หน้า 1 จากทั้งหมด 13 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 250

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

กลับมาแล้วอย่างชัดเจน
    ทริปนี้มี เขาค้อ น้ำหนาว ภูทับเบิก เชียงคาน (หนองคาย ลาว)
    ad8495
    คืนแรก ขึ้นภูทับเบิกนอนเขาค้อ เขาค้อ "ค่ำคว้าดาว เช้าคว้าหมอก" รีสอร์ทเขาค้อ
    คืนที่สอง ภูเรือ-เชียงคาน "นอนคลุมโปง ริมโขง เชียงคาน" HOMESTAY "เพลินพรมแดน"
    คืนที่สาม หนองคาย-กำแพงนครเวียงจันทน์ "สัมผัสอารยธรรม บ้านพี่ เมืองน้อง" นอนลาว
    คืนที่สี่ วังน้ำเขียว "ผืนป่าดงพญาเย็น สวิตเซอร์แลนด์แดนอิสาน" CAMPING
    เขาเขาแผงม้า ชมงานดอกไม้ และรีสอร์ทสวยงาม
    ขากลับผ่านเขาใหญ่แวะถ่ายรูป ปาริโอ้ อันเรื่องชื่อ ได้สบาย กลับทางปราจีนครับ

ทริปเราตามนี้เลยน้อพี่น้อง
    จะให้ลงชื่อแล้วนะ วันเดินทาง คืนวันที่ เย็นวันพฤหัส 27/01/2011 21:00 ทุ่มครับ เวลาเดินทาง 5วัน 4คืน
    ค่าใช้จ่ายส่วนกลาง จะสรุปให้ส่วนค่าเชื่อเพลิง 1คัน หารกันเองว่ากี่คน
    ตกลงตามนี้เลยคับ ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้ตามความต้องการนะ
    ***ทุกความต้องการ ทุกความเห็น เป็นไปได้หมดคับ ถ้าใจสมาชิกอยากหั้ยเป็น

ชี้แจงคราวๆ การเดินทางท่องเที่ยวแดนอีสาน
    เราไปแบบพี่น้องการกินการอยู่การนอน ร่วมกันหมด ใครมีเต้นท์ก็เอาไปด้วยนะ
    ค่าใช้จ่ายจะรวมที่พัก อาหารมื้อหลัก ค่าด่าน ค่าเช่ารถ ค่าน้ำต่างๆ
    การเก็บเงินกองกลาง จะเก็บจาก สมาชิกและเพื่อนเป็นหลัก สมาชิกพาครอบครัวพ่อแม่ลูกไปได้
    ส่วนเรื่องรถเราจะดูยอดสรุปอีกทีว่ากี่ท่าน แล้วรถต้องใช้กี่คัน(เฉลี่ย 4คน/คัน)
    ค่าน้ำมันหารกันเอง/คัน(ไม่รวมกองกลาง)
    ถ้ายอดคนเยอะก็จะเฉลี่ย/คนได้ถูกลง
    เบื้องต้น กับ5วัน 4คืน (คิดว่าพอครับ) เฉลี่ยถูกกว่าที่เราไปกับทัวว์แน่นอน คิด/หัว
    คำนวณเบื้องต้น ค่าที่พักคิดที่ยอดคนประมาณ 25คน ประมาณ 3หมื่น ค่าอาหาร 3.5หมื่น อื่นๆ
    เก็บเงินประมาณต้นปีครับจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ไม่นับเด็ก เกิน สูง 100 ซม
    จะสรุปยอดจองที่พักเดี๋ยวไม่มีที่นอนนะ

