หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

มาตรฐาน Re: ขาวๆอวบๆไฟหน้านอล เลยครับ ขาวโบ๊ะจริงๆอิอิ

ความคิดของผมนะแสบอะแสบแต่ก็ไม่ได้ขนาดทีมองไม่เหงอะไรเลย
    แล้วคนเราขับรถผ่านกันแค่แปปเดียวเองมันอคติเกินไปหรือป่าว
    ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

มาตรฐาน Re: ขาวๆอวบๆไฟหน้านอล เลยครับ ขาวโบ๊ะจริงๆอิอิ

แล้วร้านเพื่อนที่ทำล้ออยู่ไหนอะคับสีสวยมาก
    เหมือนte37เลย

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korntriton ดูโพส
    แล้วร้านเพื่อนที่ทำล้ออยู่ไหนอะคับสีสวยมาก
    เหมือนte37เลย
    อยู่แถวสมุทรปราการครับปากน้ำครับ

ล้อลาย rt7 ครับ ขอบ 18 ทำสีเทาผสมสีเองกับมือครับ ผมเหนด้วยกับคุณ

ว่าไฟไม่ได้แสบจนรับไม่ได้ ผมไปยืนจ้องหน้ารถตัวเองประจำ ไม่ได้ทำให้แสบ

กว่าไฟธรรมดาสักเท่าไหร่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korntriton ดูโพส
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แถมโดนด่าบุพการีโดยไม่รู้ตัวอีกด้วย (ผมด่าประจำ)
    เพราะกะอีแค่ไฟเดิมๆติดรถนี่ก็จะแย่แล้ว ยิ่งพวกชอบขับตามแล้วเปิดไฟสูงนี่
    อยากจะโยนอะไรสักอย่างออกจากรถจริงๆ จะเปิดทำแพะอะไร (ขออภัยในบางลีลา) แล้วคิดดูว่าถ้าเป็นไฟ .... จะขนาดไหน
    ยกตัวอย่างจากข่าว ที่พึ่งเกิดไปหมาดๆ ก็เพราะไฟพวกนี้แหล่ะ
    ข่าว http://www.dailynews.co.th/web/index...ntentID=115328
    ผมดูในข่าวตอนจับตัวได้ ไฟรถฟอจูเนอร์คันนี้ ไฟธรรมดาครับ ถึงใส่ซีนอลจริง

ไฟฟอจูเนอร์ตัวนี้เปนโปรเจ็ทเตอ ไม่มีทางแสบตาครับ และค่าkของฟอคันนี้

ไม่เท่าไหร่ไฟออกมาเปนสีเหลืออ่อน ที่เค้าบอกว่าแสบตา เพราะฟอจูเนอร์คันนี้

เิปิดไฟสูงไล่ครับ ถึงได้แสบตา แต่ว่าไป กัปตันก้อใช่ย่อย แต่ฟอก้อไม่น่าทำ

ขนาดนั้นครับ ไฟรถผมไม่แสบตาแน่นอน ผมลงไปดูประจำ เทียบกับรถพ่อ

ไทรทัน ตัวเตี้ยไฟธรรมดา ไม่แสบกว่ากันมากเลย ครับ ไฟรถผมเปนสีขาวไม่ใช่ฟ้าครับ

ถ้ายังไงก้อขอโทดด้วยนะครับ ที่ติด แต่ไฟสี่ดวงนี้ช่วยชีวิตผมไว้ได้ หลายรอบ

ถ้าไม่มีไฟ ผมคงลงข้างทางหรือชนอะไรที่อยู่บนถนน ไปแล้วล่ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yo GLV : 09-02-2011 เมื่อ 15:47

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    อยู่แถวสมุทรปราการครับปากน้ำครับ

