หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 39

กระทู้: รบกวนน้าๆๆหน่อยครับ พลัสเดิมๆๆ เหยีบเต็มที่ได้เท่าไรกันบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    475
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน รบกวนน้าๆๆหน่อยครับ พลัสเดิมๆๆ เหยีบเต็มที่ได้เท่าไรกันบ้างครับ

ผมลองแล้ว 170 เต็มแล้ว สุดแล้ว 55555

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าๆๆหน่อยครับ พลัสเดิมๆๆ เหยีบเต็มที่ได้เท่าไรกันบ้างครับ

140 เหงื่อ ออกมือแล้วครับ เสียวอ่ะ

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

มาตรฐาน Re: รบกวนน้าๆๆหน่อยครับ พลัสเดิมๆๆ เหยีบเต็มที่ได้เท่าไรกันบ้างครับ

เคยลองตอนป้ายแดงไปพิจิตร กดยังไม่สุด เกือบๆ 180 ครับ คันเร่งยังไม่หมด ตอนนั้นเปลี่ยนเป็นแมก 20"

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...4รูตูเกียร์ออโต้ออกจากโชว์รูมมาเลย ซัดได้เกือบๆแตะ200 ฮะ...

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...4รูตูเกียร์ออโต้ออกจากโชว์รูมมาเลย ซัดได้เกือบๆแตะ200 ฮะ...
    ป้าดดดดดดดดดดดดดดดดด

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

198 km/h

User ID
    14432
    Status
    โพส
    51

เมื่ออาทิตญืที่แล้วไปสุพรรณมา กดไป 190 ยังไม่หมดเลย ของผมเป็น Plus M.10 ต้องเช็คลมยางด้วยหน้าอย่าให่เกิน 31 นะจากประสพการณ์นะครับ

ก่อนหน้านี้ (ปีก่อน) ขับไทรตันพลัส วิ่งจากกระบี่-กรุงเทพ ในรถมี 4 คน (ไปส่งพระที่วัดระฆังโฆษิตาราม) พลัสล้อเดิม แม็กเดิม เปลี่ยนแค่โช๊คอัพ วิ่งผ่านถนนสาย เซาเทิร์น (กระบี่-สุราษฏร์) ซึ่งมีทางตรงยาวๆ ประมาณ 150 กม. และเป็นเลนท์ที่ไม่มีรถสวน คือวิ่งทางเดียว 4 เลนท์ ฝั่งตรงข้ามก็ 4 เลนท์ (สมาชิกท่านใดเคยผ่านจะรู้ว่าถนนค่อนข้างดี เสียแต่กลางคืนเปลี่ยวไปหน่อย)วิ่งตีคู่กับ Civic ไม่ทราบกำลังเครื่องว่า 1.8 หรือ 2.0 สลับกันแซง ลองกันประมาณ 15 นาที ความเร็วสูงสุดที่ทำได้กับรถคันนี้ (และมั่นใจว่าเอาอยู่คือ) 19x.กม./ชม หลังจากนั้น Civic คงจะรีบกว่าผม ผมไป 190 เศษๆ เขาก็ค่อยๆ แซงไป (ในรถมีคนขับคนเดียวนะ)

หลังจากนั้น มีโอกาสไป กทม. บ่อยขึ้น และขากลับ วิ่งมาแถวๆ ประจวบ- ชุมพร ซึ่งมีทางหลวงตรวจจับเป็นระยะ มีอยู่ช่วงหนึ่ง ซึ่งไปกับครอบครัว พ่อ แม่ ลูก เมีย มีรถ Big Bike เป็นกลุ่ม ประมาณ 7 คน โดยมี Vigo 4X4 เปิดไปผ่าหมากนำหน้าและวิ่งเลนท์ขวาตลอด คนขับทั้งกลุ่ม ใส่ชุดนักแข่งเต็มยศ (ไม่เหมือนกลุ่ม Big Bike กลุ่มอื่นนะครับ ที่ใส่บู้ท แต่งตัวเฮฟวี่ นั่นอีกประเภทหนึ่ง)

** เดี๋ยวกลับมาต่อ ขอทบทวนความจำหน่อย

User ID
    14847
    Status
    โพส
    127

190ปลายๆๆแต่ต้องแช่(ตอนเดิมๆๆ)
    แต่ตอนนี้มีดันรางไปได้จมไม่ต้องแช่

User ID
    475
    Status
    โพส
    30

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    น้าหนุ่ม ผมเหยียบแช่ประมาณ 5 นาทีมันก็ได้ 170 เอง พลัส M11 งงงงง

User ID
    475
    Status
    โพส
    30

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pratheep ดูโพส
    เมื่ออาทิตญืที่แล้วไปสุพรรณมา กดไป 190 ยังไม่หมดเลย ของผมเป็น Plus M.10 ต้องเช็คลมยางด้วยหน้าอย่าให่เกิน 31 นะจากประสพการณ์นะครับ
    ของผมกดแช่แล้วยังไงก็ได้ 170 กลับบ้านที่อุตรดิตถ์ ทางตรงยาวสี่แลน ลมยาง 35 ทุกล้อครับ

