สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

กระทู้: ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14620
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

พอชอบหารถไม่เจอ plus ซื้อมาไม่มีสัญญาณกันขโมย ผมเพิ่งติด ล๊อคเทคไป อยากได้ สัญญาณกันขโมย ไม่ทราบว่ามันมีชุดอัพเกรด แล้วใช้ รีโมท ในตัวกุญแจเลยไหมครับ แล้วตัวนี้จะมี แบบเวลา สตาร์ทรถแล้ว ล๊อคออโต้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล.1 จะซื้อ GPS มาติดเนี่ยต้องดูยี่ห้อไหมครับ ว่าซัพพอรต์จอไหม รบกวนแนะนำแบบจับสัญญาณเร็วๆ ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ปล.2 ปกติ วิ่งไป 3 ชั่วโมงความร้อนขึ้นกันอยู่ตรงกลางรึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
    plus มือใหม่ ^^"

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน Re: ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

ติด abt upgrade มาครับ ถ้าจำไม่ผิด 3800 บ. (ที่จริงในชุดมันแค่ 3400 บ.) เพราะต้องมีอะไรเพิ่มอีก 2 ตัว นี่แหละ จำชื่อไม่ได้ ถึงจะใช้งานได้สมบูรณ์

ปล. 1 ไม่เคยใช้ แนะนำไม่ถูก
    ปล. 2 ไม่เคยวิ่งติดต่อกัน 3 ชั่วโมง ผมนั่งแค่ ชั่วโมงกว่า - 2 ชั่วโมงก็เมื่อยต้องหาปั๊มพักแล้ว เท่าที่เห็นก็อยู่ขีดกลาง

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

มาตรฐาน Re: ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

ตามน้าข้างบนอะครับ

ว่าแต่น้าติด abt upgrade จากที่ไหนครับ ผมเคยถาม 4000 กว่าครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

abt upgrade เลยครับ
    ถ้าใช้สายเเบบไม่ตัดต่อสานไฟเพิ่ม 1500 ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.ผมก็ติดมาของabtนี่ละ สั่งตั้งแต่ก่อนรับรถเลย จำไม่ผิดก็ไม่น่าเกิน3500ครับ ใช้ถุณแจรีโมทเดิมได้ หรือจะสั่งถุณแจรีโมทเพิ่มได้อีก1ดอกจากศูนย์ครับ ส่วนเรื่องล๊อคประตูออโต จะล๊อคตอนแตะเบรค อันนี้ต้องให้ศูนย์เปิดระบบetracให้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=9364
    .จีพีเอส มีน้าคนนึงขายที่ห้องซื้อขายก็ไม่แพง (ลงกับจอพลัสได้มั้ย อันนี้ไม่รู้ครับ) ส่วนผมเพิ่งหัดใช้ ของBlueberry 5นิ้วโปรแกรมของiG08 ซื้อบนพันทิพย์ ของจีนถูกๆเค้าว่าเจออากาศเย็นๆจอจะเป็นฝ้ามองไม่เห็ น จริงไม่จริงต้องพิสูจน์เอง
    .เกย์ความร้อน จะอยู่ประมาณนั้นครับ ไม่ว่าจะขับไปเขียงใหม่ อัด120-140มันก็เท่านั้นพอ เครื่องร้อนได้ที่ ก็ไม่ขึ้นไม่ลงนิ่งๆไม่มีอะไร

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

-กันขโมยแถมมาตอนซื้อรถ ของABT ช่วงนั้นเซลล์บอกอัพเกรดมีปัญหา เลยติดอีกตัวต่างหาก แบบเหยียบเบรคล็อค แบบสตาร์ท 20 วินาทีล็อคไม่ดีครับ รถอีกคันติดอยู่ ล็อคเองประจำ ประสาทจะกิน
    -GPS ของผมได้ตัวแถมพร้อมรถ ของALPINE ก็ใช้ดี แต่ต่อเข้าจอไม่ได้
    -เข็มความร้อน สตาร์ทรถ 15 นาทีก็อยู่ตรงกลางแล้วครับ ขับไปหาดใหญ่รวดเดียว 12 ชม. ก็ยังอยู่ตรงกลางครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kimao ดูโพส
    ตามน้าข้างบนอะครับ

