หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 97

กระทู้: แจ้งข่าวด่วนที่สุด 4/2/54 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน Re: แจ้งข่าวด่วนที่สุด 4/2/54 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

..ใครมาดีเราก้อดีไป..หากมาร้าย ร้ายคืนไปเช่นกัน

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: แจ้งข่าวด่วนที่สุด 4/2/54 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เอาใจช่วย เหล่าทหารกล้าครับ ขอให้ปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอาใจช่วย และเป็นกำลังใจให้ทหารผู้น้อยที่กล้าหาญยิ่งกว่าทหารใหญ่ๆหลายคนนัก

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

แม่งเอ้ย น่าจะยิงมันตั้งนาน แล้ว มารอทำสาก อะไรว่ะ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มันก็พูดยากนะผมว่ายิ่งบ้านเราก็เป็นเมืองพุทธด้วยการรบราฆ่าฟันกันก็ควรหลีกถ้าหลีกได้อย่ารบกันเลยถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
    การรบกันมันต้องเกิดความสูญเสียอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แน่นอน ไม่ว่าฝ่ายไหน ผมก็ขอเป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วกัน
    แต่ถ้าเขาหยามถึงขนาดยิงปืน ค. (ผมยังไม่ได้ดูข่าวเหมือนกัน) เข้ามาในดินแดนเราๆก็ไม่ควรให้เขาเห็นว่าเรากลัวเหรืออ่อนแอ
    เขายิงระเบิดเข้ามาเราก็ควรจะเอาลูกที่มันใหญ่กว่าหน่อยไปหยอดเล่นฝั่งเขาสักสองสามลูกก็คงไม่เป็นไรมากมั้งผมว่า เอาตรงที่ไม่มีคนละกันไม่งั้นเดียวมันจะยาว
    ให้เขารู้ว่าเราก็ไม่กลัวนะถ้ามารุกล้ำกันแบบนี้

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

รบ รบ รบ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    มันก็พูดยากนะผมว่ายิ่งบ้านเราก็เป็นเมืองพุทธด้วยการรบราฆ่าฟันกันก็ควรหลีกถ้าหลีกได้อย่ารบกันเลยถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
    การรบกันมันต้องเกิดความสูญเสียอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แน่นอน ไม่ว่าฝ่ายไหน ผมก็ขอเป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วกัน
    แต่ถ้าเขาหยามถึงขนาดยิงปืน ค. (ผมยังไม่ได้ดูข่าวเหมือนกัน) เข้ามาในดินแดนเราๆก็ไม่ควรให้เขาเห็นว่าเรากลัวเหรืออ่อนแอ
    เขายิงระเบิดเข้ามาเราก็ควรจะเอาลูกที่มันใหญ่กว่าหน่อยไปหยอดเล่นฝั่งเขาสักสองสามลูกก็คงไม่เป็นไรมากมั้งผมว่า เอาตรงที่ไม่มีคนละกันไม่งั้นเดียวมันจะยาว
    ให้เขารู้ว่าเราก็ไม่กลัวนะถ้ามารุกล้ำกันแบบนี้
    เห็นด้วยขอรับบบทหารไทยสู้ๆ

User ID
    7729
    Status
    โพส
    91

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ใจเย็นๆๆครับ รบกันมีแต่เสียหาย สงสารเด็กผมอยู่ฝั่งโน้นบ้าง5555555555555

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ไม่รู้จะคิดไปทางไหนดี...ขอสงบๆละกันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyasit : 04-02-2011 เมื่อ 20:28

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

กระทู้นี้น่าจะอยู่ไม่นานเท่าไหร่ แรงส์มาก ....

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    กระทู้นี้น่าจะอยู่ไม่นานเท่าไหร่ แรงส์มาก ....
    ไม่เป็นไรครับ รับได้ แค่พอให้สมาชิกได้ระบายความอัดอั้นมั่งก็ยังดี 55+

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

เอาใจช่วยทหารไทย และ ชาวบ้านทั้งสองฝั่งให้ปลอดภัยครับ นอกนั้น.... หนักๆไปเลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มันเป็นสูตรเค้าครับ ข่มขวัญพอให้คนพื้นที่หนีออกไปจากพื้นที่ ตามสเต็บเดิมของพวกล่าอานานิคม แล้วค่อยเนียรยึดขยับชายแดน คงจะรับกระแสมาเยอะเลยลืมกำพืดตัวเองว่าสายเลือดอะไรเป็นไทยอ๊ะป่าว จะเอาอะไรมากละครับ ขนาดสามารถเอาแท่นบูชามายึดตัวปราสาทได้ขนาดนั้น แบล็คเค้าดีเห็นคนไทยใจดีละชอบข่มจังลืมกำพืด อย่าให้คนไทยเลิกทะเลาะกันเมื่อไหลละ เดี่ยวไทยจะเนียรรวมตัวกันบ้าง ถ้าไม่ถือว่าเป็นบ้านพี่เมืองน้องกันจะด่าให้เช็ดเม็ดเลยคอยดู บ้าอำนาจกันเข้าไป ใจเยนๆบ้างก็ได้ คนนับถือก็เยอะคนเกรงก็แยะ จะทำร้ายกันถึงไหน

