หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 54

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำ กับ งบ 3,000 บาท Gps ตัวไหนดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ขอบคุณคำแนะนำจากป๋าและน้าๆก่อนเลยครับ อิอิ ป๋าครับผมโทรไปปรึกษาน้าต้นที่อยู่ตลาดไทแล้วเมื่อ 3 วันก่อน อิอิ

ผมได้โทรไปร้าน 3 D อิเล็กฯ พนง.ขายแจ้งว่า
    - 5" มี บลูทูด AVin 2700
    -7" มีบลูทูด AVin 3100
    เค้ากะลังปิดร้านได้รายละเอียดมาเท่านี้ 555 ยังไม่ได้คุยเรื่องสะเปคเลย แต่ราคาถูกดีครับ(ยังไม่ได้ต่อเลยด้วย)
    ซื้อ 7 นิ้วมาแกะเลยครับน้า ลองมาเล่นดูว่าของจีนจะทนแค่ไหน
    สเปคคงเหมือนๆกัน cpu 400-500 แรม 128 sdcard 4gb

พวกนี้เวลามีสัญญาณ av in มา มันจะตัดหน้าจอให้เราดูได้ทันที ตอนแรกก้องงว่าหา selector ไม่เจอ

แต่ตอนนี้ ที่ผมว่ามีปัญหาระบบไฟ คือ เหมือนไฟชาร์จเข้ามันไม่ทัน แบตใช้ไฟครับ ไม่รู้เป็นเครื่องผมคนเดียวหรือเป็นปกติ เวลาใช้งานเสียบไฟชาร์จตลอด ถ้าไม่เสียบได้ประมาณ 1 ชม ถ้าเสียบก้อได้ยาวๆไป 4-5 ชม แต่ ไฟมันจะลดลงเรื่อยๆ จนดับไปเลย
    แกะมาดู แบตน่าจะประมาณมือถือ
    คาดว่าจะโมแบตเพิ่ม หรือไม่ก้อต่อไฟตรงเลยครับ

และอีกอย่างคือ splash screen เปนการ์ตูน ยังไม่กล้าเปลี่ยนเอง ลองศึกษาดูว่าการเปลี่ยนแค่ภาพเปิดเครื่อง ยาก ไม่ธรรมดา
    ทำไม่ดี กลายเป็นที่ทับกระดาษเอาง่ายๆ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำ กับ งบ 3,000 บาท Gps ตัวไหนดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ขอบคุณคำแนะนำจากป๋าและน้าๆก่อนเลยครับ อิอิ ป๋าครับผมโทรไปปรึกษาน้าต้นที่อยู่ตลาดไทแล้วเมื่อ 3 วันก่อน อิอิ

ผมได้โทรไปร้าน 3 D อิเล็กฯ พนง.ขายแจ้งว่า
    เค้ากะลังปิดร้านได้รายละเอียดมาเท่านี้ 555 ยังไม่ได้คุยเรื่องสะเปคเลย แต่ราคาถูกดีครับ(ยังไม่ได้ต่อเลยด้วย)
    ไปซื้อได้เลยเมื่อวานผมก็เข้าไปที่ร้า้น3dเอาgpsของนอ้งไปให้ลงโปรแกรมใหม่ซื้อกอ่นสิ้นปีเล่นจนเครื่องแฮงค์ทางร้า้นเขาทำให้ฟรีผผมไม่ได้มีสว่ลได้กับร้านเลย เห็นว่าถูกและใช้ได้ดีผลซื้อ ตั่งแต่จอ 4.3 /5/7นิ้วตอนนี้ใช้7นิ้วสายตาไม่คอ่ยดีสานตายาวแม่นยำเกือบ100%เวลถึงจุดหมายผิดพลาดไม่น่าเกิน10นาทีจะว่า5นาทีเดํ่ยว6/7นาทีจะหาว่าโกหก ถ้าไปแล้วลองดูกล้องถอยหลังดว้ยก้ดีหรือจูนเนอร์TVก็มี กลับออกมาจากร้านจะโดนตื้อหนังมาใหม่ๆๆคัรบxลว้นจะซื้อติดมือกลับมาดูแก้เซ้งก็เชิญตามอัธยาศัยครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ของผมซื้อจอ7นิ้วทรงI PNONEตั้งแต่ออกมารุ่นแรกๆเลยยังไม่มีAV บลูทูส ตอนนั้น3700ใช้มาถึงวันนี้ไม่มีปัณหานำทางไปช่องเม็กด่า่นตรวจคนเข้าเมืองลาวก็ยังแม่นเหมือนเดิม