ว่าแต่น้าติด abt upgrade จากที่ไหนครับ ผมเคยถาม 4000 กว่าครับ

ได้จากร้าน นาซ่า ที่นครปฐมครับ

User ID
    7895
    Status
    โพส
    72

สัญญาณกันขโมยผมไม่ได้ติดครับ
    GPRS ผมได้ของแถมมาเป็น Alpine ผมว่าใช้ดีนะครับไม่มีปัญหา
    วิ่งประมาณ 10 นาทีความร้อนจะประมาณตรงกลาง ได้ลอง
    วิ่งประมาณ 13 ชั่วโมงความร้อนอยู่เท่าเดิมครับ ตรงกลางครับ

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

กันขโมยของ ABT ครับลองเข้าเวบเค้าดูจะมีโปรโมชั่นอยู่เรื่อยๆ ไม่น่าเกิน4000บาท
    ไปติดที่ศูนย์เค้าเลยจะดีที่สุด มีบริการติดนอกสถานที่ด้วยแต่ต้องรอคิว
    ของผมติดABT UPGRADE ที่ร้านเครื่องเสียงชื่อดังย่านถนนศรีนครินทร์(ชื่อย่อ M R ) โดนไป 6000 บาท เลือดสาดกระจายเลยผม แถมติดแล้วเหยียบเบรคไม่ล็อค บอกว่่ากันขโมยรุ่นนี้มันทำไม่ได้ เอามือจับที่เปิดประตูดึงเบาๆก็ร้อง บอกว่ารุ่นนี้(ABT)มันปรับไม่ได้ถ้าไปจอดในที่เสียงดังก็ไม่ต้องล็อคเดี๋ยวมันร้อง ต้องทำใจ สรุปกลับบ้านคืนนั้นล็อครถ มอไซด์วิ่งผ่านร้องทั้งคืน
    จนทนไม่ได้เข้าเวบ ABT เห็นราคาไม่ถึง4000 อารมณ์เริ่มขึ้น ดูในรายการติดตั้งของร้านไม่มี วายซ็อคเก็ต (ถ้าจำไม่ผิดช่าง มันบอกว่ายังไงก็ต้องตัดสายไฟ)แต่ในเวบบอกว่ารถเรารองรับวายซ็อคเก็ต ดูในสเปคบอกว่าเหยียบเบรคล็อค อารมณ์ขึ้นสุดๆ ตอนนั้นน่าจะตี4กว่าๆ โทรไปคอลเซนเตอร์ABTได้คำตอบว่า
    1.เหยียบเบรคล็อคเป็นความสามารถขั้นพื้นฐานที่สุดของกันขโมยทุกรุ่น(99.99%ที่ขายในเมืองไทยต้องทำได้)ที่มีขายในไทย
    2.ช็อคเซนเซอร์ปรับตั้งได้ เป็นความสามารถขั้นพื้นฐานที่สุดของกันขโมยทุกรุ่นในโลก
    3.รถเราใช้วายซ็อกเก็ตไม่ต้องตัดสายไฟ
    4.เราโดนฟันเห็นๆ2000
    วางโทรศัพท์อาบน้ำแต่งตัวไม่นอนมันแล้ว(จะเช้าแล้ว)ไปถึงร้านมันเป็นรายแรกเจอเจ้าของร้านมันบอกโทษทีเมื่อวาน(ลืมบอกผมไปติดวันอาทิตย์)มันไม่อยู่อยู่แต่ลูกน้อง มันเรียกลูกน้องมาลูกน้องมันยังมีหน้ามาเถียงอีกนะว่ามัน(กันขโมย)ทำไม่ได้อย่างที่มันบอกไปเมื่อวานน่ะถูกแล้ว ผมเลยโทรหา ABT ตรงนั้นเลย(ตั้งใจไว้แล้ว)แกล้งถามทีละข้อแล้วเปิดลำโพงให้มันฟังด้วย เงียบไปเลยทั้งลูกพี่ลูกน้อง แถมมีอีกผมถามว่าสวิทช์ฝากระโปรงเอาไว้ตรงใหน(ผมไม่เห็น แต่รู้แล้วว่ามันไม่ได้ติดให้)มันบอกว่าไม่อยากเจาะรถเลยไม่ใส่ให้ ผมเลยว่าทำไมไม่ถามแล้วสวิทช์อยู่ใหน คิดตังค์แล้วไม่ใส่ให้ทำไมไม่ให้ผมไปด้วย
    สุดท้ายเจ้าของร้านบอกจะให้ช่างอีกสาขานึงมาแก้ให้ทีแรกผมไม่ยอมแต่ ผบ.ผมไม่อยากมีเรื่องก็เลยให้โอกาสมันแก้อีกทีเพราะมันเอาช่างอีกคนมาทำแล้วมันก็โทรถามกับABTด้วยก็เลยคิดว่าไม่น่าจะผิดซ้ำ2
    ที่เล่ามาทั้งหมดให้น้าลองคิดดูครับ แต่ผมโดนไปแล้วคิดว่าร้านชื่อดัง รถน่าจะไม่ช้ำมาก คิดผิดจริงๆ