User ID
    3581
    Status
    โพส
    196

4d auto 180 up ชิวๆครับ ไหลเรื่อยๆ

ผมวิ่งขวาครับ ซึ่งตามหลังรถตู้ หลังคาสูง รุ่น Commuter ของหน่วยงานราชการอะไรสักอย่าง และรถตู้ตามหลัง รถ Nissan Cefiro รุ่น A33 แต่งแบบ VIP อยู่อีกหนึ่งคันครับ ความเร็วตอนนั้น ประมาณ 13x กม./ชม. ขออภัยที่ต้องวิ่งขวาสำหรับท่านสมาชิกที่เคารพกฏจราจร อย่างเคร่งครัด หากท่านวิ่งสายนี้บ่อยๆ จะสังเกตุ เห็นเลนท์ซ้าย เป็นหลุม ,ยังซ่อมไม่เสร็จ,สิบล้อ,รถพ่วง หากมาพิจารณากัน ค่าเสื่อมของยาง ลูกหมาก และโช๊คอัพ ก็ต้องให้ผู้ใช้รถอย่างเรานี่ละจ่ายค่าสึกหรอก่อนเวลาอันสมควรไปซึ่งแพงกว่าค่าปรับความเร็ว แน่นอน ผมจึงวิ่งขวายาวๆ เป็นบางช่วง
    วิ่งขวาจนมาเจอกลุ่ม Big Bike ชุดแต่งเหมือนนักแข่งในสนาม ที่สำคัญมีผ้าแถบกากบาทสีเขียวสะท้อนแสง เหมือนเสื้อกักทับด้านนอกทุกคน และด้านหลังผมผ่านมา 1 จุดแล้วที่โบกให้จอดไม่ทัน (ก็คันข้างหน้า 2 คันรวมทั้งผมไม่มีใครจอดนี่) กลุ่มนั้น เปิดไฟสูงใส่ ผมลดความเร็วลงและเข้าเลนท์ซ้าย ต่อมาก็ Commuter ก็เข้าซ้าย ผมก็ตามไปเรื่อยๆ
    จนถึง Cefiro คันนั้น ไม่ยอมหลบให้?!!
    ต่อมา Big Bike กลุ่มนั้น นำโดย Vigo ก็ออกซ้ายแล้วขึ้นขวาเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

samphanku65
    ผู้เยี่ยมชม

18x กม/ชม แต่เมื่อดูจาก Gps แล้วรู้สึกว่าไมล์รถมันเร็วไปซัก 10 ได้มั้งคับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ diesel ดูโพส
    ผมวิ่งขวาครับ ซึ่งตามหลังรถตู้ หลังคาสูง รุ่น Commuter ของหน่วยงานราชการอะไรสักอย่าง และรถตู้ตามหลัง รถ Nissan Cefiro รุ่น A33 แต่งแบบ VIP อยู่อีกหนึ่งคันครับ ความเร็วตอนนั้น ประมาณ 13x กม./ชม. ขออภัยที่ต้องวิ่งขวาสำหรับท่านสมาชิกที่เคารพกฏจราจร อย่างเคร่งครัด หากท่านวิ่งสายนี้บ่อยๆ จะสังเกตุ เห็นเลนท์ซ้าย เป็นหลุม ,ยังซ่อมไม่เสร็จ,สิบล้อ,รถพ่วง หากมาพิจารณากัน ค่าเสื่อมของยาง ลูกหมาก และโช๊คอัพ ก็ต้องให้ผู้ใช้รถอย่างเรานี่ละจ่ายค่าสึกหรอก่อนเวลาอันสมควรไปซึ่งแพงกว่าค่าปรับความเร็ว แน่นอน ผมจึงวิ่งขวายาวๆ เป็นบางช่วง
    วิ่งขวาจนมาเจอกลุ่ม Big Bike ชุดแต่งเหมือนนักแข่งในสนาม ที่สำคัญมีผ้าแถบกากบาทสีเขียวสะท้อนแสง เหมือนเสื้อกักทับด้านนอกทุกคน และด้านหลังผมผ่านมา 1 จุดแล้วที่โบกให้จอดไม่ทัน (ก็คันข้างหน้า 2 คันรวมทั้งผมไม่มีใครจอดนี่) กลุ่มนั้น เปิดไฟสูงใส่ ผมลดความเร็วลงและเข้าเลนท์ซ้าย ต่อมาก็ Commuter ก็เข้าซ้าย ผมก็ตามไปเรื่อยๆ
    จนถึง Cefiro คันนั้น ไม่ยอมหลบให้?!!
    ต่อมา Big Bike กลุ่มนั้น นำโดย Vigo ก็ออกซ้ายแล้วขึ้นขวาเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แล้วไงต่ออะน้า รออ่านอยู่หรือจบแล้ว???