ล้อลาย rt7 ครับ ขอบ 18 ทำสีเทาผสมสีเองกับมือครับ ผมเหนด้วยกับคุณ

ว่าไฟไม่ได้แสบจนรับไม่ได้ ผมไปยืนจ้องหน้ารถตัวเองประจำ ไม่ได้ทำให้แสบ

กว่าไฟธรรมดาสักเท่าไหร่ครับ

ผมดูในข่าวตอนจับตัวได้ ไฟรถฟอจูเนอร์คันนี้ ไฟธรรมดาครับ ถึงใส่ซีนอลจริง

ไฟฟอจูเนอร์ตัวนี้เปนโปรเจ็ทเตอ ไม่มีทางแสบตาครับ และค่าkของฟอคันนี้

ไม่เท่าไหร่ไฟออกมาเปนสีเหลืออ่อน ที่เค้าบอกว่าแสบตา เพราะฟอจูเนอร์คันนี้

เิปิดไฟสูงไล่ครับ ถึงได้แสบตา แต่ว่าไป กัปตันก้อใช่ย่อย แต่ฟอก้อไม่น่าทำ

ขนาดนั้นครับ ไฟรถผมไม่แสบตาแน่นอน ผมลงไปดูประจำ เทียบกับรถพ่อ

ไทรทัน ตัวเตี้ยไฟธรรมดา ไม่แสบกว่ากันมากเลย ครับ ไฟรถผมเปนสีขาวไม่ใช่ฟ้าครับ

ถ้ายังไงก้อขอโทดด้วยนะครับ ที่ติด แต่ไฟสี่ดวงนี้ช่วยชีวิตผมไว้ได้ หลายรอบ

ถ้าไม่มีไฟ ผมคงลงข้างทางหรือชนอะไรที่อยู่บนถนน ไปแล้วล่ะครับ
    ผมว่าผมสมน้ำหน้านักบินนะเอาไฟฉายไปส่องหน้าฟอ ฟอเขาก็คงมีอะไรซะอย่างอยู่ในรถเลยนึกว่าตำรวจเลยยิงเข้าให้ ถ้านักบินยอมหลบทางเขาก็ไม่เจ็บตัวหรอกนะ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ผมว่าผมสมน้ำหน้านักบินนะเอาไฟฉายไปส่องหน้าฟอ ฟอเขาก็คงมีอะไรซะอย่างอยู่ในรถเลยนึกว่าตำรวจเลยยิงเข้าให้ ถ้านักบินยอมหลบทางเขาก็ไม่เจ็บตัวหรอกนะ
    ผมแหละเหนด้วย รู้ว่าตัวเองขับช้า ขับหลบก้อจบ

เวลาใครกระพิบไฟใส่ผม ถ้าผมหลบได้ผมก้อหลบ

นักบินก้อเกินไป กวนตีนใส่เค้าเหมือนกัน สมควรแล้ว

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ไฟ ซีนอล 6000 K ผมก้ ใส่อยู่เหมือนกันครับ เอาของคนในคลับเราเนี่ยล่ะคับ ไม่แสบตานะ เพราะค่า K ต่ำ ใส่อย่างมีความคิดน่ะคับ ส่วนท่านที่บอกว่าแสบ ตา หรือ ให้ข้อมูลไปในทางลบ หยุดเถอะครับ จขกท เค้าแค่อยากนำเสนอแนวทางการแต่งของ เขา อย่าอะไรมากเลยนะ ขึ้น ชื่อ ว่าไฟ ไม่แยงตาก้คง มองไม่เห็น ถ้าไปจ้องมัน ไฟประเทสไหน ก้แสบตานะ ผู้วิจารณ์ ลองศึกษาค่า K ดูก่อนนะคับ