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ของผมซื้อจอ7นิ้วทรงI PNONEตั้งแต่ออกมารุ่นแรกๆเลยยังไม่มีAV บลูทูส ตอนนั้น3700ใช้มาถึงวันนี้ไม่มีปัณหานำทางไปช่องเม็กด่า่นตรวจคนเข้าเมืองลาวก็ยังแม่นเหมือนเดิม
    ถ้าจะโทรหาอ.ต้นผมแนะนำton-gasอยู่ในหอ้งพลังงานทางเลือก plus+lpgท่า่นจะได้ทั้งความแรงแบบหลังติดเบาะและความประหยัดระดับดีเซลใก้ล20km/lหรือมากกว่านั้นอีกมีบางท่านทำได้เดือบ25km/lแล้วถ้าว่างๆลองเข้าไปดู

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ขอบคุณครับน้า...chaiyos-triton6299/ น้าแม็ค วันพฤหัสฯที่ 10 หลังเอารถเข้า 0 จะไปเดินแล้วครับบบ มุ่งหน้าร้าน 3 D ก่อนเรย แล้วจะลองเที ยบกับร้านอื่นๆครับ คลองถมด้วยจะลองดูเพราะจะไปซื้อผ้ายางครบชุดที่นั่นด้วย ไปคลองถม- บ้านหม้อ ทีไรเงินหมดทุกทีเรย อิอิ น้าๆใครว่างวันที่ 10 ช่วง บ่าย 3 - ค่ำๆ ไปเดินด้วยกันไหมครับ จะได้มีเพื่อนช่วยดู อิอิ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ถ้าให้ผมตอบมันมีหลายทางเลือกมากครับ
    แล้วแต่ความต้องการของเราและงบเป็นหลัก
    มีตั้งแบบที่น้ากำลังสนใจและอีกหลายแบบ
    เช่น แบบที่มีโทรศัพท์ด้วยเดี๋ยวนี้มีเกือบทุกยี่ห้อแล้ว จะมีชิพgpsในตัว แต่ราคาอาจสูงหน่อย (อันนี้ยังไม่เคยลอง)
    แบบ PDA อันนี้ได้การใช้งานครอบคุม (ผมใช้แบบนี้มาก่อนนานแล้ว) ใช้ดีมากแต่ราคาแรงหน่อย
    แบบเป็น receiver จะเชื่อมกับ car pc (ปัจจุบันผมใช้แบบนี้)หรือกับ PDA ที่ไม่มีชิพgpsในตัวก็ได้ เดี๋ยวนี้มีให้เลือกเชื่อมผ่านได้ทั้งบลูทูสและสายดาต้าลิงค์
    แล้วแต่ชอบ แล้วแต่ความต้องการ แล้วแต่สะดวก แล้วงบประมาณของน้าแล้วละครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย but vulcan : 07-02-2011 เมื่อ 19:59

