หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 66

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน เหนื่อยใจ สมช. กับโลโก้ชมรม

วันนี้ได้รับโทรศัพท์จาก สมาชิกท่านหนึ่ง เรื่องการโหลดโลโก้ไปตัดเอง
    เนื่องจาก สมาชิกไม่สามารถโหลดโลโก้ได้
    น้ำเสียงพูดในลักษณะเหมือนกับว่า ทีมงานหวงไม่ให้โหลดโลโก้ไปตัดเอง
    ซักถามเหมือนกับไม่เชื่อถือ เหมือนว่าเราไปบล็อคไว้
    สติ๊กเกอร์ของชมรมเป็น 3M แท้หรือเปล่า ของแท้มันอยู่ได้ 5 ปี
    เรา(สมช.) ใช้แต่ของแท้เท่านั้น
    ตกลงว่าเรา(สมช.) ต้องซื้อของชมรมใช่ไหม

อยากชี้แจงว่าสมาชิกสามารถโหลดไปตัดเองได้
    เราไม่ได้หวง ไม่ได้บล็อคโลโก้ชมรม
    กำไรที่ได้จากการขายสติ๊กเกอร์ มันน้อยนิด
    เรานำไปใช้เพื่อการกุศล บริหารงานในชมรมเพียงเล็กน้อย
    ทุกคนมีงานประจำที่มั่นคงทำ ที่มาทำเว็บนี้เพื่อสาธารณะ
    เพื่อประโยชน์ของสมาชิกทุกคน ไม่มีผลตอบแทนใดใด

ดังนั้น ท่านจะซื้อ หรือโหลดไปตัดเองตามสะดวกครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

มาตรฐาน Re: เหนื่อยใจ สมช. กับโลโก้ชมรม

ผมเดาว่าเพื่อนสมช.ท่านนี้อาจจะยังไม่เห็นกระทู้ชี้แจงและอาจจะมีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อยในการดาวน์โหลดโลโก้ครับ เลยเข้าใจผิดว่าชมรมหวงโลโก้....

จริงๆแล้วทางชมรมชี้แจงแก่เพื่อนๆสมาชิกตั้งแต่แรกๆแล้วว่าสามารถดาวน์โหลดโลโก้ชมรมได้หรือสั่งตัดเองได้อย่างอิสระ และสร้างไว้ให้ดาวน์โหลดที่มุมบนด้านขวาของเว็ป

ให้กำลังใจป๋านะครับ หลากหลายคน หลากหลายอารมณ์ หลากหลายความคิด

User ID
    14459
    Status
    โพส
    28

มาตรฐาน Re: เหนื่อยใจ สมช. กับโลโก้ชมรม

ใจเย็นๆครับป๋า
    แล้วตอนนี้ยังมีสติ๊กเกอร์อยู่หรือเปล่าครับ
    ผมกำลังจะสั่งพอดี ผมสมาชิกใหม่ครับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

คอมมีปัญหาหรือป่าวครับถึงโหลดไม่ได้

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ผมก็โหลดได้นะครับไม่เห็นมีปัญหาเลย คอมอาจจะมีปัญหาก็ได้นะครับลองดูดีๆก่อน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เขาคงพึ่งเขามาครับ
    อยากทราบอะไรสอบถามหน้าบอร์ดได้ครับพี่น้องบ้านเรา เปิดกว้างพอครับผม
    ยืนยันครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ผมก็โหลดครับไม่มีปัญหาในการโหลดครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

รักษาสิทธิ์ของคลับไว้ครับป๋าท่านประธาน สมาชิกเก่าแก่ร่วมกันก่อตั้งมาแทบแย่ ใครอยากทำช่างเค้า ไม่ซื้อก็ไปตัดเอง เดี๋ยวพวกเราไปเห็นว่ามันไม่แท้ ก็ถือว่าไม่มีใจให้คลับเรา พวกเราก็เมิณๆกันเอาครับ
    เท่าทีผมมาอยู่ในนี้ รู้ๆมาแค่ว่า บ้านเต็มไปแล้ว1หลัง จนต้องขยายมาบ้านหลังใหม่หลังนี้