service24
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ittirit500 ดูโพส
    พอชอบหารถไม่เจอ plus ซื้อมาไม่มีสัญญาณกันขโมย ผมเพิ่งติด ล๊อคเทคไป อยากได้ สัญญาณกันขโมย ไม่ทราบว่ามันมีชุดอัพเกรด แล้วใช้ รีโมท ในตัวกุญแจเลยไหมครับ แล้วตัวนี้จะมี แบบเวลา สตาร์ทรถแล้ว ล๊อคออโต้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล.1 จะซื้อ GPS มาติดเนี่ยต้องดูยี่ห้อไหมครับ ว่าซัพพอรต์จอไหม รบกวนแนะนำแบบจับสัญญาณเร็วๆ ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ปล.2 ปกติ วิ่งไป 3 ชั่วโมงความร้อนขึ้นกันอยู่ตรงกลางรึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
    plus มือใหม่ ^^"
    เรียน คุณ ittirit500 ครับ (เมื่อ 21 สิงหาคม 2554)
    คำถาม ; ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
    คำตอบ ;สามารถติดตั้งสัญญาณกันขโมย ABT UPGRADE DG ได้ครับ ซึ่งจะใช้รีโมทเดิมของรถเป็นตัวสั่งงานเปิด / ปิดระบบสัญญาณกันขโมย สามารถลิ่งก์ดูฟังก์ชั่นการทำงานได้ที่ และราคาติดตั้ง จะมี 2 รุ่น ได้แก่ ABT UPGRADE LIMITED DG ราคา 3,999 บาท (ไม่มีอุปกรณ์ตรวจจับการเคลื่อนไหวภายในห้องโดยสาร) และ ABT ซึ่งตอนนี้มีโปรโมชั่นต่างๆ สามารถลิ่งก์ดูโปรโมชั่นได้ที่ http://www.abg.co.th/Promotion/3854/4.jpg สามารถติดตั้งได้ที่ศูนย์บริการ ABG AUTO SHOP ทุกสาขา ได้แก่ สาขาพัฒนาการ 32 เบอร์ติดต่อ 0-2369-2627 สาขาบางพลัด เบอร์ติดต่อ 0-2879-1534-5 สาขารัตนาธิเบศร์ เบอร์ติดต่อ 0-29654704-5 สาขาสุวรรณภูมิ เบอร์ติดต่อ 0-2738-8148-9 สาขาพระราม 1 เบอร์ติดต่อ 0-2612-4229-30 (เฉพาะคาร์แคร์) สาขาโคราช เบอร์ติดต่อ 0-4424-6527
    สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Email : rungsun@abg.co.th และที่เบอร์ 084-7609170 หรือแผนกบริการฉุกเฉิน 24 ชั่วโมง เบอร์ 02-3692826-7

