สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน จะออกรถ ขอความคิดเห็นเรื่องแก๊สหน่อยครับ

คือผมจะออกเบนซินเอามาติดแก๊ส ผมกำสับสนอยู่ระหว่า ซื้อมาติดlpg เอง กับรถที่ติดcng มาจากศูนย์ จะเลือกแบบไหนดี

ผมกลัว Lpg โดนปล่อยรอยตัวแล้วจะแพง
    แต่ Cng ผมก็ได้ยินมาแต่แง่ลบทำให้ไม่ค่อยอยากใช้

แล้วแก๊ส Cng กับ Lpg ตัวไหนจะดังกว่ากันในอนาคต แล้วตัวไหนจะแพงกว่ากันเคยได้ยินว่าต่างประเทศ Lpg ถูกกว่า

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

มาตรฐาน Re: จะออกรถ ขอความคิดเห็นเรื่องแก๊สหน่อยครับ

สวัสดีครับ น้า Nubank ส่วนใหญ่ที่น้าๆแนะนำกัน ก็จะเป็น LPG ไม่ว่าจะเรื่องของเครื่องยนต์ อัตราเร่ง ราคา ปั้ม การรั่ว ถัง อนาคตราคา ส่วนใหญ่แนะนำ LPG ส่วน CNG ว่าไปก็ดีนะครับแต่ไม่ค่อยนิยม อัตราเร่งไม่ดีเท่า LPG ปั้มไม่ค่อยมี ราคาสูงกว่า รัฐไม่ยอมหนุนเต็มที่ ว่าไปก็แล้วแต่ชอบอ่ะครับ รู้แต่ช่วงนี้ ตัว CNG เกลื่อนเลย

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: จะออกรถ ขอความคิดเห็นเรื่องแก๊สหน่อยครับ

จากคนใช้ Cng (ปัจจุบัน) และอดีตเคยใช้ Lpg มา 3 ปี ถ้าถามผม เชียร์ Lpg แม้มันจะแพงจะลอยตัว ผมคิดว่าน้าหาข้อมูลมาพอสมควรแล้วละครับ ถ้าถามใจผมนะ Lpg ฟันธง !!

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

lpg Plus สี่ประตู 2.4 เบนซิลติดแล้ววิ่งนอกเมืองได้ประมาณ 1.40 บาทต่อกิโลเมตร ในเมือง 1.60 บาทต่อกิโลเมตร ถ้ารับไหวก็จัด lpg เลยครับขับแล้วอืดน้อยกว่า cng แน่นอน แต่ถ้าขับบบรทุกเป็นหลักเล่นดีเซลดีกว่าครับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

สนับสนุนLpgด้วยคนครับ ช่างชำนาญกว่าใช้กันมานานแล้ว ไปต่างจังหวัดไม่ต้องกังวล ส่วนCngต่างจังหวัดมีนอ้ย เวลาเติมก็นานบ้างครั้งต้องเข้าคิวรอ และสุดท้ายอนาคตก็คงโดนลอยแพอีก...

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ติดlpg คับ เติมง่ายกว่า ครับไม่ต้องคอยนาน

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ขอบคุณครับ ทำให้ผมตัดสินใจได้เยะเลย ผมว่าจะออกประมาณกลางเดือนหน้า กำลังดู 4ประตู กับ cab ว่าจะเอาไรดี ใจจริงอยากได้ 4 ประตู บ้านมี 2 คันแล้ว เลยอย่ากเปลียนเป็นเตียๆสั้นๆดูมัง ^^

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

เอาเลยคับ ของผมรอครบพันโลแล้วจะไปติดlpg เหมือนกันคับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

แล้วถ้าติดเลยตอนป้ายแดง แล้วถ้าเครื่งมีปัณหา จะทำไงครับ
    หรือขับไปสัก1000ก่อนดี