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

หุหุ ป๋าของขึ้นอีกแระ

User ID
    12368
    Status
    โพส
    253

ป๋า อย่าเหนื่อใจเลย ไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้หลอก ผมว่าคงไม่เข้าขั้นตอนการโหลด หรือเครื่องมีปัญหามากกว่า ป๋าขายพร้อมส่งก็ไม่แพงเลยครับ ราคาทั่วไปอยู่แล้ว ป๋าทำสั่งง่าย หาที่ทำเองยุงยากครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ถ้าได้ยินคำพูดแล้วจะเข้าใจ
    แต่ก็คิดว่าเธอไม่รู้ จึงพูดออกมาแบบนี้

จึงอยากให้คิดเป็นบวกบ้าง อย่าคิดทางลบ สงสารคนที่ทำงานให้เรา
    ที่ไม่มีผลตอบแทนใดใดเลย นอกจากผลทางใจเท่านั้น
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    14280
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    ผมเดาว่าเพื่อนสมช.ท่านนี้อาจจะยังไม่เห็นกระทู้ชี้แจงและอาจจะมีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อยในการดาวน์โหลดโลโก้ครับ เลยเข้าใจผิดว่าชมรมหวงโลโก้....

จริงๆแล้วทางชมรมชี้แจงแก่เพื่อนๆสมาชิกตั้งแต่แรกๆแล้วว่าสามารถดาวน์โหลดโลโก้ชมรมได้หรือสั่งตัดเองได้อย่างอิสระ และสร้างไว้ให้ดาวน์โหลดที่มุมบนด้านขวาของเว็ป

ให้กำลังใจป๋านะครับ หลากหลายคน หลากหลายอารมณ์ หลากหลายความคิด
    เห็นด้วยครับ ผมเองก็โหลดได้นะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
    แต่ก็สั่งสติกเกอร์จากคลับอยู่ดีแหละ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ผมเห็นควรว่า ถ้าจะมาเป็นสมาชิกถาวร ควรทำตามแบบเริ่มต้นก่อตั้งครับ ด้วยความรู้อันน้อยนิดและด้วยความเคารพครับ

ขออนุญาตเซ็นเซอร์หน่อย อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 25-01-2011 เมื่อ 19:29

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ถ้าได้ยินคำพูดแล้วจะเข้าใจ
    แต่ก็คิดว่าเธอไม่รู้ จึงพูดออกมาแบบนี้

จึงอยากให้คิดเป็นบวกบ้าง อย่าคิดทางลบ สงสารคนที่ทำงานให้เรา
    ที่ไม่มีผลตอบแทนใดใดเลย นอกจากผลทางใจเท่านั้น
    เบื่อแทนป๋าจริงๆ..ยังไงก็เคารพป๋าเหมือนเดิม สู้ๆครับ..

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ที่นำมาลงก็เพราะ กะลังเหนื่อยอกเหนื่อยใจ
    ทำให้อยากไปให้อาหารโค
    ทำบุญทำทานบ้าง จะได้สบายใจ อิอิอิ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    ผมเห็นควรว่า ถ้าจะมาเป็นสมาชิกถาวร ควรทำตามแบบเริ่มต้นก่อตั้งครับ ด้วยความรู้อันน้อยนิดและด้วยความเคารพครับ

ขออนุญาตเซ็นเซอร์หน่อย อิอิ
    ตกใจหมดเลยป๋า ผมนึกว่ามีมือดีแอบได้ระหัสเข้ามา สงสัยผมคงใส่อารมณ์มากไป

User ID
    13279
    Status
    โพส
    127

ผ่านมาครับ...ก็เลยขอโพสสักหน่อย...ขั้นตอนการโหลดเป็นอย่างไรไม่ทราบนะครับ...