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    ไฟ ซีนอล 6000 K ผมก้ ใส่อยู่เหมือนกันครับ เอาของคนในคลับเราเนี่ยล่ะคับ ไม่แสบตานะ เพราะค่า K ต่ำ ใส่อย่างมีความคิดน่ะคับ ส่วนท่านที่บอกว่าแสบ ตา หรือ ให้ข้อมูลไปในทางลบ หยุดเถอะครับ จขกท เค้าแค่อยากนำเสนอแนวทางการแต่งของ เขา อย่าอะไรมากเลยนะ ขึ้น ชื่อ ว่าไฟ ไม่แยงตาก้คง มองไม่เห็น ถ้าไปจ้องมัน ไฟประเทสไหน ก้แสบตานะ ผู้วิจารณ์ ลองศึกษาค่า K ดูก่อนนะคับ
    ถูกต้องคับคนไทยก็เป็นยังงี้พอมีข่าวสารอะไรมาก็ฟังแล้วเชื่อไปหมด
    ไฟตัดหมอกเหมือนกันผมเปิดมาเปนปีละเมื่อวานคนข้างบ้านผมพึ่งบอกว่าแสบตา ทั้งๆทีตอนกฎหมายยังไม่ออกเขายังบอกเลยว่าสวยดี

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    ถูกต้องและของคุณครับน้าครับ ที่เข้าใจ แต่ผมก้ออยากให้ คนส่วนใหญ่เข้าใจ

ว่าไฟ ประเภทนี้มีประโยชน์ ถ้าเราใช้อย่างถูกต้องครับ เบ้น บีเอ็ม แอ็คคอด

แคมรี่ ฟอจูน ปาตัวใหม่ ซีวิค อีเอ็ก อาวติส และอีกหลายๆยี่ห้อ ใช้หมดแล้วครับ

อยากให้ทุกคนเข้าใจด้วยนะครับ ผมอยากเสนอเปนแนวทาง มากกว่าด่าผมครับ(ผมเสียใจนะเนีย)อิอิ

ขอบคุณน้า korntriton ด้วยนะครับ ที่ติดตามกระทู้ผม ที่เหนหลายท่านเข้ามาในทางลบมากกว่าครับ

และขอบคุณน้าหลายๆท่านที่เข้ามาติชมนะครับ แต่รูปมันทำให้ไฟจ้าจริงๆ ขออภัยด้วยนะครับ แต่อยากให้น้าหลายๆท่านศึกษาข้อมูล

ของไฟซีนอลด้วยนะครับ ว่ามันมีประโยชน์พอสมควรครับ อุบัติเหตส่วนใหญ่ เกิดจากมองทางไม่เหนมีเยอะนะครับ อีกอย่างครับ

ผมขับตามเพื่อนผม แอคคอดตัวใหม่ โหลด สองนิ้ว ถามเพื่อน มันบอกว่าเหมือนไฟรถสูงปกติ ไม่ได้แสบตา ถ้าผมไม่เปิดไหสูงใส่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yo GLV : 10-02-2011 เมื่อ 20:23

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มองแล้วหน้ามืดครับ เหอะๆ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Wink Re: ขาวๆอวบๆไฟหน้านอล เลยครับ ขาวโบ๊ะจริงๆอิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ถูกต้องและของคุณครับน้าครับ ที่เข้าใจ แต่ผมก้ออยากให้ คนส่วนใหญ่เข้าใจ

ว่าไฟ ประเภทนี้มีประโยชน์ ถ้าเราใช้อย่างถูกต้องครับ เบ้น บีเอ็ม แอ็คคอด

แคมรี่ ฟอจูน ปาตัวใหม่ ซีวิค อีเอ็ก อาวติส และอีกหลายๆยี่ห้อ ใช้หมดแล้วครับ

อยากให้ทุกคนเข้าใจด้วยนะครับ ผมอยากเสนอเปนแนวทาง มากกว่าด่าผมครับ(ผมเสียใจนะเนีย)อิอิ

ขอบคุณน้า korntriton ด้วยนะครับ ที่ติดตามกระทู้ผม ที่เหนหลายท่านเข้ามาในทางลบมากกว่าครับ

และขอบคุณน้าหลายๆท่านที่เข้ามาติชมนะครับ แต่รูปมันทำให้ไฟจ้าจริงๆ ขออภัยด้วยนะครับ แต่อยากให้น้าหลายๆท่านศึกษาข้อมูล