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

สนับสนุน LPG ครับ คุ้มครับ เอาเวลาที่รอ NGV หมดไปทำอย่างนี้ได้อีกเยอะ

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    แล้วถ้าติดเลยตอนป้ายแดง แล้วถ้าเครื่งมีปัณหา จะทำไงครับ
    หรือขับไปสัก1000ก่อนดี
    ผม500โล แต่อยากติดเลยเหมือนกัน คิดว่าถึงครบพันโลแล้วติดประกันก็หมดอยู่ดี ถ้าเครื่องจะมีปัญหาก็น่าจะเห็นอาการมั่งแล้ว ลองดูคับ

User ID
    11888
    Status
    โพส
    77

ผม Plus 4 d.ติด LPG ตอน 900 KM

User ID
    11569
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ตอบ: จะออกรถ ขอความคิดเห็นเรื่องแก๊สหน่อยครับ

ผมติดจากศูนย์เลยครับ รับรถเพรุ่งนี้แล้ว 25มิ.ย. 54

theerawit1
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: จะออกรถ ขอความคิดเห็นเรื่องแก๊สหน่อยครับ

พี่ etadear ติดlpg จากศูนย์ บวกราคารถราคาเท่าไหร่หรอครับ

User ID
    20563
    Status
    โพส
    43

ถ้าสนใจcab ติดต่อมาเลยครับ พร้อมรับรถ ทุกสี terkato@hotmail.com หรือ ko-sun 081-7147762 ยินดีรับใช้ครับ

buggy_view
    ผู้เยี่ยมชม

อยากรู้ว่าในเมื่อ LPG ดีกว่า CNG แต่ทำไม Mitsu Chevrolet Toyota หรือค่ายรถใหญ่ไม่ส่งตัว LPG ออกมาขายบ้างอะครับ เห็นทำแต่ CNG

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

เพราะ รัฐบาลเค้าสนับสนุน cng มากกว่า lpg ไงครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย exnamebank : 06-09-2011 เมื่อ 08:59

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ถ้าเทียบที่ปั้ม lpg เยอะกว่า เวลาเติมสูสร cng แต่ออก ตจว .lpgดีกว่า

ตอนนี้ผมเล็ง แค๊ปเบนซิน ติดแก๊ส lpg ศูนย์ ซ่อมห้าง จะเอามาวิ่งงาน +-ถูกกว่ากันหมื่นกว่า

