สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

มาตรฐาน เบาะไฟฟ้ารุ่น limited

อยากทราบว่า มีแยกขายมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

มาตรฐาน Re: เบาะไฟฟ้ารุ่น limited

เคยถาม 0 ราคาหลักแสนนะครับ

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เบาะไฟฟ้ารุ่น limited

โอ้โหแพงจัง

User ID
    152
    Status
    โพส
    48

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    เคยถาม 0 ราคาหลักแสนนะครับ
    ไม่ถึงมั้งครับ ถ้างั้นติด Recaro ไม่ดีกว่าเหรอ...

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: เบาะไฟฟ้ารุ่น limited

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ earthpark02 ดูโพส
    ไม่ถึงมั้งครับ ถ้างั้นติด Recaro ไม่ดีกว่าเหรอ...
    Recaro ปรับได้ 8 ทิศทาง หรือเปล่าครับ ที่แพงเพราะว่ามันปรับได้เทียบเท่ารถเก๋งราคาแพงๆเหมือนกัน

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

ขอบคุณครับ พี่ๆทุกท่าน
    ถามเพราะ เลือกไม่ถูก ระหว่าง 2.5 4x4 กับ Plus

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: เบาะไฟฟ้ารุ่น limited

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zaugustra ดูโพส
    ขอบคุณครับ พี่ๆทุกท่าน
    ถามเพราะ เลือกไม่ถูก ระหว่าง 2.5 4x4 กับ Plus
    4X4 ไปเลยครับ ไปได้ทุกที่ เรามีไว้ใช้ดีกว่า ตอนที่ต้องการใช้แล้วไม่มีครับ

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

หนับหนุน 4*4 2.5 ครับประหยัด และไปได้ทุกที่ ที่พลัสไปไม่ได้ครับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

พี่ๆได้ส่วนลดกันมาเยอะมั๊ยครับ
    เห็นว่า พลัสลดเยอะกว่าเืกือบเท่าตัว

xanak
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    Recaro ปรับได้ 8 ทิศทาง หรือเปล่าครับ ที่แพงเพราะว่ามันปรับได้เทียบเท่ารถเก๋งราคาแพงๆเหมือนกัน
    recaro มีหลายรุ่นที่ปรับไฟฟ้าได้ครับ เช่น
    http://www.recaro.com/index.php?id=5063&region=3&L=2
    http://www.recaro.com/index.php?id=5105&region=3&L=2
    ขนาดรุ่นเก่าๆพวกหมอนตันปรับไฟฟ้ายังมีเลย
    บางรุ่นก็มีนวด หรือมี heater (อันนี้คงไม่จำเป็น) อีกด้วย
    ส่วนรถราคาแพงๆหลายยี่ห้อ recaro ก็เป็นคนผลิตเบาะให้ ตย. เช่น
    http://www.recaro.com/index.php?id=2598&region=3&L=2

User ID
    204
    Status
    โพส
    34

ราคาเป็นแสน งั้นตัวท๊อบ 8 แสน 9 เป็นราคาเบาะอยู่แสนกว่า โห....
    งี้ซื้อตัวท๊อบ 8แสน 9 บอกเค้าถอดเบา่ะไฟฟ้าออก จะได้เหลือ 7 แสนกว่า
    น่าจะดี หุหุ - -"

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฮาโหน่งมาแว้วว ดูโพส
    ราคาเป็นแสน งั้นตัวท๊อบ 8 แสน 9 เป็นราคาเบาะอยู่แสนกว่า โห....
    งี้ซื้อตัวท๊อบ 8แสน 9 บอกเค้าถอดเบา่ะไฟฟ้าออก จะได้เหลือ 7 แสนกว่า
    น่าจะดี หุหุ - -"
    ไม่ใช่อย่างที่คิดครับ หมายถึงว่าถ้าหากเราติดตั้งที่หลัง ไม่ได้มาพร้อมกับรถมันจะราคาสูงครับ ยกตัวอย่างตอนผมใช้ Strada รุ่นแรกๆ พอรุ่นหลังๆออกมาเป็นรุ่น Limited มีกันชนหลังด้วยเห็นว่าสวย และดูก็ไม่มีอะไร ไปถามที่ 0 ราคาเกือบ 2 หมื่นแนะครับ มีหลายอย่างที่เราติดแล้วคิดว่าไม่แพง มันก็แพงนะครับเชื่อเถอะครับ แต่ตอนนี้เบาะอาจจะไม่แพงแล้วก็เป็นได้ เพราะตอนที่ถามราคาหลักแสนตอนที่ตัว Top ออกมาได้ไม่นานครับ

artootra
    ผู้เยี่ยมชม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เอาง่ายๆ พลัสกับเตี้ย ราคาห่างกันประมาณ 7 หมื่นที่ตัวท๊อปทั้งคู่ แต่สิ่งที่ต่างไป

1.เครื่อง 140 ม้าจากโรงงาน
    2.ช่วงล่าง ขับสี่แท้
    3.ชุดแต่งที่เหมือนขับสี่แท้ๆ

เอาแค่สองข้อแรกก็หาซื้อตามท้องตลาดไม่ได้แล้ว

ส่วนพลัสกับเต็ด ถ้างบพอ แนะนำให้ใช้ ขับสี่เต็ดครับ

ห่างกัน 9 หมื่น สิ่งที่ต่างไป ที่คุณหาซื้อไม่ได้ตามท้องตลาดนะครับ

1.ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ
    2.กระจกไฟฟ้าด้านหลังสไลด์
    3.จอ RV (Milti Infomation Display) มิเตอร์ บอกได้สารพัดค่า
    4.เบาะคนขับปรับไฟฟ้า (ขับสเปซวาก้อน ยังไม่ได้ตัวนี้เลย)

งบไม่อั้น คุ้มครับ ส่วนเรื่องเบาะ เอาง่ายๆครับ Recaro ที่อยู่ในแลนเซอร์ตัวแรลลีอาร์ต
    ราคาเบิกใหม่ 80000 บาทครับ ปรับมือด้วยชุดแต่งอีกล่ะ พวงมาลัย MOMO อีกล่ะ
    จ่ายเพิ่ม แสนกว่าบาทเลยนะครับ ของเราคุ้มกว่าครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เบาะเรคคาโร่ในตัวตั้งแต่อีโว 7 ขึ้นมา ขนาดมือสองยังมี 6-7 หมื่นให้เห็นเลยครับ

ราคาเบาะแท้คู่ละแสนเป็นเรื่องปกติมากๆครับ สำหรับยี่ห้อพวก recaro / bride

ข้อมูลกระทู้