไปสองแสนเห็นจะได้ มันมากันเป็ขบวนการเลยครับ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆจนเราไม่ทันได้เช็คของ โดนยัดสบู่มา หลายหมื่น ยังเจ็บใจไม่หาย...

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้