แต่พูดถึงการใช้งาน lpg ขึ้นราคาก้จริงแต่การใช้งานและดูแล lpg เป็นต่อ

Banned
    User ID
    19538
    Status
    โพส
    1

มาตรฐาน intim znakomstva v ufe

ำไเ๗่ : ๑๊เ๗เ๒� ๊๐�๊ ไ๋� 3gp video converter ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ๓ ๊เ๐๋ ์เ๐๊๑ ๊เ๏่๒เ๋ rapidshare ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ๓ ๑๒๐เํ๑๒โ่� ๑๊เ๗เ๒� ๋่๒ๅ๐เ๒๓๐ํ๛้ �็๛๊ ๑๊เ๗เ๒� แๅ๑๏๋เ๒ํ๛ๅ ๏๎๑๒ๅ๐๛ ์เ๘่ํ ๑๊เ๗เ๒� โ๎๐๛ ่ ๏๐๎๑๒่๒๓๒๊่ ๑๊เ๗เ๒� mp-3 ๊๋เ๑๑่๗ๅ๑๊เ� ์๓็๛๊เ ๑๊เ๗เ๒� ไ๎๊๋เไ ํเ ๒ๅ์๓ ํเ๘ๅ๑๒โ่ๅ ์เํใ๎๋๎ ๒๎๒เ๐ ํเ ๐๓๑� ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ่ ๎ ๐๎แ๎๒เ๕ ๑๊เ๗เ๒� quest pistols ๑๊เ๗เ๒� ใ๐๓็่ํ๑๊่ๅ ๏ๅ๑ํ่ mp3 ํเ๐๎ไํ๛ๅ ่ �๑๒๐เไํ๛ๅ ๑๊เ๗เ๒� ๊๎ไ๛ ไ๋� ่ใ๐๛ ๑ๅ์ๅ้๊เ 2 ๑๊เ๗เ๒� ๋ๅโ๊่ํเ ๒เ่๑่� ไ๎์เ๘ํ�� ๊๎๑์ๅ๒่๊เ ๑๊เ๗เ๒� java ่ใ๐๛ ํเ sony ericsson z710 ๑๊เ๗เ๒� โ๒๎๐๎ๅ โ่ไๅ๎ amatory ๑๊เ๗เ๒� ๊๋่๏ ใ๐๓๏๏๛ ๔เแ๐่๊เ ํเ ๏ๅ๑ํ� ๋ๅ๋่๊ ๑๊เ๗เ๒� ไ่๑ ไ๐เใ๎ ํเ ๑๒่์เ ๑๊เ๗เ๒� acronis disk director suite 10.0 ๑๊เ๗เ๒� nightwish away ๑๊เ๗เ๒� ๋๓๗๘่้ cs 1.6 ๑ๅ๐โๅ๐ ๑๊เ๗เ๒� โๅแๅ๐่์๏ๅ๐่� เํใๅ๋๎โ ๑๊เ๗เ๒� ๊๎ํโๅ๐๒ๅ๐ ่็ ๋�แ๎ใ๎ ๔๎๐์เ๒เ โ่ไๅ๎ โ ๔๎๐์เ๒ avi ๑๊เ๗เ๒� ๊๎ไ๛ ๊ ่ใ๐ๅ ๊๎ํ๔๋่๊๒ แ๓๐� โ ๏๓๑๒๛ํๅ ๑๊เ๗เ๒� ๊๎ํโๅ๐๒ๅ๐ dvd mpeg ๑๊เ๗เ๒� โ๑ๅ ๏ๅ๑ํ่ dj bazuka ๑๊เ๗เ๒� ไๅ๐ใเ๒� ๑ํ๛ ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๓ ใเ๐๐่ ๏๎๒๒ๅ๐ ่ ๏๐่ํ๖ ๏๎๋๓๊๐๎โ๊เ ๑๊เ๗เ๒� ไ๎๊๋เไ ๏๎ ๒ๅ์ๅ ๋่๐่๊เ ๒�๒๗ๅโเ ๑๊เ๗เ๒� ๊เ๒� ๋ๅ๋� ํ๎๋่๊่ ๑๊เ๗เ๒� 50 cent-whoo kid ๑๊เ๗เ๒� ๊๋่๏ ๑๋๎โ๎ เ๋่๑เ ๑๊เ๗เ๒� ๔่๋�์ ็เโ๒๐เ๊ ๓ ๒่๔๔เํ่ ๑๊เ๗เ๒� ๊๋่๏๛ ใ๐๓๏๏๛ smash ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ่ ๏๎ ๊๎ํ๔่ใ๓๐่๐๎โเํ่� โ ๑่๑๒ๅ์ๅ 1๑ ๏๐ๅไ๏๐่�๒่ๅ 8 ๑๊เ๗เ๒� ์่๐ โ่๊่ํใ๎โ ๑๒๐เ๒ๅใ่� ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ๓ ็เใเไ๎๊ ๑๊เ๗เ๒� โ่เ ไ๓แ๛ ๊๎๋ไ๓ํ๛ ๑๊เ๗เ๒� 1cv8 ๑๊เ๗เ๒� ็ๅ์๋่ โ๎ไํ๎ใ๎ ๔๎ํไเ ๑๊เ๗เ๒� ๔๓๊๖่่ ่ ์ๅ๒๎ไ๛ ่ํํ๎โเ๖่๎ํํ๎ใ๎ ์ๅํๅไๆ์ๅํ๒เ ๑๊เ๗เ๒� ๊๓๐๑๎โ๓� ๒เ์๎ๆๅํํ๛้ ๊๎ํ๒๐๎๋� ๑๊เ๗เ๒� ๒ๅ๑๒ ๎ ๋ๅํ่ ๑๊เ๗เ๒� ไๅ๋๎โเ� ๏๐ๅ็ๅํ๒เ๖่� powerpoint ๑๊เ๗เ๒� แ่็ํๅ๑ ๏๐๎ๅ๊๒๛ ๏๋เํ๛ ๑๊เ๗เ๒� ๊๎๋๛แๅ๋�ํ๓� mp3 ๑๊เ๗เ๒� แ๋เํ๊ ๏๓๒ๅโ๎ใ๎ ๋่๑๒เ ๋ๅใ๊๎โ๎ใ๎ เโ๒๎์๎แ่๋� ๎๐ใเํ่็เ๖่่ ๑๊เ๗เ๒� โ๎๋ใเ โ๎๋ใเ-แๅ๋๛ๅ ๐๎็๛ ๑๊เ๗เ๒� ๊ ็เ๏เไ๓ ๎๒ ๑์ๅ๐๒่๋๓่๑ ๐่โๅ๐เ. ๑๊เ๗เ๒� ๊เ็เ๕๑๊๓� ๏ๅ๑ํ� ๑๊เ๗เ๒� ์ๅ๋๎ไ่่ ไ๋� ๑๎๒๎โ๎ใ๎ ๘เ๊่๐เ ๑๊เ๗เ๒� ๑ๅ๐่เ๋ ใ๎๋๓แเ� ๏๋เํๅ๒เ ๑๊เ๗เ๒� ไ่๊๒เํ๒ ๏๎ ๐๓๑๑๊๎์๓ �็๛๊๓ ไ๋� 2-ใ๎ ๊๋เ๑๑เ ๑๊เ๗เ๒� ๐๎็๎โ๛ๅ แ๋ๅ๑๒�๙่ๅ ๊เ๐๒่ํ๊่ ํเ ๊๎์๏��๒ๅ๐ ๑๊เ๗เ๒� ๑๓๏ๅ๐์ๅํ 4 ๑๊เ๗เ๒� ไ๎๊๓์ๅํ๒เ๋�ํ๛้ ๔่๋�์ ๏๐๎ ๒่์๎๒่ ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๛ ๏๊ 16แ่๒ ๑๊เ๗เ๒� ๑เ๓ํไ๒๐ๅ๊ ๆเ๐เ ๑๊เ๗เ๒� ๕/๔ แ๐เ๒2 ๑๊เ๗เ๒� oxygen phone manager ii ๑๊เ๗เ๒� ์๐3 ใ๐๓๏๏เ ํๅ ๏เ๐เ ๑๊เ๗เ๒� แ๓๕ใเ๋๒ๅ๐๑๊่ๅ แเ๋เํ๑๛ ๎๎๎ ๑๊เ๗เ๒� �๐๎๒่๊เ ๔๎๒๎ ๏๎๋ํ๎ ๔๎๒๎ ๑๊เ๗เ๒� ๋ๅํ่ํใ๐เไ แเแ่้ แ๓ํ๒ ๑๊เ๗เ๒� แ๐เ๓็ๅ๐ ๎๏ๅ๐เ 8.5 ๑๊เ๗เ๒� ๅ๑๋่แ ใเ๐์๎๘๊เ ๓์ๅ๋เ ่โเํ แ๐๎โ๊่ํ ๑๊เ๗เ๒� ใ๎๒๎โ๛้ ๑ๅ๐โๅ๐ ํเ cs 1.6 ๑๊เ๗เ๒� ๊๋่๏ ๒๎๏เ๋๎โเ ๑๊เ๗เ๒� ๑๋ๅ็๛ ๎๑โเ๋�๒เ- ๘๊๎๋�ํ๛้ แเ๋ ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๓ ็๎๋๎๒๎้ ๋เแ่๐่ํ๒ ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๛ ํเ lg 3400 ํเ ๊๎๏��๒ๅ๐ แ๛๑๒๐๎ ๑๊เ๗เ๒� แๅ๑๏๋เ๒ํ๛้ ๐ๅ๔ๅ๐เ๒ ๏๎ไ๑๓ไํ๎๑๒� ใ๐เๆไเํ๑๊่๕ ไๅ๋ ๑๊เ๗เ๒� ไ๐เ้โๅ๐ creative sb awe โๅ๐๑่� 1 0 10 ๑๊เ๗เ๒� ๋ๅ๊๖่่ ๏๎ ๒๐๓ไ๎โ๛์ ๑๏๎๐เ์ ๑๊เ๗เ๒� ๋�แ๓� ์๓็๛๊๓ ๑๊เ๗เ๒� ์ๅ๋๎ไ่่ ํเ samsung x 200 ๑๊เ๗เ๒� ไโ่ๆ๎๊ opengl ๑๊เ๗เ๒� ไๅ๒๑๊เ� ๊ํ่ใเ เ๊๓ํ่ํเ ๑๊เ๗เ๒� โ่ไๅ๎ ๏๎๐ํ๎ 3mb ๑๏ๅ๐์เ ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๓ ๘เ๐่๊่ tumb ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ๓ ๊๎๑เ๐ๅโเ ๐่์๑๊๎ๅ ๏๐เโ๎ ๑๊เ๗เ๒� ไ๋� psp 3.02 ๑๊เ๗เ๒� opera 9 ํเ ๐๓๑๑๊๎์ �็๛๊ๅ ๑๊เ๗เ๒� ๊๓๐๑๎๐๛ nox ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ๓ ๒ๅ๎๐่� ๕เ๓๑เ ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๛ sis 6600 ๑๊เ๗เ๒� ไ๐๎โเ ํเ ํ๎๓๒แ๓๊ lg lm 50 ๑๊เ๗เ๒� แ๋เํ๊ ๋๎๊เ๋�ํ๎้ ๑์ๅ๒๛ ๑๊เ๗เ๒� ใ๐�์ ไๆ๎้๑ ๏๐เโไเ ๆ่็ํ่ ๑๊เ๗เ๒� ใ๎๐ๅ๖ 5 ๑๊เ๗เ๒� ่๑๕๎ไํ่๊่ lzw เ๋ใ๎๐่๒์ ๑๊เ๗เ๒� โ่๐๓๑ ๐๎๒เ ๑๊เ๗เ๒� แๅ๑๏๋เ๒ํ๛ๅ ๐๓๑๑๊่ๅ ๏๎๐ํ๓๕่ ๑๊เ๗เ๒� ๆ๓๐ํเ๋ playboy ๑๊เ๗เ๒� ่ใ๐๛ ไ๋� ์๎แ.๒ๅ๋ๅ๔๎ํ๎โ ๑๊เ๗เ๒� ๔่๋�์ ๏๑๛ โ๎้ํ๛ ๑๊เ๗เ๒� โ่ไๅ๎ ๊๋่๏๛ htc ๑๊เ๗เ๒� ๊ํ่ใ๓ ํเ๒เ๋�่ ๏๐เโไ่ํ๎้ ์ๅ๗๒๛ ๑แ๛โเ�๒๑� ๑๊เ๗เ๒� ไ๐เ๊่ ๔เํเ๒๎โ ไ่ํเ์๎ ๑๊เ๗เ๒� แ๋เํ๊่ �๋ๅ๊๒๐๎ํํ๛๕ ๏่๑ๅ์ ๑๊เ๗เ๒� duft punk stronger โ d n b

ข้อมูลกระทู้