สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

มาตรฐาน ซ่อมแอร์

พอดีแอร์ไม่เย็น เติมน้ำยาแอร์แล้วเย็นได้เดือนเดียว ระหว่างในเดือนนั้นตอนเปิดแอร์ใหม่ๆมีกลี่นน้ำยาแอร์ออกให้ได้กลี่นทุกเช้าเลยครับ เลยลองไปให้ร้านดูร้านบอกว่าต้องถอดคอนโชลหน้า พวงมาลัยทั้งหมดเพื่อซ่อม เปลียนอะไรไม่ทราบเหมือนกันงบประมาณ 5500-6000 บาทไม่ทราบสมาชิกท่านใด พอมีประสบการณ์บ้างครับ หรือมีอู่แนะนำที่ไว้ใจได้บ้างครับเพราะหากต้องถอดจริงๆ กลัวช่างใส่กลับไม่เหมือนเดิมอ่ะ ช่วยหน่อยนะครับ ผมอยู่แถวรามอินทรา กม.10 สวนสยามนะครับ อู่อยู่ไกลก็ไม่เป็นไรนะครับแต่ขอในกรุงเทพหรือปริมณฑลครับ (ไทรทันพลัส 4 ประตูเกียร์ออโต้ปี 2007 ครับ สำหรับข้อมูล)

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: ซ่อมแอร์

ตู้รั่วล่ะมั้งครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมว่าน่าจะตู้รั่วมั้งครับ ถ้าไม่มีความเย็นเลย แต่น้ำยาแอร์ไม่มีกลิ่นนี่นา
    ถ้าราคาการเปลี่ยนตู้+vacum+น้ำยา แพงเกิน 3000 วิ่งเข้าศูนย์ไปเลยครับ

ลองเอาเข้าศูนย์ให้เค้าตีราคาก่อนครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกที่เจอศูนย์แบบเปลี่ยนตู้ได้ ไม่ต้องถอดคอนโซลมาแนะนำต่อด้วยครับ รถจะได้ไม่ช้ำ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อย่างน้าแม๊คว่าครับ
    โห ถ้าราคานั้นเข้าศูนย์ก็ได้ครับ ไม่ต่องถอดคอลโซลออกมาทั้งหมดก็เปลื่ยนได้แล้ว
    ถอดแค่คอพวงมาลัยออก ลากแผงคอยล์เย็นเปลื่ยนได้แล้วละครับ
    ไทรทั่นไม่เหมือนพีโก้เค้า ง่ายกว่า แสดงว่าร้านนั้นยังไม่เคยทำครับ
    เท่าที่พอจะจำได้จากกระทู้ 4500.แต่รวมค่าแรงหรือยังจำได้ไม่ชัวร์ครับ
    ต้องค้นๆกระทู้ดู

User ID
    230
    Status
    โพส
    136

อาการเดียวกันเลยครับ ผมให้ช่างที่ o เช็คให้ บอกว่าคอยส์เย็นรั่ว ต้องเปลี่ยนใหม่
    คอยส์เย็นราคาประมาณ 3พันบาท ค่าแรงประมาณ 1500 รวมอะไหล่อื่น ที่เกี่ยวข้อง
    ก็ประมาณ 5 พันบาท และ 0 บอกว่าลดราคาให้ 10 % ด้วย
    ตกราคาที่ต้องจ่ายจริง ประมาณ 4,500 บาท เสียเวลาประมาณ 4-5 ชม. ครับ ๑_@

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล เพื่อนๆสมาชิกน่ารักทุกคนเลยครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ลองเข้าร้านดูน้ำยาว่ายังอยู่ไหม
    ถ้ายังอยู่ลองดูที่คลัชแอร์ แม่เหล็กมันเสื่อมดูดไม่ดีเวลารถวิ่ง
    จะมีอาการเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง แล้วก็เย็นไม่ฉ่ำ
    ของผมเปลี่ยนหมดไป พันกว่าบาทเย็นสบาย

User ID
    6662
    Status
    โพส
    215

แอร์ของผมเวลารถติดรู้สึกว่าไม่มีความเย็นเลย
    คอมไม่ทำงานปิดตัวปรับความเย็นไว้15-20นาที
    เปิดใหม่คอมทำงานเย็นรถติดเป็นอีกไม่เย็น
    ตอนนี้ปรับตัวปรับความเย็นไว้ที่เย็นน้อย
    พอทน คอมตัดต่อไวมาก ไม่รู้เป็นอะไรร้อน(วิ่ง200,000 กมแล้ว)

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mahtragul ดูโพส
    แอร์ของผมเวลารถติดรู้สึกว่าไม่มีความเย็นเลย
    คอมไม่ทำงานปิดตัวปรับความเย็นไว้15-20นาที
    เปิดใหม่คอมทำงานเย็นรถติดเป็นอีกไม่เย็น
    ตอนนี้ปรับตัวปรับความเย็นไว้ที่เย็นน้อย
    พอทน คอมตัดต่อไวมาก ไม่รู้เป็นอะไรร้อน(วิ่ง200,000 กมแล้ว)
    เป็นอาการน้ำยาแอร์หมดครับ ลองเข้าอู่เติมน้ำยาแอร์ก่อนครับ ถ้าเดือนนึงผ่านไปกลับมามีอาการเดิม น่าจะตู้แอร์รั่วครับ ต้องเปลี่ยนตู้แอร์ ต้องเตรียมตังไว้ 3-5 พันครับ เติมน้ำยาแอร์ไม่น่าเกิน 500 ครับ .... ผมเปลี่ยนมาตอนวิ่งได้แสนสองหมื่นโลครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Eszo : 14-02-2011 เมื่อ 22:52