คนที่ไปลงชื่อเลยนะครับ (แยกตาม สมช และ ครอบครัว) ฝากสรุปยอดก่อน 15 ธค นี้นะครับ

01.น้าเล็ก+กิ๊กลูก1 = 3 คน
    02.น้าประวิทย์+แฟน +แม่ = 3 คน
    03.น้าท๊อป+แฟน 2 คน
    04.น้าจี +แฟน = 2 คน
    05.น้าโย = 1 คน
    06.น้าเกรียง = 1 คน
    07.น้ารุช 1 คน
    08.น้าโต้งแดง 1 คน
    09.น้าหนึ่ง+แฟน = 2 คน
    10.น้าปุ๊ก+ครอบครัว = 3 คน
    11.น้าปุ๊ก(ลูกชาย+แฟน)=3 คน
    12.น้าท๊อป(น้อง+แฟน )=2 คน
    13.น้ารินทร์ =1 คน
    14.น้าโบ้+แฟน+ลูกชาย = 3 คน
    แต่ตอนนี้ 24+เด็ก 3 คนแล้ว ,มีรองรับถึง 40 ท่านครับ ( รับเพิ่มอีกนะครับ)

เรื่องรถนะครับที่จะไปกันเบื้องต้นมีกี่คัน
    1.น้าโต้งแดง+น้าเล็ก (เต็ม 4 คน)
    2.น้าท๊อป (เต็ม 4 คน)
    3.น้าปุ๊ก (เต็ม 5 คน)
    4.น้าเกรียง +น้าริน +น้าโย +น้ารุช ( คันนี้ 4 คน รับวัยรุ่นคนโสด เต็ม สาวๆเพิ่มได้)
    5.น้าโบ้+น้าจี (เต็ม 4+1 คน)
    6.น้าประวิท ( 3 คน )
    7.น้าหนึ่ง +แฟน (2 คน)

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

เฝ้ารอมานานแสนนานที่เราจะได้เดินทางร่วมกัน...อีกครั้ง ระยอง ขับ ไทรทัน

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

มาตรฐาน Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

เข้ามากดดัน คลอดแย้วกิจกรรมลมหนาวใกล้เข้ามาแล้ว
    อ้าวๆ เร็วๆ รับทราบคร๊าฟ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ปีนี้จัดทำเสื้อกันหนาวป่าวครับ
    ส่วนผมคงไปไม่ได้ครับ ช่วงนั้นเมียท้องแก่ใกล้คลอดเต็มทีครับ
    แต่จะไปส่งครับ (ถ้าว่าง) อิอิ

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

ไปนั่งรอที่ร้านน้าเปิ่นได้ซักพัก.......น้าเกียงก็ยังไม่กลับมาผมเลยกลับก่อน 555

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แบบเสื้อทดลอง

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

เค้าไปด้วยได้มั้ยอ่ะ เค้าไม่ได้อยู่ระยอง แต่เค้าก้อ Rayong 'ขับ' Triton นะ

ขอแนะนำเส้นทางหน่อยได้มั้ยคับ

พิด'โลก - เขาค้อ -ทับเบิก - ภูเรือ - เลย - เชียงคาน - กำแพงนครเวียงจันทน์
    ดีกว่ามั้ยคับ เพราะถ้าไปน้ำหนาวด้วย มันย้อนไปย้อนมาคับ
    แต่ถ้ากลับจากหนองคาย จะผ่านน้ำหนาวก้อได้ แล้วตัดเขาค้อหั้ยเป็นเส้นทางกลับ
    (ขึ้นเอเชีย กลับ สระบุรี work นะ work)

เค้าอยากไปจิงๆ นะ

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

ค่ำคว้าดาว เช้าคว้าหมอก.....
    ดื่มด่ำกับบรรยากาศยามค่ำคืน อันหนาวเย็น ท่ามกลางสายหมอกและขุนเขา

หั้ย 'เอ-ทรี ทราเวล' ช่วยนะ อยากทำอะไรหั้ยกับสมาชิก Rayong 'ขับ' Triton บ้างคับ
    เป็นการตอบแทนที่รับเอเป็นสมาชิกด้วยความอบอุ่นคับ 。◕‿◕。

