หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

มาตรฐาน Plus อยากเปลี่ยนโช๊ค และ แม็ก ครับ

คือถามแบบโง่ๆหน่อยนะครับ ถ้าผมมีโครงการจะเปลี่ยนแม็กเป็น ขอบ 18

เปลี่ยนยางให้ใหญ่ขึ้นจากเดิมๆติดรถ แต่เงินผมไม่พอ ผมจะขอเปลี่ยนโช๊ค

หรือสปริง ไว้ก่อนได้ไหม คือผมไม่ยกเพิ่มครับ อยากได้โช๊คดีๆ อยากได้แม็ก

สวยๆด้วย แต่พร้อมๆกันคงไม่ไหวครับ น้าๆ เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

หรือจะเปลี่ยนแม็กก่อนดีครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: Plus อยากเปลี่ยนโช๊ค และ แม็ก ครับ

น้า เปลี่ยน ล้อก่อนครับ
    โช้ค มีหลายราคาเเละรุ่นครับ ถ้าจะยกอนาคตด้วย ผมเเนะหาโช้คที่ปรับเกลียวได้ดีกว่าครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน Re: Plus อยากเปลี่ยนโช๊ค และ แม็ก ครับ

เปลี่ยนแมกก่อนครับ น้า ล้อขนาดนี้เดี๋ยวโช็คไปค่อยเปลี่ยน

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    น้า เปลี่ยน ล้อก่อนครับ
    โช้ค มีหลายราคาเเละรุ่นครับ ถ้าจะยกอนาคตด้วย ผมเเนะหาโช้คที่ปรับเกลียวได้ดีกว่าครับ
    อ๋อครับ เป็นว่า ผมเปลี่ยนล้อก่อน ส่วนโช๊คเนี่ย ถ้ามีโครงการจะยก

ก็ค่อยเปลี่ยนก็ได้ใช้ไหมครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    อ๋อครับ เป็นว่า ผมเปลี่ยนล้อก่อน ส่วนโช๊คเนี่ย ถ้ามีโครงการจะยก

ก็ค่อยเปลี่ยนก็ได้ใช้ไหมครับ
    โช้คไว้ทีหลังได้ครับ ถ้ายกถึงค่อยเปลี่ยนดีกว่าครับจะได้เสียตังครั้งเดียว พอครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เห็นตามทุกท่าน
    ล้อก่อนเพราะโช๊คเดิมเรารับได้ครับถ้าไม่ยก

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอเป็นอีกความเห็น ผมขอเปลี่ยนโช้คก่อนครับ หรือจะเอาแต่คู่หลังก่อนก้อได้ ไม่จำเป็นต้อง 4 ต้น

อย่าลืมนะครับ ความสุขและความปลอดภัยในการเดินทางเกิดแต่กับเราตลอดเวลา ในต่างประเทศโช้คอัพถือเปนวัสดุเพิ่มความปลอดภัย ไม่ต่างจาก abs หรือ airbag แต่ล้อแม็กแค่ความสวยงามภายนอกครับ

โช้คเดิม ไม่หนึบ ไม่นุ่ม ทำให้แหนบเต้นแบบสะใจ จึงทำให้พลัสได้ชื่อว่าเปนม้าอีก 1 ตัว

เปลี่ยนโช้คหลัง+เซ็ตแหนบนุ่ม รวมๆกันประมาณ 6 พัน
    ล้อหามือสองเอาก้อได้ครับ เลือกที่สภาพดีๆ ประหยัดงบได้ครึ่ง

ได้สองอย่างเลยมั้ยแบบนี้

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ขอเป็นอีกความเห็น ผมขอเปลี่ยนโช้คก่อนครับ หรือจะเอาแต่คู่หลังก่อนก้อได้ ไม่จำเป็นต้อง 4 ต้น

อย่าลืมนะครับ ความสุขและความปลอดภัยในการเดินทางเกิดแต่กับเราตลอดเวลา ในต่างประเทศโช้คอัพถือเปนวัสดุเพิ่มความปลอดภัย ไม่ต่างจาก abs หรือ airbag แต่ล้อแม็กแค่ความสวยงามภายนอกครับ

