หน้า 3 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 355

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JOEOIL ดูโพส
    สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ถ้าผมติดแทนยางอะไหล่แล้ว 1 ถัง
    แต่อยากติดตำแหน่งเดียวกับน้าศิลป์สามารถเพิ่มอีกถังได้หรือไม่ครับ
    แล้วต้องเดินท่อไอเสียหลบตรงไหนดีครับ ขอดูรูปของน้าหน่อยได้มั้ยครับ
    อยากได้ไว้เป็นแนวทางอ่ะครับ ขอบคุณครับ
    เพิ่มได้ครับ ลองให้ช่างท่อ ที่ลูกค้าเยอะหน่อย (มีฝีมือ) ดูให้ครับ อาจจะต้องตัดท่อพักบ้าง เสียงอาจจะดังหน่อยแต่ ทำแล้วคุ้มครับ อย่าลืมดูช่องเว้นว่างบ้างนะครับ ปัญหามันชอบเกิดเวลาบรรทุกหนัก แต่ถ้าช่างมีฝีมือปัญหาไม่มี งานจบครับ ลองดูนะครับ

JOEOIL
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

น้าศิลป์ครับ พอจะมีรูปตัวอย่างไว้เป็นแนวทางในการปรึกษาช่างสักหน่อยมั้ยครับ พอดีไม่รู้จะออกแบบยังไง เพราะกลัวเรื่องความร้อนของท่อไอเสียที่อาจส่งผลกระทบต่อถังแก๊สที่ติดตรงข้ามถังน้ำมันอ่ะครับ (กลัวมันระเบิดอ่ะครับ) ขอบคุณครับ

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

รอชมด้วยครับน้าศิลป์

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JOEOIL ดูโพส
    น้าศิลป์ครับ พอจะมีรูปตัวอย่างไว้เป็นแนวทางในการปรึกษาช่างสักหน่อยมั้ยครับ พอดีไม่รู้จะออกแบบยังไง เพราะกลัวเรื่องความร้อนของท่อไอเสียที่อาจส่งผลกระทบต่อถังแก๊สที่ติดตรงข้ามถังน้ำมันอ่ะครับ (กลัวมันระเบิดอ่ะครับ) ขอบคุณครับ

ไม่ใกล้ถังขนาดนั้นหรอกครับ ไทรทันมีช่องว่างเยอะครับ แนวท่อไปใกล้ขนาดนั้นครับ พอดีผมไม่ได้ถ่ายรุปไว้เยอะ แต่สมาชิกได้ไปติดตั้งมาถ่ายรูปไว้ ผมหาไม่เจอ ลองหาดูก่อนนะครับ

ladyao
    ผู้เยี่ยมชม

น้า singplug สนใจค่ะ กำลังจะออก 2.4 4d เหมือนกันค่ะ กำลังหา ศูนย์ ถาม นครสวรรค์แล้ว เค้าบอกถ้าจะออกเพื่อติด lpg ที่ศูนย์ มีบริการติดตั้ง(แทนยางอะไหล่)และรับประกันให้ด้วย แต่ราคาประมาณ 35,000 ของแถมอย่างอื่น ก็โออยู่ แต่รอรถประมาณ 2 เดือน (ก็ยังหาข้อมูล ศูนย์ อื่น ๆอยู่ 13-14 พ.ค.นี้ว่าจะเข้าไปดู ที่กทม. พอดีมีญาติจะออกเหมือนกันรวม ประมาณ 3 คัน) อยากจะถามว่าร้านที่ติดแก็สlpg คู่กับถังน้ำมัน อยู่ตรงไหนค่ะ รวมแล้วงบประมาณเท่าไหร่ ค่ะ ใจจริงก็อยากใช้บริการใกล้ๆ บ้านน่ะค่ะ ขอข้อมูลด้วยน่ะค่ะ เด็กลาดยาว