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

เต็นท์พร้อมครับ...แต่วันลาไม่รู้พร้อมมั้ย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าโยน้าโหนกงานนี้ห้ามพลาดนะครับ ไปเซอร์เวย์มาแล้ว

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อยากไปด้วยอะรอดูสภาพความพร้อมทางครอบครัวก่อนว่าไหวรึเปล่า

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ad8495 ดูโพส
    ค่ำคว้าดาว เช้าคว้าหมอก.....
    ดื่มด่ำกับบรรยากาศยามค่ำคืน อันหนาวเย็น ท่ามกลางสายหมอกและขุนเขา

หั้ย 'เอ-ทรี ทราเวล' ช่วยนะ อยากทำอะไรหั้ยกับสมาชิก Rayong 'ขับ' Triton บ้างคับ
    เป็นการตอบแทนที่รับเอเป็นสมาชิกด้วยความอบอุ่นคับ 。◕‿◕。
    ดีจังเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ แล้วอย่าลืมเจอกันที่เพชรบูรณ์นะครับ
    น้าจีรบกวนด้วยนะครับ ไปด้วยกัน(ดูตามสภาพนะครับ)

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ดีจังเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ แล้วอย่าลืมเจอกันที่เพชรบูรณ์นะครับ
    น้าจีรบกวนด้วยนะครับ ไปด้วยกัน(ดูตามสภาพนะครับ)
    งั้นขอเวลา 3 วันนะ เด๋วหั้ยลูกน้องคนสวย(น้องผึ้ง) mail โปรแกรมการเดินทางพร้อมรายละเอียดทั้งหมดคับ
    รบกวนน้าเกียง แจ้งหั้ยสมาชิกทราบด้วยนะคร้าบ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

นานๆเข้ามาที ไปด้วยได้หรือเปล่าครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    นานๆเข้ามาที ไปด้วยได้หรือเปล่าครับ
    อยากนั่งคันสูงๆไปครับกลัวน้ำท่วมระหว่างทาง คันสูงอีกคันว่างัยน้อ จะได้โชว์ความเป็นออฟโรดข้ามไปลาวโดยไม่ใช้สะพาน ขับลงน้ำโขงแล้วข้ามไปเลย

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    อยากนั่งคันสูงๆไปครับกลัวน้ำท่วมระหว่างทาง คันสูงอีกคันว่างัยน้อ จะได้โชว์ความเป็นออฟโรดข้ามไปลาวโดยไม่ใช้สะพาน ขับลงน้ำโขงแล้วข้ามไปเลย
    ไปยกดีกว่า ไหนๆก็ขับเร็วไม่ได้แล้ว ยกแค่ 5 นิ้ว ก็พอครับ จะได้ไปด้วยกัน อิอิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ตามกันไปครับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ad8495 ดูโพส
    งั้นขอเวลา 3 วันนะ เด๋วหั้ยลูกน้องคนสวย(น้องผึ้ง) mail โปรแกรมการเดินทางพร้อมรายละเอียดทั้งหมดคับ
    รบกวนน้าเกียง แจ้งหั้ยสมาชิกทราบด้วยนะคร้าบ
    รู้เส้นทางดีครับหลายๆความเห็นครับช่วยกัน
    (ต้องไปด้วยนะครับ)

User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    รู้เส้นทางดีครับหลายๆความเห็นครับช่วยกัน
    (ต้องไปด้วยนะครับ)
    4x4 กันหมดเลยอ่ะ ช่วง 'ทับเบิก' ติดดินอย่างเอคงต้องขอบาย (หุ หุ ไม่มีใครรู้ว่าเราเบื่อกะหล่ำปลี)
    ไปเจอกันที่ภูเรือ(ก่อนขึ้นเชียงคาน)ละกัน
    แต่ยินดีจัดหั้ย ดูแลตลอดเส้นทาง ไม่ต้องห่วงคับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีครับไปไหนกันครับ สมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 13 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้