สักพัก Cefiro โดนโบกจากพี่ตำรวจทางหลวง ส่วนรถตู้ และผมขับไทรตัน ออกขวา(อีกแล้ว)ไม่โดนเรียกแฮะ!!
    วิ่งตามกับพี่รถตู้สักพักความเร็วตอนนั้น 140-150 แล้วเห็นหลังแว็บๆ กลุ่ม Big Bike อีกแล้ว จึงขอลองกับพี่เขาหน่อย ผมออกซ้าย (ช่วงที่ถนนดีๆ แล้วเข้าขวา) ตามหลังกลุ่มนั้น จนความเร็วขึ้นถึง 170 เศษๆ เกาะหลังกันอยู่ จนผ่าน จุดตรวจ ด้านหน้า อีก 2 ครั้ง แปลกมากทางหลวงหลีกให้ ไม่โบก(ไม่มีกรวยตั้งนะครับ รถจึงไม่โดนบีบเหลือเลนท์เดียว) โอ้...สงสัยว่าผมอยู่ในกลุ่มของอภิสิทธิ์ชนละแวกนั้น
    จนถึงอ.ปะทิว กลุ่มนั้นชะลอเข้าข้างทาง ผมก็ขับความเร็วปกติ ประมาณ 120 ต่อมาเห็นไฟสูงมาแต่ไกลเอาอีกแล้ว กลุ่มเดิม ออกขวาเช่นเดิม ผมก็ ทำเหมือนเดิมคือเร่งความเร็วตามไป ในใจคิดว่ามีพี่ กลุ่มนั้นเป็นคนเบิกทางให้คงจะดี ถึงบ้านเร็วขึ้น อีกใจหนึ่งคืออยากได้ประสบการณ์ 2 มาตรฐานครับ ทางหลวงก็ไม่โบก
    ตกลงว่า หัวขบวน Vigo 4x4 เปิดไฟผ่าหมาก ตรงกลางเป็น Big Bike 7 คน 7 คัน ปิดท้ายด้วยไทรตันพลัส ตามกันไปประมาณ ไม่เกิน 15 นาทีด้วยความเร็ว 180 เศษๆ กลุ่มนั้นแวะข้างทางอีก เหมือนกับจะเช็คเครื่องหรือความเร็วรถไม่แน่ใจ
    ที่สำคัญ แต่พี่เขาไม่โดนตำรวจทางหลวงเรียกเลยนี่สิครับ หรือเขาจะเป้นกลุ่มเดียวกันผมก็ไม่ทราบ?
    หลังจากนั้นก็ไม่เจอกันอีกเลย บนเส้นทางร่วม 400 กม.ที่กลับบ้าน

ปล.
    การกระทำที่เกิดขึ้นท่านสมาชิกไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง การตัดสินใจ และวิเคราะห์ไม่ได้อาศัยหลักตรรกกะ ทฤษฎีอะไรทั้งสิ้นเป็นการคิดเอง ตัดสินใจเองทั้งหมด หากมีอะไรเกิดขึ้น ผมและครอบครัวคงไม่ได้มานั่งเขียนอุธาหรณ์ย้อนหลัง เหมือนดังตอนนี้
    สิ่งที่ได้รับรู้ต่อมาก็คือ
    1.เครื่องยนต์ไทรตัน วิ่งยาวๆ ซึ่งผมเคยวิ่งจากกระบี่-อุบล (บ้านภรรยา) แบบรวดเดียว พักกินข้าวเติมน้ำมัน แค่นั้น ประมาณ 18 ชม.ครับ ยิ่งเครื่องร้อน ยิ่งวิ่งดีจริงๆ ตรงนี้ ชอบมาก
    2.พวงมาลัยไทรตัน ยิ่งความเร็วสูง ยิ่งหนัก น้ำหนักพวงมาลัยน่าจะแปรผันตรงกับความเร็วรถ ตรงนี้ดีครับ ชอบเหมือนกัน
    3.การทรงตัวที่ดีและเสียงลมที่ปะทะเข้ามา น้อยมากหากเที่ยบกับ Vigo อีกคันที่มี (ผมเติม นมค.สังเคราะห์แท้ทุกครั้งที่เปลี่ยน)
    4.จากการที่มีทั้ง Vigo 4x2 Cab และ ไทรตันพลัส 4 Dr.นั้นทำให้ทราบว่ารถที่มีสมรรถนะที่ดีนั้นไม่จำเป็นต้อง มียอดขายดีด้วยเสมอไป
    ก็คงจะพอตอบโจทย์ท่าน จขกท. ได้บ้างนะครับ

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

เต็มที่ของผมก็ มือเมียเต็มกบานครับ มันบอกว่า"น้ำมันแพงเหยียบเบาๆหน่อย"

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

170up บวกใจ.....

User ID
    12469
    Status
    โพส
    63

plus 4 auto ลองแล้วครับ 180 ยังเหลือ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Exclamation Re: รบกวนน้าๆๆหน่อยครับ พลัสเดิมๆๆ เหยีบเต็มที่ได้เท่าไรกันบ้างครับ

ของผม Plus cab mt เดิมๆทุกอย่างได้เต็มที่ก็ 180 ตามไมล์รถครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้