หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน ฟังข่าว พวกแก้งมิชฉาชีพบ่อยๆๆ วันนี้โดนกะตัวเอง

ฝากเตือนหน่อยครับ ใครที่มี คนแก่อยู่ บ้านหรือ ร้าน คนเดียว

ผมเปิดร้านขายของเบ็ดเตร็ด พวกของใช้ทั่วไปเล็กๆๆแถว บางปู สมุทรปราการ โดยที่พ่อแฟนเป็นเป็นคนดูแลอยู่ คนเดียว

วันนี้ประมาณเที่ยงๆๆ มีกระเทยคนหนึ่ง รูปร่างใหญ่ ใส่เสื้อผ้ารัดรูป เข้าสั่งซื้อของในร้าน เยอะ ประมาณ 1000 กว่าบาท(ชิ้นล่ะ20 ประมาณ60กว่าชิ้น) โดยของที่สั่งส่วนใหญ่จะเป็นพวกของที่อยู่หน้าร้าน แล้วให้สั่งพ่อแฟน ไปหยิบของใส่ถุงเลย

พอพ่อแฟนจัดของใส่ถุงเสร็จตามที่สั่ง กระเทยตนนั้นก็อ้างว่า ตังไม่พอ เดี๋ยวเดินไปกดตังก่อน

พ่อแฟนรอยู่ในร้านพักนึงก็เอะใจ ไม่มาสักที เดินออกไปดูหน้าร้าน ก็ไม่เห็นมี กลับมาดูที่โต๊ะเก็บตัง ตังที่อยู่ในเกะ หายหมดเลย โทรศัพท์หาย 1 เครื่อง(วางกะที่ชาร์ตแบ็ท ดันไม่เอาไปด้วย)

สำรวจดู เงินหายไป 200 กว่าบาท

โชคดี มันมาตอนพ่อแฟนจะออก ไปซื้อของ โลตัส เอ็กเพรส แกจึงเอาเงินร้านกะกระเป๋าตัง(เงินร้านกะเงินในกระเป๋าตัง รวมกัน 30000กว่า) ใส่ติดตัวไว้ แล้วกำลังจะล็อกกุญแจเกะ พอดี มันเข้ามา เลยไม่ได้ล็อก ทิ้งเงินไว้ในเกะ 200 กว่าบาท

หลังจากนั้น 5นาที ผมเข้ามา
    พ่อแฟนออกวิ่งมาดูพอดี ผมก็เลยถามว่ามีอะไร พ่อแฟนจึงเล่าให้ฟัง

ผมจึง เดินออกไปแจ้งป้อมตำรวจหน้าปากซอย ครับ เพราะเพิ่งเกิดเหตุการณ์ จะให้พี่ตำรวจช่วยตามหาสักหน่อย เข้าไปในป้อม(ติดแอร์) มีตำรวจอยู่ 2 นาย

พอผมเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง พี่แกจดเบอร์ป้อมมาให้

แล้วบอกว่า "อ๋อ น้อง พอจำรูปประพันสันฐานได้ไหม"

ผม "พอดีพ่อเค้าบอกว่า เป็นกระเทย ตัวใหญ่ๆ ผมยาว ใส่เสื้อสีน้ำตาลเข้ม กางเกงรัดรูป ขาเหยียบ"

พี่ตำรวจ "เอ่อดีเลยน้อง น้องไปลองขี่รถดูในซอย เจอแล้วโทรมาบอกผม เด๋วผมไปจับให้"

ผมคิดในใจ เอ้อ เงินภาษีที่เสียไป และอีกอย่าง กรู เดินมา จะเอารถที่ไหนมาขี่

เดินกลับมา ลองขับรถวนในซอยดู 2-3รอบไม่เห็น และซอยเล็ก รถก็เข้าลำบาก

สรุป ไม่เจอ

ฝากเตือน สมาชิค ด้วยนะ ครับ พวกนี่ มันเลว จริง ดูรายการ นาทีฉุกเฉิน เค้าบอกว่ามันจะเลือกลงมือ กับร้านที่มีคนอยู่คนเดียว ยิ่งคนแก่ด้วย มันยิ่งชอบ จะแกล้งสั่งของเยอะๆๆ ให้เรายุ่งๆๆ พอเราเผลอ มันก็ลงมือทันที แล้วจะแกล้งบอก ไปกดตังมั่ง ไปเรียกเพื่อนมั่ง