ของไฟซีนอลด้วยนะครับ ว่ามันมีประโยชน์พอสมควรครับ อุบัติเหตส่วนใหญ่ เกิดจากมองทางไม่เหนมีเยอะนะครับ อีกอย่างครับ

ผมขับตามเพื่อนผม แอคคอดตัวใหม่ โหลด สองนิ้ว ถามเพื่อน มันบอกว่าเหมือนไฟรถสูงปกติ ไม่ได้แสบตา ถ้าผมไม่เปิดไหสูงใส่ครับ
    ผมเห็นด้วยบางเรื่องของท่านนะครับ แต่จะมีสักกี่คนที่ติดไฟประเภทนี้ แล้วนึกถึงหัวอกคนขับรถบนท้องถนนบ้าง ผมเจอประจำผมว่ารถผมก็สูงแล้วนะ รถที่ติดไฟประเภทนี้ยังแยงตาประจำ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

เคยเจอมั้ยคับ รถเก๋ง แต่ไฟแม่งโคตรแสบตา

พวกนั้นแหละครับ ที่เราควรให้เค้าไปทำให้มันดี

แต่รถที่แสบตามากๆ รับรองว่ากรรมก้อตามเค้าทัน

เพราะว่าไฟฟุ้งกระจายทำให้มองทางไม่รู้เรื่องครับ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

เอาหล่ะครับจริงๆแล้วไม่อยากตอบนะครับ แต่อย่างที่ทราบ เท่าที่อ่าน เป็นความเห็นและความรู้สึกของแต่ละบุคคล เอาแบบนี้นะครับ เพราะที่ผมเข้ามาโพสครั้งที่แล้ว ก็มิได้ด่า ว่า ใคร เลยแม้กระทั้ง จขกท. เข้ามาเล่าความคิดเห็นให้ทราบว่า ไฟเหล่านี้ ทำให้แสบตามากๆ แล้วก็มีความรู้รึกอยากจะทำแบบที่กล่าวไป เพราะผมใช้รถเดินกลางคืนบ่อย เวลาโดนสวนมา แถมยังไม่มีมารยาท เปิดไฟสูงซะงั้น แถมพวกชอบตามหลังจี้ตูดไม่พอ เปิดไฟสูงตามมาด้วย ลำพังไฟธรรมดาๆก็จะแย่อยู่แล้ว มาเจอแสงไฟกลุ่มนี้อีก ลองคิดดูว่าจะขนาดไหน ทุกครั้งผมจะใช้วิธีหันจะจกมองหลังไปทิศทางอื่นสำหรับการถูกตามหลัง ส่วนรถสวนทาง ก็จะใช้วิธียกไฟสูงกระพริบให้บ้าง ถ้าเปลี่ยนก็ไม่ว่าอะไร แต่ถ้ายังเฉย ผมก็แช่ไว้เช่นเดียวกัน หากท่านเจอสภาพแบบนี้แล้วท่านจะเข้าใจความรู้สึกนี้ได้แน่นอน ส่วนเรื่องไฟตัดหมอก ผมไม่เถียงว่าไม่สำคัญ เพราะรถผมก็มีเช่นเดียวกัน แค่ไม่เปิดมั่วๆ เช่นขับในเมืองก็เปิด หรือนอกเมืองก็เปิดทั้งที่ในสถานการณ์ที่ไม่มีความจำเป็น เพราะแค่ยกไฟสูงเล็กน้อยก็สามารถมองได้ไกลแล้ว ในส่วนของการติดตั้งเพิ่มเติม(ซีนอล)นั่น มันขึ้นอยู่กับความคิดของแต่ละคน ส่วนผมเดิมๆ พอแล้ว เคยได้ยินสมาชิกหลายๆท่านกล่าวว่า ไฟหน้าไม่สว่าง แต่พอทราบสาเหตุแล้วนั่นก็ถึงบางอ้อ ** ฟิลม์ที่ติดบานหน้าเต็มมีส่วนทำให้ท่านมองจากด้านในไม่ชัดเจนตาม% ของฟิล์มทีท่านติดไป ก็เลยจำเป็นที่จะต้องเพิ่มกำลังไฟ ให้มันสว่างกว่าเดิม ที่นี้หวังว่าหลายๆท่านที่ติดเข้าใจว่า ที่ผมเข้ามาในครั้งแรกก็แค่จะมาฝากความเห็นไว้เท่านั้น แล้วก็มาครั้งนี้ก็เอาอะไรดีๆมาฝากครับ

