หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 66

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน Re: รู้สึกไม่ดีตอนที่มีคนมาว่าtritonไม่ดี

น้าน้าครับ รู้หรือไม่ว่าพวกเราที่เป็นเจ้าของได้สัมผัสกับเจ้าตั้นเป็นคนที่มีเหตุผล ชอบแสวงหาความรู้ และยังคิดวิเคราะห์ได้เก่งจริงๆ ผมขอแสดงความคิดเห็นว่าเจ้าตั้นของเรามันมีดีอะไร
    - ราคาค่าตัวรถใหม่ ลองไปเทียบกันเลยรุ่นต่อรุ่นสเป็คเดียวกัน เจ้าตั้นถูกกว่า
    - ความแรง อัตราเร่ง ไม่ต้องห่วง นำหน้ายี่ห้ออื่นเสมอ ยิ่งตอนขับขึ้นเนินหรือขึ้นภูเขาจะเห็นอัตราเร่งชัดเจน(แซงตลอด)
    - ขับประหยัด เจ้าตั้น 2.5 116 ph ก็ประหยัดได้เหมือนกับพวกที่ชอบโฆษณาแข่งความประหยัดกันอยู่ แม้แต่ รุ่น 2.5 140 ph ผมก็ว่าประหยัดสุดๆแล้วเมื่อเทียบกับอัตราเร่ง ที่ได้
    - รูปลักษณ์ คนอื่นอาจจะว่าเจ้าตั้นมันแปลกประหลาด แต่นี่คือการออกแบบเพื่อลดค่าสัมประสิทธิ์แรงเสียดทานของอากาศขณะวิ่งด้วยความเร็วสูง มันจึงเพรียวลมมาก ดูแล้วทันสมัยตลอดไม่ต้องเปลี่ยนรูปร่างบ่อย
    - ช่วงล่าง นุ่ม เหนียว แน่น หนึบ
    - ราคาอะไหล่ เมื่อก่อนยอมรับว่าแพง แต่ตอนนี้หลายอย่างก็ถูกลงมากแล้ว
    - พวกเราซื้อรถมาเพื่อใช้งาน ไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อ ซื้อมาแล้วขายไปมันก็เลยวิ่งกันเกลื่อนถนนไปหมดแล้วเจ้าของก็บอกว่าขายดี สุดท้ายใครรวย..???