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน Re: ฟังข่าว พวกแก้งมิชฉาชีพบ่อยๆๆ วันนี้โดนกะตัวเอง

ดีที่คนอยู่บ้านไม่เป็นไรครับน้าชัย....
    ตำรวจ(ขออนุญาติพาดพิง..เป็นบางนายนะครับ)..ก็ดันมาช่วยอะไรไม่ได้ซะงั้น นี่ถ้าคดีแรงๆคนร้ายมีอาวุธ
    ตำรวจที่ป้อมคงให้ปืนน้าไปยิงคนร้ายเป็นแน่..แล้วรอมีคนตาย-เปิดไซร์เรนวิ่งเข้าพท.
    เซ็งแทนกะเรื่องนี้(ตำรวจ)ครับน้าชัย..
    *ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับน้า*

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

มาตรฐาน Re: ฟังข่าว พวกแก้งมิชฉาชีพบ่อยๆๆ วันนี้โดนกะตัวเอง

ถ้ามันพูดอย่างงี้ก็ไม่ต้องไปแจ้งมันหรอกครับ วันหลังก็ฝากบอกว่างั้นGooขอเงินเดือน...ึงที่มาจากภาษีกูเปนค่าเดินกับค่าน้ำมันวนหาโจรละกัน

ทีจับประชาชนทำผิดเล็กๆน้อยๆบนท้องถนนมากันอย่างกับว่าขนมากันทั้งโรงพัก ทีให้จับโจรแหม๋บอกให้ไปขับรถหาเอาแล้วมาแจ้ง...เจริญๆๆนะครับชาติไทย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bigmtts43 : 21-01-2011 เมื่อ 00:31

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

อืมมม ขอบคุณครับ ไงก็ระวังตัวกันไว้นะครับ แม้จะเปิดร้านอย่างอื่นก็เหอะ ตัวผมเองเปิดร้านกาแฟสด กลางคืนทำงานโรงแรม จะขึ้นนอนก็ประมาณ 4-5 โมงเย็น ถ้าง่วงก็จะนอนที่โซฟายาวด้านล่างก่อน ยังไม่ขึ้นนอน ไม่อยากทิ้งแฟนอยู่ห้นาร้านคนเดียว ตอนยุ่งๆหากใครเดินเข้าห้องน้ำเดี๋ยวจะฉวยหยิบอะไรไปด้วยซะก่อน

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

โชคยังเข้าข้างเรานะน้าชัย ตร.แบบนี้ส้นเท้าสุดๆ แฟนผมโดนกระชากกระเป๋ามันยังทำเฉยเลยมันบอกเราว่าต้องทำใจน้อง โครตบัต.....สุดๆๆเลย ตอนนี้โจรชุมมากแถวๆบางปูฝากเตือนสมาชิกด้วย ขนาดกลางวันแสกๆมันยังกล้าเลย

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ลองบอกมีเรื่องทะเลาะวิวาทดิ ขนกันมาทั้งโรงพัก อิ่มกันทั่วหน้า

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อย่างงี้ต้องแอบถ่ายคลิป ส่งไปให้ สรยุทธ์ 555+

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าสังเกตดุนะครับตำรวจพุงยื่นทุกคนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.ใครคิดจะเปิด หรือเปิดแล้วร้านขายของเบ็ดเตร็ด(ใหม่ๆ) ผมฝากไว้อีกเรื่องนึงนะ
    ..แถวบ้านโดนกันหลายรายแล้ว มันเอาผลประโยชน์มาล่อ ว่าลิโพกระทิงแดง ม่ามา มันเอาของหลักๆมาคุยว่าส่งถูกกว่าห้าง หรือร้านขายส่งลังนึงตั้ง20-30บาท แล้วก็เป็นของแท้ด้วย แต่อย่างอื่นที่มันยัดใส้มา มันจะขายแบบยกเซ็ทรวมๆต้องเหมามัน7-8พัน(มีรายการมาเป็นบิลแผ่นชีส แต่จะไม่ยอมส่งให้เราแค่กางๆให้ดุ) ของที่ยัดเยียดส่งมา เกินราคาแล้วยังมีของที่ยี้ห้อที่ไม่มีใครรู้จักด้วย เช่นยกมาสักชนิดนึงนะ แป้งบ้าอะไรกระป๋องละ35บาทยี่ห้อก็ไม่มีในโลกนี้ ระวังกันด้วยครับ มันล่อด้วยผลประโยชน์ที่เป็นไปไม่ได้ มาเป็นทีม3คนรีบจ่ายเงินแล้วรีบออกรถเจ้าของร้านตรวจสอบไม่ทัน เพราะมันจะเลือกมาตอนลูกค้าวุ่นวาย ถนนที่แคบๆจอกรถยากๆร้านเปิดใหม่ๆ ทะเบียนรถ ปลอมครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 21-01-2011 เมื่อ 09:10