http://www.dlt.go.th/th/index.php?op...d=48&Itemid=29

http://www.dlt.go.th/th/attachments/..._127-07-53.pdf

รวมไปถึงกระทู้ของป๋า อรงค์กรณ์
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=25238

ขอบคุณครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    เอาหล่ะครับจริงๆแล้วไม่อยากตอบนะครับ แต่อย่างที่ทราบ เท่าที่อ่าน เป็นความเห็นและความรู้สึกของแต่ละบุคคล เอาแบบนี้นะครับ เพราะที่ผมเข้ามาโพสครั้งที่แล้ว ก็มิได้ด่า ว่า ใคร เลยแม้กระทั้ง จขกท. เข้ามาเล่าความคิดเห็นให้ทราบว่า ไฟเหล่านี้ ทำให้แสบตามากๆ แล้วก็มีความรู้รึกอยากจะทำแบบที่กล่าวไป เพราะผมใช้รถเดินกลางคืนบ่อย เวลาโดนสวนมา แถมยังไม่มีมารยาท เปิดไฟสูงซะงั้น แถมพวกชอบตามหลังจี้ตูดไม่พอ เปิดไฟสูงตามมาด้วย ลำพังไฟธรรมดาๆก็จะแย่อยู่แล้ว มาเจอแสงไฟกลุ่มนี้อีก ลองคิดดูว่าจะขนาดไหน ทุกครั้งผมจะใช้วิธีหันจะจกมองหลังไปทิศทางอื่นสำหรับการถูกตามหลัง ส่วนรถสวนทาง ก็จะใช้วิธียกไฟสูงกระพริบให้บ้าง ถ้าเปลี่ยนก็ไม่ว่าอะไร แต่ถ้ายังเฉย ผมก็แช่ไว้เช่นเดียวกัน หากท่านเจอสภาพแบบนี้แล้วท่านจะเข้าใจความรู้สึกนี้ได้แน่นอน ส่วนเรื่องไฟตัดหมอก ผมไม่เถียงว่าไม่สำคัญ เพราะรถผมก็มีเช่นเดียวกัน แค่ไม่เปิดมั่วๆ เช่นขับในเมืองก็เปิด หรือนอกเมืองก็เปิดทั้งที่ในสถานการณ์ที่ไม่มีความจำเป็น เพราะแค่ยกไฟสูงเล็กน้อยก็สามารถมองได้ไกลแล้ว ในส่วนของการติดตั้งเพิ่มเติม(ซีนอล)นั่น มันขึ้นอยู่กับความคิดของแต่ละคน ส่วนผมเดิมๆ พอแล้ว เคยได้ยินสมาชิกหลายๆท่านกล่าวว่า ไฟหน้าไม่สว่าง แต่พอทราบสาเหตุแล้วนั่นก็ถึงบางอ้อ ** ฟิลม์ที่ติดบานหน้าเต็มมีส่วนทำให้ท่านมองจากด้านในไม่ชัดเจนตาม% ของฟิล์มทีท่านติดไป ก็เลยจำเป็นที่จะต้องเพิ่มกำลังไฟ ให้มันสว่างกว่าเดิม ที่นี้หวังว่าหลายๆท่านที่ติดเข้าใจว่า ที่ผมเข้ามาในครั้งแรกก็แค่จะมาฝากความเห็นไว้เท่านั้น แล้วก็มาครั้งนี้ก็เอาอะไรดีๆมาฝากครับ

http://www.dlt.go.th/th/index.php?op...d=48&Itemid=29

http://www.dlt.go.th/th/attachments/..._127-07-53.pdf

รวมไปถึงกระทู้ของป๋า อรงค์กรณ์
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=25238