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

มาตรฐาน Re: รู้สึกไม่ดีตอนที่มีคนมาว่าtritonไม่ดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    คนที่ซื้อรถที่ไม่ใช่รถเจ้าตลาด คือคนที่มีความเป็นตัวของตัวเองสูงมากๆ(ใช่มากๆ โดนเลย)
    ไม่ชอบตามใคร ไม่ชอบเหมือน ชอบความแตกต่างที่ไม่เหมือนใคร และเป็นคนที่ศึกษาเรื่องรถ (ใช่มากๆคิดเหมือนกัน)
    ผมไม่ชอบรถตลาดที่ไม่ค่อยสนใจชีวิตผู้ใช้รถ เพราะคิดว่ายังไงรถเขาก็ขายได้อยู่แล้ว
    เอาเป็นว่าลุขใจในแบบของใครของมัน จะสุขใจเราเอง(เลือกเอง) หรือทำใจคนใจครอบครัวสุขใจ(ครอบครัวเป็นผู้เลือก) ก็เป็นความสุขอยู่ดีครับ
    เห็นด้วยมากๆ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส
    น้าน้าครับ รู้หรือไม่ว่าพวกเราที่เป็นเจ้าของได้สัมผัสกับเจ้าตั้นเป็นคนที่มีเหตุผล ชอบแสวงหาความรู้ และยังคิดวิเคราะห์ได้เก่งจริงๆ ผมขอแสดงความคิดเห็นว่าเจ้าตั้นของเรามันมีดีอะไร
    - ราคาค่าตัวรถใหม่ ลองไปเทียบกันเลยรุ่นต่อรุ่นสเป็คเดียวกัน เจ้าตั้นถูกกว่า
    - ความแรง อัตราเร่ง ไม่ต้องห่วง นำหน้ายี่ห้ออื่นเสมอ ยิ่งตอนขับขึ้นเนินหรือขึ้นภูเขาจะเห็นอัตราเร่งชัดเจน(แซงตลอด)
    - ขับประหยัด เจ้าตั้น 2.5 116 ph ก็ประหยัดได้เหมือนกับพวกที่ชอบโฆษณาแข่งความประหยัดกันอยู่ แม้แต่ รุ่น 2.5 140 ph ผมก็ว่าประหยัดสุดๆแล้วเมื่อเทียบกับอัตราเร่ง ที่ได้
    - รูปลักษณ์ คนอื่นอาจจะว่าเจ้าตั้นมันแปลกประหลาด แต่นี่คือการออกแบบเพื่อลดค่าสัมประสิทธิ์แรงเสียดทานของอากาศขณะวิ่งด้วยความเร็วสูง มันจึงเพรียวลมมาก ดูแล้วทันสมัยตลอดไม่ต้องเปลี่ยนรูปร่างบ่อย
    - ช่วงล่าง นุ่ม เหนียว แน่น หนึบ
    - ราคาอะไหล่ เมื่อก่อนยอมรับว่าแพง แต่ตอนนี้หลายอย่างก็ถูกลงมากแล้ว
    - พวกเราซื้อรถมาเพื่อใช้งาน ไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อ ซื้อมาแล้วขายไปมันก็เลยวิ่งกันเกลื่อนถนนไปหมดแล้วเจ้าของก็บอกว่าขายดี สุดท้ายใครรวย..???
    ใช่เลย ไม่ต้องมาบอกหรอกว่า รถผมขายต่อราคาดีกว่านะพี่ ถ้ารถมึงซื้อมาแล้วเอามาขายต่อ แล้วมันจะขายเพื่ออะไร งง เอามาขายต่อ ... มันต้องเอามาใช้ ส่วนข้อมูลข้างตนใช่เลย ครับ ออกแบบเพื่อ การลดค่าสัมประสิทธิ์แรงเสียดทานของอากาศขณะวิ่งด้วยความเร็วสูง

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

เพิ่มเติมนะครับ หม้อลมเบรคก็ดีกว่า แชสสีชิ้นเดียวนะครับ แล้วค่ายเดียวที่เติมน้ำมันเครื่องบินได้ วิ่ง 120 อัพ บรรทุก กับไม่บรรทุก ไม่มีความต่าง เนียนมาก สำคัญ วิ่งทางไกล ประหยัดโคตรๆๆ 2500 116Hp 14-15 โลลิตร 100-130 กม/ชม

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เมียไม่ชอบ เลยซื้อเลยครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มิตซูเครื่องมันแร็งส์....อิอิ

User ID
    15246
    Status
    โพส
    157

Thumbs up Re: รู้สึกไม่ดีตอนที่มีคนมาว่าtritonไม่ดี

เห็นดว้ยครับผมรักของผม/TRITON

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

สบายใจได้ครับพี่เขยผมแกทำธุรกิจรับซื้อยางพาราแกต้องซื้อรถไว้ประจำสาขาต่างๆแกลองหมดครับ ทั้งสุ โก้ ด้า ฟอร์ด เชฟ (ไม่ได้โม้) รวมทั้งตั้นของเราด้วย แต่คิดดูแล้วกันตอนนี้รถที่ตัวแกใช้เองมีสองคันคือ ตั้น plus กับตั้น 4 ประตู 4x2 แค่นี้ก็ไม่ต้องคิดอะไรมากแล้วครับพี่น้อง

User ID
    7382
    Status
    โพส
    185

ไม่ต้องไปสนคับ เงินเรา ของๆเรา

รถผมน้ำดันไป2รอบแล้วยังไม่มีความคิดที่จะเปลื่ยนเลย

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

เบื่อพวกวิจราณ์...คำตอบจากผม กู ชอบ ของ กู เงิน ก็ เงิน ของ กู และ..........

