หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน Re: ได้เวลา 2.5 116/m + Lpg

ว่าแล้วก็รายงานผลในครั้งที่ 2 ซะเลย ตอนนี้น้ำมันได้ 17.4 กม./ลิตร ส่วนแก๊สได้ แตะ ๆ ที่ 34 กม./ลิตร เฉลี่ยสิ้นเปลืองที่ 2.048 บาท/กม. .....บางท่านอาจจะมองว่าประหยัดแล้ว แต่ส่วนตัวผมคงยังต้องปรับจูนใหม่ครับ เป้าหมายอยู่ที่ 1.68 บาท/กม. ครับ คริๆๆๆ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน Re: ได้เวลา 2.5 116/m + Lpg

อ.ต้นครับ ..ให้ปรับหมุนไปตามเข็มนาฬิกา 30 นาที ใช่มั้ยครับ ถ้าปรับแล้วมันยังวิ่งปกติละครับ สามารถปรับลงอีกเพื่อลดน้ำมันอีกได้หรือป่าวครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ slipper ดูโพส
    ว่าแล้วก็รายงานผลในครั้งที่ 2 ซะเลย ตอนนี้น้ำมันได้ 17.4 กม./ลิตร ส่วนแก๊สได้ แตะ ๆ ที่ 34 กม./ลิตร เฉลี่ยสิ้นเปลืองที่ 2.048 บาท/กม. .....บางท่านอาจจะมองว่าประหยัดแล้ว แต่ส่วนตัวผมคงยังต้องปรับจูนใหม่ครับ เป้าหมายอยู่ที่ 1.68 บาท/กม. ครับ คริๆๆๆ
    แก๊ส 34กม/ลิตร เลยหรือคับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    แก๊ส 34กม/ลิตร เลยหรือคับ
    ใช่ครับ หารออกมาแล้ว มันอยู่ที่ 33.89 ประมาณนี้อะครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

ช่วงนี้กำลังมึน ปรับจูนยากมากครับ หลังจากปรับลดน้ำมันลง ยังหาจุดร่วมแก็สที่พอดีไม่ได้ครับ คงต้องใช้เวลาอีกหน่อย แล้วจะมารายงานให้ทราบอีกทีครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ slipper ดูโพส
    ช่วงนี้กำลังมึน ปรับจูนยากมากครับ หลังจากปรับลดน้ำมันลง ยังหาจุดร่วมแก็สที่พอดีไม่ได้ครับ คงต้องใช้เวลาอีกหน่อย แล้วจะมารายงานให้ทราบอีกทีครับ
    ของผมplus 4ประตูATทดสอบล่าสุด oil 17 km/ lgas 30km/lครับอ.ต้นให้ปรับแก๊สทวนอีก30นาทีจะได้กินแก๊สเพิ่มน้ำมันจะได้ลดลงครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

จูนไปจูนมาหลายรอบ เหมือนจะเริ่มกลับมาเข้าที่เข้าทาง รู้สึกว่ารถกลับมาแรงเหมือนเดิมขึ้นเรื่อย ๆ แล้วครับ เดี๋ยวมารอดูความประหยัดต่อไป

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

แล้วมันต้องหมุนทวน หรือหมุนตามเข็มครับ จะได้กินแก๊สเพิ่ม น้ำมันจะได้ลดลงครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    แล้วมันต้องหมุนทวน หรือหมุนตามเข็มครับ จะได้กินแก๊สเพิ่ม น้ำมันจะได้ลดลงครับ
    เปิดแก็สเพิ่ม หมุนทวนเข็มครับ แต่ผมว่ามันหมุนปรับเพิ่มแก็สอย่างเดียวไม่น่าจะได้ความประหยัดเพิ่มขึ้นครับ เพราะผมก็เจอปัญหาอยู่ว่า ปรับเพิ่มแก็สแล้วแก็สท่วม รถอืด กลายเป็นว่าต้องกดคันเร่งเพิ่ม กินน้ำมันเพิ่มเข้าไปอีก ตอนนี้ก็เลยปรับทั้งการเพิ่มแก็ส และลดน้ำมันลง แต่ยังหาจุดที่พอดีไม่ได้ ทำให้อัตราสิ้นเปลืองตอนนี้ป้วนเปี้ยนอยู่ที่ 15-16 กม./ลิตร เท่านั้น ....เครียดเลย...ขับไปก็ปรับจูนไปด้วย บ่อยเข้าตอนนี้เมียก็เริ่มบ่นแล้ว ว่าเมื่อไหร่จะปรับได้สักที