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

เสียดายเงินภาษีให้กับพวกราชการเลวๆ แบบนี้ นี่เหรอตำรวจไทย เรื่องไม่ใหญ่นามสกุลไม่ดังก็ปล่อยไว้ก่อน

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ตำรวจกับโจรพอกัน...

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

โชคดีไม่มีอะไรเสียหายมากนะครับ
    เรื่องตำรวจ มันก้จริงๆเลยน๊าา
    ประชาชนจะพึ่งใครได้หละนั้น

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ขอบคุณคร้าบบบ สำหรับประสบการณ์ที่เล่าให้รู้และระวังตัว.........
    เจอเมื่อไหร่นะเมิงงง อีกะเทย สงครามม....
    จะส่งให้ป๋าติ๊กแกจัดซะ 2 ดอก..
    ....อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เสียใจด้วยครับ น้าชัย ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ

แต่พี่ตำหนวดไทย(บางนาย) นี่สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่มีผลประโยชน์นิ่งเฉยอย่างเดียว

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

ตำหลวดพี่ไธเราก็งี้ครับ..............................เสียดายภาษีตูจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ขอบคุณคร้าบบบ สำหรับประสบการณ์ที่เล่าให้รู้และระวังตัว.........
    เจอเมื่อไหร่นะเมิงงง อีกะเทย สงครามม....
    จะส่งให้ป๋าติ๊กแกจัดซะ 2 ดอก......อิอิ
    55555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เจอมาเยอะครับพวกนี้ ติดซังเตเร็วสุด 2 เดือน ช้าสุด 2 ปี มันเก่งครับไม่รุมันทำได้ไง จากประสบการณ์ที่ คนใน บ. ผมโดน มา โจรคนนี้มันช่ำชอง แล้วมันก็ยังไม่ยักจะไปไหนก็วนๆอยู่แถวหมู่บ้านนั้นแหละครับ ที่รู้ว่ามันออกมาเร็วมาช้า เพราะ คนที่รู้จักมันเล่าให้ฟัง มันก็เป็นเด็กพื้นที่ ปกติแล้ว มันไม่ค่อยมาก่อคดีใกล้ๆบ้า ตอนหลังๆมันก่อ เพราะมีการแย่งพื้นที่กัน เป็นยังงั้นไปครับโจรสมัยนี้ นึกแล้วกลัวแทน เหอะๆ ส่วนมากที่มันขโมยก็ช่วงอยากเล่นยา กะกินเหล้า แหละครับ หาเงินซื้อ เล่นง่ายจัง งานรับจ๊อบของพวกโจรพวกนี้ เซ็งเป็ด พวกก่อคฏีมาเยอะๆ ยิงมันทิ้งเถอะ อย่าปล่อยให้มันมาก่อเวรกรรมเลย เงินทองยิ่งหายากๆอยู่ ล่าสุดเห็นข่าวโจรเด็ก เป็นโจรเพื่อเอาไปเล่นเกมส์กินขนม ถ้ามันคิดได้ น่ามันจะขโมยคอมมาเล่นที่บ้านไปเลย จะได้ไม่ต้องไปขโมยชาวบ้านบ่อยๆ เฮ้ย กลุ้มใจ เหอะๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 21-01-2011 เมื่อ 14:16

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    จะส่งให้ป๋าติ๊กแกจัดซะ 2 ดอก..
    ....อิอิ
    5555

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

ผมพึ่งเจอ ไม่เชื่อลองโทรไปนะ *9914
    เดี๋ยวนี้พัฒนาจากโทรตรง มาเป็นฝากข้อความ
    แต่การพูด คำพูด ดูยังต้องพัฒนาอีกไกล พวก ...........

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

จัดไป 3 ดอกเลยคับ.......ป๋าติ๊ก

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้