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    ถ้าให้ผมตอบมันมีหลายทางเลือกมากครับ
    แล้วแต่ความต้องการของเราและงบเป็นหลัก
    มีตั้งแบบที่น้ากำลังสนใจและอีกหลายแบบ
    เช่น แบบที่มีโทรศัพท์ด้วยเดี๋ยวนี้มีเกือบทุกยี่ห้อแล้ว จะมีชิพgpsในตัว แต่ราคาอาจสูงหน่อย (อันนี้ยังไม่เคยลอง)
    แบบ PDA อันนี้ได้การใช้งานครอบคุม (ผมใช้แบบนี้มาก่อนนานแล้ว) ใช้ดีมากแต่ราคาแรงหน่อย
    แบบเป็น receiver จะเชื่อมกับ car pc (ปัจจุบันผมใช้แบบนี้)หรือกับ PDA ที่ไม่มีชิพgpsในตัวก็ได้ เดี๋ยวนี้มีให้เลือกเชื่อมผ่านได้ทั้งบลูทูสและสายดาต้าลิงค์
    แล้วแต่ชอบ แล้วแต่ความต้องการ แล้วแต่สะดวก แล้วงบประมาณของหน้าแล้วละครับ
    ขอบคุณครับบบ....งบน้อยๆแบบผมคงต้องลองเล่น ของจีนไปก่อน ฮ่าๆๆ พอจะมีงบประมาณ 3 พัน ไว้ใช้งานบ้างเวลาเดินทาง ไว้ใช้บันเทิงบ้างในรถชอบดูพวกตลกเป็นตอนๆสั้นๆ คลายเครียดดีครับโหลดไว้เยอะ ฮ่าๆ เลยคิดว่าลองเล่นราคาถูกๆไปก่อน ขอบคุณคำแนะนำครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ขอบคุณครับบบ....งบน้อยๆแบบผมคงต้องลองเล่น ของจีนไปก่อน ฮ่าๆๆ พอจะมีงบประมาณ 3 พัน ไว้ใช้งานบ้างเวลาเดินทาง ไว้ใช้บันเทิงบ้างในรถชอบดูพวกตลกเป็นตอนๆสั้นๆ คลายเครียดดีครับโหลดไว้เยอะ ฮ่าๆ เลยคิดว่าลองเล่นราคาถูกๆไปก่อน ขอบคุณคำแนะนำครับ
    นกน้อยทำรังแต่พอตัว แต่เงิน3100บาทได้รัง7นิ้วจะเอาไหมหรือจะเอารัง กามิน เนวี่ 7000/8000ได้จอเล็กพอตัว ราคานี้ซื้อได้เลยมีปัณหาร้านเขาแก้ให้ ที่ผมไปให้ซ่อมเคื่รองนึงเนื่องจากคนใช้ ใช้ไม่เป็นเล่นซะแฮ้งเลยปุ่มรีเซตมีก็ไม่ใช้ทางร้านเขาก็ไม่ว่าลงโปรแกรมให้ใหม่ ลองเดินดูให้ทั่วๆ อาจจะมีถูกกว่านี้ถ้าพลาดจากสายตาผม ผมเดินดูจนรองเท้าสึกแล้วก็เจอแต่ร้านนี้แหละครับ ของจีนนำทางได้เกือบ99% กามินหรือยี่ห้ออื่น แม้แต่โทรศัพทย์ nokia ทื่ใช้กันอูย่ผมเห็นเมดอินไชน่าก็ใช้กันเฉยใช่ว่าโทรศัพทย์จีนใช้แล้วอมเิงินหรือโทรไม่ติด ผมเห็นคนอิสานก่อสร้างใช้โทรคุยกันได้เหมือนเศษฐีนั่งเบนซ์ชื้อเครื่องหึ่นงไม่ต่ำกว่าหมื่นก็คุยได้ธรรมดาไม่เห็นมีดอกไม้ออกมาเลยอย่าไปคิดมากผมใช้ให้มันนำทางมันก็นำทางให้ผมทุกทีบอกทางตลอดมันไม่เคยบ่นว่าเบื่อว่าเมื่อยหรือง่วงให้ได้ยินเลยจริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอบคุณครับน้า...chaiyos-triton6299/ น้าแม็ค วันพฤหัสฯที่ 10 หลังเอารถเข้า 0 จะไปเดินแล้วครับบบ มุ่งหน้าร้าน 3 D ก่อนเรย แล้วจะลองเที ยบกับร้านอื่นๆครับ คลองถมด้วยจะลองดูเพราะจะไปซื้อผ้ายางครบชุดที่นั่นด้วย ไปคลองถม- บ้านหม้อ ทีไรเงินหมดทุกทีเรย อิอิ น้าๆใครว่างวันที่ 10 ช่วง บ่าย 3 - ค่ำๆ ไปเดินด้วยกันไหมครับ จะได้มีเพื่อนช่วยดู อิอิ
    น้าครับ บ้านหม้อไปหัววันหน่อยครับ บ่ายๆเย็นๆเค้าปิดแล้ว
    คลองถม ถ้าวันเสาร์อาทิตย์ก้อได้ทั้งวันทั้งคืนล่ะครับ

ส่วน GPS จีน 7 นิ้ว ตอนนี้เห็นมีชิปของ sirf มาแล้ว
    (ของผมและส่วนใหญ่ตอนนี้เป็น MTK)
    ของ sirf มันมี rom ให้เล่นเยอะกว่าครับ สำหรับคนชอบซน

ข้อสังเกต
    -การนำไปดุหนัง ผมลอง file avi มันกระตุกมากๆครับ สำหรับ player ที่ติดมาแต่ยังไม่ได้ลอง พวก .dat/.mpg
    -av in ทำได้ดีตามปกติ แต่บางทีอาจจะมีเส้นรบกวน ผมว่าเป็นที่สายแน่นอน เพราะราคานี้ เอาอะไรมาก 555
    -จับสัญญาณเมื่อครอบ hood ได้เต็มที่ 10-11 ดวง ในที่โล่ง(ดีมากสำหรับผม)
    แต่เมื่อลองเอา hood ออก ก้อได้เท่าเดิม งง
    -ระวังคนขายทำใจเสีย เมื่อถามว่าเอาไปแทนจอ 2din เค้าบอกว่าจะจับสัญญาณช้าขึ้นมาก แต่เอามาแล้ว ไม่พบปัญหาครับ
    -chip ที่ใช้ มั่นใจว่าเหมือนกันทั่วโลก ทั้ง MTK และ sirf แม้ว่าตอนนี้ sirf จะซื้อ MTK ไปแล้ว ของราคาแพง garmin แต่ข้างในก้อคือๆกันครับ
    ที่เค้าขายแพง มาจากการ qc ที่ดี ของจีนก้อ qc แบบจีนๆครับ คราวนี้ก้อขึ้นอยู่กับร้านที่ขาย

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    น้าครับ บ้านหม้อไปหัววันหน่อยครับ บ่ายๆเย็นๆเค้าปิดแล้ว
    คลองถม ถ้าวันเสาร์อาทิตย์ก้อได้ทั้งวันทั้งคืนล่ะครับ

ส่วน GPS จีน 7 นิ้ว ตอนนี้เห็นมีชิปของ sirf มาแล้ว
    (ของผมและส่วนใหญ่ตอนนี้เป็น MTK)
    ของ sirf มันมี rom ให้เล่นเยอะกว่าครับ สำหรับคนชอบซน