TTC-2186 TTC-Member
    User ID
    6143
    Status
    โพส
    327

มาตรฐาน ตอบ: ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

ผมติดอัพเกรด 2500 ก็ใช้ดีนะคับฟังช์ชันครบใช้รีโมทเดิมคับ

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

ผมใช้แมนนวลครับ บางทีเอารถจอดบนห้าง ลืมชั้นจอดซะงั้น เดินหาขาลาก

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ xeon-2 ดูโพส
    ผมติดอัพเกรด 2500 ก็ใช้ดีนะคับฟังช์ชันครบใช้รีโมทเดิมคับ
    ของน้ามีอะไรบ้างครับ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มาตรฐาน ตอบ: Re: ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ T-black ดูโพส
    กันขโมยของ ABT ครับลองเข้าเวบเค้าดูจะมีโปรโมชั่นอยู่เรื่อยๆ ไม่น่าเกิน4000บาท
    ไปติดที่ศูนย์เค้าเลยจะดีที่สุด มีบริการติดนอกสถานที่ด้วยแต่ต้องรอคิว
    ของผมติดABT UPGRADE ที่ร้านเครื่องเสียงชื่อดังย่านถนนศรีนครินทร์(ชื่อย่อ M R ) โดนไป 6000 บาท เลือดสาดกระจายเลยผม แถมติดแล้วเหยียบเบรคไม่ล็อค บอกว่่ากันขโมยรุ่นนี้มันทำไม่ได้ เอามือจับที่เปิดประตูดึงเบาๆก็ร้อง บอกว่ารุ่นนี้(ABT)มันปรับไม่ได้ถ้าไปจอดในที่เสียงดังก็ไม่ต้องล็อคเดี๋ยวมันร้อง ต้องทำใจ สรุปกลับบ้านคืนนั้นล็อครถ มอไซด์วิ่งผ่านร้องทั้งคืน
    จนทนไม่ได้เข้าเวบ ABT เห็นราคาไม่ถึง4000 อารมณ์เริ่มขึ้น ดูในรายการติดตั้งของร้านไม่มี วายซ็อคเก็ต (ถ้าจำไม่ผิดช่าง มันบอกว่ายังไงก็ต้องตัดสายไฟ)แต่ในเวบบอกว่ารถเรารองรับวายซ็อคเก็ต ดูในสเปคบอกว่าเหยียบเบรคล็อค อารมณ์ขึ้นสุดๆ ตอนนั้นน่าจะตี4กว่าๆ โทรไปคอลเซนเตอร์ABTได้คำตอบว่า
    1.เหยียบเบรคล็อคเป็นความสามารถขั้นพื้นฐานที่สุดของกันขโมยทุกรุ่น(99.99%ที่ขายในเมืองไทยต้องทำได้)ที่มีขายในไทย
    2.ช็อคเซนเซอร์ปรับตั้งได้ เป็นความสามารถขั้นพื้นฐานที่สุดของกันขโมยทุกรุ่นในโลก
    3.รถเราใช้วายซ็อกเก็ตไม่ต้องตัดสายไฟ
    4.เราโดนฟันเห็นๆ2000
    วางโทรศัพท์อาบน้ำแต่งตัวไม่นอนมันแล้ว(จะเช้าแล้ว)ไปถึงร้านมันเป็นรายแรกเจอเจ้าของร้านมันบอกโทษทีเมื่อวาน(ลืมบอกผมไปติดวันอาทิตย์)มันไม่อยู่อยู่แต่ลูกน้อง มันเรียกลูกน้องมาลูกน้องมันยังมีหน้ามาเถียงอีกนะว่ามัน(กันขโมย)ทำไม่ได้อย่างที่มันบอกไปเมื่อวานน่ะถูกแล้ว ผมเลยโทรหา ABT ตรงนั้นเลย(ตั้งใจไว้แล้ว)แกล้งถามทีละข้อแล้วเปิดลำโพงให้มันฟังด้วย เงียบไปเลยทั้งลูกพี่ลูกน้อง แถมมีอีกผมถามว่าสวิทช์ฝากระโปรงเอาไว้ตรงใหน(ผมไม่เห็น แต่รู้แล้วว่ามันไม่ได้ติดให้)มันบอกว่าไม่อยากเจาะรถเลยไม่ใส่ให้ ผมเลยว่าทำไมไม่ถามแล้วสวิทช์อยู่ใหน คิดตังค์แล้วไม่ใส่ให้ทำไมไม่ให้ผมไปด้วย
    สุดท้ายเจ้าของร้านบอกจะให้ช่างอีกสาขานึงมาแก้ให้ทีแรกผมไม่ยอมแต่ ผบ.ผมไม่อยากมีเรื่องก็เลยให้โอกาสมันแก้อีกทีเพราะมันเอาช่างอีกคนมาทำแล้วมันก็โทรถามกับABTด้วยก็เลยคิดว่าไม่น่าจะผิดซ้ำ2
    ที่เล่ามาทั้งหมดให้น้าลองคิดดูครับ แต่ผมโดนไปแล้วคิดว่าร้านชื่อดัง รถน่าจะไม่ช้ำมาก คิดผิดจริงๆ
    แหม....ยังงี้น่าจัดให้หนักๆ คิดเงินก็แพงแต่เสือกทำไม่เป็นอีกต่างหาก (เดือดแทนเลย)