oversea
    ผู้เยี่ยมชม

มาเก็บข้อมูลครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

เปิดแก็สเพิ่ม หมุนทวนเข็มครับ แต่ผมว่ามันหมุนปรับเพิ่มแก็สอย่างเดียวไม่น่าจะได้ความประหยัดเพิ่มขึ้นครับ เพราะผมก็เจอปัญหาอยู่ว่า ปรับเพิ่มแก็สแล้วแก็สท่วม รถอืด กลายเป็นว่าต้องกดคันเร่งเพิ่ม กินน้ำมันเพิ่มเข้าไปอีก ตอนนี้ก็เลยปรับทั้งการเพิ่มแก็ส และลดน้ำมันลง แต่ยังหาจุดที่พอดีไม่ได้ ทำให้อัตราสิ้นเปลืองตอนนี้ป้วนเปี้ยนอยู่ที่ 15-16 กม./ลิตร เท่านั้น ....เครียดเลย...ขับไปก็ปรับจูนไปด้วย บ่อยเข้าตอนนี้เมียก็เริ่มบ่นแล้ว ว่าเมื่อไหร่จะปรับได้สักที
    แล้วปรับลดน้ำมัน ปรับตรงไหนครับ ผมจะได้ลองทำบ้าง ขอบคุณครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    แล้วปรับลดน้ำมัน ปรับตรงไหนครับ ผมจะได้ลองทำบ้าง ขอบคุณครับ
    ปรับตรงกล่องคุมน้ำมันกล่องดำ ๆ อะครับ ....แต่ยังไงเนี่ย ตกลงได้ติดแก็สกับ อ.ต้น หรือป่าวครับ ...ชักงงว่า อ.ต้น ไม่ได้บอกไว้หรือครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

รายงานล่าสุด อาทิตย์ที่แล้ว ไปอัพกล่องมาแล้วครับ วันนี้ Gas หมดแล้ว เติมเต็มถังเหมือนเดิม 22 ลิตร ระยะทางวิ่งไป 633 กม เท่ากับ 28.7 กม./ลิตร ....
    ส่วนน้ำมันยังไม่ได้เติมครับ ตังค์หมดละ ...แต่ที่เห็นอยู่ที่ 310 กม. กับน้ำมัน 1 ขีดบนหน้าปัด
    ....ตอนนี้ยังไม่ได้บวกระยะทางเพิ่มอีก 7.2% จากล้อที่ใหญ่ขึ้นครับ...
    ....จะรอดูตัวเลขที่มันนิ่ง ๆ มากกว่านี้ก่อน ถึงจะคำนวนใหม่อีกทีครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

รายงานล่าสุด อาทิตย์ที่แล้ว ไปอัพกล่องมาแล้วครับ วันนี้ Gas หมดแล้ว เติมเต็มถังเหมือนเดิม 22 ลิตร ระยะทางวิ่งไป 633 กม เท่ากับ 28.7 กม./ลิตร ....
    ส่วนน้ำมันยังไม่ได้เติมครับ ตังค์หมดละ ...แต่ที่เห็นอยู่ที่ 310 กม. กับน้ำมัน 1 ขีดบนหน้าปัด
    ....ตอนนี้ยังไม่ได้บวกระยะทางเพิ่มอีก 7.2% จากล้อที่ใหญ่ขึ้นครับ...
    ....จะรอดูตัวเลขที่มันนิ่ง ๆ มากกว่านี้ก่อน ถึงจะคำนวนใหม่อีกทีครับ
    สงสัยต้องบวกเพิ่มประมาณ 15 % มั๊งครับ ใช้ยางเส้นรอบวงต่างจากเดิม 3 นิ้ว เมื่อวัดกับ GPS ที่ความเร็ว 100 จะแก่กว่า 5% คือได้ 95 แต่ระยะทางที่ได้แก่งักกว่าอีกเยอะเลย ยิ่งใช้ความเร็วสูงขึ้นจะยิ่งไกลออกไปอีก ไม่เชื่อลองหารถเก๋งเดิมๆวิ่งเทียบไมล์ดูก็ได้ ไม่ต้องมาก แค่ระยะทาง 10 กม.ก็เห็นแล้วครับ อันนี้คุณนัท (โมเดลลิส) ยืนยันได้เลยครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน ตอบ: ได้เวลา 2.5 116/m + Lpg