โช้คเดิม ไม่หนึบ ไม่นุ่ม ทำให้แหนบเต้นแบบสะใจ จึงทำให้พลัสได้ชื่อว่าเปนม้าอีก 1 ตัว

เปลี่ยนโช้คหลัง+เซ็ตแหนบนุ่ม รวมๆกันประมาณ 6 พัน
    ล้อหามือสองเอาก้อได้ครับ เลือกที่สภาพดีๆ ประหยัดงบได้ครึ่ง

ขอบคุณครับผม ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอรายละเอียด หลังไมค์ได้ไหมครับ

น้า dekkrontom@hotmail.com

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส

แหม...น้าแม็คเนี่ย ผมติดตามกระทู้น้า (แบบเงียบๆ)มาหลายกระทู้แล้ว ชอบที่น้าตอบเกี่ยวกับช่วงล่าง โช๊ค แหนบ โดยเฉพาะเลย อ่านไป แล้วนึกภาพออกเลยจริงๆ หากอยู่ใกล้ๆ ผมจะพาไปดื่มสักครั้งนะเนี่ย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ diesel ดูโพส
    แหม...น้าแม็คเนี่ย ผมติดตามกระทู้น้า (แบบเงียบๆ)มาหลายกระทู้แล้ว ชอบที่น้าตอบเกี่ยวกับช่วงล่าง โช๊ค แหนบ โดยเฉพาะเลย อ่านไป แล้วนึกภาพออกเลยจริงๆ หากอยู่ใกล้ๆ ผมจะพาไปดื่มสักครั้งนะเนี่ย
    น้าก้อยอเกินไป

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    ขอบคุณครับผม ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอรายละเอียด หลังไมค์ได้ไหมครับ

น้า dekkrontom@hotmail.com
    หลังไมค์ไม่เป็นครับ
    แนะนำตรงๆครับ

ในราคาไม่เกิน 4-6 พัน
    -ชอบนุ่มอย่างเดียวเท่าที่แหนบเดิมทำได้ ความทนทานไม่รับรองแล้วแต่ดวง เปลี่ยนแต่โช้คคู่หลังถุงลมของ ANA ไม่ต้องยุ่งกะแหนบ คู่ละตกประมาณ 4 พัน
    -ชอบหนึบๆแบบกดซาลาเปาตอนอุ่นๆ (ขอยืมคำจากเวปน้องปาเพื่อนบ้านเพราะใช่เลย)
    เลือก robust buildin subtank คู่หลังคู่ละ 5500+set แหนบ อีกไม่เกิน 1000
    -นอกนั้นเคยลอง Amada , Profender ,และพวกปรับ9ระดับ ทั้งของถูกของทำเลียนแบบ ไม่เคยถูกใจ กว่าจะเจอความพอดี ทำเราเป็นโรควิตกจริตเปล่าๆ ส่วนมากมาแบบแข็งพร้อมหนึบ ไม่เหมาะสำหรับคนชอบนั่งสบายๆ

เงินมากพอเปลี่ยนมัน 4 ต้น เวลาโยกซ้ายขวา มันกว่าเดิมเยอะ เปลี่ยนคู่หลังคู่เดียวได้มาประมาณนึง

แต่สำหรับบางคนพอแล้วก้อจบ เพราะด้านหน้านุ่มแล้ว

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

หลังไมค์ไม่เป็นครับ
    แนะนำตรงๆครับ

ในราคาไม่เกิน 4-6 พัน
    -ชอบนุ่มอย่างเดียวเท่าที่แหนบเดิมทำได้ ความทนทานไม่รับรองแล้วแต่ดวง เปลี่ยนแต่โช้คคู่หลังถุงลมของ ANA ไม่ต้องยุ่งกะแหนบ คู่ละตกประมาณ 4 พัน
    -ชอบหนึบๆแบบกดซาลาเปาตอนอุ่นๆ (ขอยืมคำจากเวปน้องปาเพื่อนบ้านเพราะใช่เลย)
    เลือก robust buildin subtank คู่หลังคู่ละ 5500+set แหนบ อีกไม่เกิน 1000
    -นอกนั้นเคยลอง Amada , Profender ,และพวกปรับ9ระดับ ทั้งของถูกของทำเลียนแบบ ไม่เคยถูกใจ กว่าจะเจอความพอดี ทำเราเป็นโรควิตกจริตเปล่าๆ ส่วนมากมาแบบแข็งพร้อมหนึบ ไม่เหมาะสำหรับคนชอบนั่งสบายๆ