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ service24 ดูโพส
    เรียน คุณ ittirit500 ครับ (เมื่อ 21 สิงหาคม 2554)
    คำถาม ; ชุดอัพเกรด plus ให้มี สัญญาณกันขโมย ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
    คำตอบ ;สามารถติดตั้งสัญญาณกันขโมย ABT UPGRADE DG ได้ครับ ซึ่งจะใช้รีโมทเดิมของรถเป็นตัวสั่งงานเปิด / ปิดระบบสัญญาณกันขโมย สามารถลิ่งก์ดูฟังก์ชั่นการทำงานได้ที่ และราคาติดตั้ง จะมี 2 รุ่น ได้แก่ ABT UPGRADE LIMITED DG ราคา 3,999 บาท (ไม่มีอุปกรณ์ตรวจจับการเคลื่อนไหวภายในห้องโดยสาร) และ ABT ซึ่งตอนนี้มีโปรโมชั่นต่างๆ สามารถลิ่งก์ดูโปรโมชั่นได้ที่ http://www.abg.co.th/Promotion/3854/4.jpg สามารถติดตั้งได้ที่ศูนย์บริการ ABG AUTO SHOP ทุกสาขา ได้แก่ สาขาพัฒนาการ 32 เบอร์ติดต่อ 0-2369-2627 สาขาบางพลัด เบอร์ติดต่อ 0-2879-1534-5 สาขารัตนาธิเบศร์ เบอร์ติดต่อ 0-29654704-5 สาขาสุวรรณภูมิ เบอร์ติดต่อ 0-2738-8148-9 สาขาพระราม 1 เบอร์ติดต่อ 0-2612-4229-30 (เฉพาะคาร์แคร์) สาขาโคราช เบอร์ติดต่อ 0-4424-6527
    สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Email : rungsun@abg.co.th และที่เบอร์ 084-7609170 หรือแผนกบริการฉุกเฉิน 24 ชั่วโมง เบอร์ 02-3692826-7
    แน่นแน่นๆๆ

User ID
    20471
    Status
    โพส
    100

อิอิ อัพเกรดของผม 2000 มาถึงบ้านเลยชัวโมงเดียวเสร็จ ใน กทม นะ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้มีแต่จับสั่นกับทุบรถ ตั้งอ่อนแข็งได้ถ้าเราตั้งแบบนี้ได้ก็ดีเนอะ และค้นหารถเวลาลืมที่จอด
    ไม่มีเซ็นเซอร์ตรวจสอบความเลื่อนไหวภายใน(จะเอาต้องเพิ่มอีก 900) ช่างบอกว่าถ้ายุงหรือแมลงวันบินมาอาศัยรถเรา ยุ่งตายเลยไม่ต้องหลับต้องนอนกัน
    ล็อคประตูออโต้ไม่ได้ คงซื้อเวลาได้สัก 5-10 นาทีถ้าขโมยเก่ง
    ใครอยากติดบอกมานะจะหาเบอร์ให้

User ID
    34592
    Status
    โพส
    35

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kiewzajaa ดูโพส
    อิอิ อัพเกรดของผม 2000 มาถึงบ้านเลยชัวโมงเดียวเสร็จ ใน กทม นะ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้มีแต่จับสั่นกับทุบรถ ตั้งอ่อนแข็งได้ถ้าเราตั้งแบบนี้ได้ก็ดีเนอะ และค้นหารถเวลาลืมที่จอด
    ไม่มีเซ็นเซอร์ตรวจสอบความเลื่อนไหวภายใน(จะเอาต้องเพิ่มอีก 900) ช่างบอกว่าถ้ายุงหรือแมลงวันบินมาอาศัยรถเรา ยุ่งตายเลยไม่ต้องหลับต้องนอนกัน
    ล็อคประตูออโต้ไม่ได้ คงซื้อเวลาได้สัก 5-10 นาทีถ้าขโมยเก่ง
    ใครอยากติดบอกมานะจะหาเบอร์ให้
    สนใจครับน้า ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

Mirage Car Audio 555555555 ศรีนครินทร์แถวแบริ่ง มุ่งหน้าเข้าปากน้ำ ประจำล่ะร้านนี้อ่ะ

ข้อมูลกระทู้