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ladyao ดูโพส
    น้า singplug สนใจค่ะ กำลังจะออก 2.4 4d เหมือนกันค่ะ กำลังหา ศูนย์ ถาม นครสวรรค์แล้ว เค้าบอกถ้าจะออกเพื่อติด lpg ที่ศูนย์ มีบริการติดตั้ง(แทนยางอะไหล่)และรับประกันให้ด้วย แต่ราคาประมาณ 35,000 ของแถมอย่างอื่น ก็โออยู่ แต่รอรถประมาณ 2 เดือน (ก็ยังหาข้อมูล ศูนย์ อื่น ๆอยู่ 13-14 พ.ค.นี้ว่าจะเข้าไปดู ที่กทม. พอดีมีญาติจะออกเหมือนกันรวม ประมาณ 3 คัน) อยากจะถามว่าร้านที่ติดแก็สlpg คู่กับถังน้ำมัน อยู่ตรงไหนค่ะ รวมแล้วงบประมาณเท่าไหร่ ค่ะ ใจจริงก็อยากใช้บริการใกล้ๆ บ้านน่ะค่ะ ขอข้อมูลด้วยน่ะค่ะ เด็กลาดยาว
    ยินดีตอนรับสมาชิกนครสวรรค์นะครับ เรื่องรถผมเคยถามที่มิตซูนครสวรรค์แต่เงื่่อนไขต่างๆยังสู้ที่กรุงเทพ ผมเลยใช้บริการที่กรุงเทพครับ ส่วนเรื่องติดแก๊ส งบประมาณ สามหมื่นบาทเสร็จทุกอย่างรวมทำท่อด้วยครับ พอดีจะมีสมาชิคอีกท่านที่อยู่นครสวรรค์จะมาติดเหมือนกันครับผมได้แนะนำไปแล้ว ร้านอยู่แถวเขาขาดนะครับ

User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ยินดีตอนรับสมาชิกนครสวรรค์นะครับ เรื่องรถผมเคยถามที่มิตซูนครสวรรค์แต่เงื่่อนไขต่างๆยังสู้ที่กรุงเทพ ผมเลยใช้บริการที่กรุงเทพครับ ส่วนเรื่องติดแก๊ส งบประมาณ สามหมื่นบาทเสร็จทุกอย่างรวมทำท่อด้วยครับ พอดีจะมีสมาชิคอีกท่านที่อยู่นครสวรรค์จะมาติดเหมือนกันครับผมได้แนะนำไปแล้ว ร้านอยู่แถวเขาขาดนะครับ
    หุหุ ผมเองครับ กำลังรอรถอยู่ เข้าไปติดแน่ๆครับ ยังไงคงให้คุณ สิลป์ พาไปเป็นเพื่อนนะครับ แต่ตอนนี้รอรถอยู่อย่างเดียวเลย

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ใจลึกๆอยากเทิร์นคันปัจจุบันที่ขับตัวดีเซล 116+lpg อยู่มาเป็นตัวเป็นเบนซินติดแก๊ส lpg เหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่สร้างบ้านอยู่กลัวเงินหมุนไม่ทัน.....

นครสวรรค์บ้านเราก็ติดแก๊สเยอะนะเนี่ย

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eszo ดูโพส
    ใจลึกๆอยากเทิร์นคันปัจจุบันที่ขับตัวดีเซล 116+lpg อยู่มาเป็นตัวเป็นเบนซินติดแก๊ส lpg เหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่สร้างบ้านอยู่กลัวเงินหมุนไม่ทัน.....

นครสวรรค์บ้านเราก็ติดแก๊สเยอะนะเนี่ย

ดีเซล/lpg ประหยัดไหมครับน้า ถ้าใช้เครื่องเบนซินไม่แรงเหมือนตัวเดิมนะครับน้า แต่ถ้าได้รอบแล้วพุ่งหลังติดเบาะเลยนะครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ณ ราคาน้ำมัน 30 บาท ถ้าใช้ดีเซลล้วนสิ้นเปลืองประมาณ 2.3 บาทต่อก.ม.
    ใช้ดีเซลบวกแก๊สตอนนี้ สิ้นเปลืองประมาณ 2 บาทครับ

ประหยัดได้ประมาณ 13% ครับน้าศิลป์ แต่ถ้าน้ำมันแพงขึ้นก็จะประหยัดได้มากขึ้นแต่ก็เล็กน้อยครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    ณ ราคาน้ำมัน 30 บาท ถ้าใช้ดีเซลล้วนสิ้นเปลืองประมาณ 2.3 บาทต่อก.ม.
    ใช้ดีเซลบวกแก๊สตอนนี้ สิ้นเปลืองประมาณ 2 บาทครับ

ประหยัดได้ประมาณ 13% ครับน้าศิลป์ แต่ถ้าน้ำมันแพงขึ้นก็จะประหยัดได้มากขึ้นแต่ก็เล็กน้อยครับ

ถ้าอย่างนั้น ก็ไม่ได้ประหยัดมากสิครับสำหรับ LPG / Disel แต่ถ้าใช้บรรทุกคงเห็นผลแน่นอนเลยนะครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส

ถ้าอย่างนั้น ก็ไม่ได้ประหยัดมากสิครับสำหรับ LPG / Disel แต่ถ้าใช้บรรทุกคงเห็นผลแน่นอนเลยนะครับ
    ถ้าวิ่งทางไกลๆจะเห็นผลมากขึ้นครับ แต่ผมวิ่งแค่ไปกลับพยุหะ-คอนหวัน วนในเมืองครับ นานๆจะออกทางไกลที พอมาขับเก๋งของแฟนผมที่ติดแก๊สแหม่...มันช่างประหยัดดีซะจริงๆแค่โลละบาทนิดๆเอง เลยเกิดกิเลสอยากได้เจ้าตั้นเครื่องเบนซินขึ้นมาครับ...แต่คงค่อยว่ากันอีกที