ข้อสังเกต
    -การนำไปดุหนัง ผมลอง file avi มันกระตุกมากๆครับ สำหรับ player ที่ติดมาแต่ยังไม่ได้ลอง พวก .dat/.mpg
    -av in ทำได้ดีตามปกติ แต่บางทีอาจจะมีเส้นรบกวน ผมว่าเป็นที่สายแน่นอน เพราะราคานี้ เอาอะไรมาก 555
    -จับสัญญาณเมื่อครอบ hood ได้เต็มที่ 10-11 ดวง ในที่โล่ง(ดีมากสำหรับผม)
    แต่เมื่อลองเอา hood ออก ก้อได้เท่าเดิม งง
    -ระวังคนขายทำใจเสีย เมื่อถามว่าเอาไปแทนจอ 2din เค้าบอกว่าจะจับสัญญาณช้าขึ้นมาก แต่เอามาแล้ว ไม่พบปัญหาครับ
    -chip ที่ใช้ มั่นใจว่าเหมือนกันทั่วโลก ทั้ง MTK และ sirf แม้ว่าตอนนี้ sirf จะซื้อ MTK ไปแล้ว ของราคาแพง garmin แต่ข้างในก้อคือๆกันครับ
    ที่เค้าขายแพง มาจากการ qc ที่ดี ของจีนก้อ qc แบบจีนๆครับ คราวนี้ก้อขึ้นอยู่กับร้านที่ขาย
    ขอบคุณครับน้าแม็ค คาดว่ารถน่าจะเสร็จทันถ้าแก้ปัญหาได้ตรงจุดตามที่วางแผนไว้น่าจะทันอยู่ครับถ้าไม่ทันก็คงต้องไปวันอาทิตย์โน้นเลย ร้าน3 D เค้าปิด 5 โมงเย็นแอบโทรไปสืบแล้วครับ ถ้าน้าว่างอยากชวนไปด้วยจัง อิอิ วันอาทิตย์ก็ได้ครับ การเล่นไฟล์หนังต้องลองดูครับเดี๋ยวลองใช้โปรแกรมแปลงไฟล์จัดในหลายๆรูปแบบว่านามสกุลไหนเหมาะกับมัน ปกติผมใช้โปรแกรม TVC โทลเทลวีดีโอคอนเวอเตอร์ ก็เร็วดีครับ ลองแปลงไว้เล่นๆ ไว้ดูแก้เหงา อิอิ น้าว่างไปด้วยกันได้น๊า อิอิ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอบคุณครับน้าแม็ค คาดว่ารถน่าจะเสร็จทันถ้าแก้ปัญหาได้ตรงจุดตามที่วางแผนไว้น่าจะทันอยู่ครับถ้าไม่ทันก็คงต้องไปวันอาทิตย์โน้นเลย ร้าน3 D เค้าปิด 5 โมงเย็นแอบโทรไปสืบแล้วครับ ถ้าน้าว่างอยากชวนไปด้วยจัง อิอิ วันอาทิตย์ก็ได้ครับ การเล่นไฟล์หนังต้องลองดูครับเดี๋ยวลองใช้โปรแกรมแปลงไฟล์จัดในหลายๆรูปแบบว่านามสกุลไหนเหมาะกับมัน ปกติผมใช้โปรแกรม TVC โทลเทลวีดีโอคอนเวอเตอร์ ก็เร็วดีครับ ลองแปลงไว้เล่นๆ ไว้ดูแก้เหงา อิอิ น้าว่างไปด้วยกันได้น๊า อิอิ
    ขอบคุณที่ชวนคร้าบ น้าพาสาวๆไปเถอะ เดินสนุกกว่าเยอะ
    วันนี้ลองเปลี่ยนโลโก้ตอนเปิดเครื่องเป็นแบบนี้ละ ดุดีขึ้นเยอะ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ขอบคุณที่ชวนคร้าบ น้าพาสาวๆไปเถอะ เดินสนุกกว่าเยอะ
    วันนี้ลองเปลี่ยนโลโก้ตอนเปิดเครื่องเป็นแบบนี้ละ ดุดีขึ้นเยอะ
    โลโก้แจ่มเรยครับ อิอิ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ในที่สุดก็ไปคว้ามาจนได้ครับ 5" บลูทูท AV-in การ์ด 4 GB IGO PRIMO. อุปกรณ์ครบชุด
    7 " มันบังทัษนวิสัยมากครับเลยไม่เอา ถ้าเล่น 7" ต้องฝังเข้าช่องเก็บของเราจะพอดีตามที่น้าแม็คว่า ผมเลยตัดสินใจเอา 5" มา มันไม่บังทัศนวิสัยเกินไปครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