ขอบคุณครับ
    ครับ ผมเข้าใจน้าครับ แล้วขอบคุณคับที่เข้ามาติดชม

แต่ที่ผมอยากจะบอกน้าๆคือ รถผม ไฟไม่ได้สว่างขนาดทำให้ชาวบ้านเดือนร้อน

อย่างที่ผมบอกน้าไปคือ ผมขับตามเพื่อนผม เพื่อนผมใช้แอคคอดตัวใหม่

โหลดลง 2" ไม่ได้ทำให้เพื่อนผมแสบตาแต่อย่างใด ตอนจอดผมยังเคยไปนั่งรถมัน

แล้วดูรถตัวเองจากกระจก มันไม่ได้แสบตากว่าไฟธรรมดา เพื่อนผมใช่วีโก้พรีรัน

จอดในลักษณะเดียวกัน ไฟออกมา แสบตาเท่ากันครับ แล้วอีกอย่างฟิล์มรถผม

สีชา 50% สว่างมากครับ ไม่ต่างจากไม่ติดกระจกเท่าไหร่ จึงทำให้เหนถนนชัด

ผมไม่ได้จะตอบโต้น้านะครับ แต่อยากให้น้าเข้าใจผมมากกว่า

ใครมาว่ารถตัวเองคงรู้ึสึกไม่ดีเท่าไหร ไฟตัดหมด ผมเปิดแค่ถ่ายรูปเท่านั้นเอง

ถึงรถผมจะอยู่แก๊งแต่งรถซิ่งจริง แต่ไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อนเท่าไหร่ครับ

ถ้าไม่งั้นผมคงทำไฟแบบไม่ใส่จุดรวมไฟ อันนั้นต่อให้รถเตี้ยน้าคงเคยเจอ

ที่สว่างแสบตามากๆ แต่ผมใส่มา รับรองไฟออกมาไม่ต่างจากดีแม็กที่ใส่มาในรุ่นก่อน

หรือพวก รถใหม่ๆที่ติดมากจากโรงงานแน่นอนครับ ไฟรถผมแค่ 6000K ไม่แสบตาครับถ้าไม่งั้นผ่านด่านคงไม่รอด แต่ผมรอดทุกด่านครับ

ด้วยความเคารพนะครับ อ่อ กระจกมองหลัง มีตัวตัดแสงครับ ไม่จำเปนต้องขยับหนีครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ขอโทษครับ ที่เป็นตัวจุดชนวนครับ....

แต่ในความคิดเห็นผม...ผมชอบนะที่มีคนมาแสดงข้อมูลทั้งแง่ดี...แง่ลบ

ทำให้เราได้สาระดีๆเพิ่มขึ้น ดูมีสีสันดี ดีกว่าไม่มี Feed back อะไรเลย

หรือมีแค่ สวย ครับ / ติดที่ไหน / ราคาเท่าไร / อยากได้มั่ง / ประมาณนี้

แต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องอยู่ในกรอบ และขอบเขตครับ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ถูกต้องครับน้า ถ้า ไอพวกที่ติด เป็น 10000 K ขึ้นไปนั่นแหละครับ สว่างเกินความจำเป็นครับ ยิ่ง สี แปลกๆ อีก ยิ่งสุดยอดครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DENSO-Jibun ดูโพส
    ขอโทษครับ ที่เป็นตัวจุดชนวนครับ....

