สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

มาตรฐาน รบกวนสอบถาม เรื่องแอร์ครับ

พอดีแอร์ไม่เย็น เติมน้ำยาแอร์แล้วเย็นได้เดือนเดียว ระหว่างในเดือนนั้นตอนเปิดแอร์ใหม่ๆมีกลี่นน้ำยาแอร์ ออกให้ได้กลี่นทุกเช้าเลยครับ เลยลองไปให้ร้านดูร้านบอกว่าต้องถอดคอนโชลหน้า พวงมาลัยทั้งหมดเพื่อซ่อม เปลียนอะไรไม่ทราบเหมือนกันงบประมาณ 5500-6000 บาทไม่ทราบสมาชิกท่านใด พอมีประสบการณ์บ้างครับ หรือมีอู่แนะนำที่ไว้ใจได้บ้างครับเพราะหากต้องถอดจร ิงๆ กลัวช่างใส่กลับไม่เหมือนเดิมอ่ะ ช่วยหน่อยนะครับ ผมอยู่แถวรามอินทรา กม.10 สวนสยามนะครับ อู่อยู่ไกลก็ไม่เป็นไรนะครับแต่ขอในกรุงเทพหรือปริมณ ฑลครับ (ไทรทันพลัส 4 ประตูเกียร์ออโต้ปี 2007 ครับ สำหรับข้อมูล)

songa
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถาม เรื่องแอร์ครับ

ท่อแอร์น่าจะรั่วนะครับ ลองเอา Gauge วัดแรงดันน้ำยาดูตอนเติมใหม่และ 2 วันวัดใหม่อีกรอบ

หรือง่ายที่สุดเอาน้ำยาล้างจานผสมน้ำราดบริเวณท่อแอร์ดู

ขอให้หายไวไวคราบ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถาม เรื่องแอร์ครับ

ลองโทรไปสอบถามร้านที่ผมรู้จักดูครับ 0898899181 อยู่แถวเทพารักษ์
    พี่เค้าทำแอร์ triton มาเยอะแล้วบอกเต้แนะนำมา

User ID
    9016
    Status
    โพส
    166

คันเก่าของผม 116 เปลียน coil เย็น 2700 เอง จบ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล เพื่อนๆสมาชิกน่ารักทุกคนเลยครับ

User ID
    6214
    Status
    โพส
    182

เรื่องแอร์ เนี่ยคือปัญหาโลกแตกจริงๆครับ
    ซ่อมมาแล้วเย็นชั่วขณะ พอสักระยะอาการเริ่มออกคือ
    ถ้ารถติดจะไม่เย็นมีแต่ลม ถ้ารถวิ่งถึงจะเย็น ยกตัวอย่างเป็นต้น
    การวินิจฉัยของช่างแต่ละอู่อาจจะไม่เหมือนกันคือเลี้ยงไข้ หรือไม่ก็แก้ปัญหาไม่ตรงจุด ทำให้เจ้าของรถหงุดหงิดใจจริงๆเสียเงินแล้วกลับได้มาซึ่งคุณภาพไม่ดี
    หรือจะยอมจ่ายเพื่อที่จะให้ปัญหานี้จบหรือหายขาดก็ยอม
    ยอมรับจริงๆว่าถ้าไม่มีคนรู้จักหรือแนะนำไป การสุ่มๆเข้าร้านซ่อมแอร์บางครั้ง
    ก็ต้องวัดดวงกันถ้าเจอร้านที่มีจรรยาบรรหน่อยก็โชคดีไป ถ้าเจอร้านที่คอยจ้องฟันลูกค้าก็โชคร้าย เสียเวลาเสียเงินทองไม่จบไม่สิ้น

ดั้งนั้นการหาร้านซ่อมแอร์ดีๆที่เชื่อใจได้เป็นเรื่องยากจริงๆครับถ้าไม่รู้จักหรือมีเพื่อนแนะนำมาครับ
    ขอให้น้าโชคดีและแก้ไขให้หายขาดครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ta-jo ดูโพส
    เรื่องแอร์ เนี่ยคือปัญหาโลกแตกจริงๆครับ
    ซ่อมมาแล้วเย็นชั่วขณะ พอสักระยะอาการเริ่มออกคือ
    ถ้ารถติดจะไม่เย็นมีแต่ลม ถ้ารถวิ่งถึงจะเย็น ยกตัวอย่างเป็นต้น
    การวินิจฉัยของช่างแต่ละอู่อาจจะไม่เหมือนกันคือเลี้ยงไข้ หรือไม่ก็แก้ปัญหาไม่ตรงจุด ทำให้เจ้าของรถหงุดหงิดใจจริงๆเสียเงินแล้วกลับได้มาซึ่งคุณภาพไม่ดี
    หรือจะยอมจ่ายเพื่อที่จะให้ปัญหานี้จบหรือหายขาดก็ยอม
    ยอมรับจริงๆว่าถ้าไม่มีคนรู้จักหรือแนะนำไป การสุ่มๆเข้าร้านซ่อมแอร์บางครั้ง
    ก็ต้องวัดดวงกันถ้าเจอร้านที่มีจรรยาบรรหน่อยก็โชคดีไป ถ้าเจอร้านที่คอยจ้องฟันลูกค้าก็โชคร้าย เสียเวลาเสียเงินทองไม่จบไม่สิ้น

ดั้งนั้นการหาร้านซ่อมแอร์ดีๆที่เชื่อใจได้เป็นเรื่องยากจริงๆครับถ้าไม่รู้จักหรือมีเพื่อนแนะนำมาครับ
    ขอให้น้าโชคดีและแก้ไขให้หายขาดครับ
    ขอบคุณครับที่เป็นห่วง เพราะอย่างนี้ผมเลยเข้ามาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆสมาชิกเราช่วยแนะนำหรือเพื่อนสามชิกท่านใดมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ วันนี้ผมลองแวะเข้าร้านแอร์แถวถนนพระยาสุเรนท์ครับ ดูแล้วค่อนข้างน่าเชื่อถือ เลยแวะเข้าไปสอบถาม เล่าอาการให้ฟังช่างก็บอกว่าตู้รั่วครับ ก็เลยสอบถามราราคาเปลี่ยน+อัดน้ำยาแอร์+ค่าแรง บอกว่าไม่เกิน 4,500 บาท ก็ว่าจะทำครับ เพราะไม่ไหวร้อนเหลือเกิน ถ้าซ่อมเสร็จแล้วเป็นอย่างไรจะเข้ามาบอกเล่าให้ฟังนะครับ

ข้อมูลกระทู้