น้า PAo 116 ครับ...ขอถามหน่อยครับ..
    1 ราคาเท่าไหร่ครับ GPS ต้องไปอัฟโปรแกรมตลอดหรือเปล่าครับ , AV = ลองเสียบแล้วภาพชัดไหมครับ
    2 ช่องเสียบต่างๆอยู่ด้านข้าง หรือด้านหลังครับ อยากเอาใส่ช่องติดจอมาไว้ดูหนังในรถด้วยนะครับ กลัวใส่ไม่ได้
    3 เมนู ภาษาไทยไหมครับ...ขอบคุณครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    น้า PAo 116 ครับ...ขอถามหน่อยครับ..
    1 ราคาเท่าไหร่ครับ GPS ต้องไปอัฟโปรแกรมตลอดหรือเปล่าครับ , AV = ลองเสียบแล้วภาพชัดไหมครับ
    2 ช่องเสียบต่างๆอยู่ด้านข้าง หรือด้านหลังครับ อยากเอาใส่ช่องติดจอมาไว้ดูหนังในรถด้วยนะครับ กลัวใส่ไม่ได้
    3 เมนู ภาษาไทยไหมครับ...ขอบคุณครับ
    1.) 5" ราคาติดไว้ 2800 ครับ 7" มีสองราคา 3900/3100 AV เสียบแล้วกลางวันนะครับต่อจากวงจรปิดร้านชัดดีครับ เต็ม 10 คะเเนนให้ 8 ครับ
    2.) ช่องเสียบทั้งหมดอยู่ขอบซ้ายของตัวเครื่องทั้งหมด
    3.)เมนูหลายภาษาครับ มีไทยด้วย

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ขอแสดงความยินดีดว้ยครับคุณpao116 แสดงว่าคุณยังอายุไม่มาก สว่นผมตาไม่คอ่ยดี 7นิ้วไม่ตอ้งใส่แว่นตาก็มองเห็นเคยเอา5นิ้วมาแล้วตอ้งใส่แว่นตาดู 5นิ้วใชเสียง Narisaได้จะบอกซอย ถนนให้ดว้ย 7นิ้วใช้เสียงnarisaจะค้า้งใช้ไม่ได้ขอให้สนุกเพลิดเพลินกับการใชีgpsนะครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

คราวนี้มาซนเปลี่ยน splash screen กันดีกว่า
    ของเดิมผมเปนการ์ตูน

น้าเปาลองดูว่ามันใช้ sirf หรือ mtk

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

คราวนี้มาซนเปลี่ยน splash screen กันดีกว่า
    ของเดิมผมเปนการ์ตูน

น้าเปาลองดูว่ามันใช้ sirf หรือ mtk
    มันทำยังไงอ่า อยากเอาโลโก้มิตซูลงบ้าง เช็คยังไงครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ขอแสดงความยินดีดว้ยครับคุณpao116 แสดงว่าคุณยังอายุไม่มาก สว่นผมตาไม่คอ่ยดี 7นิ้วไม่ตอ้งใส่แว่นตาก็มองเห็นเคยเอา5นิ้วมาแล้วตอ้งใส่แว่นตาดู 5นิ้วใชเสียง Narisaได้จะบอกซอย ถนนให้ดว้ย 7นิ้วใช้เสียงnarisaจะค้า้งใช้ไม่ได้ขอให้สนุกเพลิดเพลินกับการใชีgpsนะครับ
    ขอบคุณครับผม เล่นทุกวันเลยครับ 555 ส่วนเสียงนำทางไปได้หมดครับของผม ไทย 3 แบบ อังกฤษ 2 เสียง ใช้ได้ดีครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ของน้าเข้าหน้า windows ce ได้มั้ยครับ จะได้เข้าไปเช็คว่าใช้บอร์ดของอะไร

ส่วนของผมใช้บอร์ด MTK ผมเปลี่ยนโลโก้โดย
    -save file รูปเป็น bmp 24bit ความใหญ่ตามหน้าจอผม 7" ที่ 800x400 ของหน้าจอแต่ละขนาดจะต่างกันไปครับ
    -save ชื่อ logo.bmp
    -นำไปวางไว้ใน root ส่วนของ mainmemory ฝั่งที่เก็บ windows ไว้ วางไว้นอกสุดเฉยๆ
    -เสร็จแล้วครับ

ภาพโลโก้ splash screen เปิดเครื่อง แต่ละร้านเค้าทำของเค้าไว้เพื่อผลทางด้านการรับประกัน การเปลี่ยนเอง อาจทำให้หมดประกันทันทีเพราะเราไม่สามารถหารูปเก่า backup ไว้ได้ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมลองเข้าไป navthai.com ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้