User ID
    16850
    Status
    โพส
    2

มาตรฐาน ตอบ: Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

ไปติดร้านไหนมา อยากไปติดมั่งครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ชื่อ:  4.JPG
ครั้ง: 2536
ขนาด:  86.9 กิโลไบต์ชื่อ:  3.JPG
ครั้ง: 2596
ขนาด:  78.0 กิโลไบต์ชื่อ:  2.JPG
ครั้ง: 3983
ขนาด:  118.6 กิโลไบต์ชื่อ:  1.JPG
ครั้ง: 5591
ขนาด:  67.8 กิโลไบต์
    ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ อันนี้ต้องตัดท่อแคทออก ย้ายท่อพักใบเดิมไปข้างหน้าแล้วเดินท่อใหม่
    ข้อเสีย คือเสียงท่อดังขี้น ตอนนี้ขับมา 2 เดือนเริ่มไม่รู้สึกว่าัดังแล้วครับ(ชินแระ)
    อีกข้อนึงคืนปีนทางเท้าสูง ๆ กลัวท่อมันจะกระแทกขอบฟุตบาทครับ (สำหรับคนที่ชอบปีนฟุตบาทบ่อย ๆ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lXl : 24-05-2011 เมื่อ 13:38

User ID
    16648
    Status
    โพส
    8

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
ขนาด:  86.9 กิโลไบต์ชื่อ:  3.JPG
ขนาด:  78.0 กิโลไบต์ชื่อ:  2.JPG
ขนาด:  118.6 กิโลไบต์ชื่อ:  1.JPG
    ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ อันนี้ต้องตัดท่อแคทออก ย้ายท่อพักใบเดิมไปข้างหน้าแล้วเดินท่อใหม่
    ข้อเสีย คือเสียงท่อดังขี้น ตอนนี้ขับมา 2 เดือนเริ่มไม่รู้สึกว่าัดังแล้วครับ(ชินแระ)
    อีกข้อนึงคืนปีนทางเท้าสูง ๆ กลัวท่อมันจะกระแทกขอบฟุตบาทครับ (สำหรับคนที่ชอบปีนฟุตบาทบ่อย ๆ)

ของพี่รถยกสูงใช่ไำหมครับ ของผมตัวเตี้ย ติดแบบนี้เลย ใส่ถังได้แค่ 36 ลิตรเอง
    ย้ายท่อพัก ตัดแคททิ้ง เสียงดังขึ้นมานิดแต่เฉยๆ เสียอย่างเดียว
    ท่อพักย้ายไปด้านหน้าแล้วมันล้นออกนอกชัลซี ถ้าขึ้นเนินสูงๆกะแทกท่อพักเลย

ผมว่าความคิดเห็นของผม ยังตกม้าตายกันตรงนี้ ผมเลยไปเปลี่ยนหม้อพักให้เล้กลง
    3 ใส้เหมือนเดิมแต่มันดังขึ้นอีกนิด ผมตีออกข้างๆด้วย เดี๋ยวผมจะไปแก้งานใหม่
    ให้ออกข้างหลัง แต่ตีเป็นเลส แล้วเดี๋ยวมาโพทให้ชม แบ่งปันกันไปนะครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    ตามภาพนี้เลยครับ ติดตั้งตามแนวนี้ครับ

User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

ติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ วันที่ 10มิ.ย.2554 ร้านเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยครับ
    ถูกใจสวยงามไม่เสียพื้นที่ครับ ตอนนี้กำลังจับความประหยัดน้ำมันอยู่ครับ ขอบคุณคุณศิลป์ ที่โทรมาถามไถ่ระหว่างการติดตั้งนะครับ
    และ คอยให้คำแนะนำ ขอบคุณครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ดันอีกครั้งครับ

User ID
    24103
    Status
    โพส
    15

ตามภาพนี้เลยครับ ติดตั้งตามแนวนี้ครับ
    พี่ครับขอรูปด้านหน้าที่ดัดแปลงท่อพักกับท่อเเครทหน่อยครับ
    จะเอาไปให้ช่างดูเป็นแนวทางติดดั้งครับ
    ไททันตัวเตี้ยแนวท่อเลยพ้นแคทซีรถไหมครับ
    เพราะผมจะออกไททันตัวเตี้ยครับ
    กลัวว่าติดเเล้วแนวท่อเลยพ้นแคทซีครับ

User ID
    24103
    Status
    โพส
    15

มาอับครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้