แผนที่สมัยพระนเรศวรฯ กะ แผนที่สมัยอยุธยา แล้วมีหน้าเอานิสัยพวกล่าอานานิคมมาแตกแยกกันซะงั้น พี่น้องกันทั้งนั้น อีกหน่อยเจอเวียดนามมารุกรานเขมรอีกรอบก็ไม่พ้นพี่น้องไทยลาวไปช่วยเขมรอีกอยู่ดี เฮ้ย ยังไงสายเลือดก็ตัดกันไม่ขาด เมื่อไหร่จะคิดได้น้อ ไทยไม่เคยตกเป็นเมืองขึ้นของใครยกเว้นแต่ขาดความสามัคคีและแตกแยกกัน คิดแล้วเศร้าใจ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 04-02-2011 เมื่อ 20:23

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

มันเป็นเรื่องเข้าใจผิด แ..่.งอะไรของมันว่ะ

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ทหารเขมรมันอ้างว่าทหารไทยขับรถแท็กเตอร์เข้าใกล้วัด แก้วสิขาฯมันเลยยิงซะเลย ตอนนี้ชาวบ้านเร่งอพยพแล้ว !! ผมมารายงานข่าวครับ มันยิงเราก่อน รายงานให้ฟังครับผม ทางรัฐบาลเจรจาอยู่ไงครับ นั่งคอปเตอร์ไปคุยกับ ฮมนัมฮง แล้วก็เป็นแบบนี้ครับมันยิงเราก่อน ด้วยความเคารพ
    รายงานข่าวผมไม่ได้ตำหนิเลยครับ แต่ผมคิดว่าต่อให้รัฐบาลไหนก็คงทำไม่ได้ดีกว่านี้ ถ้ามันหนักหนามากขึ้น ผมเชื่อว่าสิ่งที่ค้ำคอรัฐบาลและทหารอยู่ก็คือ อธิปไตย ของชาติ เราไม่ยอมแน่นอน แต่การที่ด่ากราดเอาเลยผมไม่อยากให้บอร์ดของบ้านเรากลายมาเป็นที่ถกเถียงกันต่างหากครับ...ด้วยความเคารพ ถ้าสมาชิกท่านใด ไม่เห็นด้วย กรุณาโพสไว้เดี๋ยวผมจะเข้ามาลบข้อความทิ้ง...

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ผมว่าต่างจิตต่างใจจะบานปลายนะครับ...
    พอแค่นี้เถอะนะครับ..(เราๆก็รักไทยทุกๆคนเหมือนกัน..).

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ขณะนี้ล่าสุดตอนผมทานข้าวเย็น รถถังไทยโดนยิงเสียหาย 2 คัน ทหารหาญของไทย โดนจับ 5 นาย ครับ !!

-ผม เปา pao116 TTC-01633 ขอโทษนะครับถ้ากระทู้นี้ไปรบกวนท่าน ผมมารายงานข่าวให้ทราบครับ และผมมั่นใจว่าตัวผมทราบก่อนสื่อต่างๆ แน่นอน ถึงมาบอกแจ้งข่าวด่วน คือผมตั้งใจเล่าข่าวให้ฟังไม่ได้ตั้งกระทู้ให้ทะเลาะกัน"เจตนาของผมคือ แจ้งข่าวด่วน" จุดประสงค์ของคนไทยทั้งประเทศคือ รักษาพื้นที่อาณาเขตของประเทศไทย และเจตนาทุกท่านคือรักประเทศหวงประเทศไทยใช่หรือไม่ ส่วนแนวคิดของแต่ละท่านก็เปิดกว้างรับฟังกันไม่มีใครทะเลาะกันหรอกครับ ความคิดคนเราไม่เหมือนกันหรอกครับ ขนาดข้าวเรายังไม่ได้กินเหมือนกันเลยในแต่ละมื้อ แต่เราคนไทยด้วยกันครับ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องแบ่งสี แบ่งข้าง มันไม่ใช่กีฬาสีครับ ผิดเจตนาของผม ถ้ากระทู้ผมทำให้ไม่สบายใจยินดีให้ลบได้ครับ และเป็นสิทธิ์ของทางทีมงาน ไทยไทรทันคลับ ผมเคารพและอยู่ในกฎครับ ผมขอโทษมาด้วย ณ ที่นี้ ถ้าผมผิดผมขอโทษครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    อะไรก้อไม่น่าเสียใจเท่า คนไทยเรา ไม่เชื่อใจกันเอง คนไทยเราที่มีหัวใจเขมร
    ถ้าผมเป็นคนเชมร ผมจะกราบตีนฮุนเซน เพราะเค้าทำก้อทำเพื่อชาติเค้า

แต่รัฐไทย ทำเพื่อเขมร!!
    ใช่เลยครับ ผมคิดแบบนี้เหมือนกัน เราจะทำเพื่อชาติของเราบ้างได้เมื่อไหร่ สามัคคีกันได้แล้วเฮ้อ...

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

รถถังพังไป 2
    ทหารไทยโดนจับ 5
    ทหารบาดเจ็บจากระเบิดที่ใบหน้า 1 นายอาการปลอดภัยแล้ว
    ชาวบ้านคนไทยตาย 1
    โรงเรียนพังจากลูกกระสุนปืนใหญ่ 1 โรง
    บ้านพักอาศัยชาวบ้านพัง 7 หลังคาเรือน

น้ำใจคนไทยด้วยกันมีการส่งข้าวปลาอาหารไปช่วยเหลือกันแล้ว
    จบข่าว 4/2/54

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้