แต่ในความคิดเห็นผม...ผมชอบนะที่มีคนมาแสดงข้อมูลทั้งแง่ดี...แง่ลบ

ทำให้เราได้สาระดีๆเพิ่มขึ้น ดูมีสีสันดี ดีกว่าไม่มี Feed back อะไรเลย

หรือมีแค่ สวย ครับ / ติดที่ไหน / ราคาเท่าไร / อยากได้มั่ง / ประมาณนี้

แต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องอยู่ในกรอบ และขอบเขตครับ
    ไม่หรอกครับน้า คือผมอยากให้เข้าใจครับ อย่าน้อยตอนนี้

คนที่จะติดไฟซีนอล ใหม่ๆ เค้าจะได้เข้าใจครับว่า ควรติดที่ค่าK เท่าไหร่

ไม่ให้แสบตาชาวบ้าน และค่า K เท่าไหร่ให้แสบตาชาวบ้านและตัวเองมองทางไม่เหนด้วย

อย่างน้องทำให้หลายๆคนได้เหนข้อคิดหลายๆอย่างครับ

ผมก้อต้องเข้าใจ และผมไม่ได้โกดน้าๆครับที่ ติ คือผมอยากให้น้าเข้าใจมากกว่า

ว่าผมไม่ได้ทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนจริงๆครับ

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

ผมชอบล้อน้ามากเลยอะขอดูรูปตอนสว่างหน่อยได้ไหมอะว่าจะไปทำสีเหมือนน้าอะคับ
    ปล.นี้ไงรถผมไม่รู้ทำสีเหมือนน้าจะสวยไหม
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้าว.โดยมาก ผมเห็นกระทู้ไฟซีนอล จะไม่ค่อยได้อ่านเลย เลยสงสัยว่ากระทู้นี้ทำไมนานกว่าปรกติ เข้าใจล่ะ

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

เห็นสีล้อแล้วอยากได้บ้างจัง พอดีผมก็อยู่สมุทรปราการเหมือนกัน แถวๆโลตัส ศรีนครินทร์
    อยากเปลี่ยนสีให้ล้อเดิม รบกวนขอพิกัด ค่าเสียหายด้วยนะครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bizinezz ดูโพส
    ผมชอบล้อน้ามากเลยอะขอดูรูปตอนสว่างหน่อยได้ไหมอะว่า จะไปทำสีเหมือนน้าอะคับ
    ปล.นี้ไงรถผมไม่รู้ทำสีเหมือนน้าจะสวยไหม
    ผมเกรงว่ามันจะ ทึบไปรึป่าวครับ รถน้าสีเทาดำอยู่แล้วครับ รถเพื่อนผม สีเทาวีโก้ ไม่ค่อยสวยครับ ผมว่ารถน้า

ทำสี ให้เปนสีเดียวทั้งวง แบบผมคือไม่เหลือตรงเงินๆไว้น่าจะสวยกว่านะครับ

แต่สีไม่แน่ใจว่าสีอะไรดี สีขาวผมว่าก้อสวยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bizinezz ดูโพส
    เห็นสีล้อแล้วอยากได้บ้างจัง พอดีผมก็อยู่สมุทรปราการเหมือนกัน แถวๆโลตัส ศรีนครินทร์
    อยากเปลี่ยนสีให้ล้อเดิม รบกวนขอพิกัด ค่าเสียหายด้วยนะครับ
    เพื่อนผม อยู่ตรง หลังโลตัสอ่ะครับ ตรงทวีทอง5 ครับ ไม่ได้เปิดเปนร้านนะครับ ใช้สีพ่นรถยน รถเพื่อนผมหมุนชนต้นไม้ดินเต็มล้อ

แต่สียังอยู่ครบ ไม่หลุดออกครับ แล้วล้อรถน้า ขอบเท่าไหร่ครับ สนใจโทรได้เลยครับ 087-987-2211 ครับ

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับเพื่อนกัน และน้าเปนคนในคลับ สนใจติดต่อได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yo GLV : 11-02-2011 เมื่อ 20:37

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้