หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเรื่อง 4x4 มีปัญหาจุกจิกมากไหม

บอกตรงๆว่า...มากกกก

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเรื่อง 4x4 มีปัญหาจุกจิกมากไหม

จุกจิก กวนใจมาก
    เห็นคนอื่นเค้าใช้แล้วอยากได้ๆๆๆๆๆๆๆ

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่อง 4x4 มีปัญหาจุกจิกมากไหม

เพิ่มเติมครับตารางแสดงรายการอะไหล์ที่ต้องเปลี่ยนพร้อมค่าบริการตามระยะทางhttp://www.mitsubishi-motors.co.th/P...al-Maintenance

ไทรทันคลับสุพรรณบุรี TTC-Member
    User ID
    34
    Status
    โพส
    511

มีครับ มันจ้องแต่จะออกทริป

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

จุกจิกอ่ะมากแต่ไม่เกินไป แต่ใหญ่ๆ ไม่ค่อยเจอ...

และผมก็ไม่เชื่อว่า ไม่ 4*4 จะไม่จุกจิก..

ก็เพิ่มความจุกจิก มาอีกนิดหน่อยจาก ขับสอง

แต่ก็เพิ่ม สมรรถนะ มาด้วยเช่นกัน..

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อุปกรณ์เพิ่ม=สมรรถนะเพิ่ม
    สมรรถนะเพิ่ม=การดูแลเพิ่ม
    การดูแลเพิ่ม=ค่าใช้จ่ายเพิ่ม
    เพลาขับหน้าถ้าไม่เค้นจนชันก็ไม่สงเสียงร้องง่ายๆ
    เพลาขับหน้าถ้าไม่ใช้ยางใหญ่เกินก็ไม่ส่งเสียงร้องง่ายๆ
    ยางหุ้มเพลาขับถ้าไม่เค้นและบำรุงรักษาตามรอบกับเปลี่ยนอะไหล่แท้ก็ทั่วๆไปนะ
    เพลากลางถ้าขับเดิมๆไม่ยกไม่เค้นไม่เล่นจนเกินกำลังก็ไม่เห็นมีอะไร
    ระบบเกียร์ส่งกำลังถ้าไม่เค้นจนเกินกำลัง และมีสคริในการผ่านอุปสรรค์ก็ไม่เห็นจะมีอะไร
    ระบบส่งกำลังไม่เปราะบางอย่างที่คิดนะอัด4hทะลุ160ออกบ่อยๆ
    ระบบเฟืองท้ายก็แค่เพิ่มกลไกถ่ายทอดกำลังให้เพลาทั้งสองข้างเปลืองกว่าก็แค่น้ำมันชนิดเฉพาะอ้อเพิ่มลูกหน้ามาอีกชุด
    ........รวมๆถ้าไม่ซนไม่เค้นไม่ห้าวก็ใช้กันจนลืม เว่นแต่ทนความเย้ายวนกันไม่ไหว เบ่งยาง เขย่งปีก ต่อคอม้า กระโจนเนิน ถ้าพังหรือรวนแล้วจะโทษใคร ระหว่างรถกับคน..............จากใจครอบครัวสองเพลาค่ะ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    อุปกรณ์เพิ่ม=สมรรถนะเพิ่ม
    สมรรถนะเพิ่ม=การดูแลเพิ่ม
    การดูแลเพิ่ม=ค่าใช้จ่ายเพิ่ม
    เพลาขับหน้าถ้าไม่เค้นจนชันก็ไม่สงเสียงร้องง่ายๆ
    เพลาขับหน้าถ้าไม่ใช้ยางใหญ่เกินก็ไม่ส่งเสียงร้องง่ายๆ
    ยางหุ้มเพลาขับถ้าไม่เค้นและบำรุงรักษาตามรอบกับเปลี่ยนอะไหล่แท้ก็ทั่วๆไปนะ
    เพลากลางถ้าขับเดิมๆไม่ยกไม่เค้นไม่เล่นจนเกินกำลังก็ไม่เห็นมีอะไร
    ระบบเกียร์ส่งกำลังถ้าไม่เค้นจนเกินกำลัง และมีสคริในการผ่านอุปสรรค์ก็ไม่เห็นจะมีอะไร
    ระบบส่งกำลังไม่เปราะบางอย่างที่คิดนะอัด4hทะลุ160ออกบ่อยๆ
    ระบบเฟืองท้ายก็แค่เพิ่มกลไกถ่ายทอดกำลังให้เพลาทั้งสองข้างเปลืองกว่าก็แค่น้ำมันชนิดเฉพาะอ้อเพิ่มลูกหน้ามาอีกชุด
    ........รวมๆถ้าไม่ซนไม่เค้นไม่ห้าวก็ใช้กันจนลืม เว่นแต่ทนความเย้ายวนกันไม่ไหว เบ่งยาง เขย่งปีก ต่อคอม้า กระโจนเนิน ถ้าพังหรือรวนแล้วจะโทษใคร ระหว่างรถกับคน..............จากใจครอบครัวสองเพลาค่ะ
    โอ้วววววว ตามนั้นเลยเจ๊...แต่จิตใจคน มันละกิเลสยากเนอะ ถ้ามี 6 ล้อก็คงจะสรรหาขับ 6 ล่ะ 555
    สิ่งที่จุกจิกอีกอย่าง ...(ได้ยินเขาว่ามานะ)
    -ไม่สนใจครับครัว ไปไหนไม่บอก ไกลแค่ไหนก็ไป
    -เข้าแต่เว็บ จ้องจะออกทริป เปลี่ยนที่กินเหล้ากับเพื่อนฝูงตลอด
    -เมียกับลูกมานั่งเฝ้าตบยุงค่อนคืน....เราเลิกกันเหอะ!!!!!!

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    โอ้วววววว ตามนั้นเลยเจ๊...แต่จิตใจคน มันละกิเลสยากเนอะ ถ้ามี 6 ล้อก็คงจะสรรหาขับ 6 ล่ะ 555
    สิ่งที่จุกจิกอีกอย่าง ...(ได้ยินเขาว่ามานะ)
    -ไม่สนใจครับครัว ไปไหนไม่บอก ไกลแค่ไหนก็ไป
    -เข้าแต่เว็บ จ้องจะออกทริป เปลี่ยนที่กินเหล้ากับเพื่อนฝูงตลอด
    -เมียกับลูกมานั่งเฝ้าตบยุงค่อนคืน....เราเลิกกันเหอะ!!!!!!

อย่าให้เป็นเ้ช่นนั้นเลย ก็ต้องแบ่งเวลาให้กับครอบครัวบ้างนะ ใจเขาใจเรา หรือหากครอบครัวชอบ ก็ไปด้วยกันได้โลด.....

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

รู้ทั้งรู้..แต่ก็อยากครับ ผมคิดว่าจะเอา 2.4 ไปเปลี่ยนเป็น 4*4 ให้มันสาแก่ใจกันไปข้าง...5555

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้