User ID
    6662
    Status
    โพส
    215

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    เป็นอาการน้ำยาแอร์หมดครับ ลองเข้าอู่เติมน้ำยาแอร์ก่อนครับ ถ้าเดือนนึงผ่านไปกลับมามีอาการเดิม น่าจะตู้แอร์รั่วครับ ต้องเปลี่ยนตู้แอร์ ต้องเตรียมตังไว้ 3-5 พันครับ เติมน้ำยาแอร์ไม่น่าเกิน 500 ครับ .... ผมเปลี่ยนมาตอนวิ่งได้แสนสองหมื่อนโลครับ
    ขอบคุณครับ พรุ่งนี้แวะเติมเลย

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

เปลี่ยนแล้วครับ คอยล์เย็นรั่วทำเองครับ รื้อทั้งแผงนวมหน้าปัทม์ครับ ตอนแรกว่าจะถอดแบบชักออกด้านข้างย่างที่หลายๆท่านแนะนำครับ แต่ผมดูแล้วมันค่อนข้างรื้อยากครับมันต้องมุดเข้าไปปวดหลังครับ สู้ถอดทั้งตู้ดีกว่ายกออกมาได้ล้างภายในด้วย สะอาดดี น๊อตไม่กี่ตัวครับ ซี้อของมาเปลี่ยนเอง คอยล์เย็นยี่ห้อ formura ราคา 1200 บาท ทำเสร็จขับไปให้ร้านแอร์เติมน้ำให้ 600 บาท

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

โห ถ้าคันผมยกตู้ออกละ อวกเลยครับน้าต๋อม มันดันมีแผงคอยล์น้ำร้อนอยู่ด้วยละซิครับ

User ID
    11646
    Status
    โพส
    40

ผมเพิ่งโดนไปมะวานนี้เองครับ
    ตู้รั่ว โดนไป 4800
    เปลี่ยนตู้ 2500
    ไดเออร์ 550
    บล๊อกวาล์ว 850
    น้ำมันคอม 134a 100
    น้ำยาแอร์ 600
    ค่าแรง 200
    แอร์เย็นเจี๊ยบเลย แต่นั่งเหงื่อแต๊ก 4800 แง แง แง

TTC-00290 TTC-Member
    User ID
    601
    Status
    โพส
    159

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ weerasin.08 ดูโพส
    เปลี่ยนแล้วครับ คอยล์เย็นรั่วทำเองครับ รื้อทั้งแผงนวมหน้าปัทม์ครับ ตอนแรกว่าจะถอดแบบชักออกด้านข้างย่างที่หลายๆท่านแนะนำครับ แต่ผมดูแล้วมันค่อนข้างรื้อยากครับมันต้องมุดเข้าไปปวดหลังครับ สู้ถอดทั้งตู้ดีกว่ายกออกมาได้ล้างภายในด้วย สะอาดดี น๊อตไม่กี่ตัวครับ ซี้อของมาเปลี่ยนเอง คอยล์เย็นยี่ห้อ formura ราคา 1200 บาท ทำเสร็จขับไปให้ร้านแอร์เติมน้ำให้ 600 บาท
    ขอวิธีถอดและอธิบายด้วยได้ป่าวคับ...พอดีแอร์เจ๊งเหมือนกันครับ
    (มันไม่เย็นครับ มีแต่ลมร้อนๆอย่างเดียวคับ)

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ผมทำกับร้านแถวๆบ้าน คนรู้จักกัน รื้อคอนโซลทั้งแผงเลย ซื้อตู้มา1600 +ค่าน้ำยากับค่าแรงอีก900 แต่รู้สึกว่าเย็นสู่ของเดิมติดรถไม่ได้

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อย่างน้าแม๊คว่าครับ
    โห ถ้าราคานั้นเข้าศูนย์ก็ได้ครับ ไม่ต่องถอดคอลโซลออกมาทั้งหมดก็เปลื่ยนได้แล้ว
    ถอดแค่คอพวงมาลัยออก ลากแผงคอยล์เย็นเปลื่ยนได้แล้วละครับ
    ไทรทั่นไม่เหมือนพีโก้เค้า ง่ายกว่า แสดงว่าร้านนั้นยังไม่เคยทำครับ
    เท่าที่พอจะจำได้จากกระทู้ 4500.แต่รวมค่าแรงหรือยังจำได้ไม่ชัวร์ครับ
    ต้องค้นๆกระทู้ดู

ตามนี้เลยค่ะ ที่ศูนย์หัวหมาก ไม่ต้องรื้อคอนโซลกลัวประกอบกลับไม่เหมือนตอนซื้อรถ ส่วนราคาเช็คได้ที่มิตซูรุ่งเจริญ K.Nattasak ถ้าจำไม่ผิดเฉพาะตู้แอร์ 3,300.- วาล์วแอร์ 500,700.- แล้วก็อุปกรณ์อื่นๆอีก ตอนนั้นเบ็ดเสร็จ 4,500.-ค่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย madamx : 15-02-2011 เมื่อ 21:56

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

[quote=crazyman99;428517]ขอวิธีถอดและอธิบายด้วยได้ป่าวคับ...พอดีแอร์เจ๊งเหมือนกันครับ
    (มันไม่เย็นครับ มีแต่ลมร้อนๆอย่างเดียวคับ) [/quote
    ได้ครับ 081 0469878 ถามได้ครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล เพื่อนๆสมาชิกน่ารักทุกคนเลยครับ

ข้อมูลกระทู้