แต่ที่แน่ๆ...ผมคลิ๊กเข้าไปที่โลโก้ทางมุมบนด้านขวา...โลโก้ตัวเบ้อเร้อก็เด้งขึ้นมา...จากนั้นก็คลิ๊กขวา Save As ...เท่านี้ก็เรียบร้อย...ไม่เห็นจะมีปัญหาตรงไหนนี่ครับ....

เป็นกำลังใจให้ท่านอลงกรณ์ครับ.....

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เฮ้ออออ เงินแค่ร้อยกว่าบาท บางคนก็ว่ามีค่า บางคนก็มองว่าแค่นี้ สำหรับผมเงินร้อยกว่าบาทมันมีค่าสำหรับผมครับ แต่ถ้าเงินร้อยกว่าบาทมันส่งให้คลับเราอยู่ต่อไปได้ ได้ความรู้ ได้แบ่งปัน ได้รู้จักเพื่อนๆ ผมว่าผมยอมจ่ายเงินแค่ร้อยกว่าบาทได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคลับนี้ที่ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนๆ ได้ความรู้ ได้ความประทับใจครับ

ปล. คลับเราไม่ได้งกครับ แต่ถ้าลองค้นหาดูดีจะพบคำตอบ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pirunya ดูโพส
    ผ่านมาครับ...ก็เลยขอโพสสักหน่อย...ขั้นตอนการโหลดเป็นอย่างไรไม่ทราบนะครับ...

แต่ที่แน่ๆ...ผมคลิ๊กเข้าไปที่โลโก้ทางมุมบนด้านขวา...โลโก้ตัวเบ้อเร้อก็เด้งขึ้นมา...จากนั้นก็คลิ๊กขวา Save As ...เท่านี้ก็เรียบร้อย...ไม่เห็นจะมีปัญหาตรงไหนนี่ครับ....

เป็นกำลังใจให้ท่านอลงกรณ์ครับ.....

ถูกต้องครับง่ายนิสเดียวเอง....

User ID
    3914
    Status
    โพส
    99

ผมขอให้กำลังใจป๋าที่อุทิศกายใจมานานมากจนชมรมเราตั้งขึ้นมาจนถึงเพียงนี้
    เรื่องไร้สาระที่เล็กๆน้อยๆเหมือนเศษหินกรวดเล็กๆในรองเท้า ขอให้ป๋าถอดรองเท้าแล้วเทมันทิ้งไปเถอะครับ อย่าไปใส่ใจ

คนเรา(บางคน)ยังไม่รู้บทบาท หน้าที่ และ การวางตัวของตนเอง ในฐานะสมาชิก ที่พึ่งเข้ามาในขณะที่ทุกอย่างเพียบพร้อม
    คุณไม่ต้องทำอะไรเลย แต่กลับคิดจะได้อย่างนู้นอย่างนี้จากชมรม ยังกับว่าไปร้องขอให้มาเป็นสมาชิกซะงั้น
    หากท่านสมาชิกที่เป็นเจ้าตัวและอ่านอยู่ จงเข้าใจตนเองเสียนะครับว่า

ในขณะที่สมาชิกเช่นป๋าอลงกรณ์ และหลายท่าน กว่าจะสร้างชมรมหรืออะไรก็ตาม ขึ้นมาได้สักอย่างแบบเสียสละจนถึงวันนี้ แต่คุณเพียงเป็นผู้มาใช้งาน ในสิ่งที่เขาคนอื่นได้ทุ่มเทสร้างใว้ โดยที่ตนเองมิได้มีส่วนร่วมสร้างไว้ พอไม่พอใจอะไรเล็กๆน้อยๆและมาแสดงอาการแบบข้างต้นนั้น ผมคิดว่าคุณมิได้อยู่ในฐานะที่จะแสดงอาการแบบนั้นนะครับ

ขอบคุณครับและขออภัยที่ผมต้องขอแจ้งตรงๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย acaraweradatchm : 25-01-2011 เมื่อ 20:18

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้