เงินมากพอเปลี่ยนมัน 4 ต้น เวลาโยกซ้ายขวา มันกว่าเดิมเยอะ เปลี่ยนคู่หลังคู่เดียวได้มาประมาณนึง

แต่สำหรับบางคนพอแล้วก้อจบ เพราะด้านหน้านุ่มแล้ว

ขอขอบคุณน้าแม็คอีกสักครั้ง แนะนำจากประสบการณ์จริงๆ

แบบนี้ ผมต้องขอจดยี่ห้อที่แนะนำใส่กระเป๋าตังค์เอาไว้เลยทีเดียวครับ

แนะนำโช๊คหลังมาแล้ว ทราบงบแล้ว น้าแม็คก็แนะนำช่วงหน้าด้วยเลยครับ

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

น้าแม็ค......ใส่ plus4 d/c
    1.robust 4ต้นเลย กับ
    2. หน้า westcost หรือrancho หลัง mx6

อันไหนดีกว่าครับ
    พอดีอยากได้ หลัง mx6
    น้ามีคำแนะนำมั้ยครับหรือ robust 4 ต้นดีกว่า เมื่อเทียบกับราคา

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

นานาจิตตังจริงๆเรื่องโช๊คอัพเนี่ย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาเก็บข้อมูลคร้าบบ ขอบคุณเจ้าของกระทู้คร้าบบ
    กำลังหาข้อคิดอยู่เหมือนกัน ว่าจะขอบ 18 - 20 เนี่ย
    ความงาม + สมรรถนะ จะแตกต่างกันมากอ่ะป่าว.......อิอิ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

เป็นผม ผมเปลี่ยนโช๊คก่อน อย่างที่น้าแม็คว่า

รถผม เปลี่ยนโช๊คก่อนครับ สี่ต้น

แล้วมาจัดการกับแม็ก ครับ หน้ายางใหญ่ขึ้น เกาะถนนกว่าก้อจริง

แต่ไม่อาจสู้โช๊คได้ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

robust 4 ต้นไปเลยครับ
    เหตุผล คือ พอเหมาะสำหรับรถใช้งานปกติครับ แรงกระแทกซับดีในช่วง 80-130 นิ่งๆ ต่ำกว่านั้น อาจจะแข็ง(อาศัย set แหนบช่วยให้นุ่มได้)
    ความเร็วสูงกว่านั้น อาจจะจับแหนบไม่อยู่ คือโยนหน่อยๆ

ยี่ห้ออื่นอย่างที่บอก ส่วนใหญ่แข็งครับ ถ้าชอบก้อจัดเลย ไม่ใช่ไม่ดี แต่มันเหมาะกับรถวิ่ง 160-180 บ่อยๆ วิ่งต่ำกว่านั้น ........

แต่เปนคนซื้ออย่างเรา เวลาไปซื้อคนขายเค้าจะบอกมั้ยล่ะว่าโช้คผมแข็งครับ ใส่แล้วหัวทิ่มหลังคา ไส้จุกมากองรวมกัน แต่ข้อดี ของโช้คแข็งก้อมีคือเกาะถนนหนึบ (ไม่ใช่ทุกยี่ห้อครับ บางยี่ห้อแข็ง แต่ไม่เกาะก้อมี )

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    น้าแม็ค......ใส่ plus4 d/c
    1.robust 4ต้นเลย กับ
    2. หน้า westcost หรือrancho หลัง mx6

อันไหนดีกว่าครับ
    พอดีอยากได้ หลัง mx6
    น้ามีคำแนะนำมั้ยครับหรือ robust 4 ต้นดีกว่า เมื่อเทียบกับราคา

westcost ดีครับ ผมว่านุ่ม ถ้าสู้ไหวก้อเอาได้ครับ
    rancho / mx6 สำหรับรถ hardcore หน่อยๆ

อีกอัน old man emu ไม่เคยลองแต่เพื่อนๆ ยกนิ้วให้เลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้