สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน เอาสายลากรถคล้องตรงไหน?

ถ้าเราต้องการช่วยลากรถ ไตรตั้นอย่างพวกเราๆ (ด้านหลัง)จะเอาสายลากรถไปคล้องกะอะไรดีครับ มุดไปดูแล้วไม่เห็นมีหู,รู หรือตาขอ สำหรับร้อยหรือเกี่ยวเลยครับ น้าๆช่วยแนะนำหน่อยจ้า........
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 07-02-2011 เมื่อ 15:11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: เอาสายลากรถคล้องตรงไหน?

ด้านหน้าจะมีเป็นแบบหูเกี่ยว ด้านหลัง ถ้าคล้องอะไรได้ก็คล้องๆเลยครับ แต่ต้องระมัดระวังในการขับ อย่าขับไวมากน๊ะครับ อันตรายมากๆ สำหรับผู้ที่ไม่มีความชำนาญ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: เอาสายลากรถคล้องตรงไหน?

รถผม หน้ารถก้มดูมีห่วง 2 ห่วง ซ้าย/ขวา สำหรับให้คันอื่นลากรถเรา
    ส่วนด้านหลัง ถ้าจะลากให้เค้า ไม่รู้จะคล้องตรงไหน ฮาๆๆๆ

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

ผมเคยลากเจ้าโก้ ใช้สายแพลากรถแบบถูกๆ คล้องที่หูแนบเรากับหูหน้าของเจ้าโก้ตอนแรกไม่รู้ความสูงพอๆ กันเลยทำให้กันชนเจ้าตั้นของเราที่เป็นพลาสติกโยคแยกได้อ่ะครับ ระวังด้วยน่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tommce ดูโพส
    ผมเคยลากเจ้าโก้ ใช้สายแพลากรถแบบถูกๆ คล้องที่หูแนบเรากับหูหน้าของเจ้าโก้ตอนแรกไม่รู้ความสูงพอๆ กันเลยทำให้กันชนเจ้าตั้นของเราที่เป็นพลาสติกโยคแยกได้อ่ะครับ ระวังด้วยน่ะครับ
    ตามนี้ละครับ ถ้าเป็นการช่วยลากคันอื่น ก็โตงเตงแหนบนี่ละเหมาะสมที่สุด แต่ถ้าคันหลังสูง สายลาก..สริง..จะไปถูๆพลาสติกกันขนหลังล่างสุดรองเรา ของผมก็ขาดเรียบร้อยไปแล้ว(แก้ไขง่ายๆเจาะรูเล็กๆ2มิล.ใส่เกลียวปล่อยยึกกันอลุมิเนียมได้เลย) เพราะ ว่าโดนข้อหาเป็นโฟรวิลนี่ละ แกต้องเป็นคนลาก.กรรมไป.

ข้อมูลกระทู้