สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

มาตรฐาน รถป้ายแดง มีเสียงดังปู๊ก ป๊าก จากช่วงล่างด้านหลัง

ผมเพิ่งออก พลัส4dมา มีเสียงปู๊ก ป๊ากจากช่วงล่างด้านหลังแต่เสียงไม่ดังมาก ดังไม่เป็นจังหวะแล้วแต่อารมณ์ แต่ไม่มีอาการอะไรกับรถ ไม่ทราบว่ามีน้าๆท่านใดเป็นเหมือนผมหรือป่าวแล้วสาเหตุมาจากอะไร แก้ไขอย่างไร คันก่อนใช้สตราด้าก็เป็น แต่กว่าอาการจะออกก็2-3ปี แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรพอดีขายไปก่อน ช่วยแนะนำด้วย ฃอบคุณครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน Re: รถป้ายแดง มีเสียงดังปู๊ก ป๊าก จากช่วงล่างด้านหลัง

มีแต่เสียงปู้ด ป๊าด จากคนนั่งด้านหลังอะครับ

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

มาตรฐาน Re: รถป้ายแดง มีเสียงดังปู๊ก ป๊าก จากช่วงล่างด้านหลัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    มีแต่เสียงปู้ด ป๊าด จากคนนั่งด้านหลังอะครับ
    จะฮาไปถึงไหนครับน้า คนกะลัง(ใกล้)เครียด..แหะๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ก็เคยดังบ้างเหมือนกันครับ บางครั้งอีกเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีอะไร ลองอัดน้ำมันเต็มถังดูครับ เหมือนจะอาการน้ำมันกระแทกแผ่นกั้นในถัง(สงสัยเหล็กจะบางลงกว่าสมันสตราด้า)
    อีกอย่างก็ยางอะไหล่ ลองขันอัดดูให้แน่นขึ้นอีกหน่อย
    ใช่ไม่ใช่ลองดูครับ

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ก็เคยดังบ้างเหมือนกันครับ บางครั้งอีกเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีอะไร ลองอัดน้ำมันเต็มถังดูครับ เหมือนจะอาการน้ำมันกระแทกแผ่นกั้นในถัง(สงสัยเหล็กจะบางลงกว่าสมันสตราด้า)
    อีกอย่างก็ยางอะไหล่ ลองขันอัดดูให้แน่นขึ้นอีกหน่อย
    ใช่ไม่ใช่ลองดูครับ
    ตอนนี้น้ำมันก็เต็มถัง ยางอะไหล่ก็ถอดออก เก็บโซ่อย่างดีไม่แกว่งโดนอะไรแน่นอนครับ

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

อยากได้ยินเหมือนกันครับว่าจะเป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า ตอนออกแรกๆ ผมดังเยอะมากๆ แหนบก็ดัง เฟืองท้ายก็ดัง และอะไรอีกพอสมควร เอาเข้าศูนย์ที่ศรีนครินณ์ตอนเช็ค 5000 โล ( แล้วบ่นให้พนักงานรับรถฟัง ) ตอนเย็นรับรถมา เหมือนได้ใหม่แลยครับ เงียบจนถึงบัดนี้......!!

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tommce ดูโพส
    อยากได้ยินเหมือนกันครับว่าจะเป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า ตอนออกแรกๆ ผมดังเยอะมากๆ แหนบก็ดัง เฟืองท้ายก็ดัง และอะไรอีกพอสมควร เอาเข้าศูนย์ที่ศรีนครินณ์ตอนเช็ค 5000 โล ( แล้วบ่นให้พนักงานรับรถฟัง ) ตอนเย็นรับรถมา เหมือนได้ใหม่แลยครับ เงียบจนถึงบัดนี้......!!
    อย่างนี้เช็ค1000โล ผมต้องบ่นให้เค้าฟังบ้างแล้วหละ แหนบดังตอนมาโยกนอกรถ แต่ขับไปไม่มีเสียงแหนบดัง แต่ก็ยังไม่ทราบสาเหตุอยู่ดี

ข้อมูลกระทู้