หน้า 1 จากทั้งหมด 18 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 355

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงข้ามถังน้ำมัน+Turbo!!!!

พอดีเข้าไปให้ช่างดูมาแล้วเมื่อต้นเดือน ช่างบอกทำได้ให้ย้ายท่อไอเสียใหม่ ตรงข้ามถังน้ำมัน เป็นถัง 58 ลิตรแบบผอม เดี๋ยวพรุ่งนี้ติดเสร็จจะถ่ายรูปมาฝากสมาชิกทุกท่านครับ..

กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อให้เป็นแนวทางใหม่สำหรับเพื่อนๆในคลับนำไปติดตั้ง.โดยไม่จำเป็นต้องติดตั้งตามแบบเดิมที่ติดกันมา ตอนนี้ผมวิ่งมาเกือบ 60,000โลปราศจากปัญหาใดทั้งสิ้น.จะมีก็ตรงต้องให้คำตอบกับคนทั่วไปตอนไปเติมแก๊สว่า...ถังแก๊สอยู่ตรงไหนทำไมเขาไม่เห็นถังแก๊สเลย *-*...
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 28-01-2015 เมื่อ 19:21

User ID
    14851
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

รอตามผลนะครับ เพราะผมก็กำลังตัดสินใจติดครับ

แต่ยังลังเลระหว่าง Cng และ Lpg ครับ

User ID
    15163
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

ผมติดวันแรกเลย เดี๋ญวมาแลกเปลี่ยนความรูกันนะครับ

กะว่าจะเอาไปทำท่อใหม่ด้วย

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ติดตรงข้ามถังน้ำมันตามยาว ก็เนียนดีครับ แต่ใช้เวลาติดตั้งนานสักหน่อย

แต่เสร็จแล้ว แจ่มคับ

User ID
    14851
    Status
    โพส
    129

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohmmy ดูโพส
    ผมติดวันแรกเลย เดี๋ญวมาแลกเปลี่ยนความรูกันนะครับ

กะว่าจะเอาไปทำท่อใหม่ด้วย

ทำไมต้องทำท่อใหม่ด้วยอ่ะครับ ขอความรู้ด้วยครับผม

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Thumbs up Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

ผลงานออกมาแล้วครับ ใช้เวลาไม่นานครับ ผมนำรถเข้าไปติดประมาณ 10.00 โมงเช้า เสร็จประมาณ 20.00 ทุ่มครับ (รวม ช่างท่อเปลี่ยนแนวท่อ อีก 2 ชั่วโมง) ผมตามดูทุกขั้นตอนตั้งแต่ต้นจนจบ เพราะกลัวไม่ได้ดังใจ..และจะดูด้วยว่าช่างทำงานดีรึเปล่าด้วย สรุป ช่างเก่ง เก็บงานละเอียดมากครับ ขับไปเติม LPG คนที่นำรถมาเติม LPG ตาม สงสัยครับ ว่าถังของรถคุณเก็บไว้ตรงไหน เห็นก้มมองแล้วยางอะไหล่ก็ยังอยู่ครบ เพราะช่าง เก็บถังได้เนียนกว่าถังน้ำมันอีก..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 19-08-2012 เมื่อ 18:29

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Talking Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

พอติตตั้งถังเรียบร้อยแล้ว ก็ลงมาติดตั้งระบบ แก๊สต่อข้างล่าง ผมใช้อุปกรณ์แก็สยี่ห้อ GI ใช้หม้อต้ม โทมาเซโตะ ระบบหัวฉีด..รางหัวฉีด เรลเทค อุปกรณ์ทุกตัวผมหาข้อมูลและสอบถามจากคนรู้จักและเพื่อน จนแน่ใจว่าดีจริงและราคาไม่แพง และไม่มีปัญหาจุกจิก เพราะตัวผมเองก็เป็นวิศวะกรเครื่องกลก็พอจะมีความรู้บ้างเล็กน้อย ..ทุกท่านคงอยากรู้แล้วสิครับว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไร รวม ทำท่อใหม่ ตีกาดบังถัง ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 19-08-2012 เมื่อ 18:29

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Thumbs up Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

พอติดตั้งเสร็จหมดแล้วก็นำพารถไร้ท่อไอเสียไปให้ช่างทำท่อที่ดังที่สุดในนครสวรรค์เก็บงานท่ออีกทอดนึง..พอเก็บงานเสร็จเสียงเงียบเหมือนก่อนติดตั้ง ผมฟังแล้วจะเงียบและเสียงเพราะหว่าตอนติดอีกครับ ยอมรับ ช่างท่อมีฝีมือครับ สมแล้วที่จังหวัดรอบๆนครสวรรค์มาทำที่ร้านนี้!!!

