สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12162
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน เสียงอือๆๆๆเวลาขับทางตรง

เวลาผมขับรถทางตรงจะได้ยินเสียง ฮือๆๆๆๆๆๆ แต่เวลาทางโค้งซ้ายนิดหน่อยกับไม่มีเสียง เป็นเพราะสาเหตุอะไรบ้างครับ เกี่ยวกับยางรถหรือไหม ผมไม่แน่ใจ ต้องสลับยางและตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่หรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ไทรตัน 116 4d 2005 Mt ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน Re: เสียงอือๆๆๆเวลาขับทางตรง

2ที่ ที่น่าสนใจ ยางเป็นบั้งยังไม่สลับยาง ลูกปืนล้อขวาหน้า ยังไปไม่ถึงเพลากลาง

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน ตอบ: เสียงอือๆๆๆเวลาขับทางตรง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ john2523 ดูโพส
    เวลาผมขับรถทางตรงจะได้ยินเสียง ฮือๆๆๆๆๆๆ แต่เวลาทางโค้งซ้ายนิดหน่อยกับไม่มีเสียง เป็นเพราะสาเหตุอะไรบ้างครับ เกี่ยวกับยางรถหรือไหม ผมไม่แน่ใจ ต้องสลับยางและตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่หรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ไทรตัน 116 4d 2005 Mt ครับ
    ไม่ทราบของน้าหายหรือยัง ของผมตอนแรกนึกสงสัยว่าจะเป็นที่เฟือง เพราะจะเริ่มดังตอนที่ความเร็ว 110 ขึ้น แต่ถ้าอยู่ในโค้งกลับไม่ดัง พึ่งเปลี่ยนยางมาไม่นานเท่าไหร ก็เลยไม่รู้จะกลับไปหาร้านยางหรือเข้าศูนย์ดี ขอทราบการรักษาของน้าด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    764
    Status
    โพส
    95

มาตรฐาน ตอบ: เสียงอือๆๆๆเวลาขับทางตรง

น้าหมีเช็คลูกปืนล้อหน้าดูหรือยังว่าแตกหรือเปล่า ของผมเริ่มดังตั้งแต่ความเร็วประมาณ 90 เช็คดูเป็นที่ลูกปืนล้อหน้าแตก

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jone500th ดูโพส
    น้าหมีเช็คลูกปืนล้อหน้าดูหรือยังว่าแตกหรือเปล่า ของผมเริ่มดังตั้งแต่ความเร็วประมาณ 90 เช็คดูเป็นที่ลูกปืนล้อหน้าแตก
    น้าเป็นไงบ้างครับ สบายดีไหมครับ ตกลงเป็นที่ลูกปืนล้อหน้าครับยังไม่แตกแต่จาระบีมันแห้งเริ่มมีรอยไหม้มั่งแล้ว เลยให้ 0 เปลี่ยนใหม่เสียทั้งคู่เลย ตอนนี้น้าอยู่ไหนแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้