User ID
    14480
    Status
    โพส
    61

triton ชอบตรงที่มีเพื่อนเยอะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

ตั้งแต่ใช้มา ไม่เคยเจอคำพูดติดลบเลยครับ มีแต่ สวยจังรถมึง รถมึงวิ่งดีว่ะ รถมึงเกาะถนนดีว่ะ ขับไปไหนมีแต่คนมอง ผมใช้สีดำ ยิ่งล้างใหม่ๆนะ มองกันแบบเหลียวหลัง อิอิ
    คิดจะขายหลายรอบแล้ว แต่ขายไม่ลง กลัวคันใหม่ ไม่ดีเหมือนตั้น คันต่อไปคงเป็นตั้นอีกแน่นอนครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

Triton แร๊งงงงตั้งแต่เกิด ศักดิ์ศรีแชมป์ดาก้า คัยจะทำมัย ไม่ดีจิงไม่ได้แชมป์หรอกโว้ยย.....

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ของผมไทรทัน 2.4 เบนซินติดแก๊ส Lpg คันเดียวในบริษัท เห็นมีแต่คนขอดูขอชม

ก็รถมันสวย แถมมีทางเลือกในด้านการใช้พลังงานทดแทนอีกต่างหาก ใครๆก็ชอบครับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ของเค้าดีจริงครับ ไม่ได้โม้...อิอิ
    ทีแรกนึกว่าเจ้าตั้นของเราจะซดน้ำมันสุดๆ แต่พอได้ใช้แล้วจึงรู้ว่า
    15 - 16 กม./ลิตร เป็นเรื่องจิ๊บๆ.....

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    ของผมไทรทัน 2.4 เบนซินติดแก๊ส Lpg คันเดียวในบริษัท เห็นมีแต่คนขอดูขอชม

ก็รถมันสวย แถมมีทางเลือกในด้านการใช้พลังงานทดแทนอีกต่างหาก ใครๆก็ชอบครับ
    เหมือนกันเลยครับน้า

สัปดาห์ก่อนไปหาลูกค้า ขากลับป่วยหนักกระทันหัน น้องที่ไปด้วย ขับพาเข้าส่ง รพ. ตอนนี้บอกว่าจะซี้อรถคันใหม่ เริ่มเทใจให้เจ้าตั้นซะแล้ว (ได้ลองเหยียบทีเดียวติดใจเลย )

User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

พวกเราซื้อรถมาเพื่อใช้งาน ไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อ ข้อความนี้โดนครับ
    ไอ้พวกที่ว่าขายดีอันดับ 1 นั้นทำใมมันไม่คิดบ้างว่าแล้วไอ้มือ2 ที่กลื่อนเต็นท์นั้นมันยี่ห้อที่ขายดีอ่ะป่าว...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

หลายมุมมอง หลายความคิด รับฟังไว้ แต่อย่ามาคิดวน เพราะคิดไปก็เท่านั้น จากที่เราคิดบวกอยู่แล้ว ชอบอยู่แล้ว ฟังมาก ๆ กลายเป็นคนคิดลบ สุดท้ายเราก็กลายเป็นพวกเดียวกับเค้านั่นล่ะครับ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    เพิ่มเติมนะครับ หม้อลมเบรคก็ดีกว่า แชสสีชิ้นเดียวนะครับ แล้วค่ายเดียวที่เติมน้ำมันเครื่องบินได้ วิ่ง 120 อัพ บรรทุก กับไม่บรรทุก ไม่มีความต่าง เนียนมาก สำคัญ วิ่งทางไกล ประหยัดโคตรๆๆ 2500 116Hp 14-15 โลลิตร 100-130 กม/ชม
    แล้วค่ายอื่นเค้าเติมกันไม่ได้เหรอครับ เพราะอะไร?

User ID
    15823
    Status
    โพส
    59

จอดตรงไหนเป็นเป้าสายตาย ไม่เป็นส่วนตัวคับ ...อิอิ หลังๆเริ่มชิน

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้