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เหมือนสมาชิกอีกท่านครับชื่อ น้าบอม ถังอยุ่ตรงข้าม ล้ออะไหล่ยังอยุ่เเต่น้าเขายิงท่อไอเสียออกข้างครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Wink Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

ผลการทดสอบนึงวัน นึงคืน ขับไปหาแฟนที่กรุงเทพและพาไปเที่ยวพัทยาและสุพรรณรวมระยะทางเกือบ 800 km ประหยัดมากที่ 1.5 บาท/Km อัตราเร่งสูงสุด 160-170 km/h ตอนนี้ผมเลยเติมเบนซิน 95 ที่กรุงเทพเต็มถัง เพราะที่นครสวรรค์ไม่มีเบนซิน 95 เฮ้ออ

User ID
    15163
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ heineken_x ดูโพส
    ทำไมต้องทำท่อใหม่ด้วยอ่ะครับ ขอความรู้ด้วยครับผม
    ท่อแดมมันยิงใส่ถัง แก๊สอ่ะครับ

ว่างๆโทรมาคุยได้นะครับ 081-785-4430 โอห์ม ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Wink Re: พรุ่งนี้จะติด Lpg ตรงถึงน้ำมัน!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohmmy ดูโพส
    ท่อแดมมันยิงใส่ถัง แก๊สอ่ะครับ

ว่างๆโทรมาคุยได้นะครับ 081-785-4430 โอห์ม ครับ
    ถูกต้องครับท่าน

User ID
    15163
    Status
    โพส
    344

แล้วไปทำท่อมายังครับ

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อยากติดมั่งเหมือนกัน มีท่านใดเคยติดของag (ที่เค้าบอกว่าเป็นกล่องตัวใหม่อะคับ)ไม่ทราบว่ามีปัญหามั่งมั้ย เล็งตัวนี้อยู่คับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ติดตั้งถังตรงนี้น่าสนใจครับผม จุดเติมแกสอยู่ตรงไหนครับ
    ขอรูปชัดๆหน่อยครับเป็นแนวทาง เพราะกลัวว่าติดท้ายรถกลัวคนสอยตูดครับ
    ร่วมดีเซลที่ร้านเป็นไงมาแชร์ข้อมูลหน่อย แล้วอาจารณ์ต้นติดแบบนี้ได้มั้ยน้อ

User ID
    15502
    Status
    โพส
    34

58 ยาว ไว้ตรงยางอะไหล่ได้นะคัรบ ผมไว้ตรงนั้นเหมือนกัน แต่ก็เป็นแนวทางอีกแนวทางนึงเนอะ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

รายงานช่วงที่1

วิ่งมา 5,000 Km ไม่มีปัญหาอะไรให้จุกจิกครับ วิ่งที่ความเร็ว 120-130 km/h ตลอดทุกการเดินทาง สิ้นเดือนได้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 10,000 km ที่ศูนย์นครสวรรค์แล้วครับ กะว่าจะเปลี่ยนที่ 9,000 km เผื่อไว้ครับ.

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    รายงานช่วงที่1

วิ่งมา 5,000 Km ไม่มีปัญหาอะไรให้จุกจิกครับ วิ่งที่ความเร็ว 120-130 km/h ตลอดทุกการเดินทาง สิ้นเดือนได้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 10,000 km ที่ศูนย์นครสวรรค์แล้วครับ กะว่าจะเปลี่ยนที่ 9,000 km เผื่อไว้ครับ.
    น้าพอจะมีรูปของถังแกสกะแนวท่อชัดกว่านี้มั่งป่าวคับ พอดีที่ร้านเขาไม่เคยติดเลยจะขอดูเป็นแนวทางกะรถผมหน่อยคับ ขอบคุนคับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    น้าพอจะมีรูปของถังแกสกะแนวท่อชัดกว่านี้มั่งป่าวคับ พอดีที่ร้านเขาไม่เคยติดเลยจะขอดูเป็นแนวทางกะรถผมหน่อยคับ ขอบคุนคับ
    ช่างที่ร้านติดแก๊สไม่น่าจะทำได้ครับ ต้องเอาไปให้ช่างท่อไอเสียที่เชื่อถือได้ และมีผลงานดีๆหน่อยเขาออกแบบให้ครับ รับลองทำได้ได้แน่ เพราะไทรทันมีพื้นที่ใต้ท้องว่างพอครับ

User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

ไม่ทราบว่าน้า Sinplug ติดตั้งร้านไหน ของจังหวัดนครสวรรค์ครับ มีเบอร์โทรหรือเปล่าครับ พอดีสนใจนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 18 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้