ผมขอรบกวน อ.ต้น บอกวิธีปรับ ให้ผมหน่อยครับ
    1.ปรับเปิดแก็สเพิ่ม ปรับตรงไหน หมุนทวนหรือตามเข็มครับ
    2.ปรับลดน้ำมัน ปรับตรงไหนครับ หมุนทวนหรือตามเข็มครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน ตอบ: ได้เวลา 2.5 116/m + Lpg

ผมขอรบกวน อ.ต้น บอกวิธีปรับ ให้ผมหน่อยครับ
    1.ปรับเปิดแก็สเพิ่ม ปรับตรงไหน หมุนทวนหรือตามเข็มครับ
    2.ปรับลดน้ำมัน ปรับตรงไหนครับ หมุนทวนหรือตามเข็มครับ
    ปรับเปิดแก็สเพิ่ม ใช่ที่วงกลมสีแดงเปล่าครับ แล้วหมุนทวนหรือตามเข็มครับ
    แล้วปรับลดน้ำมัน ตรงไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไม่รู้ อ.ต้น จะจำเราได้เปล่า ลูกค้าเยอะจัด
    Attached Images Attached Images  

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ปรับเปิดแก็สเพิ่ม ใช่ที่วงกลมสีแดงเปล่าครับ แล้วหมุนทวนหรือตามเข็มครับ
    แล้วปรับลดน้ำมัน ตรงไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไม่รู้ อ.ต้น จะจำเราได้เปล่า ลูกค้าเยอะจัด
    จำได้ทุกคนครับ ว่างๆเข้ามาอัพกล่องเป็นรุ่นใหม่ แล้วปรับจูนใหม่กันอีกรอบก็ได้ครับ ความแรงและประหยัดมีมากกว่าเดิม จะมาวันไหนโทรก่อนล่วงหน้าเด้อ....

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    จำได้ทุกคนครับ ว่างๆเข้ามาอัพกล่องเป็นรุ่นใหม่ แล้วปรับจูนใหม่กันอีกรอบก็ได้ครับ ความแรงและประหยัดมีมากกว่าเดิม จะมาวันไหนโทรก่อนล่วงหน้าเด้อ....
    อัพกล่องใหม่ ค่าเสียหายเท่าไหร่ เห็นคนอื่นเขาทั้งแรงและประหยัด อยากทำกับเขาบ้าง ผมไปใส่ท่อเสริมมาแล้ว แล้วอีกอย่าง ผมอยากลงโปร 2.5 กลับคืนครับ อ.ต้นพอรู้ที่ใหมครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ถ้าน้ำมันยังได้ 16 กม. ลิตร ผมว่า ดีเซล เพียวๆ ยังได้มากกว่านะครับน้า.. ลองถอดแผ่นรองกรองอากาศออกดู น่าจะประหยัดได้มากกว่านี้ครับ

User ID
    17865
    Status
    โพส
    14

ของผม 2.5 116/m + lpg by อ.ต้น ล้อ 235/65/17 ใช้งานในเมืองตลอด ทำความเร็วไม่ได้ น้ำมันขีดแรก ได้ 268 KM ปรับลดแก๊สประมาณ10นาที ตามที่ อ.ต้น แนะนำแล้ว ชื่อ:  PB092063.jpg
ครั้ง: 317
ขนาด:  184.8 กิโลไบต์ถังต่อไปต้องลองปรับลดน้ำมันดูบ้าง

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้